[VHGT] Các thông tin liên quan đến vụ kiện CA Q. Cầu Giấy của Đông ki sốt.

Mazda_TayBac

Xe buýt
Anh em ơi, chuẩn bị cho cụ Đông ít huy chương đi, kiện thắng xong là OF ta trao tại tòa luôn. Chúc cụ giành thắng lợi vẻ vang

Escave

Xe buýt
Chúc cụ chiến thắng, Lại 1 lần nữa Vod cho tinh thần của cụ trường kỳ đi tìm công lý!!!

Godfather77

Xe điện
Hội thẩm ( hay bồi thẩm) bao gồm 12 người (không hiểu sao ở đây có 2 người) có uy tín trong cộng đồng dân cư và không thuộc biên chế tòa án cụ nhé :)
Cơ cấu trong `1 phiên tòa sơ thẩm bao gồm 1 thẩm phán và 2 hội thẩm nhân dân. Với những vụ nghiêm trọng, phưca tạp thì bao gồm 2 thẩm phán và 3 hội thẩm nhân dân (Nghe thì oai thế thôi nhưng hội thẩm nhân dân chỉ ngồi đấy cho đủ bộ ấy mà) về nguyên tắc thì thẩm phán toàn quyền nhân danh NN để xét xử nhưng theo em được biết thì khi hồ sơ các vụ án trước khi đưa ra xét xử thì phải đưa qua Chánh án để làm cái việc gọi là duyệt án (có nghĩa là xử như thế nào, mức án bao nhiêu, treo hay không treo) thì Chánh án cho chủ trương, cứ thế mà làm thôi.
Trong vụ này: Tòa án và Công an là hai cơ quan thuộc khối nội chính, thường xuyên quan hệ với nhau (cả hai đều là các cơ quan tiến hành tố tụng) nên với vụ này chắc lãnh đạo 2 bên đã ngồi chán với nhau rồi. Rất có thể vì quan hệ tốt đẹp giữa hai đơn vị nên sẽ có một bản án có lợi cho CA và chút gì đó xoa dịu cụ Đông. Trên đây là tất cả những gì em biết nên chia xẻ với các cụ. Không tin các cụ cứ chờ mà xem.

TuaBin

Xe tăng
đường cụ RubynamitnA chỉ có phải là đường rẽ vào làng Quan Hoa không ạ

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cơ cấu trong `1 phiên tòa sơ thẩm bao gồm 1 thẩm phán và 2 hội thẩm nhân dân. Với những vụ nghiêm trọng, phưca tạp thì bao gồm 2 thẩm phán và 3 hội thẩm nhân dân (Nghe thì oai thế thôi nhưng hội thẩm nhân dân chỉ ngồi đấy cho đủ bộ ấy mà) về nguyên tắc thì thẩm phán toàn quyền nhân danh NN để xét xử nhưng theo em được biết thì khi hồ sơ các vụ án trước khi đưa ra xét xử thì phải đưa qua Chánh án để làm cái việc gọi là duyệt án (có nghĩa là xử như thế nào, mức án bao nhiêu, treo hay không treo) thì Chánh án cho chủ trương, cứ thế mà làm thôi.
Trong vụ này: Tòa án và Công an là hai cơ quan thuộc khối nội chính, thường xuyên quan hệ với nhau (cả hai đều là các cơ quan tiến hành tố tụng) nên với vụ này chắc lãnh đạo 2 bên đã ngồi chán với nhau rồi. Rất có thể vì quan hệ tốt đẹp giữa hai đơn vị nên sẽ có một bản án có lợi cho CA và chút gì đó xoa dịu cụ Đông. Trên đây là tất cả những gì em biết nên chia xẻ với các cụ. Không tin các cụ cứ chờ mà xem.
Phiên tòa đã phải mở là một thắng lợi lớn cho chúng ta và cụ Đông!!!
Trường kỳ kháng chiến nhất định thắng lợi!!!

Nhãn tiền mấy vụ dân kiện cơ quan NN đều không dễ dàng, nhưng không phải là không thể đòi được công bằng, cho dù vẫn chưa thỏa đáng!!! Nhất là câu "xin lỗi"! Và câu "xin lỗi" đối với chúng ta nó to hơn tiền đền bù rất nhiều! Nó là văn minh, lịch sự, cầu thị, tiến bộ!!! Vậy mà ở ta nó khó lắm thay!!!x-(

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Em cũng mừng là vụ của cụ cuối cùng cũng được đưa ra. Chúc cụ sức khoẻ, thu thập chứng cớ rõ ràng.
Chỉ ở VN mới có "tuyến phố văn minh" cấm đủ các loại cấm nhưng lại không có biển giao thông theo thông lệ quốc tế. Chán

Hôm ấy bọn em lại không ở HN rồi, chúc cụ thắng lợi vậy thôi

billbill

Xe buýt
Ngày 02/06/2011, Tòa án nhân dân Quận Cầu Giấy đã ra Quyết định đưa ra xét xử công khai vụ án hành chính giữa nguyên đơn: Ông Nguyễn Đức Đông yêu cầu Công an Quận cầu Giấy hủy Quyết định xử phạt hành chính trong lĩnh vực GTĐB:

Thời gian: 13 giờ 30 phút ngày 17/06/2011.
Địa điểm: Tòa án nhân dân Quận Cầu Giấy - Số 18 - Ngõ 68 - Đường Cầu Giấy - Hà Nội
Vậy kính mời các Cụ (Mợ) đến dự phiên tòa!

Em xin lưu ý các Cụ (Mợ):
1- Phòng xử án hơi hẹp, đường vào cũng bé, nếu các Cụ(Mợ) đi dự phiên tòa không nên đi bằng 4 bánh và nên đi tập trung đỡ tắc đường ợ!
2- Khi đi dự nhớ mang theo Chứng minh thư nhân dân.
3- (Quan trọng): Quyết định này em cũng chưa được cầm tận tay do em mới đi xa về, liên lạc với thẩm phán nói là thứ 2 mới đến nhận được. Quyết định này do văn phòng Luật sư đến nhận theo quyền hạn của mình và mới vừa gửi cho em. Luật sư nói rất có thể sẽ có lý do để trì hoãn phiên tòa. Thứ 2 này em đến gặp Thẩm phán, nếu có gì thay đổi em sẽ cập nhật. các Cụ (mợ) nhớ xem lại hộ em rồi mới bố trí thời gian quí báu của các Cụ (Mợ) nhé!
Trân trọng!
Cháu đợi mãi nhất địng hôm đó cháu sẽ đi dự. Ủng hộ cụ đông. Nếu đi 4b thì gửi ở vỉa hè sông Tô Lịch sát cầu Giấy rồi đi vào được không nhỉ.

ninhcd

Xe tăng
E khẳng định nếu Tòa xử công bằng, tranh tụng công khai thì e khẳng định cụ chủ chắc chắn sẽ WIN.
E lưu ngày giờ và địa chỉ vào fonr rùi, hôm đó ko có việc đột xuất e sẽ ra tận nơi hóng hớt.

352

Xe hơi
Chúc cụ thắng kiện
Theo tôi trong này có bác nào dân Luật hoặc có kinh nghiệm thì tư vấn cho bác Đông các tình huống, câu hỏi giả định để bác ấy biết trc mà lường
Ngoài ra có bác nào có quan hệ với dân báo chí thì liên lạc để họ nói nhiều về vụ này chút (thấy bên ngoài yên ắng quá). Phóng viên đến dự nhiều cũng có nhiều cái lợi đấy các cụ

Chỉnh sửa cuối:

humxam75

Xe điện
Chúc cụ Đông thắng lợi.

Nhân đây cho em hỏi, chức năng của hội thẩm nhân dân là gì ạ? Em thấy toàn các cụ hưu trí :D

yamaha-x8

Xe tăng
E có a trai ruột làm trên VKSND Tối cao, ko biết có giúp gì cho cụ được không ??!!!, e cũng ghét CSGT ăn bẩn lắm

wusnat

Xe tải
Thưa các bác sự kiện này không của riêng bác Đông hay các bác HN, em cho rằng đây là vấn đề chung của mọi lái xe chúng ta, chính vì vậy em đã tạo một thớt bên OS nhằm thu thập và trao đổi kinh nghiêm giữa ace hai diễn đàn. Xin phép các bác OF cho em tạo link đây ạ:
http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?high=&m=3316896&mpage=1#3317935
Nếu có điều gì không đúng với quy định chung, xin mod cứ xóa đề nghị này của em ạ. Tks!

Chỉnh sửa cuối:

xebokeooto

Xe tăng
Em thấy bác Đông cho địa chỉ Toà án ở Cầu Giấy mà bác.

"Thời gian: 13 giờ 30 phút ngày 17/06/2011.
Địa điểm: Tòa án nhân dân Quận Cầu Giấy - Số 18 - Ngõ 68 - Đường Cầu Giấy - Hà Nội"
Cụ Xebo post nhầm cái địa điểm Tòa Từ liêm rồi, em up lại cái chỗ Tòa Cầu giấy đây các cụ :))

Cụ Đông up cái hình này vào bài #1 cho các cụ dễ theo dõi.

Ối ối!!!!
E nhầm rồi. :))

Lái gà

Xe đạp
Up lên cho kụ nào,đợi tin vui của kụ ợ

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
E sẽ đi. E thề

IMEV

Xe tăng
Cụ Bắp đi rủ cháu nhé dạo này cháu cũng hay bị thịt mấy lỗi vớ vẩn, nhưng sau vụ này biết đâu có thời gian theo gương cụ Đông.

mrkoi

Xe tăng
Cố lên pác! e chúc pác sẽ win, hôm đó k bận gì thì e cũng ghé qua xem thế nào. lần đâu tiên e đến một phiên tòa hiiii