Các tiệm sửa xe máy uy tín tại Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

tigerkisscat

Xe hơi
ngã tư Nguyễn Huy Tưởng - Nguyễn Tuân cũng có hiệu sử xe uy tín phết

16B Hàn Thuyên các cụ nhé,thợ miền trong sửa được lắm mà giá hợp lý cực

pro1368

Đi bộ
Mình thấy Đăng Cương moto ở 281 Đội Cấn sửa cũng được, mình sửa thấy thợ nhiệt tình và bắt đúng bệnh lại chi phí thấp

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Con Liberty nhập của em vừa được bảo dưỡng, sửa chữa (hết hơn 5 củ ở Piagio Ng Thái Học) nhưng tình trạng vẫn tay ga nặng, phanh nặng nên đi khá ì ạch dù đã mang xe qua đó kiểm tra mấy lần nhưng thợ vẫn bảo: xe của anh đi ngon thế này còn gì (pó tay)..
Sau khi tìm hiểu nhiều nguồn thông tin khác nhau, chiều qua em đã mang xe qua đồng chí Hoàng Piagio ở Hoàng Tích Trí, khu tập thể Kim Liên. Đến đây mới biết đồng chí này chuyên cung cấp phụ tùng và sửa chữa Piagio nhiều năm nay. Mất cả buổi chiều thợ của đồng chí Hoàn đánh vật với chiếc xe của em để xử lý những vấn đề sau: lắp thêm công tắc tắt đèn, lắp thêm còi chíp xi nhan, vệ sinh chế hoà khí và xử lý tình trạng nặng ga (cậu thợ cứ đòi tháo đường hồi ga nhưng em không cho tháo), xử lý nặng phanh sau...
Cuối giờ chiều thì xe của em xong, giờ ga mượt mà, nhẹ nhàng như xe Nhật =D>
Nói chung em đánh giá cao tay nghề của bác Hoàn này và quan trọng giá cả thì cực hợp lý, thêm nữa bác ấy cũng cẩn thận, nhiệt tình và có trách nhiệm. Thợ chuyên xe Piagio như bác ấy ở đất HN này cực hiếm =D>

LamGam

Xe tải
Hay quá, cảm ơn các cụ!

songbeng

Xe buýt
Con Liberty nhập của em vừa được bảo dưỡng, sửa chữa (hết hơn 5 củ ở Piagio Ng Thái Học) nhưng tình trạng vẫn tay ga nặng, phanh nặng nên đi khá ì ạch dù đã mang xe qua đó kiểm tra mấy lần nhưng thợ vẫn bảo: xe của anh đi ngon thế này còn gì (pó tay)..
Sau khi tìm hiểu nhiều nguồn thông tin khác nhau, chiều qua em đã mang xe qua đồng chí Hoàng Piagio ở Hoàng Tích Trí, khu tập thể Kim Liên. Đến đây mới biết đồng chí này chuyên cung cấp phụ tùng và sửa chữa Piagio nhiều năm nay. Mất cả buổi chiều thợ của đồng chí Hoàn đánh vật với chiếc xe của em để xử lý những vấn đề sau: lắp thêm công tắc tắt đèn, lắp thêm còi chíp xi nhan, vệ sinh chế hoà khí và xử lý tình trạng nặng ga (cậu thợ cứ đòi tháo đường hồi ga nhưng em không cho tháo), xử lý nặng phanh sau...
Cuối giờ chiều thì xe của em xong, giờ ga mượt mà, nhẹ nhàng như xe Nhật =D>
Nói chung em đánh giá cao tay nghề của bác Hoàn này và quan trọng giá cả thì cực hợp lý, thêm nữa bác ấy cũng cẩn thận, nhiệt tình và có trách nhiệm. Thợ chuyên xe Piagio như bác ấy ở đất HN này cực hiếm =D>
Cụ lắp còi chip xi nhanh hết bi nhiu xiền ạ? Để em đi làm phát

ngựa gỗ

Xe hơi
Thắng béo phủ doãn chuyên phở bò từ khi phố phủ doãn chuyển sang phong trào sửa xe thì đổi nghề. Cậu này thaos xe thì chuẩn thôi còn làm thì không thuyết phục
5B Phủ Doãn bác ợ! (b)

songbeng

Xe buýt
Thắng béo phủ doãn chuyên phở bò từ khi phố phủ doãn chuyển sang phong trào sửa xe thì đổi nghề. Cậu này thaos xe thì chuẩn thôi còn làm thì không thuyết phục
Cụ này nói mà mãi em mới hiểu... nói chung đi xe xịn mà ko biết chút ít về xe thì chỉ có mất xiền, nát xe nhanh thôi ạ

duyky.228

Xe hơi
Thắng béo phủ doãn có 3 hàng ạ, các cụ chỉ cho e hàng nào sửa uy tín vs ạ?

olobay

Xe buýt
cụ chủ thớt note lại các tiệm uy tín đưa lên top 1 cho dễ theo dõi ạ. em ở mễ trì hạ có bác nào biết tiệm nào uy tín chỉ em với?

shinnok

Xe hơi
Hôm nay cháu có theo các cụ giang hồ đồn thổi đem cu SH125 ra thử chỗ Thắng béo Phủ Doãn. Số lại em nó ga hơi nặng, máy nghe rồ và hơi ì, láp sau hay bị kêu khi dắt lùi - cháu đi mấy chỗ ko xử lý triệt để được. Nội dung sửa chữa gồm có: Bảo dưỡng toàn bộ, chỉnh dây ga (cho nhẹ), bó lại má côn, thay lò xo, vòng bi láp, thêm 1 dầu láp, thay lọc gió... Tổng thiệt hại hết gần 1,7 củ.
Về tay nghề thì cháu mới đi thấy ga nhẹ, máy bốc, chạy êm còn về chất lượng thì để chạy thêm 1 thời gian nữa mới đánh giá được.
Đánh giá về công việc thì cháu thấy các chú thợ ở đây (anh Mạnh thợ chính) làm khá cởi mở và minh bạch, có vấn đề gì đều gọi khách ra giảng giải kỹ càng, đưa ra các phương án + chi phí tương ứng để lựa chọn (cháu ngồi trà đá không yên với chúng nó). Sau khi chốt giá rồi lại gọi mình ra hỏi "có OK ko?" xong mới làm.
Một điểm nữa là ở đây có dịch vụ cứu xe giữa đường, có vấn đề gì ngất giữa đường thì gọi các em nó ra ... dắt hộ cho :D!
Các cụ cho cháu xin chút í kiến xem liệu cháu có mất tiền ngu không ạ? Về xe cộ cháu hơi gà nên xác định là phải bỏ học phí ra để học dần dần ạ! :-s

kibumyb

Đi bộ
Con Wave của cháu vừa bị xòe, lệch đầu rồi các cụ ạ, đem ra đâu sửa thì OK ạ, nhà cháu gần Ngã tư Sở, xe lệch đi xa mỏi tay kinh khủng :D :D Cảm ơn các cụ trc

0904223800

Xe buýt
Em có 2 địa chỉ:
- Nắn khung càng: Hợp tác xã Toàn Thành 108 Trần Nhật Duật
- Cân vành xe máy: Vợ chồng ông Côn ở Đầm Trấu

Chỉnh sửa cuối:

0904223800

Xe buýt
Các bác đi sửa xe máy có địa chỉ nào thì chụp cái ảnh cho anh em dễ nhận nhé

0904223800

Xe buýt
170 Định Công, nghe nói ông này cũng tốt nhưng chưa sửa lần nào do xa nhà mà lúc đấy vẫn đi xe số

biển xanh06

Xe điện
Em có 2 cái xe dream chuyên để chở sơn mỗi chuyến chở khoảng 2,5 tạ, nhưng có một con đã thay vành đúc từ khi thay 2 lần vỡ may ơ rồi, mỗi lần thay 4 vòng bi em sợ quá ,các cụ thử phán giúp em xem tại sao và bây giờ sửa ở đâu đảm bảo và dám bảo hành

HaiNQ1983

Xe buýt
1 chỗ sửa xe từ Thái Thịnh rẽ thong ra Trung Liệt cũng khá ổn đó các cụ ạ
Có phải bọn Bình Định ko cụ, thằng chủ chỉ giỏi chém gió với bán xe thôi. Em vào 1 lần cạch luôn: làm lại máy, bảo dưỡng, thay mấy thứ xong về nhà phát hiện ko thay dây công tơ mét vẫn tính tiền em phi ra đòi thì rất rửng rưng ko 1 câu xin lỗi, lốp sau thì cho cái méo đi lắc tùm lum, xe chả đi mấy mà có 3 tháng lại ỳ, kêu xoành xoạch. Em vừa phải mang ra Định Công bổ máy thấy toàn mạt sắt do chúng nó chỉ vệ sinh hơi còn chả động gì máy cả, ko sửa đi mấy hôm chắc vứt xe luôn.

Trạng thái
Thớt đang đóng