[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Tóm tắt trận đấu 🇮🇶 vs.🇻🇳
  • 18' I Bàn phản lưới của Iraq bị VAR từ chối
  • 42' I Việt Anh mở tỉ số 1-0⚽
  • 45'+4 I Văn Khang nhận thẻ đỏ
  • 47' I Rebin Sulaka gỡ hòa 1-1 cho Iraq⚽
  • 73' I Aymen Hussein nâng tỉ số lên 2-1 cho Iraq⚽
  • 83' I Aymen Hussein sút hỏng 11m
  • 90'+1 I Quang Hải gỡ hòa 2-2 ⚽
  • 90'+12 I Aymen Hussein aans định tỷ số 3-2 từ chấm 11m⚽

dracula_bg

Xe điện
Không, em nghĩ ngược lại cụ.
Trò không đủ trình, cái này nhìn đá thì biết. Phạm nhiều lỗi ngớ ngẩn, không theo kịp trận đấu, chơi không khôn, yếu nhưng lại thích dùng sức....

HLV chỉ sai ở chỗ : không chọn cầu thủ to cao và đủ thể lực vào đội hình thôi ( cũng có thể chả có đủ cầu thủ cho ông ý lựa chọn ). Chán.
Chán HLV 1, thì chán cầu thủ 10, chán VFF 100, chán nền bóng đá VN 1000 các cụ ạ. Em thật lòng đới. :))

Cái gốc của Bóng đá VN không vững, cũng có thể nói là không có.
Nên ....nói các cụ đừng buồn, có thay HLV khác cũng thế thôi. Thời ông Park ăn may lên được tý, kiểu ăn xổi, hết đất. :))
chẳng hiểu cụ nói cái gì luôn
các cháu nó cũng cố gắng hết sức rồi cụ ạ, dù thua nhưng em luôn chân trọng các cầu thủ vì đã nỗ lực hết mình
cụ bảo cái sai duy nhất của ông HLV là không chọn cầu thủ to cao, nhưng sau thì cụ lại đổ lỗi cho các cháu nó, tài thật
bắt các cháu nó lên tuyển, bắt nó đá theo lối trâu bò, rồi lại bảo lỗi tại các cháu nó là sao?

còn em thật là thời nào chẳng có cầu thủ tốt, lứa trước lứa sau nhỉnh hơn nhau không quá nhiều, có điều HLV có làm được việc kết nối các cháu nó cùng nhau teamwork tốt hay không? có đưa ra lối chơi hợp lý hay không. chứ đừng bảo ông park ông ấy ăn may.

Zerodaide

Xe buýt
Thái Lan nó đá đầu óc, kỹ chiến thuật tốt chứ bọn này chưa bao giờ mạnh thể lực. Có nhiều giai đoạn Park nắm quần Thái thở ko ra hơi. Nhật thể lực vs dẻo dai nhưng ra WC mà bung sức cũng chết sau khi gặp Bỉ đá tốc váy đôi công thua ngược giờ chơi ban bật kiểm soát nhịp độ và chỉ tăng tốc khi chiếm lợi thế nên WC rồi khá là ngon và gần đây đập chết hết đối giao hữu từ Âu sang Mĩ :)). Phải dựa vào thực tế nữa chứ ko thuần tuý cải tạo sức bền vật lý đc.
So sánh cả một quá trình dài cụ ah, chứ Thái thể lực chắc chắn không dưới mình, minh chứng là cầu thủ Thái đủ trình đá ở Nhật, không những vậy còn là cầu thủ quan trọng chứ không như Việt mình. ngay thời ông pack mình chưa bao giờ chiếm ưu thế ép Thái được hết, cũng chưa thắng được Thái trận nào ( tính giải chính thức). Nhật khỏe là khỏe trong tầm châu á, chứ bước ra thêa giới thì so sao được.

Xe gia đình

Xe điện
Ông HLV này có 1 điều rất "dị" là rất thích chọn các trò cũ ở TT PVF, điển hình là Ngọc Bảo, 1 hậu vệ được gọi lên tuyển kiểu "quay sổ xố".
Các cụ để ý bàn thứ 2 của Iraq trong trận hôm qua mà xem, em xem đi xem lại bàn thắng này và phát hiện là 90% do lỗi hậu vệ Ngọc Bảo.
Lỗi Ngọc Bảo không kèm được cầu thủ đội trưởng Iraq, để cầu thủ này bật cao đánh đầu ghi bàn.
Nhưng nói vậy, lỗi chính ở việc Ngọc Bảo cao có 1m78, trong khi cầu thủ đội trưởng Iraq cao 1m90...Nói thế cũng tội cho Ngọc Bảo, nhưng sự thật đúng như thế, dù nó thô thiển....hic....
Xét ra, lỗi do HLV Troussier chọn sai hậu vệ. Hic. :D
Cụ sai rồi ạ
Mr Thu không chọn sai
Sai là do cầu thủ không thực hiện đúng đấu pháp

xedaprach

Xe điện
Sao cái vùng ĐNA này kỳ lạ nhỉ ....
Indo thắng VN có 1 trận từ 7 năm nay, mà thắng cũng lãng xẹt từ 1 quả penalty, chứ có thắng kiểu "thêu hoa dệt gấm" gì cho cam, thế mà hết MXH CĐV đến truyền thông chính thống, đến HLV rất chi là hoan hỷ...cứ như Vô địch vậy.
Rồi khi thấy ĐTVN sa sút, tụt hạng thì truyền thông Mã, Thái, Indo....tỏ ra hả hê ra mặt. Đúng là người ta nói bóng đá vùng trũng quả không sai. :D
Việt Nam cũng nằm trong cái vùng trũng đấy cụ ơi.
Indo vừa thua, có khả năng không vào được vòng 2 là trên này đã có thớt mở ra hả hê rồi.
Người Thái thăng bậc do thành tích tốt cũng nhiều cụ cay cú lắm.

superPDP

Xe điện
So sánh cả một quá trình dài cụ ah, chứ Thái thể lực chắc chắn không dưới mình, minh chứng là cầu thủ Thái đủ trình đá ở Nhật, không những vậy còn là cầu thủ quan trọng chứ không như Việt mình. ngay thời ông pack mình chưa bao giờ chiếm ưu thế ép Thái được hết, cũng chưa thắng được Thái trận nào ( tính giải chính thức). Nhật khỏe là khỏe trong tầm châu á, chứ bước ra thêa giới thì so sao được.
Đá ở nc ngoài còn phải kỹ thuật , ngoại ngữ hoà nhặp VH. Cái này cầu thủ mình kém hẳn là thì out là thấy rõ cụ ạ. Nhật ở Châu Á đá vs bọn to xác như Châu Á cũng mệt kìa cụ hay thằng Hàn đá vs mấy thằng Jordan hoà đó cụ, cơ địa kém hơn train tăng nhưng vẫn khó san lấp thì phải có chiến thuật hợp lý. Ko thể đua sức vs mấy thằng gốc Âu , Phi nhưng ko thể vì thế bỏ qua thể lực và đổ thừa đc .

elonmusk.usa

Xe hơi
Sao cái vùng ĐNA này kỳ lạ nhỉ ....
Indo thắng VN có 1 trận từ 7 năm nay, mà thắng cũng lãng xẹt từ 1 quả penalty, chứ có thắng kiểu "thêu hoa dệt gấm" gì cho cam, thế mà hết MXH CĐV đến truyền thông chính thống, đến HLV rất chi là hoan hỷ...cứ như Vô địch vậy.
Rồi khi thấy ĐTVN sa sút, tụt hạng thì truyền thông Mã, Thái, Indo....tỏ ra hả hê ra mặt. Đúng là người ta nói bóng đá vùng trũng quả không sai. :D
Lúc thắng nó thì vênh mặt thì lúc thua nó dìm lại chứ sao, đá thế nào cũng được thua là thua, thắng là thắng, trong con mắt mình là lãng xẹt nhưng trong con mắt nó là thắng lợi quả cảm.

elonmusk.usa

Xe hơi
Cụ sai rồi ạ
Mr Thu không chọn sai
Sai là do cầu thủ không thực hiện đúng đấu pháp
Nói như ông thì nói làm gì, giờ Barca nó không đá được Tiki Taka thì là do cầu thủ à, HLV phải nhìn trình độ cầu thủ mình ra sao để đưa ra đấu pháp chứ.

tica

Xe điện
Việc ăn cho cầu thủ chắc không quá tốn kém đâu cụ.

Em nghĩ mỗi cầu thủ 1 bữa ăn khoảng 200k là đủ chất, đủ dinh dưỡng để luyện tập và thi đấu. Với mức này thì CLB không khó khăn để lo cho cầu thủ.
Cầu thủ VN hiện tại được các CLB trả lương khá cao đó, nhiều cầu thủ sắm nhà, mua xe sang, cưới vợ hoa hậu "rần rần". Không có tiền sao họ làm vậy được.
Cụ chỉ nhìn vào các cầu thủ có tên trên ĐTQG. Lương mặt bằng chung của cầu thủ nội ở mức 20-25tr/tháng thì lấu đâu mà chi ra 15tr/cầu thủ/tháng. Đấy là lương ở Vleague, ở giải hạng Nhất còn thấp hơn nữa. Không phải ngẫu nhiên các cầu thủ chuyên nghiệp vẫn xuất hiện trên các sân phủi 7 người ở các giải, đó là cách tâng thêm thu nhập.

belo

Xe điện
Cụ nói đúng đấy. tại trong này các cụ bảo thứ hạng của Việt Nam ảo.
Nói thế là xoá sạch công lao và bao nỗ lực các em trong mấy năm qua mới vào được tứ kết Asian cup 2019 rồi vào vòng loại thứ 2 và thứ 3WC 2022.
Thành tích từ dó mới có điểm trên bảng xếp hạng fifa.
Các cụ nào nói ảo là do đầu óc các cụ mờ mờ ảo ảo thôi. Thiếu lý trí và suy xét.
Nhìn sang Thái Lan xem. 10 năm trước họ giỏi hơn mình họ cũng có lần vào tới vòng loại thứ 3.
Nhưng thời đó xa rồi. Năm năm vừa qua giảiU23 họ cũng không vào sâu, Asian cup cũng out. WC 2 và 3 cũng rớt. Ông Manor Porking có về cũng chỉ xây dựng hệ thống đá xấu và kết quả đánh nhau suốt.
May nhờ có ông Người Nhật vừa về 41 ngày đã xây dựng lại lối chơi và nền tảng có sẵn thì mới lấy lại được thành tích.
Vậy là do gặp thầy giỏi mới định vị được giá trị của đội tuyển quốc gia.
Nếu không gải tán Ông Porking thì làm sao Thái Lan có được vị trí hôm nay.
Cho nên là vừa buồn vừa thương các em. Thấy huấn luỵen viên trưởng của Việt Nam chưa hay rồi. Chỉ lo loay hoay tìm được thầy giởi thì các em cũng lỡ WC 2026. Lứa này đến 2030 thì nhiều tuổi. Thể lực không còn. Phong độ sẽ xuống.
Không biết có bị bết bát tiếp không? .
Trận vừa qua cũng có nhen nhóm lên tí? Nhưng mà vẫn phấp phỏng lắm. Ông lại dùng tiếp mấy bạn trẻ kém thể lực, kém king nghiệm , kém cả chiều cao và tì đè kia kia cho các cầu thủ lứa WC thứ3 nghỉ và dự bị thì cũng toi.
Thì bảng xếp hạng cứ thế mà trượt thôi.
Làm gì mà cụ gọi HLV Thái là ông Thịt lợn thế. C9s ghét ông ấy thì cũng thông cảm cách hành xử của ông ấy kiểu ăn cây nào rào cây ấy thôi mà.

Roman

Xe điện

Fiat2007

Xe buýt
Bao năm rồi điểm yếu của các cầu thủ VN vẫn là thể lực, thể lực,... Nhìn các cầu thủ Nhật cũng chả cao to hơn ta là bao, nhưng tại sao họ là số 1 Châu Á. Em nghĩ chắc là do quá trình rèn luyện, tập luyện ở ta của mỗi cầu thủ chưa được tốt.
Truyền thông biến các anh đá được tí thành sao sớm quá, với lại sẵn có tiền chuyển nhượng, lương cao, gái xinh WAGS luôn vây quanh, nên thật khó cưỡng (chơi vẫn sướng hơn tập luyện, dẫu vẫn biết màu cờ sắc áo là trên hết)... dẫn tới động lực tập luyện chắc ít nhiều bị ảnh hưởng.
Do vậy nguồn để HLV đem ra thi đấu chỉ có thế thôi, từ phút 70 của trận đấu, đầu thì thích đá, nhưng chân thì không nhấc được, hoặc đá được thì cũng không chuẩn xác, nên dẫn tới phạm lỗi và nhận bàn thua vào những giây cuối của trận đấu.
Tộ sự bọn truyền thông vớ vẩn! Éo mịa, cũng bày đặt oác nọ, oác chai! Éo định hướng cho cầu thủ chúng nó cố gắng đá vì sự nghiệp bản thân, vì thành tích của đội mà chỉ thấy cổ vũ ăn chơi, mua xe đẹp, đu đua con này, con kia...Thành tích kém của đội tuyển có 1 phần đóng góp lớn của lũ chúng nó. Mịa, chân mới hết bèo hoa dâu có mấy năm mà toàn nghĩ đến hưởng thụ như ông hoàng, bà chúa.

conngua280390

Xe buýt
Kéo như kiểu sợ tt ko nhìn thấy, đối phương ko muốn ngã nó cũng phải ngã. :))
Thằng Khang nó mới lên gối bên Irac 1 cú nữa, càng ngày e càng nghi bán độ chứ thế méo đang ăn gần hết hiệp chả gì nguy hiểm mà cũng bay lên lên gối ta cái nữa. Thằng Irac ko kê người xuống chắc gãy vài cái răng!
P/S Đá gì mà thằng Mạnh đi xe lăn về Nước luôn, trên Zing á!

juve99

Xe cút kít
Nhiều cụ quan tâm đến bóng đá nhỉ :))

duongqua

Xe container
Giải này ko loại trừ quay lại thời bán độ trước khi ông Park về lắm. Từ lúc ông Park nắm thì có vẻ như các trận không còn dấu vết của bán độ như thời Hữu Thắng dẫn trở về trước. Có lẽ sau khi ô Park đi thì nạn này lại quay trở lại chăng?chứ thấy mấy thằng phạm lỗi thô thiển mà lộ liễu ko đáng có lắm.

conngua280390

Xe buýt
Giải này ko loại trừ quay lại thời bán độ trước khi ông Park về lắm. Từ lúc ông Park nắm thì có vẻ như các trận không còn dấu vết của bán độ như thời Hữu Thắng dẫn trở về trước. Có lẽ sau khi ô Park đi thì nạn này lại quay trở lại chăng?chứ thấy mấy thằng phạm lỗi thô thiển mà lộ liễu ko đáng có lắm.
Em đồng quan điểm, cú thằng Bình e nghi nghi, chứ cú Thằng Khang e nghi ác hơn nữa, do cú thằng Khang quá xàm!

duongqua

Xe container
Em đồng quan điểm, cú thằng Bình e nghi nghi, chứ cú Thằng Khang e nghi ác hơn nữa, do cú thằng Khang quá xàm!
Vâng, thời trước ông Park cầm thì bđ mình nổi tiếng bán độ rồi, hầu như trận nào cũng có mùi. Chỉ là thời ông Park giành danh hiệu nhiều quá, nên mình lãng quên, giờ lại bắt đầu xuất hiện trở lại. Nhìn bọn nó đá tưởng như vô tình nhưng sau trận lại sặc mùi lắm.
Các cụ cứ để ý kết quả 3 trận vừa rồi đều làm người hâm mộ suýt xoa luôn, tưởng như vô tình nhưng lại hợp lý không tưởng :D

Hieumos

Xe container
Ông HLV này có 1 điều rất "dị" là rất thích chọn các trò cũ ở TT PVF, điển hình là Ngọc Bảo, 1 hậu vệ được gọi lên tuyển kiểu "quay sổ xố".
Các cụ để ý bàn thứ 2 của Iraq trong trận hôm qua mà xem, em xem đi xem lại bàn thắng này và phát hiện là 90% do lỗi hậu vệ Ngọc Bảo.
Lỗi Ngọc Bảo không kèm được cầu thủ đội trưởng Iraq, để cầu thủ này bật cao đánh đầu ghi bàn.
Nhưng nói vậy, lỗi chính ở việc Ngọc Bảo cao có 1m78, trong khi cầu thủ đội trưởng Iraq cao 1m90...Nói thế cũng tội cho Ngọc Bảo, nhưng sự thật đúng như thế, dù nó thô thiển....hic....
Xét ra, lỗi do HLV Troussier chọn sai hậu vệ. Hic. :D
Cụ đang té nước theo mưa. Luận đề sau 6h30 thì ai chả chửi dc.

Mình thằng tiền đạo Iraq đấy nó ghi 2 bàn vào lưới Nhật Bản. Tất cả đều bằng đầu đấy.
Bàn với Indo thì ghi bằng chân nhưng là kết quả của tình huống tranh bóng bổng chiến thắng trung vệ cao lớn của Indo.

Thế có chửi trung vệ Nhật Bản thấp lùn, trình kém không?

conngua280390

Xe buýt
Vâng, thời trước ông Park cầm thì bđ mình nổi tiếng bán độ rồi, hầu như trận nào cũng có mùi. Chỉ là thời ông Park giành danh hiệu nhiều quá, nên mình lãng quên, giờ lại bắt đầu xuất hiện trở lại. Nhìn bọn nó đá tưởng như vô tình nhưng sau trận lại sặc mùi lắm.
Các cụ cứ để ý kết quả 3 trận vừa rồi đều làm người hâm mộ suýt xoa luôn, tưởng như vô tình nhưng lại hợp lý không tưởng :D
Cú BHVA/ MT em ko trách do kiểu còn non, gặp e e cũng làm vậy, chứ hai thằng TB/KVK em rất nghi. Nghi gì căn cứ hay gì thì miễn bàn em cảm nhận cá nhân tào lao thôi!

Trạng thái
Thớt đang đóng