[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

antidau

Xe container
Trước vòng loại bảng F cũng thua giao hữu lanh tanh bành, vào đá bảng chính thức ổn đấy chứ, nếu không thua mấy giây cuối cùng thì còn hòa Iraq.
Cứ chờ đã, chưa nên manh động.
Đá với Iraq là đá trên sân mình, không phải trải qua 1 chuyến bay dài đến 16 tiếng đồng hồ như bọn Iraq
Chứ trận lượt về bay sang Iraq xem có còn được thế không
Và trận giao hữu tối qua đá với Kyrgyzstan còn chả ban bật kiểm soát nổi với 1 thằng ngang trình mình rồi sau khi thua nhảm phải đổi phương án kia kìa 8-}

Chỉnh sửa cuối:

tazan_90

Xe tăng

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đá với Iraq là đá trên sân mình, không phải trải qua 1 chuyến bay dài đến 16 tiếng đồng hồ như bọn Iraq
Và trận giao hữu tối qua đá với Kyrgyzstan còn chả ban bật kiểm soát nổi với 1 thằng ngang trình mình rồi sau khi thua nhảm phải đổi phương án kia kìa 8-}
Đá kín làm sao mình biết được cụ. :))

nowhereland

Xe điện
Đội nào đá giải chính cũng có sự chuẩn bị đầy đủ, không nên dùng từ nếu.
Trước giải đấy cũng thua Hàn một rổ, thua Trung Quốc, thua Uzbekistan còn không lên nổi bóng. Đến khi đá với Iraq bằng đội hình nhiều cầu thủ trẻ ai cũng bảo không ngờ. Nhưng nó là cả quá trình chuẩn bị đấy.

antidau

Xe container
Ủa, trận gặp Iraq 0 cú sút về phía khung thành đội bạn mà các cụ trong đây lại khen tốt là sao 8-}
Bóng đá 0 cú sút là thứ bóng đá các cụ mong muốn à 8->

antidau

Xe container
Đá kín làm sao mình biết được cụ. :))
Trợ lý và ekip của ĐTQG VN, trợ lý của đội bạn ngồi xem rồi viết bài cho báo mà cụ
Cả 2 bên đầu viết là VN lối chơi bế tắc, Kyrgyzstan kiểm soát hoàn toàn trận đấu

hoangdang2002

Xe tăng
Thua 1-2 cụ ạ,
liên đoàn bóng đá đội bạn up lên Facebook là toàn trận đội bạn kiểm soát hoàn toàn trận đấu, Việt Nam bị lép vế hoàn toàn
Còn báo chí Việt lên bài nói là
Tuyển Việt Nam bế tắc trong các phương án tấn công
Báo Việt cũng nói là bị thua phút 31 vì hậu vệ chuyền vào chân đội bạn, sau đó Trâu chỉ đạo đá phản công nhanh, trực diện thì gỡ hòa 1-1 rồi phút gần cuối bị thua bóng chết
Cụ có links trang của liên đoàn Kyrgyzstan ko ạ?

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trợ lý và ekip của ĐTQG VN, trợ lý của đội bạn ngồi xem rồi viết bài cho báo mà cụ
Cả 2 bên đầu viết là VN lối chơi bế tắc, Kyrgyzstan kiểm soát hoàn toàn trận đấu
Công bằng mà nói là không có thông tin gì. Đội hình ra sân và thay người còn không được công bố. Chỉ có 1 số bài báo nói Việt Nam kiểm soát ổn nhưng bế tắc trong tấn công. Nhiều khả năng thông tin của cụ là không đúng rồi.
Nói chung với đội hình, cách đá này thì có thể làm nên chuyện ở giải này. Không quá bi quan đâu.

Ca phê thôi

Xe tăng
Với thể hình, thể lực, kỹ chiến thuật lứa cầu thủ bây h mà áp đặt triết lý một cách bảo thủ, mù quáng thì kết cục cũng sớm thôi! Tin em đi
Rất yêu ĐTBĐVN, luôn ủng hộ đội. Tuy nhiên, có lẽ kiểu huấn luyện và triết lý bóng đá của HLV hiện tại không hợp với hiện trang bóng đá VN hiện nay, tất nhiên là cũng phải cho HLV thời gian để thử nghiệm, tất nhiên là thời gian có hạn vì bóng đá hay bất kỳ lĩnh vực gì cũng phải có thành tích. Nếu ổn thì là may, tiếp tục phát huy, nếu không ổn thì phải thay đổi. Có lẽ đối tượng ảnh hưởng là các cầu thủ, nếu không ổn thì cũng làm "hỏng" nhiều cầu thủ. Còn kết quả giải đấu tới dù rất lặc quan nhưng cá nhân nhận định ĐT của chũng ta sẽ sớm chia tay giải đấu thôi. Lạc quan nhất cũng chỉ đồng ý cho HLV đến hết vòng loại thứ 2 WC thôi, để lâu thì đúng là sự ủng hộ của người hâm mộ cho ĐT sẽ xuống rất thấp (hiện giờ người hâm mộ vẫn ủng hộ ĐT, chỉ là không ủng hộ HLV trưởng thôi, ông HLV nói 80% NHM không ủng hộ ĐT là chưa chuẩn)

minhmo

Xe cút kít
Kèo cọt otofun không chấp gì thì cháu all-in mã lực vào Nhật luôn ;))
Cụ nhầm ý em rồi. Với em tuyển VN thắng thua không quan trọng bằng em thắng kèo. :D
Em đọc các còm của cụ có cảm nhận cụ lo cho bóng đá VN quá. Kệ nó đi cụ, chỉ là một môn trò chơi trong muôn vàn trò chơi.

tratida

Xe container
Ủa, trận gặp Iraq 0 cú sút về phía khung thành đội bạn mà các cụ trong đây lại khen tốt là sao 8-}
Bóng đá 0 cú sút là thứ bóng đá các cụ mong muốn à 8->
Thích sút nhiều cứ sút xa giữa sân ấy :). Đang 0-0 phải đi lo sút nhiều làm gì ?Những lúc đội mình muốn tấn công vẫn vào vòng cấm được đấy thôi.

Sent from Other Universe via OTOFUN

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Opta Analyst dự đoán cơ hội vô địch Asian Cup 🏆

Trạng thái
Thớt đang đóng