[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

shannon wl

Xe điện
nhìn bảng đấu e đảm bảo nhiều hlv nội cũng có ng tự tin qua dc, nói vậy để thấy % vào vòng cuối là cực kỳ khả quan 75% vì mình chưa bao giừo sợ Indo và Philp gần như chỉ thắng, và mình may mắn lọt bảng này nhé. Nhưng rồi cụ xem ô thần gió Trâu dê này thua lại đổ lỗi do họ nhập tịch, do họ đầu tư bài bản dài hạn nuôi dưỡng đội trẻ cọ sát bao năm rồi, rồi thì thể hình thể lực họ hơn hẳn với đẳng cấp vượt trội ... cho mà xem. E dự đoán vài ngày nữa là có bài ô Trâu ô sẽ nói như dòng trc của e đổi lỗi trc khi đá để thua ô ấy có cớ cho mà xem, đấy tôi nói rồi.
Chuyện cụ chửi cụ Trou, e không bàn nhưng cái vế 75 % HLV nội qua được vòng bảng thì e tự tin nói cụ bốc phét luôn cho nhanh, éo ông hlv nội nào đủ trình cầm đội tuyển đá ngon ở ao làng hết.

Còn cụ nói có, thì HLV nào thắng nổi 2 thằng indo Philipin cho e cái tên xem nào ?

HP của cụ Nghiêm còn thua thằng đua trụ hạng Hougang của sing thì e chả thấy ai đi ra ao làng cầm quân ngon cả.

Mr.Grass

Xe buýt
Chuyện cụ chửi cụ Trou, e không bàn nhưng cái vế 75 % HLV nội qua được vòng bảng thì e tự tin nói cụ bốc phét luôn cho nhanh, éo ông hlv nội nào đủ trình cầm đội tuyển đá ngon ở ao làng hết.

Còn cụ nói có, thì HLV nào thắng nổi 2 thằng indo Philipin cho e cái tên xem nào ?

HP của cụ Nghiêm còn thua thằng đua trụ hạng Hougang của sing thì e chả thấy ai đi ra ao làng cầm quân ngon cả.
ko ý em ko phải như cụ nói. 75% là có 4 đội VN-Ira-Indo-Phi thì Ir e cho là thua đi còn 75% đúng ko cụ????? còn tự mình thua mình thì vẫn còn 50% hay chả lẽ nhìn lịch sử 7 năm qua mình vẫn còn sợ Phi vơi Indo. Nhìn cái 75% đó thì suy ra hlv nội họ cũng tự tin trong khi Trâu thì rồi cụ xem chưa đá sẽ kêu ca là khó với nọ kia rồi và rồi thua thật cho mà xem. E ko tin lão này khi đấu vong loại sẽ thay đổi bất kỳ cái gì cả, vẫn lối đá đó kemechungmaichay, vẫn chọn quân kiểu đó thôi nên khả năng thua là cao. Cụ hiểu ý e cho đúng

QDV2012

Xe tăng
cụ cứ post nào cũng chuyên với môn nhưng mà cuối cùng là đi bắt bẻ câu chữ. So với thành tích ô P như vậy mà các fen Trâu như cụ lúc nào chả bảo ăn may với hết bài thì cái chức vđ cụ nhắc nói thế là còn nhẹ, nói cái may mắn là nói cái so với thực lực lúc đó cụ Trâu ạ so với chức vđ 10 năm sau nó là 1 quá trình trưởng thành vượt bậc và năng lực vững. Còn các cầu thủ đừng có lôi vào đây kiểu chê bai họ tôi thua tôi chỉ chê Trâu thôi các cầu thủ tôi ko quan tâm bất kỳ ai
Tôi thấy từ đầu cụ kêu tìm người có tâm với nền bóng đá, rồi lấy thành tích làm kết quả thực hiện đánh giá. Nhưng cách cụ suy nghĩ thành công của HLV đời trước vô địch AFF 2008 chỉ là ăn may.

Cụ thích đem kết quả ra nói chuyện, thích thực tế thì ok, chốt luôn là chẳng có thành tích nào là ăn may, thắng là do thực lực cả thế thôi. Đẹp trời 10 năm nữa VN lại vô địch AFF cup rồi lại có thằng nói VN vô địch năm 2018 chỉ là do ăn may thì cụ cảm thấy thế nào =)).

Thích thực dụng đem thành tích ra mà nói vậy thì chịu thôi, nói lại sao được với cụ

Mr.Grass

Xe buýt
Tôi thấy từ đầu cụ kêu tìm người có tâm với nền bóng đá, rồi lấy thành tích làm kết quả thực hiện đánh giá. Nhưng cách cụ suy nghĩ thành công của HLV đời trước vô địch AFF 2008 chỉ là ăn may.

Cụ thích đem kết quả ra nói chuyện, thích thực tế thì ok, chốt luôn là chẳng có thành tích nào là ăn may, thắng là do thực lực cả thế thôi. Đẹp trời 10 năm nữa VN lại vô địch AFF cup rồi lại có thằng nói VN vô địch năm 2018 chỉ là do ăn may thì cụ cảm thấy thế nào =)).

Thích thực dụng đem thành tích ra mà nói vậy thì chịu thôi, nói lại sao được với cụ
vậy giờ e chốt với cụ trong mọi bài viết là thắng do thực lực còn thua là do kém nhé. Trâu Dê thua ko nên đổ lỗi gì nữa cụ nhé thử với chả nghiệm

Namuda

Xe máy
ko ý em ko phải như cụ nói. 75% là có 4 đội VN-Ira-Indo-Phi thì Ir e cho là thua đi còn 75% đúng ko cụ????? còn tự mình thua mình thì vẫn còn 50% hay chả lẽ nhìn lịch sử 7 năm qua mình vẫn còn sợ Phi vơi Indo. Nhìn cái 75% đó thì suy ra hlv nội họ cũng tự tin trong khi Trâu thì rồi cụ xem chưa đá sẽ kêu ca là khó với nọ kia rồi và rồi thua thật cho mà xem. E ko tin lão này khi đấu vong loại sẽ thay đổi bất kỳ cái gì cả, vẫn lối đá đó kemechungmaichay, vẫn chọn quân kiểu đó thôi nên khả năng thua là cao. Cụ hiểu ý e cho đúng
Vậy theo cụ là vòng loại này Việt Nam sẽ thất bại, cụ dự đoán là đứng thứ mấy, có thắng được trận nào ko? Khi chưa đá chính thức, đừng nên nói trước điều gì.

fundraiser

Xe container
E xin trả lời 2 cụ
1. e ko đồng ý ô P nữa vì ô già rồi ko còn động lực nữa
2. Trâu thì sợ gì ai vì giờ muốn bị đuổi cơ nhưng 1 ô già 70 phế thải rồi, còn gì động lực nữa. Hlv họ cần danh tiếng để dc hlv tuyển lớn hơn mạnh hơn, rồi có thành tích để sau lương cao hơn nữa, để chứng tỏ bản thân.... Trâu ko có 1 tý động lực gi luôn các cụ nghĩ xem thì họ cần gì nữa ngoài tiền may chăng thì nói an ủi vài câu cho đỡ thẹn. Tìm hlv mới cứ nhìn động lực của họ là gì là tìm dc ng tốt

3. Ekip thì là cái mô tả công việc khi tuyển dụng cụ ạ, họ sẽ phải trình bày vào CV cụ thể cái đó và mức lương.

4. Siêu cường họ ko cần vì tài năng của họ toả sáng khắp thế giới, họ chỉ đi lựa vài ngày là có còn mình kém cỏi thì phải đi đãi thôi cụ

5. Ô P ông bảo đá sân tuyết phải giầy khác, ăn phải khác, ở phải khác, .. và VFF nghe theo có nghĩa là gì có nghĩa là họ có tiếng nói mà có tiếng nói thì từ đâu LÀ từ thành tích ô ấy có thì nói mới có ng nghe. Hơn nữa ng ta có tìm hiểu mới góp ý chuẩn đúng thì phải nghe thôi tức là có cái tâm.

6. Các ô bầu họ cạnh tranh nhau nhưng vì màu cờ sắc áo nếu đúng, nếu vì thành tích bóng đá VN họ sẵn sàng hy sinh nếu ô thuyết phục dc họ. Họ ko phải là ko thể thay đổi. Nếu tiếp tục be bét họ sẽ có ý kiến cho mà xem.

7. E ko tiếc tiền thuê e đóng nếu có cho Trâu cụ ơi, mà e tiếc cho BĐ VN thụt lùi đi thôi vì sự dập khuôn, sự bảo thủ, sự lười nhác, sự hoang tưởng của phù thuỷ.
May là cụ không làm lãnh đạo Liên đoàn. Ko rõ ngoài đời cụ có làm lãnh đạo hay ko chứ cứ hở cái cụ đòi đuổi người bất chấp kiểu này lấy đâu ra người làm, ai theo nổi ý cụ. Cụ làm như kiểu tuyển dụng dễ lắm ấy.

vkthang

Xe container
cụ lại học ô Trâu bỏ bóng đá ng rồi nhưng thôi fen ô Trâu thì e chịu rồi. Còn thực chất hay ko thì chưa chắc đâu cụ cqnn mà và cũng là trách nhiệm nghĩa vụ của họ phải làm tốt việc của họ khi lĩnh lương nn. Còn ô Tô thì vđ đúng ko nhưng ô này u23 seagame tranh đồng tý thì còn ko dc đồng đó. Sao cụ ngây thơ vậy. Hay là phải đợi seagame sau mới chứng minh dc thế thì WC ở đâu ra.
Tôi chả học ai, hoàn toàn là suy nghĩ cố chấp của cụ tự huyễn hoặc mình, cứng họng thì quay ra fen này fan nọ.

Ông Tô VĐ AFF cup cũng thất bại ở Seagames thôi, còn ông Trâu có hứa sẽ VĐ Seagames không cụ? Cụ càng nói càng lung tung. Tầm tư duy như cụ thì nên xem đội tuyển đá các giải ĐNA thôi, ra tầm Châu lục thì cụ đừng xem cụ ạ, em thật đấy.

shannon wl

Xe điện
Cụ Trou thua thì nghỉ thôi cần gì bàn nhiều vì vlwc không quá thì nói gì nữa.

Còn 2 đội Philipin và indo hiện tại e rất tôn trọng 2 đội này vì em có xem lực lượng họ hiện tại mạnh hơn quá khứ nhất là khi vòng loại thì họ có quân mạnh nhất không bị cấm thi đấu như aff. Lúc phong độ mình cao nhất thì may ra chứ hiện tại thì khó khăn.
Cụ nhìn indo là thấy rõ sân nhà indo vlwc thắng 3 1 aff mới nhất là hoà 0 0 nếu bổ sung thêm vài thằng đá hà làn nữa thì khó khăn hơn nữa
Còn Philippines đủ quân xịn nhất về thì ngang cơ TQ.

Còn ta ngoài chuyện đám trụ cột đi xuống chấn thương hết rồi trẻ thì non thì cụ Trou làm cũng chưa thấy ngô khoai ra sao.

E cứ vào giải đánh giá kết quả mà sắp đá rồi cụ cứ bình tĩnh thua chửi một thể chạy đi đâu được.

Mr.Grass

Xe buýt
Dạ nếu ô Dê này còn hl thì e dự VN - Phi may ra 1 trận thắng còn hoà mặc dù Phi thì mình đá bỡn cũng thắng, vì họ có nhập gì ko bằng TQ nhập VL năm xưa dc ý là ko có sự gắn kết và nói thật đẳng cấp mình cao hơn. VN-Inod thì e nói thật với kiểu Dê thì thua toàn tập luôn mặc dù lịch sử gần đây chỉ thắng mọi cấp độ còn Ir thì ko nói thua trắng rồi
Vậy theo cụ là vòng loại này Việt Nam sẽ thất bại, cụ dự đoán là đứng thứ mấy, có thắng được trận nào ko? Khi chưa đá chính thức, đừng nên nói trước điều gì.
Dạ e làm grab nhưng mà ko chịu chạy họ cũng cho e nghỉ cụ ạ, bỏ giải như bỏ chuyến thì cũng uống cháo chứ ko dc như Dê vẫn lĩnh đều đều
May là cụ không làm lãnh đạo Liên đoàn. Ko rõ ngoài đời cụ có làm lãnh đạo hay ko chứ cứ hở cái cụ đòi đuổi người bất chấp kiểu này lấy đâu ra người làm, ai theo nổi ý cụ. Cụ làm như kiểu tuyển dụng dễ lắm ấy.
Dạ vâng Ô Tô thua trc khi vô địch vậy Ô Trâu bao giò thì vđ vậy cụ còn thua thì thua nhiều rồi đồng SG nhé.
Tôi chả học ai, hoàn toàn là suy nghĩ cố chấp của cụ tự huyễn hoặc mình, cứng họng thì quay ra fen này fan nọ.

Ông Tô VĐ AFF cup cũng thất bại ở Seagames thôi, còn ông Trâu có hứa sẽ VĐ Seagames không cụ? Cụ càng nói càng lung tung. Tầm tư duy như cụ thì nên xem đội tuyển đá các giải ĐNA thôi, ra tầm Châu lục thì cụ đừng xem cụ ạ, em thật đấy.
E thấy cơ hội vào là rất cao, cầu thủ có mười mấy trận đỉnh cao cọ sát VL cuối thấy tiếc vì cái ô Trâu này thôi
Tất nhiên e ko sợ Phi dù có nhập Hàlan về thì loại thải bên đó rồi, về cũng ko hoà nhập dc ko sợ đâu, Indo thì quá mạnh rồi ko có chiến thuật thì nó vả 2-0 là bình thường.
Cứ đá kiểu Trâu tự do chạy chả có bất kỳ chiến thuật gì thì loăng qoăng thôi, hlv thì ngồi nhìn cả trận chả hiểu chính thức thì Trâu thay đổi kiểu gì
Cụ Trou thua thì nghỉ thôi cần gì bàn nhiều vì vlwc không quá thì nói gì nữa.

Còn 2 đội Philipin và indo hiện tại e rất tôn trọng 2 đội này vì em có xem lực lượng họ hiện tại mạnh hơn quá khứ nhất là khi vòng loại thì họ có quân mạnh nhất không bị cấm thi đấu như aff. Lúc phong độ mình cao nhất thì may ra chứ hiện tại thì khó khăn.
Cụ nhìn indo là thấy rõ sân nhà indo vlwc thắng 3 1 aff mới nhất là hoà 0 0 nếu bổ sung thêm vài thằng đá hà làn nữa thì khó khăn hơn nữa
Còn Philippines đủ quân xịn nhất về thì ngang cơ TQ.

Còn ta ngoài chuyện đám trụ cột đi xuống chấn thương hết rồi trẻ thì non thì cụ Trou làm cũng chưa thấy ngô khoai ra sao.

E cứ vào giải đánh giá kết quả mà sắp đá rồi cụ cứ bình tĩnh thua chửi một thể chạy đi đâu được.

xemay_oto89

Xe điện
Em thấy NHM đang kỳ vọng quá cao chứ như em cũng chỉ mong mình đều đặn được vào vòng loại 3 Wc , đều đặn dk dự vòng chung kết cúp châu á có thể đều đặn qua vòng bảng , rồi mình gặp Thái Lan 10 trận thì đều đặn ăn nó 6-7 trận là đã tiến bộ lắm rồi chứ mong j vào vck WC nó xa vời vl , mọi thứ nó phải đi lên từng bước chứ có phải Thánh Gióng đâu

hoaoaihuong

Xe buýt
Cái chữ “đều đặn” của cụ nó rất đơn giản nhưng là đẳng cấp đấy cụ ạ.

Marble Trans

Xe tăng

Có cụ hlv HAT đủ sức cầm tuyển quốc gia, tiếng Anh trôi chảy như người bản địa thì lại chỉ thích nắm đội trẻ. Y như cụ VHV chỉ thích làm club vậy. Tiếc quá !

vkthang

Xe container
Dạ nếu ô Dê này còn hl thì e dự VN - Phi may ra 1 trận thắng còn hoà mặc dù Phi thì mình đá bỡn cũng thắng, vì họ có nhập gì ko bằng TQ nhập VL năm xưa dc ý là ko có sự gắn kết và nói thật đẳng cấp mình cao hơn. VN-Inod thì e nói thật với kiểu Dê thì thua toàn tập luôn mặc dù lịch sử gần đây chỉ thắng mọi cấp độ còn Ir thì ko nói thua trắng rồi

Dạ e làm grab nhưng mà ko chịu chạy họ cũng cho e nghỉ cụ ạ, bỏ giải như bỏ chuyến thì cũng uống cháo chứ ko dc như Dê vẫn lĩnh đều đều

Dạ vâng Ô Tô thua trc khi vô địch vậy Ô Trâu bao giò thì vđ vậy cụ còn thua thì thua nhiều rồi đồng SG nhé.

E thấy cơ hội vào là rất cao, cầu thủ có mười mấy trận đỉnh cao cọ sát VL cuối thấy tiếc vì cái ô Trâu này thôi
Tất nhiên e ko sợ Phi dù có nhập Hàlan về thì loại thải bên đó rồi, về cũng ko hoà nhập dc ko sợ đâu, Indo thì quá mạnh rồi ko có chiến thuật thì nó vả 2-0 là bình thường.
Cứ đá kiểu Trâu tự do chạy chả có bất kỳ chiến thuật gì thì loăng qoăng thôi, hlv thì ngồi nhìn cả trận chả hiểu chính thức thì Trâu thay đổi kiểu gì
Thế cụ thấy ông ý không VĐ giải AFF nào à? Chỉ tiêu VFF giao cho ông ý là gì cụ có nắm được không?

Quay lại vấn đề cụ lèo nhèo kêu người khác là fan này fen nọ, trong khi mở mồm ra là ông Park ông Pack?

cu mậm

Xe buýt
E nghĩ ai xem cũng sốt ruột và nghi ngờ lối đá của ông Troussier. Xem khó chịu và buồn ngủ hệt như Van gaal cầm MU đá chuyền qua chuyền lại rồi chuyền về, rồi có mỗi bài tạt cánh diễn đi diễn lại, nói chung là bế tắc ko nhìn thấy cửa sáng. Nhưng giờ ông ấy đang xới xáo thử nghiệm, kết quả ra sao thì phải chờ VLWC mới nói được. Bản thân ông Park giai đoạn cuối cũng muốn thử nghiệm nhưng làm nửa vời, chẳng đi đến đâu, vừa muốn thay đổi lại vừa sợ thất bại. Chính ông ấy cũng thấy đạt ngưỡng, muốn nâng tầm thì phải thay đổi, nhưng ko dám làm đến nơi đến chốn. Ông Troussier thì dám làm. Thành hay bại thì chưa biết, nhưng phải thử, thử sai nhiều mới ra được đáp án đúng. Cứ để ông ấy làm việc của mình. Chứ như cụ nào trên cứ chửi vung lên, nhưng toàn cảm tính. Đợi ông ấy thất bại ở Vlwc đến lúc đấy thì chắc ko mình cụ chửi đâu. Nhẽ giờ sai thải ông ấy lại đẽo cày giữa đường à?

shannon wl

Xe điện
Có cụ hlv HAT đủ sức cầm tuyển quốc gia, tiếng Anh trôi chảy như người bản địa thì lại chỉ thích nắm đội trẻ. Y như cụ VHV chỉ thích làm club vậy. Tiếc quá !
HLV HAT nắm trẻ thôi còn bị chửi lên chửi xuống có mời cũng chả giám cầm đâu. Mồi lần lên ds là bị chất vấn chắc khùng luôn đến cụ Park còn không đỡ được

Còn cụ VHV với cái tâm lý đó thì còn khó hơn cả cụ Tuấn.

Trước có bài phỏng vấn cụ Tuấn sau giải u23 ao làng có chia sẻ nếu không vô địch thì tôi bị chỉ trích thôi, thua một trận cũng chỉ trích rồi.

maytinh8780

Xe tăng
Em chào Cccm. Sau 3 trận đá giao hữu của ĐT Bóng đá nam VN vừa qua em xin đề xuất.
1. Chọn 30 cháu cao và to từ 1m85 trở lên vào đội tuyển
2. Chỉ luyện tập chạy cùng đội tuyển điền kinh quốc gia, tập guym, tập võ trong 1 năm đầu
3. Tiếp tục chỉ tập chuyền bóng và đỡ bước 1 chính xác trong năm tiếp theo.
Sau đó bỏ tiền ra mời lại anh cả Hàn về sân Mỹ Đình à không sân Hải Phòng hoặc Nam Định (đẹp hơn sân Quốc Gia nhiều) đá giao hữu
Kết quả: cố thua 6 trái như hôm 17/10 nhưng báo chí Quốc tế giật tít
1. Thật kinh ngạc chỉ sau 2 năm gặp lại chiều cao, thể lực, sức tỳ đè, khả năng chuyền và đỡ bóng của Vn thay đổi hoàn toàn thậm chí có lúc vượt cả chúng tôi. Thật tệ hại nếu đua sức cùng Vn vì họ quá khỏe.
2. Nếu họ có thêm kỹ thuật, chiến thuật phù hợp thì tỷ số sẽ khác
Đấy ít nhất cũng phải ĐƯỢC KHEN như vậy còn hơn đọc những bài kiểu này.
Em fun tý có gì không phải Cccm bỏ qua

Chỉnh sửa cuối:

thientudolong

Xe container
mấy a blv bóng đá bên bển phân tích trận đấu, chiến thuật cũng hay lắm
nhưng cho hl thực tế thì....
ở ta thì đội hlv online lại càng đông đảo và nhiệt huyết hơn :D

vanhai493

Xe điện
dăm 3 cái đá bóng
toàn HLV online vào phán thôi, e chịu chết
ko rõ tây thế nào chứ mình thắng cũng chửi, thua cũng bị chửi

nhuataiche

Xe container
RV:
vậy tóm lại 1 câu dù cụ nói rất dài BAO BIỆN LÀ THỬ NGHIỆM ĐÚNG KO? chuẩn bài của ô Trâu rồi đó cụ

cụ ko chê ô P mà là Trâu chê lối đá đó thắng cũng ko đẹp

10 năm trước nó khác chỉ dc cái vđ ăn may do CV đánh đầu còn 5 năm rồi là nền tảng là thực lực cụ đừng có phủ nhận hết như vậy ng ta cười cho. Cụ xem lại ảnh trên đi thành tích 5 năm rồi xem
Em lướt qua hết các còm của cụ, em chỉ nói về mặt quản lý thôi. Những mục tiêu của cụ không có gì sai, nhưng các nguồn lực của liên đoàn nói riêng và nền bóng đá VN nói chung là không đủ để thực hiện trong thời điểm hiện tại.

Khi nguồn lực không đủ thì liên đoàn sẽ lựa chọn vài mục tiêu để đạt và bỏ qua một số mục tiêu khác.

Tất nhiên, vẫn có trường hợp thảm họa là chả đạt được cái gì cả. Đó là nguy cơ mà người quản lý phải thường xuyên đối mặt, nhất là khi nguồn lực thiếu hụt nhiều.

Em tán thành ý kiến của các cụ, vì mục tiêu chính là VL2 WC, nên ta tập trung vào đó để đánh giá ông Troussier, bỏ qua những trận khác !

Trạng thái
Thớt đang đóng