[VHGT] Các thông tin liên quan đến vụ kiện CA Q. Cầu Giấy của Đông ki sốt.

redhair

Xe tải
ước gì cụ chủ thắng kiện nhỉ (để thấy cuộc đời còn chút sáng sủa)

dongkijote

Xe điện

dongkijote

Xe điện
chúc cụ Đông chiến thắng, nhưng ở cái XHCN này nhiều nơi còn thối rữa lắm ( em nói thật, mặc dù em cũng là 1 đảng viên trong LLVT), hành động dũng cảm của cụ sẽ góp phần làm trong sạch xã hội và được mọi người đồng tình, dù sao cũng phải tính trước nếu tòa vẫn sử như sơ thẩm thì cụ nên kịên bọn GTCC vì bọn nó mà cụ bị oan, nếu cụ tiếp tục theo kiện chúng em sẽ sát cánh theo cụ đến cùng
Em cũng là đảng viên ạ, lại là công chức Nhà nước của Hà Nội nên nếu nâng cao quan điểm thì: Mày sống bằng đồng lương của ai mà kiện thuộc hạ của tao? Lại bảo tao không chỉ đạo các ngành GT cắm đủ biển báo v.v và v.v... :)):))

zen-zen

Xe hơi
chúc bác chiến thắng.

anchibui

Xe điện
Cụ superwagon đã chuyển tới quỹ cụ Đông 300k... Em nhận đc từ sáng nhưng giờ mới cập nhật được...Cảm ơn bác nhiều.

PARASUCO

Xe tăng
Lúc cụ bàn luận với luật sư , họ có nói khả năng phần thắng của mình là bao nhiêu % không ạ ? Em thì em rất mong hôm tới này phần thắng sẽ nghiêng về bên cụ , cơ mà cụ cũng nên đề phòng chuẩn bị nhiều phương án , nhiều tình huống vì đôi khi mình đúng chưa chắc mình đã thắng . Thường những vụ gì mà dân kiện các cơ quan nhà nước thì hầu như bên thua kiện đều là người dân, lí do do thật đơn giản là ở trên người ta chỉ đạo thế , không muốn cho dân thắng kiện vì muốn tránh tiền lệ xấu những người sau tiếp bước thắng lợi của người trước cứ có việc là kiện . Nếu cụ cần tư vấ hay giúp gì, cụ photo cho em bản cáo trạng của VKS em nhờ cụ nhà em xem hộ và hỏi xem ai xử , sẽ hỏi được luôn phần thắng của là bao nhiêu . Cụ nhà em làm thẩm phán trên tòa tối cao nên chắc có thể tư vấn cho cụ được . Có gì pm em nhé, cụ đừng tin mấy anh luật sư nhiều nhé vì các anh ý bao giờ chẳng nói mình thắng để cụ còn thuê các anh ý theo kiện các cấp chứ .

.
Báo cáo toàn thể các Cụ(Mợ)! Em vừa ra Tòa Hà Nội nhận Quyết định đưa vụ án hành chính ra xét xử và giấy báo tham gia phiên tòa với tư cách là đương sự.
Thời gian: 8 giờ 30 phút, ngày 26 tháng 8 năm 2011 (Thứ sáu).
Địa điểm: Tòa án nhân dân thành phố Hà Nội - 43 Hai Bà Trưng - Phòng 302 nhà A.
Vậy kính mời các Cụ (Mợ) bớt chút thời gian đến dự thật đông để cổ vũ tinh thần cho em!
* Lưu ý: Khi đến dự phiên tòa phải bắt buộc mang theo CMTND.
Qua 2 buổi đến làm việc tại phiên tòa em thấy cần lưu ý là: Bảo vệ Tòa không cho mình gửi xe ở trong Tòa (Sai theo qui định của Chính phủ), xe 2 bánh thì gửi phía dọc đường 2 Hai Bà Trưng và Triệu Quốc Đạt do bảo vệ Bệnh viện K trông giữ, buổi sáng rất nhiều xe gửi, còn 4 bánh thì em chưa biết gửi ở đâu. Khi muốn vào dự phiên tòa bảo vệ Tòa cũng rất gây khó dễ. Hôm trước đến cổng cứ thấy bảo vệ xua đuổi ko cho người vào dự em phải lên tiếng:Người ta dự phiên tòa công khai cớ gì không cho họ vào dự, thế là mọi người được vào nhưng bảo vệ cứ nhìn em gườm gườm rồi bảo: Phòng xử sức chứa có hạn.

Chỉnh sửa cuối:

tudis_mr

Xe tải
Em ủng hộ cụ Đông ki sốt nhiệt tình!Một đất nước muốn văn mình thì phải có con người dám làm cách mạng cụ ợ!

damkhanh

Xe điện
Chúc cụ chiến thắng, em sẽ cố gằng thu xếp thời gian về ủng hộ cụ, nhưng không biết liệu phiên này bên quận CG có quyền xin hoãn một lần như hồi sơ thẩm không nhỉ. Nếu lại hoãn thì mất thời gian lắm!

chinhatm

Xe container
Có thể bác đã biết rồi, nhưng tôi vân muốn đưa ra đây để anh em cùng bàn xem sao:
- Cái quyết định số 2053/2008/QĐ-UBND của TP Hà Nội về các tuyến đường không được để xe ở lòng đường, hè phố mà bên công an lấy làm căn cứ để phạt bác thực ra không phải là văn bản quy phạm pháp luật. Quyết định này chỉ được gửi đến một số ban ngành liên quan, đài PTTH Hà Nội, báo HNM, ANTĐ và KTĐT mà không được đăng công báo Hà Nội. Đây là điều kiện bắt buộc được ghi trong Luật ban hành văn bản quy phạm pháp luật của HĐND và UBND.
- Luật ban hành văn bản quy phạm pháp luật của HĐND và UBND cũng quy định rõ, văn bản quy phạm pháp luật phải ghi rõ đối tượng và thời gian áp dụng, nhưng quyết định 2053 không hề chỉ ra đối tượng và thời gian áp dụng.
Như vậy, quyết định 2053 không có đủ điều kiện để bắt buộc mọi người phải tuân thủ.

xanha78

Xe buýt
Cụ nhớ Pam cho cháu khỏi quên nhé!

xanha78

Xe buýt
Lúc cụ bàn luận với luật sư , họ có nói khả năng phần thắng của mình là bao nhiêu % không ạ ? Em thì em rất mong hôm tới này phần thắng sẽ nghiêng về bên cụ , cơ mà cụ cũng nên đề phòng chuẩn bị nhiều phương án , nhiều tình huống vì đôi khi mình đúng chưa chắc mình đã thắng . Thường những vụ gì mà dân kiện các cơ quan nhà nước thì hầu như bên thua kiện đều là người dân, lí do do thật đơn giản là ở trên người ta chỉ đạo thế , không muốn cho dân thắng kiện vì muốn tránh tiền lệ xấu những người sau tiếp bước thắng lợi của người trước cứ có việc là kiện . Nếu cụ cần tư vấ hay giúp gì, cụ photo cho em bản cáo trạng của VKS em nhờ cụ nhà em xem hộ và hỏi xem ai xử , sẽ hỏi được luôn phần thắng của là bao nhiêu . Cụ nhà em làm thẩm phán trên tòa tối cao nên chắc có thể tư vấn cho cụ được . Có gì pm em nhé, cụ đừng tin mấy anh luật sư nhiều nhé vì các anh ý bao giờ chẳng nói mình thắng để cụ còn thuê các anh ý theo kiện các cấp chứ .
.
Cụ có theo dõi từ đầu vụ Cụ Đông ko vậy! LS là A E OF làm Free! Còn ý kiến của Cụ E chắc chắn Cụ Đông sẽ lưu ý

xanha78

Xe buýt
Chúc cụ Đông chiến thắng.
Các cụ chuẩn bị tinh thần là không được vào dự phiên tòa!!! Em có việc liên quan đến phiên tòa ngày 16/8 tại tòa Hà nội ( nơi sẽ xử phúc thẩm vụ cụ Đông), em đã vào đây vài lần và đều gặp ti nhf trạng không cho vào vì không có giấy mời mặc dù đã có CMND, cuối cung phải cãi nhau to tiếng thì lại được vào. Sáng 16/8 em đi đến dự cùng F1, chỉ mình em có giấy mời nên mới có chuyện:
Sau khi trình cho b vệ 2 CMND và giấy mời thì:
BV: Một mình anh vào còn mời chị ra ngoài.
F1: Đây là phiên tòa xử công khai, tôi có CMND thì tôi có quyền vào dự chứ.
BV: Người ta chỉ mời một mình anh thôi nên chị không được vào. Ra ngoài xem lại nội quy đi.
Em (đã xem kỹ nội quy từ những lần trước rôi) : Nội quy của các ông trái với quy định của pháp luật.
Có một số xxx trật tự vẫn ngồi yên theo dõi
BV: Đây là quy định của cơ quan và các mọi người phải chấp hành.
Biết gặp phải loại cùn rồi ( xin lỗi bác BV vì bác cũng chỉ là người làm công thôi, không có quyền gì), em nói rất to: Các ông quy định trái pháp luật, tôi hỏi ai là người ký quy định này.
Luc này rất đông những người không được vào đang ngồi ở ngoài liền kéo vào kín cổng bảo vệ, các xxx liền đứng dậy để giải tán mọi người, một đ/c BV khác ra nói để mình em nghe: Anh chị vào đi. Thế là em và F1 đi vào.
Sở dĩ em xử lý như vậy là vì có sự chuẩn bị tinh thần do mấy lần trước em đã vấp phải rồi vả lại nếu gặp trường hợp như phiên xử Bác Cù Huy Hà Vũ thì em cũng chả dám đâu ạ.
Có chút kinh nghiệm của ngày hôm qua xin kính các cụ.
Cám ơn cụ! Vậy thì AE OF phải tập trung để to mồm rồi

NguyenChiVan

Xe tăng
chúc cụ mã đáo thành công . nếu lại y án như lần trước thì lại tiếp tục chiến đấu , càng lên cao càng bất lợi cho chúng . chiến đấu đến thắng lợi cuối cùng (còn cái lai quần cũng đánh)=D>

renny

Xe máy
có cụ nào lên kế hoạch truyền tin trực tiếp chưa nhỉ?

Chúc cụ Đông bảo vệ được lẻ phải

bimbim.bim

Xe hơi
Các cụ định đến dự thì nên nhớ số phòng xử để khỏi phải tìm cho mệt. Ở sảnh tầng 1 của tòa có dán thông báo lịch xét xử nhưng có thể tên cụ Đông xẽ bị đánh nhầm để mọi người đến không thấy lại quay về ( em nói có thể thôi nhé), em đã gặp trường hợp này và được mật báo đó là một miếng võ của các bác ấy.