[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vô Dụng

Xe tăng
Hôm nay VN đá quá hay, NB lúc đầu tưởng lùa VN dễ nên đá rất cửa trên, sau khi ghi bàn mở tỷ số thì càng tự tin đá kiểu lỏng chân ngại va chạm. Khi VN ghi ngược lại hai bàn thì đá nghiêm túc hẳn, tập trung và chắc chắn. Thực sự với đẳng cấp của họ khi đá nghiêm túc thì tầm các đội ĐNA thua bao nhiêu bàn mà thôi, thế nên KQ thua 2-4 trước NB là tốt hơn kỳ vọng rất nhiều. Điểm em ngạc nhiên nhất chính là dù phải đá trong tư thế phòng thủ nhưng VN lại không dính bất cứ thẻ vàng nào trong khi NB dính 1 thẻ, điều này đã nói lên rất nhiều thứ. Đình Bắc là cầu thủ khiến em sốc nhất, thực sự không nghĩ em nó “Kinh” đến mức đó, cách nhìn của HLV ngoại nó vẫn khác bọt. Thực sự 30p đầu tiên em không thể nhận ra đây là ĐT, em chỉ có thể nói… Quá đã.

wildcat74

Xe điện
Rõ ràng chơi cho ĐTQG là phải có khát khao; những cầu thủ có thái độ tốt trước nay như Hùng Dũng hay Tuấn Anh vẫn được trọng dụng. Quang Hải rõ ràng chỉ còn là cái bóng của mình 3-4 năm về trước. Hoàng Đức nếu ko trấn thương chắc cũng được trọng dụng thôi!

juve99

Xe cút kít
Vâng cụ nhỉ? Thời ông Park trước mỗi trận đấu 99% chuyên gia, NHM VN việt vị khi dự báo đội hình xuất phát. Tới thời cụ già này có lẽ 100% việt vị khi dự báo ai được gọi lên tuyển rồi. Với cách đá như vậy rõ ràng cầu thủ nào thể lực, phong độ tốt mới đáp ứng được. Trừ thủ môn, hôm nay có lẽ mỗi ông cũng phải tầm 9 10 km chạy.
Lão Trâu coi trọng vận hành hệ thống hơn, đại loại như 11 mắt xích thép có non 1 chút nhưng chạy đúng đà vẫn mượt mà ít bị mòn hơn là vài ba mắt xích với loại thép thượng hạng nhưng thi thoảng bị chệch khỏi đường ray

Em rất mong xem trận Việt Nam Iraq xem bọn nó có pressing cao độ dồn dập như trận ở Mỹ đình không. Bóng đá hiện đại có thủ môn chơi chân giỏi nó khác biệt thật. Khiến đối thủ không dám dâng cao quá để tạo sức ép khi mình cầm bóng.
Thừa nhận Philip chơi chân hơn Lâm nhiều. Những quả phất lên từ thủ môn sẽ rất lợi hại khi phản công

VipLand

Xe buýt
Phòng thủ kém, thể lực kém, không có chiến thuật rõ ràng chả công chả thủ cứ đá theo đội bạn.

Nghen loc

Xe tăng
Cụ cứ nghĩ dễ ăn, h1 Nhật chả hoang mang khi bị dính 2 đòn. Mấy thằng trung vệ đá thuê ở Châu âu có bắt được Tuấn Hải đếch đâu, toàn bị TH qua mặt cả bóng bổng và sệt, TH làm tường thắng suốt nên VN có nhiều cơ hội ở bóng 2
Và, hãy nhắc lại lời phát biểu của hlv Nhật bản nói trước trận đấu rằng, muốn thắng Việt Nam Với tỉ số đậm. Nhưng thực tế họ ko làm được như mong muốn. Việt Nam đá thế này ko có gì để mà chê trách nữa. Hãy nhìn lại xem, đã bao giờ Việt Nam Có một thế trận, cách đá với Nhật được như hôm này chưa. Hôm nay chúng ta trong mọi tình huống đều triển khai bóng từ dưới lên chứ ko phát bóng dài lên từ thủ môn, cầu thủ đều cố gắng phối hợp với ý đồ rõ ràng, có những thời điểm đá sòng phẳng với Nhật. Nhìn cách đá của Đình Bắc trước cầu thủ Nhật cũng có thể xem là một phát pháo hiệu của thời kỳ mới bóng đá Việt Nam. Các cụ cứ yên tâm, ông Trou còn hlv đội tuyển lâu dài thì đội tuyển Việt Nam còn đá hay hơn nữa.

juve99

Xe cút kít
Thừa nhận Philip chơi chân hơn Lâm nhiều. Những quả phất lên từ thủ môn sẽ rất lợi hại khi phản công
Văn Lâm có biết dùng chân đâu mà cụ so, chân VL còn thua các thủ môn nghiệp dư sân phủi

Sungtazin

Xe tăng
Có vẻ lứa thường châu phe hlv cũ ko đc lòng hlv Trâu
Nếu nhà em k nhầm thì cả trận lứa thường Châu có mỗi Xuân Mạnh. Còn lại là không còn ai (Hùng Dũng TC quá tuổi, Việt Anh, Thanh Bình thì không được đá, Tuấn Anh thì hồi đó chấn thương…)

Chĩm111

Xe điện
Trận này em xem có điểm rất khác so với lứa trc là đỡ bước 1 rất mượt và tự tin. Chắc chắn ông Trâu rèn kỹ chiến thuật rất nhiều cho các em.
Em công nhận, đỡ bước một như rô vẩu với cả messi luôn, nhìn phê vãi.

belo

Xe điện
Em thấy hai cụ này giống nhau ở điểm là khiến đội Việt nam máu chiến hơn, không biết sợ đối thủ, dù là đội đẳng cấp hàng đầu châu Á.
Còn cách chọn người và vận hành là do triết lý của từng Hlv. Kết quả thì còn do cả đối thủ nữa.

Totti2911

Xe buýt
Kết thúc giải, Nhật vô địch với chỉ 2 bàn thủng lưới 😀

Vẫn lâng lâng các cụ ơi :))))

aitymo

Xe điện
Tuyển đợt này như vậy là tiến bộ vượt bậc rồi, lối đá bắt đầu hiện đại, vận hành trơn tru... giờ cần phải có bột tốt nữa đó là chiều cao, thể lực ...

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Trạng thái
Thớt đang đóng