[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

dzoro

Xe điện
Các cụ đã hết buồn chưa ạ? Em vẫn giữ quan điểm là ông Trou đã sử dụng sai đội hình xuất phát cũng như cách tiếp cận trận đấu trong trận gặp Indo dẫn đến việc bị ép suốt hiệp 1. Đá kiểm soát bóng là không sai vì lối chơi phòng ngự phản công của ông Park đã bị bắt bài rồi, phải thay đổi thôi.

Tối nay em lại tiếp tục cổ vũ các cháu nhà mình các cụ ạ. Em nhớ trận Nhật gặp Iraq, Nhật đang bị dẫn mà trên khán đài các em gái Nhật vẫn cười tươi nhiệt tình cổ vũ. Thắng thua, hay dở gì thì cũng vẫn là tuyển quốc gia nhà mình, em vẫn cổ vũ và hy vọng sẽ có một trận đấu hay. Cô thương thì làm người thường cũng khó :))

hauyenhd

Xe container
Thế là ĐTTQ bị loại rồi hả các cụ, em cứ ngỡ TQ còn đang chờ loạt trận cuối mới rõ chứ nhỉ ?!

Đá 3 trận được có 2đ trong khi 5 đội hạng 3 khác ít nhất có 3đ đúp rồi cụ ơi.

juve99

Xe cút kít
Các cụ đã hết buồn chưa ạ? Em vẫn giữ quan điểm là ông Trou đã sử dụng sai đội hình xuất phát cũng như cách tiếp cận trận đấu trong trận gặp Indo dẫn đến việc bị ép suốt hiệp 1. Đá kiểm soát bóng là không sai vì lối chơi phòng ngự phản công của ông Park đã bị bắt bài rồi, phải thay đổi thôi.

Tối nay em lại tiếp tục cổ vũ các cháu nhà mình các cụ ạ. Em nhớ trận Nhật gặp Iraq, Nhật đang bị dẫn mà trên khán đài các em gái Nhật vẫn cười tươi nhiệt tình cổ vũ. Thắng thua, hay dở gì thì cũng vẫn là tuyển quốc gia nhà mình, em vẫn cổ vũ và hy vọng sẽ có một trận đấu hay. Cô thương thì làm người thường cũng khó :))
Đá bóng mà cụ tin vào tâm linh cô cậu thì hên xui lắm :-o

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Các tuyển thủ Việt Nam vẫn còn nhiệm vụ quan trọng là chiến đấu vì màu cờ sắc áo, lấy lại niềm tin cho chính mình và cho người hâm mộ! 🇻🇳

sonthytb

Xe buýt
Có cụ nào biết cụ Trâu đọc báo nào của các nước họ khen Việt Nam tiến bộ cho em xin link để em đọc mở mang chút

Vinacaptain

Xe tăng
Thực tế là trận gặp Indo đội Việt Nam thiếu một thủ lĩnh.

Tình huống của Thanh Bình xuất hiện khi đội chịu áp lực dồn dập, không có người thủ lĩnh hô hào anh em đá bình tĩnh lại hoặc giải tỏa áp lực cho đồng đội. Thế nên tâm lý kém là không còn tỉnh táo.

Quang Hải không ổn khi làm đội trưởng, kể cả chuyên môn trên sân lẫn khả năng hô hào anh em trong trận gặp Indo.

Đừng cho QH làm đội trưởng nữa, QH cũng giống như trường hợp của Messi, bị nhét vào vị trí đội trưởng vì khả năng cá nhân chứ không phải vì sự ảnh hưởng lên tập thể. Tương tự như QH là Tuấn Anh, không có tố chất làm đội trưởng.

Có Hải Quế trên sân, em tin là Thanh Bình không bị những tình huống ngớ ngẩn như vậy. Hoặc là Dũng chip cũng kêu gọi ae tương đối ổn nếu có mặt trên sân. BHVA cũng có tố chất thủ lĩnh, tuy nhiên cái đầu chưa đủ độ lạnh cần thiết.
Em cũng ngạc nhiên khi QH làm đội trưởng, rất không OK. Nếu Hải Quế không đá thì Hùng Dũng làm đội trưởng được, nhưng không phải là QH. Hải là cầu thủ giỏi, nhưng theo những gì thể hiện thì không làm đội trưởng Đội tuyển bóng đá Việt Nam được.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Có cụ nào biết cụ Trâu đọc báo nào của các nước họ khen Việt Nam tiến bộ cho em xin link để em đọc mở mang chút
Em đoán là ông Troussier nhờ cậu thông ngôn (đeo kính) đọc hộ các còm trên thớt này - nhưng chỉ đọc còm của các cụ mợ khen ông ấy thôi! =)) >:D< :)

belo

Xe điện
Lâu không thấy cụ hạt tiêu, lạc quan. Hôm nay, em lạc quan thay cụ Tiêu, dự mình ăn I raq 2-0.
Các cầu thủ chưa đá sẽ được ra sân thử nghiệm theo triết lý cụ Thu và hít thở bầu không khí biển nhớn.
Chúc đội tuyển may mắn.

kyto144

Xe máy
đôi lúc để đi xa hơn, người ta phải lùi lại lấy đà. Có lẽ nên cho HLV 1 cơ hội, cũng như các VĐV các cụ ah

xbadboyz

Xe điện
Có Polking chắc vừa tầm tiền. Nhưng liệu ông có được lòng cầu thủ ko lại là chuyện khác. Khéo phải thuê trợ lý chuyên phụ việc làm tâm lý, hỗ trợ công tác quản trị. Polking chắc chắn sẽ khéo hơn ông Trou nhưng ko thể so với ông Park + ông Lê Duy Khoa.
1 vấn đề là nếu đợi thua Indo 2 trận vòng loại WC thì chắc sẽ đường hoàng đuổi Trou vì k hoàn thành nhiệm vụ WC. Nhưng thế thì mục tiêu tiếp theo là gì?
Xin nói ngay với các cụ. Cụ Park là quả trúng Vietlot của bóng đá VN. Các cụ nhìn vào những thành công của cụ Park mà quên mất thời điểm cụ Park được đưa về trong hoài nghi thế nào.
Tất cả HLV sau cụ Park đều cực khó làm việc vì cái bóng quá lớn của cụ để lại. Cho nên dù là bất kỳ HLV nào nếu không đủ cứng, đủ trơ và bản lĩnh chắc chắn không trụ nổi cụ nhỉ?
Thời điểm này không phải lúc chia tay cụ Troussier vì 2 lý do:
1. Nếu kiên trì được đáp lại, VN sẽ có lứa mới tẻ, khát khao và nhiều sự thay thế với lối chơi mới. Như vậy tốt hơn đóng đinh mình trong lối chơi cũ đã tới ngưỡng.
2. Nếu không thành công lúc đó chia tay cụ Troussier và bổ nhiệm HLV mới, khi đó ngưỡng kỳ vọng của NHM đã xuống rất thấp khiến cho công việc của HLV mới dễ dàng hơn, ít áp lực hơn.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Lại thêm anh Shin!
Sau trận thắng Việt Nam là bắt đầu nói rất to😃

NayruLove

Xe buýt
Đúng vậy lứa đi dự U20 WC Thế giới giành giải nhì U23 Châu Châu á và vào tứ kết châu Á thì bỏ qua Không cho vào đội hình chính. Các em mới 27-28 tuổi tuổi nở rộ của sự nghiệp thì đòi đập đi xây lại, Dùng toàn đội ngũ trẻ mới thua cả Đông Nam Á thua Thái thua Indo Hy vọng năm 2030 vào WC với lứa này là một sự ảo tưởng không có căn cứ?
Lứa này thua Indonesia thua cả Thái Lan .
Chả lẽ đến năm 2030 thì mình tiến bộ vào còn các đội Đông Nam á thì tự nhiên giât lùi à?
Công tác đào tạo trẻ họ cũng tốt tiền họ nhiều hơn.Hiện tại họ đang thắng mình.
Chả nhẽ cứ tin vào một điều mù quáng là đào tạo trẻ.
Nói thế thì cả Đông nam Á cùng vào được WC 2026.
Nực cười các cụ nhỉ?
Trial and error. Thử và sai. Từ xưa giờ vẫn vậy : )

NayruLove

Xe buýt
Sao hôm nay ko có kèo minigame VN - Ai rắc nhỉ :-??
Mà kèo trước tất toán rồi, có kèo em cũng hết mã để tất tay 4 -1 [-(

Red One1

Xe lăn

TuTanhThien

Xe hơi
Chửi ông HLV 1 thì nên chửi bọn VFF 10, do chạy theo thành tích nên mời HLV ngoại, bóng đá thời cụ Park cứ cho là có tí thành tích, nhưng nên BĐ nước nhà vẫn lẹt đẹt.

HLV cũng là 1 nghề, họ làm theo HĐ, cũng sức ép bỏ mịa, thua tí là cc chửi cjho sml, BĐ cũng chỉ là môn giải trí, take ít easy thôi :)
Ngữ cảnh ở đây là các khóa của VFF, vì VFF hoạt động theo nhiệm kỳ : https://vi.wikipedia.org/wiki/Liên_đoàn_bóng_đá_Việt_Nam

Khóa 9 của ông Lê Hùng Dũng (3/2014 --> 12/2018) có nhiều thăng trầm, từ thời Miura đến Hữu Thắng. Đoạn cuối khóa này mời được ông Park về, có nhiều thành tích : Á quân Thường Châu, hạng tư ASIAD 2018, vô địch AFF Cup 2018

Khóa 10 của ông Lê Khánh Hải (12/2018 --> 12/2021) ăn no nê thành tích thời ông Park : tứ kết Asian Cup 2019, vô địch Seagame 2019, lọt vào VCK U23 châu Á 2020, lọt vào Vòng loại 3 World cup 2022, HCĐ AFF Cup 2021

Sau khi ông Hải nghỉ thì có 1 thời gian ông Trần Quốc Tuấn làm Quyền CT từ 31 tháng 12 năm 2021 đến 6 tháng 11 năm 2022 . Sau đó thì làm CT chính thức từ tháng 11/2022. Khóa mới có các nhân vật mới như :

- Phó CT phụ trách chuyên môn : bầu Tú futsal (1 ông bầu futsal lại phụ trách chuyên môn bóng đá ???)
- Tổng thư ký : Dương Nghiệp Khôi (thay cho ông Lê Hoài Anh đã làm Tổng thư ký được 8 năm - 2 đời chu tich VFF)

Theo em nhận định, khóa VFF trước quá thành công, no nê thành tích. Nên khóa này, một số nhân vật mới nổi lên, mời 1 ông HLV có CV đẹp và có triết lý đối lập hoàn toàn với ông Park về. Để lọt vào World Cup 2026 (khi giải này lần đầu tiên mở rộng ra 48 đội), và phủ nhận sạch trơn thành quả của khóa trước. Và nếu thành công thì họ sẽ gáy rất to như thế này :

"Đấy, các vị thấy chưa, khóa trước các vị mời cái ông Phòng ngự phản công về, đá kiểu nào cũng ko vào được World Cup. Giờ chúng tôi mời được ông HLV đẳng cấp thế giới về, với triết lý "Kiểm soát bóng" hiện đại, đưa đội VN lần đầu tiên lọt vào World Cup, chớp thời cơ giải này lần đầu tiên mở rộng lên 48 đội. Các vị thấy chúng tôi ở khóa này giỏi chưa ?"

Nhưng đời ko như mơ, Trâu về phá tan tành mọi thành quả của ông Park, đưa đệ ruột lên rồi thua tan nát hết trận này đến trận khác. Lãnh đạo VFF đang ngồi trên đống lửa mà phải ngậm bồ hòn làm ngọt. Giấc mơ World cup 2026 sẽ ko bao giờ đạt được nếu còn Trâu. Tất cả đều từ thói đố kỵ, ganh ghét, từ lãnh đạo VFF đến HLV của nhiệm kỳ này

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng