[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

D nâu

Xe điện
đá quốc tế có VAR Còn chơi mấy trò bẩn như v league đừng hỏi sao lại pen

lúc trước cđv VN khen thằng Văn Hậu đánh nguội vđv Indo ở seagame nữa mà
Cầu thủ nào chả có lúc mắc sai lầm . Không nên nói như vậy Thanh Bình tiến bộ từng ngày. Chẳng qua hôm qua chắc cũng ức chế. Nó phạm lỗi nhiều thế mà không bị sao nên chủ quan và phạm lỗi lại nhưng rất tiếc lỗi mình trong vòng cấm địa. Tuyển việt Nam thiếu Đoàn Văn Hậu sức mạnh hàng thủ cánh trái giảm nhiều đấy cụ.
Một đội bóng mạnh là phải mạnh đều 3 tuyến. Nhân sự phải đồng đều thì chơi mới thăng hoa. Nếu hàng công và tiền vệ chỉ cần có 2 nhân sự yếu thôi cũng làm cho hàng thủ vất vả , áp lực ngay và dẫn đến dễ mắc sai lầm.

Chỉnh sửa cuối:

Gionam72

Xe lăn
Tỷ lệ thắng của Trâu chỉ khoảng 30%

Nên sẽ còn thua dài dài cụ ạ
Với em thì chỉ là 1 môn thể thao. Thắng thì vui. Thua thì buồn chút thôi. Kệ đi vì mình cũng chẳng thể làm gì được.
À mất hết cả đàn ngựa rồi. 370.000 con

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cầu thủ Vn kĩ thuật cơ bản quá kém, đỡ quả bóng cũng mất đến 2 nhịp, thể lực và sức rướn cũng ở mức dưới trung bình. Nền tảng cơ bản như vậy thì chưa đủ khả năng đứng đầu khu vực ĐNA chứ đừng nói xa xôi. Đổ lỗi cho 1 cá nhân luôn dễ hơn thừa nhận sự yếu kém của cả 1 hệ thống.
Đã biết kỹ thuật kém, thể lực yếu mà lại chơi lói kiểm soát bóng: Cụ thấy có hợp lý không?
Lỗi của HLV hay cầu thủ?

Chỉ có 1 lời: bóng đá vn đang đi lùi cả trình độ chuyên môn và tinh thần. Lỗi chỉ có 1 là hlv. Vì vậy, hlv hãy từ chức đi.
Tôi k muốn 1 năm sau xem đội tuyển vn thua cả cam và lào, chỉ đứng trên đông timo.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
đá nốt trận cuối rồi về, thứ hạng fifa nó trừ điểm chắc tuyển Việt Nam trở về hạng 105, thế là công trình xây dựng bao lâu đến nay đã hoàn toàn về mo
Về 105 là chuẩn đấy.
Đúng là cái bọn FIFA mát rượi. Khen để cho chết.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Với em thì chỉ là 1 môn thể thao. Thắng thì vui. Thua thì buồn chút thôi. Kệ đi vì mình cũng chẳng thể làm gì được.
À mất hết cả đàn ngựa rồi. 370.000 con
Em tưởng cụ đặt cược 39.000 con thôi chứ ;))

quochiep

Xe tăng
Fan cuồng Trâu luôn lấy lý do biện minh cho thành tích kém là do áp dụng lối chơi KSB hiện đại nên cần thời gian và con người mới để thích nghi . Nhưng em xem thực sự ko thấy tuyển VN đá KSB lúc nào cả , KSB là chuyền đi chuyền lại trên sân nhà để cố tăng cái chỉ số thời gian cầm bóng ấy hả ? Vì thực ra thì sau khi VN chuyền đi chuyền lại trước vòng cấm đội nhà thì bị đối thủ Pressing => phải phất bóng dài lên phía trước => mất bóng ! Thế mà là KSB à ? Hay KSB chỉ là lời nói trên môi và dự WC 2026 là miếng mồi ngon tung ra để kiếm dc hợp đồng béo bở ? KSB kiểu gì hàng tiền vệ ko thoát dc pressing , đá gần chục trận ghi dc vài bàn còn thủng lưới gấp mấy lần , có những trận ko sút nổi quả nào ?

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Fan cuồng Trâu luôn lấy lý do biện minh cho thành tích kém là do áp dụng lối chơi KSB hiện đại nên cần thời gian và con người mới để thích nghi . Nhưng em xem thực sự ko thấy tuyển VN đá KSB lúc nào cả , KSB là chuyền đi chuyền lại trên sân nhà để cố tăng cái chỉ số thời gian cầm bóng ấy hả ? Vì thực ra thì sau khi VN chuyền đi chuyền lại trước vòng cấm đội nhà thì bị đối thủ Pressing => phải phất bóng dài lên phía trước => mất bóng ! Thế mà là KSB à ? Hay KSB chỉ là lời nói trên môi và dự WC 2026 là miếng mồi ngon tung ra để kiếm dc hợp đồng béo bở ? KSB kiểu gì hàng tiền vệ ko thoát dc pressing , đá gần chục trận ghi dc vài bàn còn thủng lưới gấp mấy lần , có những trận ko sút nổi quả nào ?
Có sức đâu mà đòi KSB.
Muốn kiểm soát bóng thì yêu cầu : Kỹ thuật & Thể lực.
Cả 2 đều không có : KSB vào mắt.

Suna.nl

Xe máy
Em cũng hết cay cú, máu ăn thua từ VL3 WC rồi. Chuỗi thua của VN trước các đội đó khiến em đánh giá rõ khả năng của đội so với trình độ xung quanh. Giờ xem thưởng thức sự nỗ lực, thể hiện của đội thôi, cũng không căng thẳng lắm khi thua trận. Còn bóng đá thì vẫn phải đầu tư chứ cụ. Không đầu tư, để ít ra có duy trì vị trí hiện tại, thì lấy đâu ra các trận đấu có VN đá ở châu lục mà xem.
Mình thì lại nghĩ khác, mình thích các quốc gia đá bóng kém nhưng có cuộc sống tốt kiểu như Brunei, San Marino còn hơn vô địch WC như Argentina nhưng người dân nợ ngập đầu, bán hết nhà cửa để ăn mừng trong thoáng chốc.

otbaxit

Xe tải
Hình ảnh quen thuộc sau mỗi trận đấu thời Hữu Thắng :(

Chỉ khác lương Trâu giờ đang x10 lần so với Thắng :))

Thương các em đã cố gắng hết sức mình rồi, người hâm mộ không trách các em, các em không có lỗi gì cả, lỗi nằm ở thượng tầng.

zoro1970

Xe container

belo

Xe điện
Mình thì lại nghĩ khác, mình thích các quốc gia đá bóng kém nhưng có cuộc sống tốt kiểu như Brunei, San Marino còn hơn vô địch WC như Argentina nhưng người dân nợ ngập đầu, bán hết nhà cửa để ăn mừng trong thoáng chốc.
Đá bóng là tập thể thao với người này, và là công việc với người khác thôi mà cụ. Thể thao cũng là một phần của cuộc sống tốt.
Chuyện bán nhà cửa của Arg thì chắc không vô địch vẫn bán nhà cửa vì một lý do khác thôi. Do văn hóa của họ thích ăn chơi nhảy múa.

Duhloss

Xe tải
Bác trình độ bình thường thế làm sao hiểu được triết lý của ngta. Chỉ những ô bất bình thường mới hiểu được bác nhé :))

Xeomchocon

Xe tăng
"Quân ưử trả thù 10 năm chưa muộn"
Indo thua minh bao năm rồi, nay mới thua 1 trận thôi mà
Thanh Binh hôm lỗi...nhưng có tiến bộ. Duy Mạnh hay lỗi...
cứ mấy tháng sau BÓP chết lại inđo và I Rac ở VL WC là thành công. Nếu thua te tua thì làm lại với lùa U20 vậy....
Tinh thần cứ là lạc quan dù hơi tếu tý

conngua280390

Xe buýt
Ngày xưa thời ông Park cầu thủ mình to cao vãi, trận hôm nay nhìn mấy thanh niên mới như con nhái vậy.
Hôm qua thay mấy thằng vào nhìn loi choi lóc chóc, gì Khuất văn Khang như con nít, đưa U23 đi đá ahf, bên Indo đen thui nhìn chiến, bên VN như nhóc con. Hôm qua Tài mà bắt VAR chắc ít nhất cũng 02 thẻ đỏ, cú đánh nguội chống phản công, cú chới tay trúng mặt!

ruou_nep_40

Xe tăng
Có sức đâu mà đòi KSB.
Kiểm soát bóng mà mới gặp Indo thôi mà còn không kiểm soát nổi quả bóng, hiệp 1 bóng không qua nổi vòng tròn giữa sân, cánh phải tiền đạo Tuấn Hải để hậu vệ theo kèm nó đè chạy về gần đến vòng 16m50 gôn mình

belo

Xe điện
Có sức đâu mà đòi KSB.
Lối chơi nào chả cần kỹ thuật và thể lực.
Giờ không có cả hai thì cụ bảo làm thế nào để thắng người ta.

vandatAT

Xe container
Ông ấy ko hối tiếc vì Thắng hay Thua cũng chẳng ảnh hưởng đến Túi Tiền của ông ấy cả :)
Thằng rank 14x fifa ông kêu đối thủ mạnh :D. Chắc đấu với bọn rank ngoài 200 fifa thì mới ko phải mạnh :))

Trạng thái
Thớt đang đóng