[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

rgbhis

Xe tăng
Vậy để em nói luôn nhé.
Indo không giàu? Cụ thấy Aff vừa rồi Indo nó thuê máy bay riêng ko? Thuê Shin Tayoung bao nhiêu cụ biết ko? Vừa rồi mời Argentina sang hết bao nhiêu cụ biết ko? Cơ sở vật chất Indo sao cụ biết ko?
Các cầu thủ Indo không có hoặc có tí ti dòng máu Indo trong người?
Cụ có tìm hiểu những điều cụ đang nói ko?
Cá nhân em đánh giá:
Indo là nc giàu, điều kiện tốt, nhưng ko biết làm bóng đá. Và giờ nó có vẻ biết mình cần làm gì rồi
Thu nhập bình quân dân Indo cũng chỉ ngang với dân VN thôi cụ nhé. Về tổng thể thì nó hơn vì nó đông dân hơn mình. Tuy nhiên e ko cho nó là nước giàu.
Mấy tay cầu thủ nhập tịch đá AFF vừa rồi: Marc Klok ko có tí nguồn gốc Indo nào, Jordi Armat thì 1/4 (bà là người Indo). Elkan Baggots (tay này ko đá AFF vừa rồi thì phải), tay này nhìn ngoại hình như Angle luôn, chắc cùng lắm có 1/4 máu Indo.
Nước mình vẫn còn nghèo, cho nên e ko ủng hộ làm svđ hoành tráng hay thuê chuyên cơ làm gì, cứ cái sân be bé, miễn mặt cỏ đẹp là được. Còn chuyện nhập tịch, ko cần phải tung ưu đãi này nọ làm gì, ô nào thik thì về, đợi xét nhập tịch theo luật định, nếu có tiềm năng thì VFF hỗ trợ giấy tờ thủ tục cho nhanh hơn là được.

Chỉnh sửa cuối:

antidau

Xe container
Thu nhập bình quân dân Indo cũng chỉ ngang với dân VN thôi cụ nhé. Về tổng thể thì nó hơn vì nó đông dân hơn mình. Tuy nhiên e ko cho nó là nước giàu.
Dân Indo không giầu nhưng GDP bình quân có hơn 1000 tỷ $ thôi, rất to để làm nhiều việc như cải tạo cơ sở hạ tầng
Vì GDP nhiều nên tỷ phú của nó cũng giàu hơn tỷ phú nước ta
Gia sản của tập đoàn của bố chủ tịch Erick Thohir doanh thu 1 năm 18 tỷ $

Chỉnh sửa cuối:

rgbhis

Xe tăng
Dân Indo không giầu nhưng GDP bình quân có hơn 1000 tỷ $ thôi, rất to để làm nhiều việc
Thì nó là nền kinh tế nghìn tỉ đô mà cụ. Nhưng nước mình cũng gần 1/2 nghìn tỉ, cũng ko ít đâu. Nếu dân mình cũng cuồng loạn bóng đá như dân Indo thì dăm ba cái svđ hoành tránh, vài chuyến chuyên cơ, nhập tịch vài cầu thủ châu Âu, ... có khó khăn gì đâu.
Có điều quan điểm cá nhân của e thì ko thik cách làm như thế. Cứ tập trung đào tạo trẻ thôi, có nhiêu chơi nhiêu.
E bổ sung thêm bài viết, ko phải tự dưng mà Indo nhập tịch được nhiều hàng ngon đâu ạ.

fallingwater

Xe tăng
cho tôi xin địa chỉ học viện hay cơ sở đào tạo của HN FC cái Cụ
Em thì chẳng biết địa chỉ học viện hay cơ sở đào tạo nào của HN FC cả. Em chỉ thấy HNFC không những đào tạo nhiều cầu thủ trẻ cho đội 1 mà còn cho nhiều đội khác mượn. Theo em như vậy là thành công:

Hieumos

Xe container
cho tôi xin địa chỉ học viện hay cơ sở đào tạo của HN FC cái Cụ
Em thì chẳng biết địa chỉ học viện hay cơ sở đào tạo nào của HN FC cả. Em chỉ thấy HNFC không những đào tạo nhiều cầu thủ trẻ cho đội 1 mà còn cho nhiều đội khác mượn. Theo em như vậy là thành công:
Hà Nội mô hình khác với các CLB khác. Hà Nội hợp tác với các trung tâm đào tạo trẻ vệ tinh để lấy quân lên, tất nhiên có hỗ trợ kinh phí.

Ví dụ như trung tâm huấn luyện TDTT Hà Nội (hay còn gọi là lò Gia Lâm)
Hoặc trung tâm VSH của anh Văn Sỹ Hùng ở Nghệ An
Hoặc trung tâm đào tạo trẻ của Bắc Giang...

Các tài năng trẻ được sàng lọc sẽ vào đội trẻ Hà Nội, sau đó tiếp tục đào tạo hoặc cho các đội bóng hạng dưới mượn để lấy kinh nghiệm....

Hà Nội mô hình khác với các CLB khác. Hà Nội hợp tác với các trung tâm đào tạo trẻ vệ tinh để lấy quân lên, tất nhiên có hỗ trợ kinh phí.

Các tài năng trẻ được sàng lọc sẽ vào đội trẻ Hà Nội, sau đó tiếp tục đào tạo hoặc cho các đội bóng hạng dưới mượn để lấy kinh nghiệm....
đệt. :)) :)) làm bóng đá trẻ tốt nhả cả nước mà ko có học viện :)) :)) . chán chả biết nên nói gì tiếp :))

Hieumos

Xe container
đệt. :)) :)) làm bóng đá trẻ tốt nhả cả nước mà ko có học viện :)) :)) . chán chả biết nên nói gì tiếp :))
Bình thường mà cụ, mô hình này thế giới có nhiều.

Thay vì bỏ cục tiền ra nuôi một lò đào tạo, thì bỏ tiền ra nuôi nhiều lò đào tạo. Đó chính là đặt hàng đào tạo theo nhu cầu.

Thay vì lứa 17 tuổi, có 2 chục cháu trẻ như HAGL, thì 17 tuổi có 5 chục cháu trẻ tha hồ mà chọn. Lọt sàng qua cửa của đội Hà Nội thì nhiều CLB hạng trung khác cũng được hưởng lợi khi vét được các cháu chất lượng trung bình.

Chả phải tự nhiên mà đội Hà Nội lại nhiều cầu thủ trẻ nhất cả nước, và mô hình này vẫn đang thành công.

Sungtazin

Xe tăng

Bản chất vẫn là mua bán cầu thủ, nhưng mua từ sớm hơn chút. Không thể nói là lò đào tạo được

Hieumos

Xe container
Bản chất vẫn là mua bán cầu thủ, nhưng mua từ sớm hơn chút. Không thể nói là lò đào tạo được
Không cụ ạ. Em nghĩ bản chất là đặt hàng các bước đào tạo nền tảng cơ bản trước độ tuổi 15- 16-17. Đến tuổi 16-17 bốc lên tuyển trẻ Hà Nội thì chỉ đào tạo chiến thuật, cho đá tích lũy nhiều lấy kinh nghiệm.

Các lò vệ tinh được Hà Nội hỗ trợ kinh phí hoạt động, nên cũng có thể gọi là "lò Hà Nội" cũng tạm chấp nhận.

Ví dụ dưới Bắc Giang, Hà Nội đầu tư kinh phí cho trung tâm đào tạo bóng đá trẻ Bắc Giang cũng hoành tráng phết.

Hoặc lò của Hà Nội tại Nghệ An của Văn Sỹ Hùng đây

Chỉnh sửa cuối:

shannon wl

Xe điện
Họ bơm tiền nuôi các lò vệ tình thì cũng đonga góp thành nửa cái lò rồi, mô hình này bình thường đâu có gì lạ hồi lâu e đọc bên thái nó bỏ kiểu làm lò rồi, CLB nó xây dựng các trung tâm vệ tình để tuyển quân từ lâu rồi.

fallingwater

Xe tăng
Không cụ ạ. Em nghĩ bản chất là đặt hàng các bước đào tạo nền tảng cơ bản trước độ tuổi 15- 16-17. Đến tuổi 16-17 bốc lên tuyển trẻ Hà Nội thì chỉ đào tạo chiến thuật, cho đá tích lũy nhiều lấy kinh nghiệm.

Các lò vệ tinh được Hà Nội hỗ trợ kinh phí hoạt động, nên cũng có thể gọi là "lò Hà Nội" cũng tạm chấp nhận.

Ví dụ dưới Bắc Giang, Hà Nội đầu tư kinh phí cho trung tâm đào tạo bóng đá trẻ Bắc Giang cũng hoành tráng phết.

View attachment 7930887

Hoặc lò của Hà Nội tại Nghệ An của Văn Sỹ Hùng đây
View attachment 7930904
View attachment 7930907
Thanks cụ về các thông tin trên. Em thấy mô hình này của HN khá hiệu quả, cứ nhìn các lứa trẻ HN lớp sau đè lớp trước là thấy mô hình tốt rồi.
Một số người cứ nghĩ là CLB đào tạo trẻ tốt là phải có Học Viện như HAGL, tuy nhiên thực tế chứng minh mô hình học viện kiểu này bộc lộ nhiều nhược điểm. Ngay cả mấy cái học viện JMG trên thế giới cũng đóng cửa nhiều rồi.

xbadboyz

Xe điện
Thanks cụ về các thông tin trên. Em thấy mô hình này của HN khá hiệu quả, cứ nhìn các lứa trẻ HN lớp sau đè lớp trước là thấy mô hình tốt rồi.
Một số người cứ nghĩ là CLB đào tạo trẻ tốt là phải có Học Viện như HAGL, tuy nhiên thực tế chứng minh mô hình học viện kiểu này bộc lộ nhiều nhược điểm. Ngay cả mấy cái học viện JMG trên thế giới cũng đóng cửa nhiều rồi.
Mỗi CLB có mô hình đào tạo khác nhau, nhiều cụ vẫn nghĩ rằng làm trẻ là ông phải mở học viện nuôi các cháu từ 11 tới 27 tuổi, mô hình này cũng không tệ, mấy CLB nổi tiếng như Barca, MC, MU,... đều làm vậy. Nhưng cũng có những đội khác chơi kiểu đặt hàng, mua lúa non theo em nhớ như BM là đại diện tiêu biểu.

Moriarty

Xe container
Mỗi CLB có mô hình đào tạo khác nhau, nhiều cụ vẫn nghĩ rằng làm trẻ là ông phải mở học viện nuôi các cháu từ 11 tới 27 tuổi, mô hình này cũng không tệ, mấy CLB nổi tiếng như Barca, MC, MU,... đều làm vậy. Nhưng cũng có những đội khác chơi kiểu đặt hàng, mua lúa non theo em nhớ như BM là đại diện tiêu biểu.
Lò Sông Lam trước còn lùm xùm vụ nợ tiền các cháu, chính ra vào lò VSH có khi còn có tương lai hơn
Hơn 200 cầu thủ đội trẻ Sông Lam Nghệ An bị nợ phụ cấp xuyên Tết - Tuổi Trẻ Online (tuoitre.vn)

shannon wl

Xe điện
Đợt này có thêm thủ môn ngon kiếm thêm ảnh tiền đạo cao to để làm tường cũng được.

BVTL

Xe điện
Người OF
“Filip Nguyễn từng có 9 năm chơi bóng chuyên nghiệp tại CH Séc. Trong thời gian ấy, anh ra sân 180 lần, thi đấu 16.060 phút. Tức trung bình, mỗi mùa Filip Nguyễn có 19 lần ra sân.

Filip Nguyễn được giới chuyên môn đánh giá cao về phản xạ và khả năng chơi chân, đây là điều mà các HLV theo đuổi cách chơi từ dưới lên như ông Troussier ưa thích.”

fanmu12345

Xe điện
Dân Indo không giầu nhưng GDP bình quân có hơn 1000 tỷ $ thôi, rất to để làm nhiều việc như cải tạo cơ sở hạ tầng
Vì GDP nhiều nên tỷ phú của nó cũng giàu hơn tỷ phú nước ta
Gia sản của tập đoàn của bố chủ tịch Erick Thohir doanh thu 1 năm 18 tỷ $
Năm nào nếu không có Indo thay VN tổ chức Asiagd thì VN nhục mặt với thế giới

Trạng thái
Thớt đang đóng