[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

XSim

Xe container
Cụ ví von buồn cười quá :D
7kg của cụ là 7kg mỡ chứ có tí gân cơ nào, khác gì đeo thêm cái balo mỡ rồi chạy ;))
Văn Thanh nhìn vâm vậy thôi chứ người thừa mỡ là cái chắc ạ, chân như cái cột đình thì đua một lúc là đứt xích!
Thế lấy Văn Hậu đợt sang Hà Lan vậy, nghe nói tập gym không đúng khoa học nên cơ bắp hơn mà chạy yếu hơn :D

Phỡn

Xe tăng
Thế lấy Văn Hậu đợt sang Hà Lan vậy, nghe nói tập gym không đúng khoa học nên cơ bắp hơn mà chạy yếu hơn :D
Văn hậu thì có khác gì VT hở cụ?
Cụ nhìn xem dân bóng đá sao số có ông nào chân cẳng như hai thằng cu này không. Ngay như Carlos bắp đùi khủng, chiều cao thấp nhưng nhìn cũng không nặng nề kiểu đấy.

XSim

Xe container
Văn hậu thì có khác gì VT hở cụ?
Cụ nhìn xem dân bóng đá sao số có ông nào chân cẳng như hai thằng cu này không. Ngay như Carlos bắp đùi khủng, chiều cao thấp nhưng nhìn cũng không nặng nề kiểu đấy.
Em thì không thạo xem người nên không rõ đô mỡ hay đô thịt thật :D

Phỡn

Xe tăng
Em thì không thạo xem người nên không rõ đô mỡ hay đô thịt thật :D
Nói chung em thấy bóng đá nói riêng và các môn thể thao cần di chuyển nhiều là cuộc chơi của đám mình dây ẻo lả, chứ không phải của dân gym :D
Đậm người chỉ tổ hành hai cái cổ chân rụng rời ra thôi, xoay vặn một lúc là hết pin.

Chỉnh sửa cuối:

antidau

Xe container
Bầu Đức chính thức hết tiền làm bóng đá
Thụy cử người sang LPBank HAGL làm

tratida

Xe container

XSim

Xe container
Nói chung em thấy bóng đá nói riêng và các môn thể thao cần di chuyển nhiều là cuộc chơi của đám mình dây ẻo lả, chứ không phải của dân gym :D
Đậm người chỉ tổ hành hai cái cổ chân rụng rời ra thôi, xoay vặn một lúc là hết pin.
Em nghĩ là mỗi môn có một mức thể hình tối ưu, bóng đá không nên ẻo lả như mấy ông chạy marathon được, nhưng đô như mấy ông gym cũng không ổn.

Em đá với mấy ông ẻo lả rồi, chạy nhanh thì có thể chứ em huỵch vào phát là văng ra cả mét :D

xe đạp Japan

Xe tăng
Cứ nhìn Son Heung Min dốc bóng từ sân nhà vượt qua tất cả các cầu thủ châu Âu rồi ghi bàn. Thì em tin cầu thủ Việt Nam cũng có thể làm được nếu được đầu tư về dinh dưỡng sinh hoạt điều độ khoa học, tập luyện nghiêm túc.
Em cũng đồng quan điểm này ạ.

Phỡn

Xe tăng
Em nghĩ là mỗi môn có một mức thể hình tối ưu, bóng đá không nên ẻo lả như mấy ông chạy marathon được, nhưng đô như mấy ông gym cũng không ổn.

Em đá với mấy ông ẻo lả rồi, chạy nhanh thì có thể chứ em huỵch vào phát là văng ra cả mét :D
Cụ cứ đi so với bóng làng, mấy tay chơi người chả có tí gân khoeo nào ;))
Cụ nhìn Mitoma của Brighton xem, dáng gió thổi bay đấy, cụ nhắm xơi được không :D
Em nghĩ thể hình nó tối ưu cho cơ địa của mỗi người, tăng hay giảm cân đều không ổn. Còn ẻo lả là nói chơi thế, mỗi người một form chứ sao giống nhau được.

Chỉnh sửa cuối:

Hieumos

Xe container
Cứ nhìn Son Heung Min dốc bóng từ sân nhà vượt qua tất cả các cầu thủ châu Âu rồi ghi bàn. Thì em tin cầu thủ Việt Nam cũng có thể làm được nếu được đầu tư về dinh dưỡng sinh hoạt điều độ khoa học, tập luyện nghiêm túc.
Hàn Quốc bao nhiêu năm mới sản sinh ra được mỗi 1 ông Son.

Mà Son Heung Min là sản phẩm đào tạo của Châu Âu nên mới được như ngày nay.

antidau

Xe container
Em thấy chiều cao, thể hình thể lực cải thiện được nhưng rất chậm, thực sự là khó đấy.

Đấy, dẫn chứng nó phải như này
Di truyền đóng góp có 23% thôi :o3
Từ thế hệ đầu 8x sống ở Phồng như cháu có mấy thế hệ F3 hàng xóm, bố mẹ chúng nó dũa nail bên Cali với dệt may bên Úc đẻ ra chúng nó ở bên đấy, năm lớp 10 chúng nó về VN chơi đã cao lều nghều 1m80 rồi, đấy là những năm 1996-1998 nhé :-ss
Giờ cầu thủ toàn xuất thân từ gia đình nông dân, dinh dưỡng thấp khó mà đòi hỏi hơn,
Còn các ông bố có tiền đi 4 bánh như các cụ không bao giờ muốn con trai theo sự nghiệp bóng đá chuyên nghiệp ở VN cả 8->

Chỉnh sửa cuối:

antidau

Xe container
Cụ cũng nên biết Son Heung Min từ bé sống ở Âu Mỹ, đến năm cấp 2 lớp 6 mới trở về Hàn Quốc học đến lớp 10 rồi giữa lớp 10 đi sang Đức tập luyện bóng đá chuyên nghiệp ở lò Hamsburg
Nói trắng ra Son Heung Min là 1 Hàn kiều

vkthang

Xe container

Bóng đá Nhật có mặt bằng cao hơn Hàn, nhưng tính giá trị cầu thủ riêng lẻ thì Hàn lại có nhiều cầu thủ đắt giá hơn Nhật đấy cụ ạ. Kim Min Jae là một ví dụ khác, anh này được đánh giá là một trong những trung vệ hàng đầu thế giới đấy cụ ạ.

xe đạp Japan

Xe tăng
Bóng đá Nhật có mặt bằng cao hơn Hàn, nhưng tính giá trị cầu thủ riêng lẻ thì Hàn lại có nhiều cầu thủ đắt giá hơn Nhật đấy cụ ạ. Kim Min Jae là một ví dụ khác, anh này được đánh giá là một trong những trung vệ hàng đầu thế giới đấy cụ ạ.
Em thấy lối chơi của Thanh Bình và Bùi Hoàng Việt Anh dũng mãnh, đọc vị trí tốt như Kim Min Jae mà sao không ra nước ngoài chơi bóng được nhỉ ?

vkthang

Xe container
Em thấy lối chơi của Thanh Bình và Bùi Hoàng Việt Anh dũng mãnh, đọc vị trí tốt như Kim Min Jae mà sao không ra nước ngoài chơi bóng được nhỉ ?
Ha ha cụ thấy thế thôi, chứ 2 bạn này có tiềm năng tốt so với cầu thủ Việt thôi, chứ gặp mấy đội top 2 châu Á đá vẫn ngáo lắm :D . Hiện em chưa thấy cầu thủ nào của ta có thể thành công ở giải VĐ Thái Lan cả chứ không nói đến cao hơn.

antidau

Xe container
Cụ troll à ? Giỏi thì thử sang giải Hàn đá Kleague 1 như Kim Min Jae xem có được vào sân đá không
Cầu thủ VN hiện tại chỉ đá được 60p

namphong12

Xe lăn

Cụ cũng nên biết Son Heung Min từ bé sống ở Âu Mỹ, đến năm cấp 2 lớp 6 mới trở về Hàn Quốc học đến lớp 10 rồi giữa lớp 10 đi sang Đức tập luyện bóng đá chuyên nghiệp ở lò Hamsburg
Nói trắng ra Son Heung Min là 1 Hàn kiều
Em lấy ví dụ của Son để chứng minh không phải tất cả là do gen. Cùng là châu Á nhưng nếu được ăn tập đúng cách thì hoàn toàn có cơ sở so tài với châu Âu.

pinbar2010

Xe hơi
Website
www.Facebook.com
Thấy bẩu hôm nay nhập tịch cho Philips Nguyễn, mà hết giờ công sở rồi vẫn ko thấy có tin gì các cụ nhỉ

Trạng thái
Thớt đang đóng