[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

piano

Xe điện
Câc cụ đừng thấy Indo nhập tịch rồi gào lên mình cũng phải nhập tịch.
Indo nó là con lai, còn mình hoàn toàn không có dạng này.
Bản thân Phillip Nguyễn hết đường mới khoác áo VN. Pedant Quang Vinh có chịu về đâu.
Và các cụ nghĩ đá cho đội tuyển VN danh giá lắm à? Các cụ nghĩ Indonesia nhập tịch = không khí? Nó vừa có cầu thủ sẵn, vừa chịu chi tiền đấy :))
1 thằng làng nhàng nó cũng hét 1 củ rồi. Cứ bạo chi đi sẽ có nhập tịch xịn

rgbhis

Xe tăng
Bản thân Phillip Nguyễn hết đường mới khoác áo VN. Pedant Quang Vinh có chịu về đâu.
Và các cụ nghĩ đá cho đội tuyển VN danh giá lắm à? Các cụ nghĩ Indonesia nhập tịch = không khí? Nó vừa có cầu thủ sẵn, vừa chịu chi tiền đấy :))
Cứ gọi 200 tỏi cho 1 đội hình full nhập tịch thì cũng ko nhiều. Cái chính là ko cụ nào dám bẻ luật ký nhập tịch cho mấy ô chưa đủ điều kiện. Bọn Indo thì dân nó cuồng bóng đá hơn, nên mấy tay lãnh đạo ký cái toẹt.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Cứ gọi 200 tỏi cho 1 đội hình full nhập tịch thì cũng ko nhiều. Cái chính là ko cụ nào dám bẻ luật ký nhập tịch cho mấy ô chưa đủ điều kiện. Bọn Indo thì dân nó cuồng bóng đá hơn, nên mấy tay lãnh đạo ký cái toẹt.
Em nghĩ VFF không có nguồn cầu thủ tốt:
  • Cầu thủ VK hạn chế trình độ, số lượng ít ỏi...
  • Mấy ông Tây thì lởm khởm, hết thời, đá Vleague kiếm sống là chính?

BVTL

Xe điện
Người OF
Có mà bác😀

Dàn tiền đạo trong đợt tập trung T3/2024 của HLV Troussier.
Em dự CP sẽ để dành cho lượt về.
Lượt đi thì xác định chịu trận để Indo nó quây từ giữa sân. Tiền đạo có thể xuất phát với Đình Bắc - QBV - Văn Toàn

doctor103

Xe điện
Cụ có nghĩ là các cầu thủ mới của Indo có cơ hội khoác áo tuyển quốc gia tại nơi họ đang sinh sống không?

Hieumos

Xe container
Bọn Indo còn có con hàng này ngon vãi, nhưng chưa thuyết phục được.

Thủ môn Emil Audero, sinh năm 97, cao 1m91.
Lò đào tạo Juventus, từng là thủ môn số 3 của đội 1 Juventus, dự bị cho huyền thoại Buffon.
Hiện đang bắt cho Sampdoria. Đã được triệu tập các cấp U trẻ của tuyển Italia.
Bố người Indo, mẹ người Ý. Sinh ra ở Indo.

Nói chung hàng họ của bọn Indo lắm vãi.

Chỉnh sửa cuối:

Sungtazin

Xe tăng
Em dự CP sẽ để dành cho lượt về.
Lượt đi thì xác định chịu trận để Indo nó quây từ giữa sân. Tiền đạo có thể xuất phát với Đình Bắc - QBV - Văn Toàn
Tiền vệ phòng ngự hay nhất là Tuấn Anh không có mặt, người thứ hai là Hùng Dũng chưa biết phong độ chấn thương như thế nào. Thái Sơn, Quang Hải không có khả năng phòng ngự. Thì QBV Hoàng Đức sẽ không được đẩy lên đá tiền đạo đâu cụ. Tiền đạo đá với Indo đầy sức mạnh thì chỉ có thể sử dụng Cầu thủ kĩ thuật rê dắt tốt đá cắm mặt vào tường như Công Phượng là phù hợp để ăn Pen, hoặc chạy chỗ tốt nhưng hơi gỗ như Nhâm Dũng để may mắn nhưng xác suất thấp ăn những quả đánh đầu hoặc vô lê đẹp mắt, Đình Bắc sẽ có 1 suất đá chính trên hàng tiền đạo.

doctor103

Xe điện
Tiền vệ phòng ngự hay nhất là Tuấn Anh không có mặt, người thứ hai là Hùng Dũng chưa biết phong độ chấn thương như thế nào. Thái Sơn, Quang Hải không có khả năng phòng ngự. Thì QBV Hoàng Đức sẽ không được đẩy lên đá tiền đạo đâu cụ. Tiền đạo đá với Indo đầy sức mạnh thì chỉ có thể sử dụng Cầu thủ kĩ thuật rê dắt tốt đá cắm mặt vào tường như Công Phượng là phù hợp để ăn Pen, hoặc chạy chỗ tốt nhưng hơi gỗ như Nhâm Dũng để may mắn nhưng xác suất thấp ăn những quả đánh đầu hoặc vô lê đẹp mắt, Đình Bắc sẽ có 1 suất đá chính trên hàng tiền đạo.
Không có tuấn anh có thể là điềm lành :))

piano

Xe điện
Vấn đề là ko có nguồn tốt.
Nếu đội tuyển 100% da trắng + Tây đen, thì giá trị thương mại hóa là cực kém.
Cuối cùng thì vẫn cần thu hồi vốn, nên nếu tuyển nhập tịch có đạt đc thành tích nào nó thì cũng ko ăn thua.
Cụ thấy có cầu thủ nc ngoài nào đá Vleague mà kiếm đc hợp đồng quảng cáo chưa.
Mà bỏ ra 200 tỷ cũng để được gì đâu cụ? Đi WC thì số này còn nhỏ lắm.
Thắng Aff? Chưa chắc bọn Tây đã về được.

Roman

Xe điện
Cái giải võ lích và đội tuyển không danh giá đến mức cầu thủ tốt nó về đá đâu. Nên các cụ đừng mơ hàng kiều tốt. ;))

Tuấn Anh đi tới đâu đội đó bị ám ngày, TA mới đi cái HAGL phát ngày.
Nam định đang thăng hoa thì lại phải nghỉ để tập trung cho đội tuyển. Đến khi quay trở lại vòng 2 và cùng với điều cụ vừa nói thì khả năng cao Nam Định ko vô đik rồi!

antidau

Xe container
Công Phượng có mặt ở Tuyển đúng là bất ngờ, hy vọng đá tốt. Nhưng hy vọng thế thôi chứ cầu thủ không thi đấu chính thức từ cuối 2022 đến nay thì cũng khó trông đợi được gì :(
Ở JLeague-2 có trận đấu giữa đội B các đội. Công Phượng đá ở giải B đó chứ không hẳn là không đá cụ ạ

shannon wl

Xe điện
Nam định đang thăng hoa thì lại phải nghỉ để tập trung cho đội tuyển. Đến khi quay trở lại vòng 2 và cùng với điều cụ vừa nói thì khả năng cao Nam Định ko vô đik rồi!
Nam định tây gánh nếu họ phong độ cao thì máy ra nhưng cơ hội vô địch chưa có gì đảm bảo.

antidau

Xe container
Các cụ nghĩ Indonesia nhập tịch = không khí? Nó vừa có cầu thủ sẵn, vừa chịu chi tiền đấy :))

Bài cũ rồi. Thằng Justin Hubner này đã nhập tịch đá Asiancup với VN rồi còn gì
Chắc nó chịu xuống giá lấy 500k $ thôi :))
mà 500k $ thì tất cả đám cầu thủ VN gia nhập các đội anh em Bầu Thụy đều kiếm được 8-}

antidau

Xe container
Nam Định vẫn hơn CAHN 7 điểm, hơn HN 9 điểm thì còn cửa vô địch cao chán
Bình Dương với lối đá phất lên cho Tây hứng của Huỳnh Đức thì không vô địch được đâu. Lối đá này gặp những đội yếu hơn cũng đá tương tự thì mong chờ may mắn thôi

xbadboyz

Xe điện
Em nghĩ chính sách cài cắm cầu thủ dòng máu Việt ở nước ngoài như hiện nay là phù hợp, nhập ồ ạt như ông Indo là kiểu chơi xổi của mấy ông đại gia mới nổi VLeague, bỏ tiền cố thu thành tích ngắn hạn nhưng hệ lụy chung cho nền bóng đá thế hệ cầu thủ tiếp theo sẽ hứng đủ. Riêng con Indo, liên đoàn bóng đá của nó vào loại tệ nhất thế giới rồi, thường xuyên có mẫu thuẫn giữa CLB và liên đoàn nên nhất định sau tỷ phú này sẽ về bùn như cũ.
Tuy nhiên trước mắt nhìn cái đội hình của IND FC cũng ghê răng phết các cụ nhẩy. Ông Tru mà thoát được cái hạn khủng hoảng nhân sự tháng 3 này em cũng coi như tới tầm thầy mo rồi.

bebibo

Xe tải
Văn Tùng chỉ xách dép cho Văn Quyết về mọi mặt mà lại dx lên còn VQ thì ở nhà.

bebibo

Xe tải
Em phải đặt câu hỏi ngược lại với cụ, lý do gì mà không gọi Hoàng Văn Toản?

Trong đội hình đầy sao ở CAHN, Hoàng Văn Toản luôn có vị trí ra sân chính thức, thế thì tại sao nó không xứng đáng được gọi lên tuyển? Lần này Văn Toản không được gọi lên đội QG, nhưng gọi lên U23 thì quá xứng đáng rồi.

Gọi Văn Tùng thì tại vì hết tiền đạo rồi, gọi lên cho nó rèn luyện thôi. Làm gì còn tiền đạo nội nào ở Vleague toàn chơi tiền đạo Tây nữa
T thì thấy Võ Nguyên Hoàng ổn hơn Văn Tùng nhé. Kĩ thuật kém, đá lại ko tinh quái.

Trạng thái
Thớt đang đóng