[VHGT] Các thông tin liên quan đến vụ kiện CA Q. Cầu Giấy của Đông ki sốt.

sakuda

Xe điện
Cụ Đông post cái BB của tòa lên đây cho ae đọc cái.
Em đọc Dântri thì thấy bảo sử cụ thua vì giao giữ Phan Văn Trường với Xuân Thủy không phải là ngã 3.
Thế cái dijt mẹ chúng nó là cái gì nhỉ?
Chắc chúng nó nghĩ 1 trong 2 đường đấy là cái hẻm/ngách nên không tính là ngã 3... hị hị

thuysinh.tl

Xe container
Úi giời. Lý lẽ của tòa nghe như đấm vào tai ấy mà. Cái này chẳng khác gì "xì khí hiếm". Vừa bảo bên GTCC bổ sung cắm biển, vừa bảo xxx có cơ sở để phạt. Mà hỏi lại tòa với tư cách công dân thủ đô thì cho biết có bao nhiêu tuyến phố văn minh ở HN thì có lẽ lại bảo cái này không liên quan cũng nên. Mà 1 ngày ở HN có biết bao công dân từ các tỉnh khác về HN bị phạt vì những quyết định trên giấy, không thể hiện bằng biển báo mà bị xxx phạt thì có lẽ người ta thấy ở VN mình nó củ chuối như thế nào. Chán! Chán!...toàn tập

BinhminhCDS

Xe buýt
Hôm nay em bận nên không đến được các cụ nào đến được tiếp tục cổ vũ cho cụ Đông nhé! Cụ Đông cố lên nhé. Hôm qua đến phần tranh luận em phải về trước nên không biết tình hình như thế nào :) tối cụ Đông alo báo họ cứ vin vào cái 2053 phạt mình :)) chán thế.

ELX1.3

Xe buýt
Chúc cụ Đông chân cứng đá mềm, quyết thắng!!! Cần phải phát động rộng rãi hơn nữa trên OF các cụ ah!

inovavgj

Xe container
Từ đường cái vào nhà em là 1 cái ngõ to đùng không biết cáo phải là ngã BA khôngvif không có biển báo gì cả ?????????

Công an quận Cầu Giấy khẳng định “chỉ nơi nào có biển báo thì mới là ngã ba, ngã tư” và “điểm giao giữa phố Phan Văn Trường với Xuân Thủy không phải là ngã ba”.

bebi

Xe tải
Trong trường hợp này người ta gọi là Lỗi hệ thống.

Pigwalk

Xe container
Em không có điều kiện theo dõi trực tiếp phiên toà, nhưng cũng cập nhật tình hình trên net. Thực sự phán quyết của tòa dựa trên các lập luận và viện dẫn như vậy thì đúng là ... nguy rồi... bó tay rồi....loạn rồi. Người tham gia giao thông trên đường hòan toàn dựa vào các biển báo chỉ dẫn trên đường và luật GTĐB. Việc người đại diện của CACG mà còn có những lập luận, lý giải ... (chả biết so sánh ntn) thì đúng là bó tay, người dân còn khổ sở và chịu thiệt thòi vô cớ, bọn có quyền (nhưng bất luơng) trục lợi.
Chắc sau đây phải có thêm biển: "Ngã ba" và "Không phải Ngã ba" các cụ nhỉ.

xanh

Xe điện
Em dự tòa làm việc lần này là có sự chỉ đạo , Cụ Đông có cơ hội kiện lên cấp cao hơn , tiếng vang càng lớn các cụ nhể !

xebokeooto

Xe tăng
Buổi chiều.

Đại diện VKS nêu quan điểm:

Thẩm phán và 2 cộng sự ngồi nghe:

Tòa nghỉ để nghị án:

Tòa tuyên án, (dài dằng dặc đến khoảng 30 phút):

Nguyên đơn và bị đơn đứng nghe:

Kết thúc phiên tòa, các thành viên trả lời phỏng vấn của báo chí:

Không biết Cụ này là phóng viên của báo nào, Cụ ấy có cái bao diêm mà sắm cái chân khủng thế? :))

Chỉnh sửa cuối:

xebokeooto

Xe tăng
Và cuối cùng là họp kiểm điểm, rút kinh nghiệm tại bia hơi Thu Hằng:

0007

Xe máy
đã có bài viết trên dân trí về phiên tòa hôm qua rồi đấy
Cảm ơn cụ, em vừa qua xem và comment xong. Anh em OFer vào đấy còm thật nhiều vào đi, tác động vào báo chí nhiều vào...
Cụ Đông cố lên, cụ Đông sẽ chiến thắng!

namffp

Xe máy
Chung quy lại là tại cái ...ngã 3 các kụ ah.
Cái ngã 3 mà không cắm biển thôi thì ta cứ "lôm la" gọi là ngã 3 vô mao các kụ nhề, mà kụ Đông dính quả vô mao này không thua mới là lạ, hé hé

vmcgf

Xe tăng
Em cũng đã Dự trước là kiểu gì Chúng chẳng bênh nhau !

DDK foter 2011

Xe hơi
bên báo dantri có nhiều âm binh lắm, các cụ sang hỗ trợ đi vừa tạo được dư luận tốt hơn.

nguvango

Xe buýt
Là đại diện cho các cơ quan của Nhà nước thì phải hiện thực hóa các chủ trương của **** và Nhà nước để cho người dân dễ hiểu và tuân thủ các chủ trương, nếu người dân chưa hiểu thấu đáo thì phải hướng dẫn người dân đằng này thì toàn bẫy.

Em nói thật chứ cứ đấu tranh, kiện tụng theo đúng quy trình của VN thì khả năng thắng sẽ gần như không có.
Vì sao ư ??? Vì cụ Đông kiện xxx, mà xxx là đại diện cho Nhà nước làm việc trực tiếp hàng ngày với thảo dân, làm gì có chuyện cơ quan Nhà nước sai được cơ chứ ???. Cụ Đông kiện đại diện cơ quan của Nhà nước tại cơ quan cũng là đại diện cho Nhà nước thì câu trả lời đã có sẵn từ khi chưa mở phiên tòa. Khác nào cụ kiện thằng em nhưng thằng anh trai xử, cụ kiện tiếp thì ông Bố đẻ xử,... và cuối cùng là ..... Chìm xuồng.

Về cá nhân em thấy cụ Đông kiện là chuẩn. Về lý thì không sai nhưng về tình chưa hẳn đã đúng, xxx chưa hẳn đã sai mà chỉ là bảo thủ (mà người bảo thù thì dư nào các cụ biết rùi đấy: Ng* + ...). Em ủng hộ cụ Đông nhưng em nghĩ phải thay đổi cách kiện tụng mới có cơ hội thắng. Phải có 1 sức ép nào đó để cho các cơ quan chức năng hành xử theo đúng pháp luật, đúng lý, hợp tình, không thiên vị. Bảo vệ quyền lợi hợp pháp và chính đáng của cụ Đông

lmtuan

Xe tăng
Là đại diện cho các cơ quan của Nhà nước thì phải hiện thực hóa các chủ trương của **** và Nhà nước để cho người dân dễ hiểu và tuân thủ các chủ trương, nếu người dân chưa hiểu thấu đáo thì phải hướng dẫn người dân đằng này thì toàn bẫy.

Em nói thật chứ cứ đấu tranh, kiện tụng theo đúng quy trình của VN thì khả năng thắng sẽ gần như không có.
Vì sao ư ??? Vì cụ Đông kiện xxx, mà xxx là đại diện cho Nhà nước làm việc trực tiếp hàng ngày với thảo dân, làm gì có chuyện cơ quan Nhà nước sai được cơ chứ ???. Cụ Đông kiện đại diện cơ quan của Nhà nước tại cơ quan cũng là đại diện cho Nhà nước thì câu trả lời đã có sẵn từ khi chưa mở phiên tòa. Khác nào cụ kiện thằng em nhưng thằng anh trai xử, cụ kiện tiếp thì ông Bố đẻ xử,... và cuối cùng là ..... Chìm xuồng.

Về cá nhân em thấy cụ Đông kiện là chuẩn. Về lý thì không sai nhưng về tình chưa hẳn đã đúng, xxx chưa hẳn đã sai mà chỉ là bảo thủ (mà người bảo thù thì dư nào các cụ biết rùi đấy: Ng* + ...). Em ủng hộ cụ Đông nhưng em nghĩ phải thay đổi cách kiện tụng mới có cơ hội thắng. Phải có 1 sức ép nào đó để cho các cơ quan chức năng hành xử theo đúng pháp luật, đúng lý, hợp tình, không thiên vị. Bảo vệ quyền lợi hợp pháp và chính đáng của cụ Đông
Ý cụ là chúng ta không thể chống lại những thằng ngu vì chúng quá đông và vô cùng nguy hiểm đấy phỏng?

lequangchinh

Xe tải
e nghe câu này mà cháu học sinh nào nó bít thì vỡ mồm. Giáo viên hỏi Học Sinh : e có thuộc bài k ? HS: dạ có. GV: Có thì đọc đi? .HS: có thuộc nhưng sao phải đọc :)).
Sao luật không có phần "Tát vỡ mồm các cháu nói láo" các cụ nhỉ ? Em nghe chuyện mà thấy bực mình cho cái gọi là...quá x-(

bz1201

Xe tải
Em cũng đã Dự trước là kiểu gì Chúng chẳng bênh nhau !
Mỗi người sinh ra đều có quyền tự do, quyền bình đẳng. Chúng bênh nhau chúng ta cần đoàn kết tinh thần OF để đập tan mọi kế hoạch của chúng. Em ủng hộ cụ Đông.

thaptothanh13

Xe tải