[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mr.Grass

Xe buýt
Thôi Indo được vào vòng 1/8 rồi, Malaisia còn được 1 điểm. Nhục nhã quá Trâu Dê ơi
Nhục bình thường cụ ơi, mong sao Indo vào bán kết, và Hàn vô địch Nhật sếp thứ 2 Vậy là Trâu said đấy thấy chưa VN chỉ thua mỗi đội vô địch, á quân và đội vào tới tận bán kết. Chúng ta vẫn đang trên con đường thử nghiệm đúng hướng và hướng tới wc năm 2999. KSB cái gì 30% khung thành bên mình có mà KSB tử thủ thì có và mới chuẩn lối đá hiện tại

Dan du an

Xe ba gác
Thiếu tiền đạo mục tiêu tốt. Chính vì vậy thử nghiệm ông Troussier hết Văn Tùng, Tiến Linh, Đình Bắc lại lôi cả Hoàng Đức lên đá cụ nhỉ?
Các tiền đạo mục tiêu ở VL toàn tây đen chiếm mất chỗ nên các tiềm năng Văn Tùng, Mạnh Dũng, Nguyên Hoàng không có cửa lớn. Trận Iraq thậm chí KVK phải lên làm mục tiêu.
Đỉnh điểm của nỗi thất vọng chính là hiệp 2 trận đá với Indo, các cụ thấy Indo nó đá chùng xuống còn mình như thằng hạng lông nhảy nhót nhưng không đấm được vào mặt nó.... Còn nhiều trận sẽ kiểu như thế. Thiếu thằng kết liễu thì vứt đi. Lối đá trước đây thành công vì cảm giác chuyển trạng thái rất nhanh, lúc nào phản công là ầm ầm lao lên cả tiền vệ tiền đạo thậm chí cánh củng nên tiền đạo cùn vẫn có tác dụng. Chứ ban bật kiểm soát bóng mà tốc độ chậm nó về đầy đủ vị trí to lừng lững thì như đập đầu vào tường thành bằng sắt....

Namsilver

Xe buýt
Chỉ có tây ban nha và đức là kiểm soát bóng mà thôi. Chứ còn pháp và agentina thì rất nặng về chiến thuật rình rập chờ đợi. Pháp năm 2018 chủ yếu là phòng ngự phản công nhờ cậy và tận dụng tốc đôk của mbappe trừng phạt đội bạn. Agen cũng vậy nhờ sự cơ động của messi, avarrez dimarria chuyển trạng thái nhanh chứ agentina ko phải là kiểm soát bóng. Hai đội pháp và agentina răt mạnh về tranh đoạt bóng phá lối chơi của đội khác
Cụ bảo Pháp với Arg đá rình rập thì chịu rồi =))

hung611

Xe buýt
Lối đá kiểu Thái bây giờ thì cầu thủ dễ thích ứng, có thành tích ngay được, ông Park hồi đầu cũng thế, vào phát ăn ngay. Nền tảng cầu thủ Thái lại tốt sẵn, thêm tí kỷ luật, đá biết mình biết người như giải này thì có khi ăn đc cả Uzb vào tk cũng nên.

2508

Xe buýt
Mấy blv gạo cội vẫn ủng hộ và tin tưởng hlv lắm. Có trẻ trâu đành hanh mới chửi như trên này thôi >:)
trẻ trâu bao gồm Qatar và các đội bóng TQ nữa cụ. Ai đời mới thua Indo mà đã sa thải như Qatar rồi, phải tin tưởng vào triết lý cao siêu của Trâu như VN thì mới có thể vô địch wc chứ >:)

doctor103

Xe điện
Thắng thì được tung hô, thua thì bị chế giễu, chê trách. Giờ thì không ai tin VN có thể thắng được Indo và thực tế Indo đang mạnh hơn VN vì thắng VN, nhưng sau 2 tháng mọi chuyện có thể sẽ khác.
Đội mạnh hơn chưa chắc đã chiến thắng, đội chiến thắng mới là đội mạnh.

xbadboyz

Xe điện
Nhục bình thường cụ ơi, mong sao Indo vào bán kết, và Hàn vô địch Nhật sếp thứ 2 Vậy là Trâu said đấy thấy chưa VN chỉ thua mỗi đội vô địch, á quân và đội vào tới tận bán kết. Chúng ta vẫn đang trên con đường thử nghiệm đúng hướng và hướng tới wc năm 2999. KSB cái gì 30% khung thành bên mình có mà KSB tử thủ thì có và mới chuẩn lối đá hiện tại
Em định không com nhưng thấy nó cứ giống như con mình được hiệu trưởng xếp vào lớp Az, mình ghét cô giáo đã thế cầu cho thằng con mình thành đầu trộm đuôi cướp, con nhà hàng xóm học lớp A1 làm sếp nọ sếp kia cho bõ.
HLV là nhất thời và cho dù hợp đồng dài hạn có đền bù họ cũng đều có mốc checkpoint nếu không đạt thì xem xét lại hợp đồng nên việc đó em nghĩ thuộc về nhóm chuyên môn rồi. Còn đội tuyển là của cụ cháu ta, cụ cháu ta giao cho ông VFF quản lý vận hành, thuê ai đúng sai thì gốc chính là ở ông đó chứ không phải tội của thằng đội tuyển phải không ạ?

Xe gia đình

Xe điện
Thì Tuấn nó rước Trâu về chứ ai. Muốn chứng tỏ cao tay hơn bầu Đức. Nhìn Indo và Thái vào vòng 2 nhục ko tả được
Cụ yên tâm, Mr Thu sẽ đưa ta vào WC để rửa nhục cho cụ

Hieumos

Xe container
Chỉ có tây ban nha và đức là kiểm soát bóng mà thôi. Chứ còn pháp và agentina thì rất nặng về chiến thuật rình rập chờ đợi. Pháp năm 2018 chủ yếu là phòng ngự phản công nhờ cậy và tận dụng tốc đôk của mbappe trừng phạt đội bạn. Agen cũng vậy nhờ sự cơ động của messi, avarrez dimarria chuyển trạng thái nhanh chứ agentina ko phải là kiểm soát bóng. Hai đội pháp và agentina răt mạnh về tranh đoạt bóng phá lối chơi của đội khác
Thực ra cụ nói cũng có ý đúng.

Lối đá kiểm soát bóng thì cần sự nhuần nhuyễn, hiểu nhau giữa các cầu thủ. Trừ khi trình độ cầu thủ rất giỏi, ghép phát ăn ngay còn không thì phải có thời gian để luyện bài.

Thời gian để tập bài chính là bất lợi của triết lý này. Áp dụng ở các CLB thì ổn vì CLB đá thường xuyên, quanh năm, HLV có đủ thời gian để uốn nắn và truyền đạt. Áp dụng lên đội tuyển QG sẽ có những khó khăn vì 1 năm chỉ tập trung đá vài trận, mỗi đợt lại cách nhau vài tháng. Đội tuyển QG sẽ luôn luôn có những xáo trộn về nhân sự (chấn thương, phong độ...).

Chính vì thế, những đội tuyển QG áp dụng lối đá kiểm soát bóng thì thường là lấy luôn HLV từ CLB mạnh nhất lên, và bộ khung của tuyển cũng gọi từ CLB có lối chơi kiểm soát bóng mạnh nhất (TBN-Barca; Đức-BM)

Đa phần các đội QG còn lại vì thời gian tập trung ngắn, ít có thời gian luyện chiến thuật nên sẽ chọn lối đá thực dụng hơn và phụ thuộc vào các ngôi sao nhiều hơn.

Cụ Tru cũng biết điều này, và để hạn chế những bất lợi trên thì cụ Tru đã dùng bài là gọi rất nhiều cầu thủ lên tập huấn để rụng ông này thì còn có thể có ông khác thay thế. Tuy nhiên trình độ cầu thủ Việt Nam có hạn nên không như mong muốn.

Thành công thì theo em có thể sẽ không đến ngay lập tức, nhưng có những điểm sáng so với thời trước như cầu thủ có ý thức di chuyển không bóng nhiều hơn, thoát pressing tốt hơn, chuyền ngắn 1 chạm tốt hơn, có những bài đá phối hợp cố định hiệu quả hơn.

Có thể ông Tru sẽ ra đi vì không có thành tích, nhưng HLV kế tiếp sẽ được hưởng lợi.

Chỉnh sửa cuối:

elonmusk.usa

Xe hơi
Em định không com nhưng thấy nó cứ giống như con mình được hiệu trưởng xếp vào lớp Az, mình ghét cô giáo đã thế cầu cho thằng con mình thành đầu trộm đuôi cướp, con nhà hàng xóm học lớp A1 làm sếp nọ sếp kia cho bõ.
HLV là nhất thời và cho dù hợp đồng dài hạn có đền bù họ cũng đều có mốc checkpoint nếu không đạt thì xem xét lại hợp đồng nên việc đó em nghĩ thuộc về nhóm chuyên môn rồi. Còn đội tuyển là của cụ cháu ta, cụ cháu ta giao cho ông VFF quản lý vận hành, thuê ai đúng sai thì gốc chính là ở ông đó chứ không phải tội của thằng đội tuyển phải không ạ?
Sao không ký hợp đồng thuê HLV từng năm một thôi nhỉ, đội bóng mà thành tích tốt chả ông HLV nào không muốn ký tiếp cả. Còn thành tích kém thì cả hai bên đều muốn thanh lý hợp đồng.

Mr.Grass

Xe buýt
Vẫn nhưng cầu thủ đấy, Thái thuê được HLV tốt thành tích ngon ngay. Việt thuê HLV mới xong vẫn còn đang học hỏi .
các báo nước ngoài vẫn nói VN đang thuê HLV đúng hướng mà, Thái Indo Malay ... nó chắc ca ngợi hết lời để VN giữ hlv phù thuỷ này mãi khéo nó còn thắp hương VN giữ lại đừng để xổng ý chứ, chứ chắc nó chê thì có mà thay thì chết dở nó lấy đâu ra đội để nó kiểm điểm nữa

Cụ yên tâm e lúc nào cũng ủng hộ tuyển VN hết mình từ thời mình bắt đầu đá Tigercup gần như chưa bỏ trận nào và lúc nào cũng mong tuyển VN có thành tích tốt nhất mặc dù mình cũng chỉ hạt cát nhưng nó là danh dự VN mình dòng máu ng Việt mình. Qua nhiều đơi hlv rồi nhưng riêng Trâu thì e ko thẩm được cụ ạ, giờ mình đang có vị thế rồi ngang cơ ĐNA sao đập đi xây lại từ đầu được sao mà cho Trâu phá nát bấy ra rồi về hưu dc, còn cầu thủ thì e cho là ko kém cỏi gì cả nhưng vào tay thèng kém cỏi nhưng cứ chém như thần gió nó mới bết bát thôi mà còn ko thấy động thái gì để cải tiến, hay thấy chút hy vọng le lói chút nào. E đảm bảo với hlv có tâm chút là tuyển thủ mình giờ đủ sức đá thắng Indo, Malay và ngang cơ Thái chứ ko thể nào chấp nhận thua nhục như giờ, tất nhiên e cũng mong Indo Thái Malay cũng tiến bộ cùng VN nữa. Giờ cảm giác đá cực kỳ cầu may với bất kỳ đội nào kể từ Lào trở lên. VN phải vào dc VL3 để đá chục trận với đội hàng đầu châu lục để tiến bộ ko thể đá kiểu cầu may dc và chỉ cần thắng Indo 2 trận là gần như chắc xuất tại sao lại phải cầu may cũng như bảng này Asian chỉ cần thắng Indo thì giờ vị thế khác rồi mà tuyệt đối ko phải ngoài khả năng gì cả trong tầm tay

kysingheo

Xe buýt
Lạy mấy ông chuyên gia, tương lai mình mà tốt hơn chắc các đội nó ngồi yên nó đợi đấy, đá non và xanh thế này thì Malay nó cũng cho hít khói, lại đến cái thời mong qua vòng bảng AFF cup rồi. Ở đấy mà mơ WC

doctor103

Xe điện
Sao không ký hợp đồng thuê HLV từng năm một thôi nhỉ, đội bóng mà thành tích tốt chả ông HLV nào không muốn ký tiếp cả. Còn thành tích kém thì cả hai bên đều muốn thanh lý hợp đồng.
thế nào cũng nói được thôi, ký từng năm 1 thì là tầm nhìn ngắn hạn, ăn xổi, không kiên nhẫn, và có không tầm nhìn nâng tầm bóng đá
còn khi ký lâu mà kết quả không tốt như bây giờ lại thấy ký lâu như tra tấn

xbadboyz

Xe điện
các báo nước ngoài vẫn nói VN đang thuê HLV đúng hướng mà, Thái Indo Malay ... nó chắc ca ngợi hết lời để VN giữ hlv phù thuỷ này mãi khéo nó còn thắp hương VN giữ lại đừng để xổng ý chứ, chứ chắc nó chê thì có mà thay thì chết dở nó lấy đâu ra đội để nó kiểm điểm nữa

Cụ yên tâm e lúc nào cũng ủng hộ tuyển VN hết mình từ thời mình bắt đầu đá Tigercup gần như chưa bỏ trận nào và lúc nào cũng mong tuyển VN có thành tích tốt nhất mặc dù mình cũng chỉ hạt cát nhưng nó là danh dự VN mình dòng máu ng Việt mình. Qua nhiều đơi hlv rồi nhưng riêng Trâu thì e ko thẩm được cụ ạ, giờ mình đang có vị thế rồi ngang cơ ĐNA sao đập đi xây lại từ đầu được sao mà cho Trâu phá nát bấy ra rồi về hưu dc, còn cầu thủ thì e cho là ko kém cỏi gì cả nhưng vào tay thèng kém cỏi nhưng cứ chém như thần gió nó mới bết bát thôi mà còn ko thấy động thái gì để cải tiến, hay thấy chút hy vọng le lói chút nào. E đảm bảo với hlv có tâm chút là tuyển thủ mình giờ đủ sức đá thắng Indo, Malay và ngang cơ Thái chứ ko thể nào chấp nhận thua nhục như giờ, tất nhiên e cũng mong Indo Thái Malay cũng tiến bộ cùng VN nữa. Giờ cảm giác đá cực kỳ cầu may với bất kỳ đội nào kể từ Lào trở lên. VN phải vào dc VL3 để đá chục trận với đội hàng đầu châu lục để tiến bộ ko thể đá kiểu cầu may dc và chỉ cần thắng Indo 2 trận là gần như chắc xuất tại sao lại phải cầu may cũng như bảng này Asian chỉ cần thắng Indo thì giờ vị thế khác rồi mà tuyệt đối ko phải ngoài khả năng gì cả trong tầm tay
Vậy em xin phản biện? Sao cụ lại nghĩ thời điểm này VN có thể thắng Indo, Mã trong tầm tay? Thậm chí ngang cơ Thái nữa?
Chưa nói về sự tiến bộ cần phải ghi nhận của Indo, Mã, sự chắc chắn của Thái dưới tay HLV mới, nội đội hình VN đã có vấn đề rồi: Công Phượng coi như đã giải nghệ, Hoàng Đức chơi hay nhưng nên nhớ ở VL từ đầu giải tới giờ bạn ấy chơi khá mờ nhạt tức là phong độ đang chững thậm chí giảm, VH - con bài tẩy diệt Indo của cụ Park chấn thương chưa chắc trở lại được phong độ xưa, Tiến Linh đã cùn đi và chỉ vừa trở lại sau chấn thương, chốt chặn thủ lĩnh QNH chấn thương chưa trở lại, Thành Chung, Tiến Dũng chấn thương,...
Nếu lựa chọn được tất cả cầu thủ tốt trên kia em cũng cho rằng chưa chắc ăn được Indo, Mã thời điểm này vì họ đã rất khác với 2 3 năm trước từ đội hình tới sự gắn kết đội hình và bản lĩnh.

Vova

Xe container
còn cầu thủ thì e cho là ko kém cỏi gì cả nhưng vào tay thèng kém cỏi nhưng cứ chém như thần gió nó mới bết bát thôi mà còn ko thấy động thái gì để cải tiến, hay thấy chút hy vọng le lói chút nào.
Em thì nghĩ cầu thủ lứa này kém hơn lứa trước. Chưa kể V-league chuối quá nên mới sinh ra các kiểu cầu thủ hay phạm lỗi ẩu và lộ như Thanh Bình hay Văn Khang. Huấn luyện viên nào đợt này cũng gặp khó thôi.

Xe gia đình

Xe điện
Trước giờ chúng ta hay dùng từ "cọ sát" nghe rất thô và quê
Ở tầm cao mới nó phải là "thử nghiệm", nó mới trí tuệ và văn minh
Thử nghiệm nghĩa là thử làm và rút kinh nghiệm
Thử nghiệm để tìm cái mới thay cho cái cũ đã không còn hiệu quả
PNPC đã lỗi thời và không hiệu quả khiến cho tuyển VN tụt lùi
KSB sẽ nâng tầm cho tuyển VN trên trường quốc tế
Tất nhiên hiện tại Mr Thu và đội tuyển đang trong thời kỳ quá độ tiến lên WC nên cần phải có thời gian rút để kinh nghiệm và hoàn thiện

hanaka888

[Tịch thu bằng lái]
Một số người cứ làm quá lên, có gì mà xấu hổ nhục nhã, cũng chỉ là một trận bóng, một trò giải trí, xong xuôi tất cả lại về. Nghèo hèn mới xấu hổ, làm cu li làm osin mới nhục nhã. Lại còn nâng tầm lên thành lòng tự hào dân tộc nữa

vừa đi vừa láii

Xe container
Bóng đá VN như cô gái đạt hoa hậu phường. Cứ lên thi quận là bị đuổi về. Bố mẹ ức chế nên cho đi thẩm mỹ. Mặt mũi toàn băng gạc nên không dám ra khỏi nhà chứ đừng nói đi thì hoa hậu ;))
Mặc cho hàng xóm chê bai, gia đình vẫn yên tâm chờ ngày tháo băng thì WC :))

hanaka888

[Tịch thu bằng lái]
Nói ngược ah, Thái nó vào được vòng trong mà ko thủng bàn nào đấy
Chuyển từ tấn công sang phòng ngự tức là bỏ sở trường mà dùng sở đoản, đó chính là Thái đang đi giật lùi vậy. Về lâu dài sẽ làm hạ cấp đội bóng

Trạng thái
Thớt đang đóng