[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

AnhVuSport

Xe đạp
công bằng mà nói trận này thế trận vn tạo ra gần ngang ngửa hàn quốc, cũng 4 với 6
do bàn thua quá sớm ảnh hưởng tâm lý cầu thủ, và những cơ hội vn quá phung phí, trọng tài bắt thiên vị cho chủ nhà
trận này vn xứng đáng hòa
kinh thế ah cụ =))

Nakembo161923

Xe hơi
Thái còn thua Georgia 0-8 mà Georgia k thể bằng HQ bây giờ được. Có gì mà phải bi quan. Trình ĐNA chỉ đến thế

hoangdang2002

Xe tăng
Ngay như Hàn, mới thay HLV nhưng vẫn giữ bộ khung cũ với cầu thủ thành danh, lối đã vẫn đc duy trì và đa dạng hơn! Đây VN đã kém rồi HLV què quặt lại còn thích thể hiện cái tôi vớ vẩn, phát hết xây lại trong khi trong tay làm méo có nguyên liệu ngon để chế biến đâu! Trình độ, thể hình, tư duy làm sao đá kiểu cầm bóng với đội cửa trên đc! Phải lựa cơm gắp mắm, tùy đối thủ mà chọn lối đá chứ!
Tư duy bảo thủ, quản lý kém đã thấy rõ! Chưa bg thấy cầu thủ đá với tinh thần ntn, ko còn danh chiến binh ngày xưa rồi!
Thực sự cầu thủ trẻ học hỏi đc gì sau trận thua ntn, có chăng sẽ là tâm lý sợ sệt, tự ti khi gặp đội top trên! Kiểu như ngày xưa thua Thái

TỔNG HỢP KẾT QUẢ CÁC TRẬN ĐẤU
(Cập nhật tại #2)

1. Việt Nam vs Hông Kông: 1-0 (ngày 15/6/2023 sân Lạch Tray, Hải Phòng)

2. Việt Nam vs Syria: 1-0 (ngày 20/6/2023 sân Thiên Trường, Nam Định) - từ trang 26

3. Việt Nam vs Palestine 2-0 (ngày 11/9/2023 sân Thiên Trường, Nam Định) - từ trang 66

4. Việt Nam vs Trung Quốc 0-2 (ngày 10/10/2023 tại Trung Quốc)

5. Việt Nam vs Uzbekistan 0-2 (ngày 13/10/2023 tại Trung Quốc)

6. Việt Nam vs Hàn Quốc 0-6 (ngày 17/10/2023 tại Hàn Quốc) - từ trang 143

Lâm Phong

Xe tăng
Cũng hơi xấu hổ :)) trận này chắc ông ấy cũng có kết nối để đá vs Hàn mà Hàn tung ra đội hình "ko thử nghiệm" như anh Trou
Em cũng nghĩ giống cụ.
Hàn quốc rất mạnh nhưng họ rất tôn trọng đối thủ,đội hình gần như mạnh nhất luôn . Tỷ số 6-0 nói lên tất cả .

Tứ thập

Xe tải
Hoàng Đức thể hiện quá tốt như để chào hàng các clb Hàn, em ko biết vướng cơ chế gì mà cậu này ko được tạo điều kiện sang đây, đến cả ông Park đích thân đề nghị Thủ tướng mà có vẻ việc này vẫn dậm chân tại chỗ
Viettel là của quân đội, mà qđ, ca thì ra nn khó

Mansion.68

Xe tải
Biết đâu sau khi đựng 1 rổ ntn vào giải chính lại khác thì sao các cụ :D
Xét cho cùng BHL, cầu thủ cũng là người lao động. Cũng muốn thắng thấy bà cố để còn kiếm tiền nhiều hơn, danh tiếng tốt hơn.
Kém ta chê kém, tốt ta khen tốt.
Hy vọng các giải chính thức có kết quả tốt. Chứ bết quá, không ai ủng hộ mãi được ^^

duongqua

Xe container
thích cầm bóng thích kiểm soát bóng thích tấn công thích lối đá đẹp mắt... vâng,đến arsenal ngày trước gặp ông kẹ còn vả cho gãy hết răng nữa là VN :D ở đời phải biết mình là ai chứ,mình có cái gì,mình đang ở vị trí nào chứ :D

manchester6868

Xe tăng
Chúc mừng đội tuyển quốc gia đã trở lại mặt đất để có kế hoạch cho wc2030

banmotnucuoi

Xe lăn
Chẳng hiểu cụ có xem các lứa đội tuyển VN thời ông Park không mà phát biểu như đúng rồi thế.
Nếu thời ông Park sẽ ko thua đậm đến thế, điều này khẳng định là luôn đúng vì cầu thủ việt chơi thô bạo hơn. Và các cầu thủ ngôi sao họ chả muốn chấn thương vì các trận vớ vẩn như thế này.
Hoan hô các cháu hôm nay, đá đẹp này sắp tới sẽ có nhiều câu lạc bộ lớn muốn giao lưu nếu VN trả đủ tiền

Tứ thập

Xe tải
Em so sánh khập khiễng tí !

Mười mấy năm trước, Dương Anh Vũ, vô địch quốc gia mấy năm liên tiếp, đi đánh quốc tế, các tay cơ khác nhìn và tự hỏi: chả lẽ VN cũng có môn bida 3 băng ?

Cách đây mấy tháng, trận chung kết giải vô địch thế giới diễn ra giữa 2 tay cơ VN. Và 2 anh này chỉ là tép riu khi Dương Anh Vũ đang thống trị.

Nói thế để làm gì ? Hàn là núi cao. Núi cao khiến ta choáng ngợp, nhưng cũng khiến ta nổi máu nóng muốn vượt qua, nhất là cái đám trẻ trâu :)) . Đám trẻ trâu bên môn bida 3 băng đã leo lên đỉnh núi rồi đấy !

Đám trẻ bên bóng đá có thể không thành công như thế, thậm chí thất bại thảm hại. Nhưng không sao, chỉ cần các bạn ấy có cái máu nóng trong người là thành công rồi !
Cụ làm em xúc động. Hy vọng như vậy! 2 mươi năm nữa cụ nhỉ

kysingheo

Xe buýt
Chưa thấy ĐTQG đá với Hàn, Nhật mà bị lép vế như bây giờ, trận này cầu thủ của mình chỉ đuổi theo bóng, tội quá
Nhầm nhé, ngày xưa đá với đôi sinh viên hàn quốc thôi nó cũng quần cho như thế này, 4-0 là chuyện bình thường. Thế giờ đội họ ở tầm vượt qua vòng bảng WC rồi thì đá với ta thế này vẫn là dạo chơi

DIT

Xe điện
Nếu thời ông Park sẽ ko thua đậm đến thế, điều này khẳng định là luôn đúng vì cầu thủ việt chơi thô bạo hơn. Và các cầu thủ ngôi sao họ chả muốn chấn thương vì các trận vớ vẩn như thế này.
Hoan hô các cháu hôm nay, đá đẹp này sắp tới sẽ có nhiều câu lạc bộ lớn muốn giao lưu nếu VN trả đủ tiền
Hôm nay vn với hq đá đúng tinh thần giao hữu, ko đà rát, chỉ sử dụng kĩ thuật

Mr.Grass

Xe buýt
Cu Khang em thấy đá ổn, ít nhất là tự tin và năng nổ hơn phần lớn cầu thủ VN.
ko phải đâu, bọn nó cũng mệt với chán rồi thì mình từ trc tới giờ chỉ phản công dc 15phút mỗi h
Lối đá chán kinh người. Bhl như mấy ô từ trông đền cụ ợ. Cầu thủ thì cảm giác cũng ko còn nhiệt huyết. Mấy cháu non quá thì ko đá nổi.
Thực sự là cháu ko kỳ vọng gì vào ô trâu này nữa dù bản thân khi ô mới lên cháu cũng ủng hộ. Nhưng giờ ô trâu phá nát hết đội tuyển Việtnam rồi. Giờ mà gặp mã lai, Indonesia thì chúng nó bẻ răng rồng vàng, chứ ko có cửa để so với thái.
thời cụ Park ít nhất vẫn là định hình phòng ngự phản công, nhưng phản công rõ ràng. Đến giờ lối đá của ô trâu ko thể hợp với cầu thủ Vietnam. Đội tuyển quốc gia phải xây dựng dựa trên thực tế chứ ko phải đòi hỏi cầu thủ phải thế này thế kia, rồi chê bai giải vô địch quốc gia ko hợp lý nọ chai.
sau trận này ô trâu sẽ lại nói trình độ Hàn quốc là trên trời. Là phải biết Vietnam ở đâu…..Thua cũng được thôi, nhưng ít nhất phải trình ra được triết lý rõ ràng. Hay triết lý của cụ trâu như các cụ ở đây nói là lối đá chuaqua chulai khó quá ta trungang. Cùng bảng với Iraq, Philippines, Indonesia nhưng với những gì trình diễn thì Vietnam sẽ đứng bét bảng.
định hình dc lối đá kemechungmaychay rồi còn gì cụ hy vọng gì nữa, giờ chỉ mong đuổi để lấy tiền đền bù dưỡng già thôi. Philipin thì ông này mà vẫn cầm trận thì hoà là cùng nhưng để cho cầu thủ tự đá chắc chắn thắng.

superPDP

Xe điện
Em cũng nghĩ giống cụ.
Hàn quốc rất mạnh nhưng họ rất tôn trọng đối thủ,đội hình gần như mạnh nhất luôn . Tỷ số 6-0 nói lên tất cả .
Sau trận này còn lâu nó mới thèm đá giao hữu. Coi như công sức bao năm ông Park gây dựng tiếng tăm quan hệ đi tong hết :)))).

Trạng thái
Thớt đang đóng