[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

danleduc

Xe container
Nhưng đền bù hợp đồng sẽ lấy tiền nhà nước theo em nghĩ là vậy.
Cụ kia nói là chấm dứt HD với ông Trou để dân VN đỡ mất tiền thuế thì em mới nói thế.

Cụ kia lo trả lương ông Troussier tốn tiền thuế của dân.

Vậy, nếu tiền đền bù lại trả bởii tiền nhà nước thì....càng không nên sa thải ông Troussier rồi....:))

tratida

Xe container
Theo các cụ nếu ko phải Park v2 hay Troussier v1 thì ai sẽ làm tốt hơn? và nên bóng đá hiện tại ai đang làm tốt vậy?
Nếu chỉ ra được thì thay, còn ko chỉ ra được thì bản chất Troussier hay bất kỳ ai ko phải là vấn đề. Vấn đề do nhận thức thôi

Sent from Other Universe via OTOFUN

D nâu

Xe điện
tuyển thì thì bị chọn, đầu não thì được đặt ghế :)). Thế ai chịu :)). Đã ko thể làm việc được theo 1 team thì giải tán cái nền bóng đá này.

Thôi em với cụ giải tán bình loạnj này thì đúng hơn. Em đang bảo tiêu chí lựa chọn cầu thủ cũng phải có? Nếu không thì huấn luyện viên thích chọn thì chọn. Thua thì sa thải Nếu không cần tiêu chí gì? Ông chứng minh trẻ hơn . Thua thảm hại thì ông giải tán. Vậy thôi nếu ông không tiếp thu ý kiến?

tratida

Xe container
Cụ kia nói là chấm dứt HD với ông Trou để dân VN đỡ mất tiền thuế thì em mới nói thế.

Cụ kia lo trả lương ông Troussier tốn tiền thuế của dân.

Vậy, nếu tiền đền bù lại trả bởii tiền nhà nước thì....càng không nên sa thải ông Troussier rồi....:))
chuẩn mịa luôn, em đứng về phía nhân dân

tratida

Xe container
Thôi em với cụ giải tán bình laonj này thì đúng hơn. Em đang bảo tiêu chí lựa chọn cầu thủ cũng phải có? Nếu không thì huấn luyện viên thích chọn thì chọn. Thua thì sa thải Nếu không cần tiêu chí gì? Ông chứng minh trẻ hơn . Thua thảm hại thì ông giải tán. Vậy thôi nếu ông không tiếp thu ý kiến?
đếch hiểu cụ nói cái gì. Logic 1 điểm

doctor103

Xe điện
Không can thiệp nhưng chọn tiêu chí tuyển quốc gia phải có tiêu chí cụ thể. Hồi Ông Pảrk làm dựa trên thành tích câu lạc bộ , và Câu lạc bộ đề xuất cầu thủ đó dựa trên thành tích đóng góp của họ. Huấn luyện viên trưởng lựa chọn trong danh sách đó đấy cụ.Vậy theo như cụ nói người ta chỉ còn cách sa thải nếu Liên đoàn bóng đá Việt Nam cứ không có ý kiến gì thì không làm thế nào được ông ấy quyền to nhất thì hết cách rồi. Chỉ có Sa thải à?
HLV Park không dựa trên thành tích clb đâu, gọi cầu thủ quen thuộc bất chấp phong độ, trong khi quả bóng vàng VN Văn Quyết, đầu tàu của clb vô địch VLeague không được gọi vì không phù hợp với lối chơi

zoro1970

Xe container

D nâu

Xe điện
HLV Park không dựa trên thành tích clb đâu, gọi cầu thủ quen thuộc bất chấp phong độ, trong khi quả bóng vàng VN Văn Quyết, đầu tàu của clb vô địch VLeague không được gọi vì không phù hợp với lối chơi
Hồi mới ký hợp đồng thôi. Sau này cũng thích trả ơn Hoàng Anh Gia lai hơn nên mới có chuyện thay thế Huấn luyện viên trưởng. Không thì ông ấy vẫn làm. Riêng Văn Quyết thì quả bóng vàng hơi bị ảo nên không lên tuyển là dúng rồi. ở AFC vừa qua CLB Hà Nội cũng có dùng đâu. Có ra sân cũng có ghi nổi bàn nào đâu. Đúng ra năm Quyết được Phạm Tuấn Hải được và Tiến Linh được mới xúng đáng. Quyết được chọn lên tuyển theo thành tích này nhưng do nhiều tuổi lối chơi chậm chạp không đủ trình chơi nhanh một chạm được. Có lên thì cũng về thôi.

giang.nguyen

Xe điện
Cụ nói điều không liên quan gì cả . Đang nói chọn cầu thủ lên tuyển quốc gia :D
Ko, em thấy có vấn đề với tư duy logic của mợ thôi

Một mặt mợ yêu cầu phải đặt tiêu chí thành tích lên hàng đầu khi tuyển chọn nhân sự

Một mặt mợ cũng OK với việc chọn nhân sự chóp đầu mà chẳng hề có bề dày thành tích

Rõ ràng 2 luồng tư tưởng đó mâu thuẫn, đối chọi lẫn nhau. Vậy đâu là tiêu chí để mợ chọn lấy cái luồng tư tưởng nào là chủ đạo khi làm việc?? Còn nếu mà ko có tiêu chí phân định, thì cái mà mợ nói chỉ là luận đề sau 6 rưỡi. Ai nói cũng đc, ai nói cũng hay, toàn bá láp bá xàm ko ý nghĩa.

doctor103

Xe điện
Hồi mới ký hợp đồng thôi. Sau này cũng thích trả ơn Hoàng Anh Gia lai hơn nên mới có chuyện thay thế Huấn luyện viên trưởng. Không thì ông ấy vẫn làm. Riêng Văn Quyết thì quả bóng vàng hơi bị ảo nên không lên tuyển là dúng rồi. ở AFC vừa qua CLB Hà Nội cũng có dùng đâu. Có ra sân cũng có ghi nổi bàn nào đâu. Đúng ra năm Quyết được Phạm Tuấn Hải được và Tiến Linh được mới xúng đáng. Quyết được chọn lên tuyển theo thành tích này nhưng do nhiều tuổi lối chơi chậm chạp không đủ trình chơi nhanh một chạm được. Có lên thì cũng về thôi.
Vừa rồi VQ phong độ không cao thì không gọi cũng có lý nhưng giai đoạn VQ là đầu tàu của HN, dẫn đầu các chỉ số ghi bàn, kiến tạo ở HN và VLeague, được các chuyên gia, đồng nghiệp, nhà báo thừa nhận tài năng nhưng không được gọi lên tuyển đá các giải chính thức thì hoặc là lối chơi không phù hợp hoặc là có vấn đề gì đó ở hậu trường.
Ví dụ thêm trường hợp nữa là Văn Đức có giai đoạn tịt ngòi liên tục ở VLeague nhưng vẫn được gọi lên tuyển để minh chứng cho việc chọn cầu thủ không theo phong độ

D nâu

Xe điện
Vừa rồi VQ phong độ không cao thì không gọi cũng có lý nhưng giai đoạn VQ là đầu tàu của HN, dẫn đầu các chỉ số ghi bàn, kiến tạo ở HN và VLeague, được các chuyên gia, đồng nghiệp, nhà báo thừa nhận tài năng nhưng không được gọi lên tuyển đá các giải chính thức thì hoặc là lối chơi không phù hợp hoặc là có vấn đề gì đó ở hậu trường.
Ví dụ thêm trường hợp nữa là Văn Đức có giai đoạn tịt ngòi liên tục ở VLeague nhưng vẫn được gọi lên tuyển để minh chứng cho việc chọn cầu thủ không theo phong độ
Thế em với cụ lại khác quan điểm rồi. Em thấy Văn Đức chơi hay hơn văn Quyết mà không có Văn Quyết đội tuyển dễ thắng vì chậm chạp lạc nhịp. Đá hay mất bóng và chuyền về nhiều và dễ đén bàn thua . Không có Văn Đức đội tuyển dễ toang bạn ấy chơi nhanh một chạm chơi quyết liệt. Hồi còn ở CLB Sông lam có Văn Đức hf Nội vẫn thua Sông Lam Nghệ An đấy cụ.. Tất nhiên chấn thương cũng khó dòi văn Đức có phong độ cao. Nhưng các cầu thủ trẻ ngồi dự bị tuổi gì so với Văn Đức.. Em mong Văn Đức và Văn Hậu nhanh được gọi lên tuyển. Em hy vọng các cụ sáng suốt Văn Quyết nên ở nhà thì hơn. Chính vì báo chí thổi phồng nên Quả bóng vàng vào tay văn Quyết đến 2 lần gần đây luôn..

Chỉnh sửa cuối:

danleduc

Xe container
Một số cụ trên OF có vẻ không ưa HLV Troussier. Tuy nhiên, ghét thì ghét, các cụ tránh đi vào "bài xích cá nhân".

(Em thì khác, HLV nào đối với em cũng OK, miễn là....ĐTVN có hướng phát triển tốt và không thể để thua những đội mà xưa nay vẫn dưới hoặc ngang tầm ĐTVN bằng cái kiểu thua ngớ ngẩn mà không có sức phản kháng như trận thua Indo vừa rồi.)

Em chỉ không đồng tình với cách tuyển chọn cầu thủ lên tuyển của HLV đương nhiệm (ông Troussier). Em cực lực lên án việc chọn những cầu thủ nhỏ bé, không đủ thể hình, thể lực (mà cũng không có trình độ kỹ thuật vượt trội) lên tuyển. Xem các cầu thủ nhỏ bé này đá với các đội tầm Châu lục như Hàn, Nhật, Iraq, Iran....thấy "tội nghiệp" và thất vọng lắm. Không thể tiến tới WC2026 bằng các cầu thủ này được. :D

Lux.Queen178

[Tịch thu bằng lái]
Ván Đức là vết đen của ô Park, 1 cầu thủ vô hình trong mọi trận đấu mà luôn được đưa vào đá chính hết trận.

D nâu

Xe điện
Ko, em thấy có vấn đề với tư duy logic của mợ thôi

Một mặt mợ yêu cầu phải đặt tiêu chí thành tích lên hàng đầu khi tuyển chọn nhân sự

Một mặt mợ cũng OK với việc chọn nhân sự chóp đầu mà chẳng hề có bề dày thành tích

Rõ ràng 2 luồng tư tưởng đó mâu thuẫn, đối chọi lẫn nhau. Vậy đâu là tiêu chí để mợ chọn lấy cái luồng tư tưởng nào là chủ đạo khi làm việc?? Còn nếu mà ko có tiêu chí phân định, thì cái mà mợ nói chỉ là luận đề sau 6 rưỡi. Ai nói cũng đc, ai nói cũng hay, toàn bá láp bá xàm ko ý nghĩa.
Đề nghị đọc lại bài viết của em trên píc này. Em không muốn post đi post lại nhièu lần cùng một chủ đề. Nếu không có câu hỏi nào mới hơn em xin dừng tranh luận với cụ.

doctor103

Xe điện
Thế em với cụ lại khác quan điểm rồi. Em thấy Văn Đức chơi hay hơn văn Quyết mà không có Văn Quyết đội tuyển dễ thắng. Không có Văn Đức đội tuyển dễ toang. Tất nhiên chấn thương cũng khó dòi văn Đức có phong độ cao. Nhưng các cầu thủ trẻ ngồi dự bị tuổi gì so với Văn Đức.. Em mong Văn Đức và Văn Hậu nhanh được gọi lên tuyển. Em hy vọng các cụ sáng suốt Văn Quyết nên ở nhà thì hơn. Chính vì báo chí thổi phồng nên Quả bóng vàng vào tay văn Quyết đến 2 lần gần đây luôn..
có những việc nó thể hiện ra thành chỉ số cụ thể như bàn thắng, kiến tạo mà còn phủ nhận thì để con tym lấn át lý trí rồi. Văn Quyết được QBV là xứng đáng rồi với đóng góp thể hiện cụ thể ở các chỉ số và đứng hàng đầu trong các cầu thủ nội, phiếu bầu đến từ chuyên gia bóng đá, nhà báo thể thao, đồng nghiệp nhưng VQ không được lòng người hâm mộ (đa số là không có kiến thức chuyên môn), ngoài ra lối chơi của VQ phù hợp ở CLB còn đội tuyển thì không, trong khi Văn Đức dù phong độ không cao nhưng phù hợp triết lý và từng thi đấu hiệu quả thì được gọi thôi, chính mợ cũng thừa nhận Văn Đức phong độ không cao mà vẫn được gọi rồ nhé.
Không phủ nhận thành công của HLV Park nhưng nói HLV Park bảo thủ và không mở rộng cơ hội cho cầu thủ mới là có cơ sở và HLV là người toàn quyền quyết định, trong lúc họ còn tại vị thì tôn trọng quyết định của họ thôi

Chỉnh sửa cuối:

giang.nguyen

Xe điện
Đề nghị đọc lại bài viết của em trên píc này. Em không muốn post đi post lại nhièu lần cùng một chủ đề. Nếu không có câu hỏi nào mới hơn em xin dừng tranh luận với cụ.
À em có đọc qua vài còm, và nhận ra đối với mợ thì cái gì trái với ý kiến của mợ mà mợ ko phản biện được thì lại lôi bài dỗi "giải tán tránh luận", "dừng tranh luận" ra hù :v

Bài này mợ đem về nhà xài với gấu nhà mợ. Còn bọn em thì xin kiếu. Có mời vào còm cũng chả thèm mợ ạ

Marble Trans

Xe tăng
Việc nâng thể lực ko thể ngày 1, 2 đc. Mà BĐ cần thể lự. Cc bình tĩnh với HLV
VFF không bao giờ sa thải hlv vì cđv muốn cả. Cụ cứ yên tâm là nếu có cũng phải hết VL đi WC. Sau giải này hlv Tru vẫn ở lại, em tin là vậy.

jobber

Xe tăng
Mục tiêu của VFF đây các cụ này, ko rõ điều kiện hđ có cần vào vòng loại WC thứ 3 và vô địch AFF cup ko? Ko đạt được mtieu thì cũng hết nhiệm kỳ lđoan 2026

D nâu

Xe điện
có những việc nó thể hiện ra thành chỉ số cụ thể như bàn thắng, kiến tạo mà còn phủ nhận thì để con tym lấn át lý trí rồi. Văn Quyết được QBV là xứng đáng rồi, phiếu bầu đến từ chuyên gia bóng đá, nhà báo thể thao, đồng nghiệp nhưng VQ không được lòng người hâm mộ (đa số là không có kiến thức chuyên môn), ngoài ra lối chơi của VQ phù hợp ở CLB còn đội tuyển thì không, trong khi Văn Đức dù phong độ không cao nhưng phù hợp triết lý và từng thi đấu hiệu quả thì được gọi thôi, chính mợ cũng thừa nhận Văn Đức phong độ không cao mà vẫn được gọi rồ nhé.
Không phủ nhận thành công của HLV Park nhưng nói HLV Park bảo thủ và không mở rộng cơ hội cho cầu thủ mới là có cơ sở và HLV là người toàn quyền quyết định, trong lúc họ còn tại vị thì tôn trọng quyết định của họ thôi
Em sợ thời gian tới bạn ấy đang chấn thương ở CLB Công An Hà Nội sắp tới đây thôi bạn ấy được thi đấu chưa biết thế nào thôi.. Em chưa nói bạn ấy không có phong độ cao bao giờ. Trước đây Phan Văn Đức trên tuyển cũng được chấm điẻm cao nên Ông Pảk mới dùng.

Em thấy em chấm điểm cầu thủ gần đúng với điẻm chấm vừa qua.
Trận với Nhật em cũng chấm Hùng Dũng, với Đình Bắc và Bùi Hoàng Việt Anh, Phạm Tuấn Hải có điểm cao nhất và Thanh Bình. Còn ai cũng khen Nguyễn Philip. Nhưng em vẫn chấm bạn ấy không cao và thấy điểm Nguyễn Phi Líp cũng thấp. Trang chấm điểm Sofa Score đấy cụ. Em chỉ quan tâm ở tuyển quốc gia thôi. Còn khi nào giải Vleague thì mình nói đến Vleague.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng