[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Duhloss

Xe tải
Em vừa xem Man City với Tottenham thì thầy Tottenham có vẻ chơi kiểm soát bóng giống tuyển VN: luôn phối hợp ngắn từ sân nhà, hậu vệ thủ môn đập nhả liên tục mà không bao giờ phất (bừa) lên trên. Nhìn xung quanh toàn sát thủ của MC chực chờ cướp bóng thì cảm giác kiểu đá này run phết, thực tế là Tottenham cũng không ít lần bị mất bóng ngay trước gôn nhà. Kết quả sau cùng thì kiểu chơi này cũng không đến nỗi mong manh như mình cảm giác, dù thua 3 bàn nhưng chưa chắc kiểu phòng ngự phất bóng đã thua ít hơn.
Ko ai chơi KSB với chỉ 2 tiền vệ trung tâm (Tuấn Anh - Thái Sơn) như Mr Trư cả. Hàng công ngoài 2 ông tiền đạo cánh và 1 ông đá cắm, thì các đội đều có ít nhất 1 ông tiền vệ công nữa đứng ở giữa sân (như MC là 2 chú luôn, tạo thành 4 tiền vệ ở khu vực trung tâm. Tốt gà cũng 1 chú là J. Maddison, hoặc Kulushevski khi Mad vắng mặt). Các đội chơi KSB hay gegenpressing đều ít nhất 3 tiền vệ trung tâm, mỗi ngài Trư ta chơi 2, kết quả thành bị bông, sân nhà mà ko lên nổi bóng để sút được phát nào gọi là có. Nhưng ko sao, chắc vẫn đang thử nghiệm thôi, từ trận sau chắc sẽ rút kinh nghiệm chơi 3 cho nó đỡ bất bình thường :) Khổ thân thằng em P.T. Tài bị kéo về đá trung vệ, trận sau thử nghiệm cho nó lên tiền vệ trung tâm như P. Lamm, Kimmich, Trend-Arnold khéo lại ngon :))

tratida

Xe container

tratida

Xe container
Ko ai chơi KSB với chỉ 2 tiền vệ trung tâm (Tuấn Anh - Thái Sơn) như Mr Trư cả. Hàng công ngoài 2 ông tiền đạo cánh và 1 ông đá cắm, thì các đội đều có ít nhất 1 ông tiền vệ công nữa đứng ở giữa sân (như MC là 2 chú luôn, tạo thành 4 tiền vệ ở khu vực trung tâm. Tốt gà cũng 1 chú là J. Maddison, hoặc Kulushevski khi Mad vắng mặt). Các đội chơi KSB hay gegenpressing đều ít nhất 3 tiền vệ trung tâm, mỗi ngài Trư ta chơi 2, kết quả thành bị bông, sân nhà mà ko lên nổi bóng để sút được phát nào gọi là có. Nhưng ko sao, chắc vẫn đang thử nghiệm thôi, từ trận sau chắc sẽ rút kinh nghiệm chơi 3 cho nó đỡ bất bình thường :) Khổ thân thằng em P.T. Tài bị kéo về đá trung vệ, trận sau thử nghiệm cho nó lên tiền vệ trung tâm như P. Lamm, Kimmich, Trend-Arnold khéo lại ngon :))
Em vẫn đá bình thường. Nhưng đúng là KSB thì đá 3 tiền vệ trung tâm là hợp lý nhất. Nhưng mà vì phòng thủ kém nên thường đá 5 hậu vệ trong đó có 1,2 trung vệ chơi tốt cả DM. Nếu vừa rồi Duy Mạnh ko chấn thương lãng xẹt thì cũng phù hợp

Sent from Other Universe via OTOFUN

nhuataiche

Xe container
Lối đá bị bắt bài cụ ạ. Chứ ko phải ko cố gắng khi chúng nó chưa tới 27 tuổi!
Còn vấn đề nữa là nền bóng đá của mình cũng thua Thái Lan. Thai League nó trên Việt League về công tác tổ chức.
Em vẫn không đánh giá cao người Thái. VN đá với Thái vẫn chỉ là dở ít thắng dở nhiều thôi. Quan trọng là VN ta có vượt qua chính mình được hay không thôi, chứ người Thái thì dậm chân tại chỗ lâu lắm rồi.

Quay lại chuyện của Hoàng Đức, thấy báo chí viết nhiều quá mà không rõ có bao nhiêu % sự thật. Em vẫn mến mộ cu này va mong mỏi em nó vươn lên thành trụ cột của đội tuyển !

shannon wl

Xe điện
Em vẫn không đánh giá cao người Thái. VN đá với Thái vẫn chỉ là dở ít thắng dở nhiều thôi. Quan trọng là VN ta có vượt qua chính mình được hay không thôi, chứ người Thái thì dậm chân tại chỗ lâu lắm rồi.

Quay lại chuyện của Hoàng Đức, thấy báo chí viết nhiều quá mà không rõ có bao nhiêu % sự thật. Em vẫn mến mộ cu này va mong mỏi em nó vươn lên thành trụ cột của đội tuyển !
Thái hàng tiền vệ công nó tốt hơn mình kỹ thuật chuyền bóng tư duy chạy chỗ tốt điểm yếu thể lực tranh chấp yếu không có tiền đạo. Mình mạnh hàng thủ ổn định tiền vệ ở mức trung bình và không có tiền đạo giống thái.
Thể hình thể lực không hơn, giơg cho đá lại em bắt thái vẫn tiếp tục ăn việt nam đến khi nào ta có tiền đạo tổ khoẻ đè hành HV thái thì máy ra.

Chỉnh sửa cuối:

Nakembo161923

Xe hơi

vkthang

Xe container

Em cũng thích và nhận thấy HĐ đang là cầu thủ hay nhất VN hiện nay, nhưng nói đi phải nói lại là từ khi HĐ đá chính các đội tuyển U23 và ĐTQG thành tích thụt lùi thì phải.

Bóng đá hiện đại mà lười di chuyển và tranh chấp bóng thì không được rồi.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
18h00 chiều nay: ông Nghiêm vs ông Gong👍

tratida

Xe container

báo nó viết vì kiếm tiền, dù chuyện gì nó cũng nhặng xị lên. Hoàng Đức ko đáp ứng yêu cầu cần có của ông Troussier, ko có nghĩa là HD kém, mà chỉ là chưa đủ sẵn sàng cho phương án hôm đó của ổng (ví dụ cần lấy công bù thủ mà công kém thì lấy mịa thằng thủ khoẻ còn hơn). Và hôm qua Hoàng Đức ko đáp ứng yêu cầu cần có của Viettel và để thua, tất nhiên yêu cầu là gánh team, chứ thay ông khác thì vẫn thế.

Sent from Other Universe via OTOFUN

piano

Xe điện
Vẫn bảo lưu quan điểm: VN không có cầu thủ ngôi sao. Chỉ là có 1 vài cầu thủ hay hơn mặt bằng chung 1 chút.
Thành bại tại Tây.
Đừng thần thánh Quang Hải, CP, hay giờ là HĐ như kiểu ngôi sao bóng đá nữa.

antidau

Xe container
Sau vài trận thua thì có vẻ Cục Thể dục thể thao với VFF vận động Bộ tư pháp nhập tịch Việt kiều dễ hơn rồi
Báo an ninh thủ đông đăng hẳn hoi

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Đội hình xuất phát cuộc đối đầu trên sân Lạch Tray giữa CLB Hải Phòng và CLB Công An Hà Nội

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Hải phòng chơi trên chân CAHN ở H1:

Lam garden

Xe tăng
Xem trận HP - CAHN mới thấy hôm trước HP đã chủ động buông giải C2 châu Á, những pha phối hợp của HP cả tấn công và phòng ngự điều mang tính hợp lý cao. Lối chơi của CAHN vẫn chưa rõ nét, và hlv Gong đã thấy đc bóng đá chuyên nghiệp và bóng đá trẻ khác xa nhau.

antidau

Xe container
Lối chơi của CAHN vẫn chưa rõ nét, và hlv Gong đã thấy đc bóng đá chuyên nghiệp và bóng đá trẻ khác xa nhau.
Trận cúp quốc gia đầu tiên cũng thế, Gong toàn xếp đội hình dự bị đá hiệp 1, hiệp 2 thay nốt ngoại binh + đám tuyển thủ QG của Park vào mới gỡ được
Có điều khoản 5 trận thử việc như Quang Tùng nói trên truyền hình mà Gong vẫn cứ thích thử nghiệm ;))

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng