[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

hanaka888

[Tịch thu bằng lái]
Vì cụ kia nói là ông Park thua Thái nhiều nên sợ, trong khi thực tế thì chỉ thua có 2 lần, và đều ở giai đoạn cuối. Nên em mới phản biện vậy. Vì đã có những trận thắng đến 4-0 trước Thái thì ko thể nói là ông Park sợ Thái được

Ông Park thắng ĐTQG Thái ở King's Cup 2019 trên đất Thái thì sao hả cụ ? Em chả giấu diếm gì cả, em chỉ nói quan điểm của em như vậy. Mà lần trước em đã nói là dừng tranh luận với cụ rồi, sao cụ cứ quote bài em mãi thế ? Em thấy cụ nhận thức khá hạn chế, khó thay đổi ý kiến, có tranh luận nữa cũng chẳng có kết quả gì. Nên em xin phép block cụ tại đây. Làm như vậy sẽ vui vẻ cho cả 2 !
Cụ hiểu sai, sợ không có nghĩa là không thể thắng, và thắng không có nghĩa là không sợ

giang.nguyen

Xe điện
Vì cụ kia nói là ông Park thua Thái nhiều nên sợ, trong khi thực tế thì chỉ thua có 2 lần, và đều ở giai đoạn cuối. Nên em mới phản biện vậy. Vì đã có những trận thắng đến 4-0 trước Thái thì ko thể nói là ông Park sợ Thái được

Ông Park thắng ĐTQG Thái ở King's Cup 2019 trên đất Thái thì sao hả cụ ? Em chả giấu diếm gì cả, em chỉ nói quan điểm của em như vậy. Mà lần trước em đã nói là dừng tranh luận với cụ rồi, sao cụ cứ quote bài em mãi thế ? Em thấy cụ nhận thức khá hạn chế, khó thay đổi ý kiến, có tranh luận nữa cũng chẳng có kết quả gì. Nên em xin phép block cụ tại đây. Làm như vậy sẽ vui vẻ cho cả 2 !
Em chẳng để tâm coi ai là ai, có gây thù hằn gì với mình không trên cái diễn đàn này.

Nếu cụ thấy ko hợp nhau hay gây phiền lòng cho cụ thì cứ block tùy cụ.

Kính cụ sức khoẻ

TuTanhThien

Xe hơi
Cụ hiểu sai, sợ không có nghĩa là không thể thắng, và thắng không có nghĩa là không sợ
Vâng, hồi đó ông Park sợ Thái quá nên phải thắng Thái đến 4-0. Em cũng hiểu cái khái niệm "sợ" của cụ rồi ạ

Thực ra em thấy ông Park (hoặc VFF ?) đã có sai lầm chiến lược từ AFF Cup 2021. Giải đó lẽ ra nên cho tụi dự bị đi và đá chính (như Bùi Hoàng Việt Anh, Thanh Bình, Lý Công Hoàng Anh). Làm như thế sẽ tìm kiếm được thêm nhân tố dự bị cho Đội tuyển. Vì lúc đó đội tuyển bị chấn thương rất nhiều (Văn Lâm, Văn Hậu, Trọng Hoàng). Bọn dự bị (Tấn Trường, Hồng Duy) mắc nhiều sai lầm dẫn đến nhiều bàn thua ở vòng loại 3 World Cup 2022. Nhưng đợt AFF Cup 2021 đó vẫn cử đội hình đã đá VL 3 đi, có lẽ là để kiếm 1 chức vô địch sau chuỗi 6 trận thua ở VL 3 (cái này ko rõ là ý của ông Park, hay là VFF đòi phải thế). Thực tế cuối cùng là ko đạt mục tiêu nào : ko vô địch, và cũng ko thử nghiệm được nhân tố mới

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Hai trận đấu, hai trận hoà, Trung Quốc vẫn chưa thể có nổi một bàn thắng nào tại Asian Cup 2023 dù phải gặp với những đối thủ bị đánh giá thấp hơn nhiều.
Trận cuối TQ gặp chủ nhà Qatar và khả năng bị loại là rất lớn😩

Chỉnh sửa cuối:

Totti2911

Xe buýt
Hai trận đấu, hai trận hoà, Trung Quốc vẫn chưa thể có nổi một bàn thắng nào tại Asian Cup 2023 dù phải gặp với những đối thủ bị đánh giá thấp hơn nhiều.
Trận cuối TQ gặp Saudi Arabia và khả năng bị loại là rất lớn😩
Trận cuối TQ gặp Qatar cụ ơi

xbadboyz

Xe điện
Vâng, hồi đó ông Park sợ Thái quá nên phải thắng Thái đến 4-0. Em cũng hiểu cái khái niệm "sợ" của cụ rồi ạ

Thực ra em thấy ông Park (hoặc VFF ?) đã có sai lầm chiến lược từ AFF Cup 2021. Giải đó lẽ ra nên cho tụi dự bị đi và đá chính (như Bùi Hoàng Việt Anh, Thanh Bình, Lý Công Hoàng Anh). Làm như thế sẽ tìm kiếm được thêm nhân tố dự bị cho Đội tuyển. Vì lúc đó đội tuyển bị chấn thương rất nhiều (Văn Lâm, Văn Hậu, Trọng Hoàng). Bọn dự bị (Tấn Trường, Hồng Duy) mắc nhiều sai lầm dẫn đến nhiều bàn thua ở vòng loại 3 World Cup 2022. Nhưng đợt AFF Cup 2021 đó vẫn cử đội hình đã đá VL 3 đi, có lẽ là để kiếm 1 chức vô địch sau chuỗi 6 trận thua ở VL 3 (cái này ko rõ là ý của ông Park, hay là VFF đòi phải thế). Thực tế cuối cùng là ko đạt mục tiêu nào : ko vô địch, và cũng ko thử nghiệm được nhân tố mới
GD2 của hợp đồng, ông Park đã tính chuyện làm mới đội hình và lối chơi. Nhưng có lẽ mỗi HLV đều đóng khung phong cách chơi rồi nên thay đổi là rất khó, ngoài ra với 1 nhóm cầu thủ ruột đã cùng nhau đi gặt bao vinh quang, gạt họ ra khỏi kế hoạch khá hóc. Cụ Park và cả VFF có thể cũng nhìn ra điều này, nếu tiếp tục cùng lắm VN cũng chỉ duy trì trình độ như vậy trong một số năm chứ khó vươn được lên trình độ cao hơn. Về mặt quản trị rõ ràng có tham vọng thì phải thay đổi.
Còn nói HLV sợ em cho rằng chỉ có cầu thủ và CDV sợ, HLV sợ thì thôi khỏi đá, thực tế gặp Thái em không nghĩ VN sai chiến thuật, toàn do cầu thủ cà cuống bóp d... đồng đội, khác hẳn gặp hạng 2 tây Á hay mấy đội Mã, Ỉn.

hanaka888

[Tịch thu bằng lái]
Tôi khẳng định khả năng tư duy của cụ có vấn đề, cụ không có khả năng tư duy logic, không có khả năng phân tích và lập luận.
Cụ nói rằng thắng tức là không sợ, và sợ thì sao lại thắng, thậm chí thắng đậm. Điều đó cho thấy sự hạn chế trong tư duy của cụ.

Chỉnh sửa cuối:

2508

Xe buýt
E nghĩ lứa trẻ phải có nhiều cầu thủ bản lãnh tự tin không sợ đối thủ nào như Đình Bắc thì gặp Thái sẽ đá hết khả năng của mình. Lứa Thường Châu trở về trước thì e nhận thấy gặp Thái có vấn đề tâm lý rất lớn nên khả năng thua Thái rất cao.

TuTanhThien

Xe hơi
GD2 của hợp đồng, ông Park đã tính chuyện làm mới đội hình và lối chơi. Nhưng có lẽ mỗi HLV đều đóng khung phong cách chơi rồi nên thay đổi là rất khó, ngoài ra với 1 nhóm cầu thủ ruột đã cùng nhau đi gặt bao vinh quang, gạt họ ra khỏi kế hoạch khá hóc. Cụ Park và cả VFF có thể cũng nhìn ra điều này, nếu tiếp tục cùng lắm VN cũng chỉ duy trì trình độ như vậy trong một số năm chứ khó vươn được lên trình độ cao hơn. Về mặt quản trị rõ ràng có tham vọng thì phải thay đổi.
Còn nói HLV sợ em cho rằng chỉ có cầu thủ và CDV sợ, HLV sợ thì thôi khỏi đá, thực tế gặp Thái em không nghĩ VN sai chiến thuật, toàn do cầu thủ cà cuống bóp d... đồng đội, khác hẳn gặp hạng 2 tây Á hay mấy đội Mã, Ỉn.
Thời điểm AFF Cup 2021 có những sai lầm về chiến lược (như bài trước của em). Ngoài ra, còn 1 nguyên nhân nữa là việc lock down chống Covid cực đoan ở HN và Sài Gòn. Những cái đó làm cho tâm lý cầu thủ bị căng cứng. Ko phải ngẫu nhiên mà VN và TQ xếp hạng thấp nhất ở VL3 World Cup 2022 - Đây là 2 nước đều chống dịch cực đoan. TQ cực đoan hơn khi thi hành Zero Covid đến tận cuối năm 2022. Điều này ảnh hưởng rất ko tốt đến tâm lý cầu thủ

Từ sai lầm chiến lược và cả hoàn cảnh Covid ở trên, dẫn đến tâm lý của HLV và cầu thủ đều bị áp lực. Lại thêm chuyện mục tiêu tiền hậu bất nhất trước trận đấu cuối cùng gặp Campuchia. Nếu đã muốn đứng đầu bảng để tránh Thái thì tung đội hình mạnh nhất đá dồn dập ngay từ hiệp 1 luôn đế thắng 4-0, 5-0. Còn nếu đã xác định vào bán kết gặp ai cũng thế thì cứ tung đội dự bị vào, thắng Cam 2-0 là đủ vào bán kết. Nhưng ko, trận đó đội VN đá dở ông dở thằng, tung đội hình mạnh vào mà đá cầm chừng, cuối cùng vẫn nhì bảng. Thế là có tâm lý thua Thái từ trước khi đá bán kết rồi. Vào trận đá với Thái thì lại chú Hồng Duy có quả trượt chân kinh điển dẫn đến bàn thua

Từ cái nọ dẫn đến cái kia, nên ở GĐ 2 của hợp đồng, người VN ko mặn mà với ông Park nữa. Mặc dù ở giai đoạn này vẫn có nhiều thành tựu : lọt vào vòng loại 3 của World Cup 2022 ; Thắng Tàu, hòa Nhật lần đầu tiên trong lịch sử ; vô địch Seagame 2022 trên sân nhà

TuTanhThien

Xe hơi
Tôi khẳng định khả năng tư duy của cụ có vấn đề, cụ không có khả năng tư duy logic, không có khả năng phân tích và lập luận.
Cụ nói rằng thắng tức là không sợ, và sợ thì sao lại thắng, thậm chí thắng đậm. Điều đó cho thấy sự hạn chế trong tư duy của cụ.
Có lẽ công việc của cụ chủ yếu sử dụng tay chân.
Tôi cũng khẳng định khả năng tư duy của cụ rất có vấn đề, rất hạn chế và máy móc. Cụ rất cảm tính và bồng bột. chỉ chăm chăm vào cái lời, cái chữ mà ko hiểu cái ý của người nói. Có lẽ cụ là người lao động phổ thông, ít khi phải động não

Tôi xin block cụ tại đây ! Chúc cụ vui vẻ !

Chỉnh sửa cuối:

shannon wl

Xe điện
Quatar chủ nhà có tài hỗ trợ nên các đội mạnh gặp chưa chắc đã ăn nổi .

shannon wl

Xe điện
Ngồi xem trận chủ nhà tài thiên vị lộ thế này thì gặp đội mạnh cứ tặng cho cái thẻ dễ đá ngay.
Tưởng ảo làng đã kém ra ao huyện cũng giống y đúc.

VietCK

Xe tăng
Xem kênh Ted Trần thấy bảo Đình Bắc đau cơ rồi các cụ, vắng mặt trg buổi tập

tieunhilang

Xe điện
Trận cuối TQ gặp chủ nhà Qatar và khả năng bị loại là rất lớn😩
Trận hoà này có lợi cho Việt Nam quá!

Việt Nam đang xác định đứng thứ 3 với 3-4 điểm.
Trong khi đó đội xếp thứ 3 của bảng này sẽ chỉ có 2-3 điểm. Và khả năng tranh vé vớt của VN cao hơn

Đống Rơm

Xe đạp
Em nghĩ hòa ko có lợi cho Việt Nam, trận cuối Qatar chỉ đưa đội hình dự bị Trung Quốc hòa thì hiệu số =0 và 3 điểm. Lebanon thắng 4 điểm. Thế thì cả 3 đôi cùng vào.

ccmsu

Xe tải
Em nghĩ hòa ko có lợi cho Việt Nam, trận cuối Qatar chỉ đưa đội hình dự bị Trung Quốc hòa thì hiệu số =0 và 3 điểm. Lebanon thắng 4 điểm. Thế thì cả 3 đôi cùng vào.
Cái cần ở đây là hi vọng có 1 thằng đứng thứ 3 chỉ có 2 điểm. Thằng nào cũng 3 điểm thì VN khó càng thêm khó vì VN có thắng Indo thì cũng chỉ 1 quả, gặp Iraq hoàn toàn có thể thua 2 quả. Nên phương án so hiệu số khá rủi ro. Tốt nhất là có 1 ông 2 điểm. Nên trận hoà ở bảng A mở ra hi vọng đó.

doctor103

Xe điện
Trận hoà này có lợi cho Việt Nam quá!

Việt Nam đang xác định đứng thứ 3 với 3-4 điểm.
Trong khi đó đội xếp thứ 3 của bảng này sẽ chỉ có 2-3 điểm. Và khả năng tranh vé vớt của VN cao hơn
Lượt cuối bảng A thì qatar gặp tàu, lebanon gặp taji, 1 trong 2 trận có kết quả hòa thì đội pos 3 bảng a có 2 điểm thì thuận lợi cho VN

Trạng thái
Thớt đang đóng