[VHGT] Các thông tin liên quan đến vụ kiện CA Q. Cầu Giấy của Đông ki sốt.

bau67

Xe container
1. Các loại Luật (Quốc Hội) đứng trên Nghị Định. Các cấp ban hành NĐ phải phù hợp theo và không chống lại Luật. Vậy , NĐ ban hành thì phải có sự triển khai đồng bộ để hiện thực hóa cái NĐ ấy. Tuyến Phố Văn Minh liệu đã là Văn Minh chưa khi ngay đến các loại Biển báo cũng không đủ ? 1 mảnh Tole viết mấy chữ nho nhỏ để bên Lề Đường, chả theo bất kỳ cái Quy Định nào cả, Văn Minh???? thế là thành Văn Minh. Đường đông, đọc sao nổi.
2. Luật GTĐB quy định : Người tham gia GT có nghĩa vụ phải tuân thủ các loại Biển Báo và người Điều Khiển GT. Vậy Người tham gia GT không có nghĩa vụ phải nhớ văn bản các NĐ. Nhớ thế léo nào nổi văn bản của 64 Tỉnh Thành trong toàn Cuốc. Cấy thêm cái HDD 1Terabyte vào Não nhể !

anchibui

Xe điện
Cụ nói thối thật đấy ai cũng như cụ xã hội này loạn, còn có OF để làm ji nữa mạnh ai ngừoi đấy làm cho rồi. cả ngày em theo dõi đang phấn chấn đọc com men dậy đời của cục tức anh ách. cụ lượn ra chỗ khác cho nước nó trong đê.
Em Đề nghị cụ nào đứng ra thành lập quỹ giúp cụ đông thì công khai cái số TK lên đây cái , em và mọi xin góp chút sức nhỏ bé của mình, giúp cho cụ Dong, giúp cho công lý.
Ý kiến bác rất hay....
Đã có 1 số cụ góp rùi đấy...
Nếu cụ và các Ofer có lòng hảo tâm xin chuyển vào TK này: 0451001422954. Ngân Hàng Ngoại Thương VN, chi nhánh Thành Công.
Mong muốn có 1 số quỹ nho nhỏ, giúp bác Đông tiếp tục đi tìm công lý...

Kể cả ko thắng ở tòa (bị xử ép), cũng thắng về mặt tinh thần và công luận...

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Theo cụ thì như thế nào là thắng? Cái ngã ba trẻ con lên ba nó còn biết mà còn cãi là không phải ngã ba. Vậy thắng có ý nghĩa miẹ gì?

Nếu buộc phải thắng và thắng là sống còn thì em nói thật, cụ Đông chắc chắn sẽ thắng. Không thắng em cũng làm cho thắng. Có nhiều cách để thắng cụ ạ. Người thông minh và khôn ngoan không ai bỏ ra 100 triệu để mua điếu thuốc lào đâu.

Cụ nghĩ thế nào khi có thằng phải bỏ ra 100 triệu để mua điều thuốc lào? Nó thắng có sướng không cụ? Nó được nhiều hay mất nhiều?

Giả sử rằng bác Đông vẫn kháng cáo lên tòa cấp trên + Giả sử rằng tòa cấp trên chấp nhận thụ lý vụ kiện của bác Đông. Tôi vẫn lấy cửa công an Cầu giấy thắng. Ai chơi ko?

tdhien

Xe buýt
Em hỏi khí không phải, trong QĐ 2053 phần "Nơi nhận" là những ai ạ? Mình có tên trong đó đâu mà biết ạ?

kiensurveyor

Xe tăng
Em vừa coi lại, vứn đề là ở chỗ, Quyết định số 2053/QĐ-UBND ngày 27/5/2008 của UBND Thành phố Hà Nội không phải là một văn bản pháp quy.
Điều 2 của QĐ 2053 có nội dung:
Sở Giao thông vận tải phối hợp với Công an Thành phố và Sở Văn hóa Thể thao và Du lịch, Ủy ban nhân dân các quận, huyện và các đơn vị có liên quan thống nhất lộ trình, phân chia giai đoạn thực hiện và công bố công khai trên các phương tiện truyền thông danh mục các tuyến phố cấm để xe đạp, xe máy, ôtô trên hè phố, lòng đường để nhân dân biết, thực hiện. Trên cơ sở lộ trình phân chia giai đoạn thực hiện, lực lượng Thanh tra giao thông vận tải, Công an, chính quyền địa phương tổ chức kiểm tra, nhắc nhở và xử lý theo Quyết định số 20/2008/QĐ-UBND ngày 16/4/2008 của UBND Thành phố.

Thông thường, trong một văn bản dạng này sẽ có sự giao nhiệm vụ và quy định trách nhiệm cụ thể các sở, ngành cấp dưới khi quyết định có hiệu lực, ví dụ như giao Sở GTVT tổ chức cắm biển báo, CATP làm gì, UBND các quận, huyện, thị xã làm gì .v.v.
nhưng ở trong QĐ này thì không đề cập đến...
Tuy nhiên, mặc định Sở GTVT cùng với CATP vẫn phải xây dựng kế hoạch hoặc ban hành văn bản hướng dẫn thực hiện QĐ 2053.

Trách nhiệm của cơ quan nào đây?

Ga que

Xe buýt
Sao cụ ko sổ toẹt ra là cái bọn tư vấn pháp luật cho cái hội CAQCG-VKS-TAQCG đã n.g.u lại còn tỏ ra nguy hiểm, sao ko nghĩ xa hơn 1 chút thì sẽ thấy ngay: để cụ Đông thắng thì nó chỉ sai có vài thằng công cụ của NN.
Khổ, nhưng mà mấy thằng đấy là mấy thằng ngày ngày nó đi kiếm cơm mang về=)).

Hôm qua lúc đứng xem cụ gì đi xe Gentra vá lốp em nhìn thấy ở giữa hồ trước Toà án có cái panô ghi lời dạy của Hồ Chủ tịch là: "Phải giữ gìn sự đoàn kết nhất trí trong **** như giữ gìn chính con ngươi của mình", áp dụng vào phiên toà hôm qua thì ở một góc nào đấy thì em thấy lời dạy ấy chí lý phết:-??.

bau67

Xe container
Giả sử rằng bác Đông vẫn kháng cáo lên tòa cấp trên + Giả sử rằng tòa cấp trên chấp nhận thụ lý vụ kiện của bác Đông. Tôi vẫn lấy cửa công an Cầu giấy thắng. Ai chơi ko?
Nếu Cụ Thắng thì Công Lý sẽ Thua.
Ai Chơi không ? Ai dám Chơi bời, bạn bè gì !

OLawVN

Xe hơi
Theo cụ thì như thế nào là thắng? Cái ngã ba trẻ con lên ba nó còn biết mà còn cãi là không phải ngã ba. Vậy thắng có ý nghĩa miẹ gì?

Nếu buộc phải thắng và thắng là sống còn thì em nói thật, cụ Đông chắc chắn sẽ thắng. Không thắng em cũng làm cho thắng. Có nhiều cách để thắng cụ ạ. Người thông minh và khôn ngoan không ai bỏ ra 100 triệu để mua điếu thuốc lào đâu.

Cụ nghĩ thế nào khi có thằng phải bỏ ra 100 triệu để mua điều thuốc lào? Nó thắng có sướng không cụ? Nó được nhiều hay mất nhiều?
"cụ Đông chắc chắn sẽ thắng" => Cụ chắc chắn ?%.
". Không thắng em cũng làm cho thắng" =>????????????????????????????????

Laceti2010

Xe tăng

Cụ nói chí lý ạ. Thắng thua chỉ là một khái niệm thôi. Như bài phân tích trước của Cụ cái được của người thua và cái mất của người thắng ạ.

Loong Phoong

Xe điện
buồn với hệ thống phấp luật của ta quá đi mất

Laceti2010

Xe tăng
Em trả lời hộ cụ havu. Cụ Đông như thế đã là thắng rồi ạ. Cụ chỉ thấy trên phiên toà Cụ Đông thua nhưng tất cả anh em OF đều không thấy Cụ Đông thua mà ĐÃ THẮNG. Họ dựa vào những thứ quyền lực hữu hình hay vô hình để được coi là chiến thắng theo kiểu một lý do chính trị. Nhưng với người dân họ đã mất nhiều hơn cái thứ mà họ đạt được. Thế theo Cụ mục đích chính của Cụ Đông đi kiện là gì? Thắng thua cũng đâu còn ý nghĩa nhiều trong vụ này. Em lại thấy có khi vụ kiện phúc thẩm cụ Đông bị xử thua luôn có khi lại là động lực thúc đẩy nhanh hơn cho tiến trình Việt Nam trở thành một cường quốc.

bau67

Xe container
Tiền không mua lại được Niềm Tin đã mất !

HT_CRV

Xe tải
Nick thì mới toe...kụ là âm binh của lũ Giầy Cấu hử ???
Đã không ủng hộ giúp đỡ thì đừng có vào đây giở giọng thách đốx-(

xử bác Đông thua là bài của OF mềnh đấy ạ. Xử thua-> nổi tiếng hơn-> lần sau xử thắng-> ý nghĩa giáo dục được nhiều hơn. trình PR hơi bị cao đấy ạ

mr.ken_no1

Xe container
e thấy đọc một bài của một bác bình luận và e thấy rất hay :
Em cũng thấy rất chuẩn luôn ạ.
Dư luận đã và đang rất quan tâm đến vụ của cụ Đông, không riêng gì mái nhà OF nữa, suớng quá!!!!

oto.giacmoxa

Xe điện
Chào các cụ OFFER,

Tôi thấy nhiều cụ không am hiểu pháp luật lắm nên không hiểu hết diễn biến vụ cụ Đông kiện xxx, vì vậy tôi dùng cách mô tả trân đấu bóng đá để ai cũng có thể hiểu được.

Sáng ngày 29/6/2011, diễn ra trận lượt đi trên sân khách của đội Đông ky sốt, áo trắng, gặp đội cối xay gió, áo vàng, trận lượt đi diễn ra trên sân quận Cầu giấy.

Vào nửa cuối hiệp 2 khi tỷ số đang là 0 -0 đội áo trắng Đông ky sốt đang ào ạt dâng lên, áp sát khung thành đội áo vàng, việc ghi bàn thẳng của đội áo trắng chỉ là vấn đề thời gian.

Bỗng nhiên, từ sân đội áo vàng, 1 bóng áo vàng vọt lên phía sân của đội áo trẳng, khi đến vòng cấm địa của đội áo trắng, mặc dù không gặp trở ngại nào, cầu thủ áo vàng liền nằm vật ra như bị 1 cú chém giò thật mạnh.

Trọng tài chạy lại giơ tay chỉ chấm phạt đền. Mặc cho đội áo trắng phản đối, quả phạt đền vẫn được cầu thủ áo vàng thực hiện.

Thủ môn đội áo trắng đứng ra góc khung thành khi cầu thủ áo vàng thực hiện cú phạt. Cầu thủ áo vàng chạy lấy đà, mắm môi mắm lợi sút vào quả bóng. Quả bóng đá phạt lăn từ từ, và dừng lại trước khi đến vạch trắng ở cầu môn. Sau khi tổ trọng tài hội ý, trọng tài chính chỉ vào vạch giữa sân công nhận bàn thắng với lý do không có biển báo vạch ở cầu môn vì vậy nó không phải là vạch cầu môn, do đó bàn thắng đã được công nhận. Ngay sau khi cầu thủ áo trắng giao bóng, trọng tài chính cũng thổi còi kết thúc trận đấu.

Như vậy đội Đông ky sốt bị tạm dẫn 0-1 ở trận lượt đi trên sân khách.

Trận lượt về trên sân nhà diễn ra vào ngày yy/yy/yyyy, đội Đông ký sốt chỉ cần dẫn lại 1:0 là hoàn toàn thẳng lợi theo luật bàn thắng sân nhà/sân khách. Mời các cụ OFFER chú ý đón xem.

fuxe

Xe container
Điên cả tiết x-(, CSGT mà bẩu "điểm giao giữa đường Phan Văn Trường với đường Xuân Thủy không phải là… ngã ba." Vì không có khái niệm NGÃ nên ngồi mãi cũng chẳng ngã được x-(
May là nó chỉ đục lốp xe chứ nó mà ủn xe xuống cái hồ nước trước cửa thì ... :-??

Laceti2010

Xe tăng
Các Cụ àh. Đội đó mang lý lẽ và phân tích phải trái ra phân tích thì khác gì "nước đổ đầu vịt". x-(

Ga que

Xe buýt
Không phải âm binh cụ ạ, cụ này bạn cụ Đông. Cụ ấy muốn cụ Đông thắng thật sự chứ không phải thách đố gì đâu. Cụ đừng nghĩ oan cho cụ ấy.

CIB

Xe điện
Cụ OLawvn, hôm qua xử xong còn ngồi uống bia tổng kết với anh em và cụ Đông mà cụ, cụ Olawvn cũng là người đại diện trả lời phỏng vấn của VTC đới

Dự vụ xét xử xong ra cổng tòa cháu thấy mấy xe dán logo of bị chọc lốp rất hiểm ác, chả hiểu chuyện gì đang xảy ra ở xã hội này nữa???

Về cá nhân, Cháu ủng hộ cụ Đông theo đến cùng vụ kiện này