[VHGT] Các thông tin liên quan đến vụ kiện CA Q. Cầu Giấy của Đông ki sốt.

dam_duong_xa

Xe buýt
E hỏi ngu tý? Nếu Cụ Đông thắng thì tất cả các quyết định xử phạt hành chính lỗi "để xe dưới lòng đường đô thị trái quy định của pháp luật" phải hủy à? Hay rồi đây, E về chuẩn bị biên bản, quyết định, phiếu thu để làm thủ tục truy lĩnh. Xong phát báo cáo ngay và chuyển toàn bộ số tiền truy lĩnh vào quỹ đá của OF.o:-)

Website
www.facebook.com
Bẩm các cụ.

Để cho dễ theo dõi và tập trung thông tin về một mối, toàn bộ thông tin về vụ kiện của cụ Cối xay gió sẽ đựoc tập trung vào thớt này. Ai chưa biết thì theo dõi từ đầu cũng dễ.

Tất cả những comment trong thớt Góp đá mà ko có đá sẽ đựoc vần sang bên này luôn.

Cẩn báo.

Lungcu

Xe điện
Thư ký tòa báo bằng điện thoại liệu có lừa không nhỉ ? Bác phải lấy TB hoãn tòa bằng văn bản cho chắc không tòa cứ xử vắng mặt thì toi .;))

Inox75

Xe tăng
Cụ Đông phọt cho mọi người xem danh sách hội đồng xét xử. Biết đâu dân OF mình ở khắp nơi có khi lại tìm ra vị TP kia ốm thật hay giả.

KiaCD5numberone

Xe tăng
Cụ Đông phọt cho mọi người xem danh sách hội đồng xét xử. Biết đâu dân OF mình ở khắp nơi có khi lại tìm ra vị TP kia ốm thật hay giả.
Chả cần tìm cụ ơi, 100% ốm giả. Đây là bài thường niên của thẩm phán và tòa án khi gặp phải vụ xương và nhậy cảm.

Nhạc

Xe container
Biết đâu vị TP kia lại là ofer giả ốm :P

thanh_hoi

Xe điện
Tóm lại là hoãn phải không cụ Đông?

congnong_daudoc

Xe hơi
Đi xem thôi

Tribute

Xe container
Sáng mai cứ lượn qua Tòa tí cho nó củ chắc nhỉ.

FordAT

Xe tăng
Mong cụ Đông thành công, chứ cứ cái kiểu bắt bừa như vậy thực sự rất ức chế. Mình đúng mà cũng thành sai, trong khi hệ thống biển báo chưa cập nhật đầy đủ và đủ nhiều để nhận biết.

Nhạc

Xe container
Ơ này, cụ Đông phải xác nhận lại xem có đúng người a lô báo hoãn là của Tòa ko nhé.

Ko lại dính võ bẩn, cụ bị lừa, ko đến tham dự trong khi phiên tòa vẫn tiến hành.

Xong
Alo chẳng nói lên cái gì, phải văn bản dấu đỏ chót hihi

tuanha72

Xe tải
Website
www.vgi-vn.com
Em thấy nghi lắm ợ, em tán thành cách của cụ Lý, mai cứ ra chỗ tòa xử xem thế nào.
Thế lúc thư ký tòa gọi cho cụ, cụ có cách gì chứng minh là ông ta gọi không?
Có gì chứng minh là ông ta là thư ký không ?
Nhỡ đâu có ai đó mạo danh thì sao ợ, nhỡ đâu ông thư ký vào giờ đấy ngày đấy đi đâu đó bị trộm nó ăn cắp điện thoại và thằng trộm này biết vụ của cụ chủ rồi gọi điện thì sao?
Em thì em nghi ông thư ký tòa bị mất điện thoại lắm ợ...
Cụ mà không nhìn thấy văn bản và cái dấu đỏ chót hoãn phiên tòa thì theo em cụ cứ bớt chút thời gian ra đi ợ, đề nghị ban thư ký của vụ này cũng nên có mặt... nếu hoãn thật thì chúng ta giải tán, không hoãn thì mỗi người một chân một tay vào OF thông báo ợ.

ngoanhson

Xe tải
Chuẩn đới các cụ ạ, khéo không lại bị lừa bởi cái trò trẻ con này thì đúng là xxx cười vào mặt anh em ô tồ fắn:P, cứ đến đúng ngày giờ đi cụ ợ, muốn hoãn thì phải có văn bản giấy tờ đàng hoàng để mình lại tiếp tục thúc bằng văn bản :-@.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em nghe cụ Đông bảo là: Đúng số điện thoại của Thư ký tòa gọi cho cụ ấy và cụ ấy cũng có nhận ra giọng nói ạ.

Nhưng cũng chả có bằng chứng gì, cẩn thận thì đến giờ đó vẫn nên đến.

dzuy1010

Xe tăng
Chốt lại là dư nào nhỉ. E vừa xếp kế hoạch nghỉ.

pupil

Xe điện
... Sáng nay đang trong hội trường thì có điện thoại của thư ký tòa thông báo hoãn phiên tòa thứ 6 này vì đ/c thẩm phán chủ tọa phiên tòa bị ốm. Khi có quyết định mở lại em xin báo cáo các Cụ sau ạ!
Việc này phải đưa vào Guiness những chuyện ... củ chuối nhất thế giới, 1 phiên tòa liên quan đến bao nhiêu người chứ có phải hoãn học cái trường Mầm non đâu mà lại không có giấy tờ gì gửi cho đương sự. Luật khi quyết định hoãn phiên tòa đây mời các cụ phang:

"1.3. Hình thức hoãn phiên tòa

Việc hoãn phiên toà phải được thực hiện bằng một quyết định. Trong quyết định hoãn phiên tòa phải nêu đầy đủ các nội dung về ngày, tháng năm ra quyết định; tên Toà án và họ, tên những người tiến hành tố tụng; vụ án được đưa ra xét xử; lý do của việc hoãn phiên toà; thời gian, địa điểm mở lại phiên toà. Quyết định hoãn phiên tòa phải được chủ tọa phiên tòa thay mặt HĐXX ký tên và thông báo công khai cho những người tham gia tố tụng biết; đối với người vắng mặt thì Tòa án gửi ngay cho họ quyết định đó, đồng thời gửi cho VKS cùng cấp. Quyết định này được coi như giấy triệu tập mới đối với đương sự. Trong trường hợp có sự thay đổi về thời gian, địa điểm mở lại phiên toà ghi trong quyết định hoãn phiên toà, thì Toà án phải thông báo ngay cho VKS cùng cấp và những người tham gia tố tụng biết về thời gian, địa điểm mở lại phiên toà. Quyết định hoãn phiên tòa phải được HĐXX thảo luận, thông qua theo đa số tại phòng nghị án và phải được lập thành văn bản. Đây là điểm mới của BLTTDS so với quy định của pháp luật tố tụng dân sự trước kia. Pháp luật tố tụng dân sự trước kia không quy định việc hoãn phiên toà phải bằng một quyết định nên dẫn đến việc hoãn phiên toà nhiều khi tuỳ tiện, không đúng các căn cứ do pháp luật quy định."

Nguồn đây:
http://lawvn.net/tin-du-an/dau-tu/phap-luat/giai-dap-phap-luat/mua-ban-doanh-nghiep/hoan-va-tam-ngung-phien-toa-so-tham

Em kết 1 câu: Người thi hành pháp luật mà chả hiểu chóa gì luật !:-t
Cụ Bụp đừng xóa của em nhá ... không có câu nào pậy pạ :D

Chỉnh sửa cuối:

Nhạc

Xe container
Thế là mai cứ đi bình thường các cụ nhỉ
Dưng cái vụ mang CMTND đi lăn tăn thế chứ lị :-ss