[Funland] Các thiết bị nội địa Nhật trong gia đình các cụ?

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Điều hoà là cứ mới mà bem. Hơi đâu ôm cục nợ vào người.

LeoMessi85

Xe buýt
Hàng bãi Nhật điện 110 hiện nhà e ngo
Ủa sao phải dùng đồ của người chết vứt đi vậy các cụ?
đâu phải 100% là của người chết bỏ đi không dùng nữa cụ, cũng có đồ hết bảo hành hoặc hỏng lặt vặt ngta bỏ đi mua mới mà :D . Nói chung bây giờ hàng mới sx trong nước hay nhập DNA giá rẻ đi nhiều rồi nên thị phần của hàng Nhật bãi sẽ giảm đi nhiều. Em sau này mua tủ lạnh,điều hòa mới thì cũng ra siêu thị đập hộp thôi :D

Jonykey

Xe tải
Em thì chừa ko dám mua đồ nhật bãi nữa, trước đây năm 2014 hay gì đó em có mua cái tủ lạnh và máy giặt đồ nhật bãi về dùng nghe thợ quảng cáo thì thôi rồi...về dùng cũng chả thấy hơn gì đồ ở việt nam. Mà giá thì rõ đắt, dùng được thời gian cái tủ lạnh bị trục trặc hỏng con sò lạnh, cái máy giặt thì lỗi van xả nước. Em có tháo ra đều khắc phục sửa được, nhưng tháo ra mới biết toàn đồ bị thợ nó mông má, thiếu ốc, thiếu linh kiện, cái máy giặt có 3 cục sắt nặng làm đối trọng nó cắt bớt 2 cái nên nhảy như xiếc(thợ nó làm miễn sao chạy được) .Nên từ đó em cạch luôn cứ mới mà mua phù hợp với giá tiền và nhu cầu là được.

tuangiga31mes2c

Xe container
Nhà em đang xài cả đồ Nhật bãi và đồ mới. Nếu so sánh về cùng tầm giá tiền thì đồ Nhật bãi vẫn có nhiều giá trị sử dụng hơn. Ví dụ cái nồi cơm điện IH hoặc cái điều hòa 2 chiều. Còn rủi ro hỏng hóc phải sửa chữa thì em thấy chi phí cũng ngang nhau thôi. Ý kiến riêng của em thôi ạ.

otothanglong

Xe điện
Theo em biết cái điều hòa hiện nay đã rất rẻ rồi, đặc biệt ngày xưa điều hòa inverter rất đắt và không có nên việc dùng hàng Nhật bãi là có thể chấp nhận được. Tuy nhiên hiện này điều hòa Inverter chỉ khoảng 6tr cho máy 9000BTU thì em nghĩ không còn lý do gì để dùng hàng Nhật bãi nữa. Bởi vì có quá nhiều rủi ro với hàng này và sự khó chịu khi đang dùng lại hỏng, thợ gọi thì không có vào các mùa cao điểm.
Công nghệ Inverter làm cho chiếc điều hòa dùng rất dễ chịu đặc biệt không khác biệt nhiều giữa các thương hiệu cao cấp và thấp cấp. Có chăng chỉ là độ bền chênh nhau chút thôi, thì không tội gì phải dùng đồ cũ các cụ à.

View attachment 7929693

Chuẩn 1 đời ta muôn vàn đời nó việc gì phải bỏ tiền mua đồ bãi công nghệ lạc hậu về dùng cụ nhỉ

network

Xe buýt
Em thì chừa ko dám mua đồ nhật bãi nữa, trước đây năm 2014 hay gì đó em có mua cái tủ lạnh và máy giặt đồ nhật bãi về dùng nghe thợ quảng cáo thì thôi rồi...về dùng cũng chả thấy hơn gì đồ ở việt nam. Mà giá thì rõ đắt, dùng được thời gian cái tủ lạnh bị trục trặc hỏng con sò lạnh, cái máy giặt thì lỗi van xả nước. Em có tháo ra đều khắc phục sửa được, nhưng tháo ra mới biết toàn đồ bị thợ nó mông má, thiếu ốc, thiếu linh kiện, cái máy giặt có 3 cục sắt nặng làm đối trọng nó cắt bớt 2 cái nên nhảy như xiếc(thợ nó làm miễn sao chạy được) .Nên từ đó em cạch luôn cứ mới mà mua phù hợp với giá tiền và nhu cầu là được.
Dùng hàng Nhật bãi thì xác định chơi xổ số cụ à. May được con nào hỏng nhẹ về thợ thay thì dùng bền ok, con nào hỏng nặng thì xác định là bán xác thôi không thì tiền sửa cũng rất xót xa.

quanghuy_xd

Xe tải
Tiền nào của đó thôi các cụ. Tranh cãi những vấn đề này có mà cãi suốt cũng không hết chuyện, ai nói cũng có lý cả.

tranthanhhaist

Xe tăng
Tiền nào của đó thôi các cụ. Tranh cãi những vấn đề này có mà cãi suốt cũng không hết chuyện, ai nói cũng có lý cả.
Hàng cũ k có bảo hành hoặc bảo hành nơi bán thì e là k phải tiền nào của đó đâu, có khi đắt hơn hàng mới bảo hành chính hãng nhé. Em k phản đối nó tốt nhưng mua rõ là cầu mai, nhưng công nghệ thì chắc chắn lạc hậu, ô nhiễm
Lý do rất phổ biến của các cụ dùng hàng Nhật bãi, đến quạt Nhật bãi còn mát dịu hơn các loại quạt hiện đại nữa là điều hòa Nhật bãi =)) =)) =))
Nghe giống trăng LX tròn hơn trăng Mỹ.

Chỉnh sửa cuối:

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Ai thích dùng đồ gì thì dùng, áp đặt suy nghĩ, thói quen của mình cho người khác làm gì. Có thể chia sẻ về độ tiện ích của các món đồ mình sử dụng, chứ giật dây, ném đá dò đường làm chó gì cho nó khổ ra.
Ủa, chạm tới nọc của cụ à, sao phải gồng kinh thế, đứt dây chằng đó cụ :D
Chia sẻ thì đây là thớt thứ n về hàng Nhật bãi, càng ngày càng ít các cụ dùng Nhật bãi vào còm, em việc chóa giề phải dò đường ném đá giật dây :))

Joan_tèo

Xe tải
Đã đi xem 1 lần và không hiểu sao nhiều bác thần tượng kinh thế.
Quan trọng chữ viết loằng ngoằng nhìn váng cả đầu 1 chữ tiếng A bẻ đôi không có thì tìm hiểu để sử dụng bảo trì như thế nào?

niceshot

Xe container
Ủa, chạm tới nọc của cụ à, sao phải gồng kinh thế, đứt dây chằng đó cụ :D
Chia sẻ thì đây là thớt thứ n về hàng Nhật bãi, càng ngày càng ít các cụ dùng Nhật bãi vào còm, em việc chóa giề phải dò đường ném đá giật dây :))
Giới tinh hoa Nhật bãi giờ họ tự sướng với nhau thôi, ko thèm quan tâm đến ý kiến của giới chuộng đồ hiện đại nữa.
Mấy cụ vẫn xông vào thớt để bảo vệ, tâng bốc đồ Nhật bãi chắc mới mon men gia nhập giới tinh hoa hoặc chưa đạt đến đẳng cấp tinh hoa Nhật bãi nên mới đi tranh luận với đám thiếu hiểu biết thôi :-??

basi

Xe máy
phòng ngủ e đang dùng 1 con Fujitsu 12000 bãi Nhật mua từ năm 2016 đâu đó 8tr , dùng đến năm ngoái bị hỏng con tụ ở bản mạch thay mất 300k , còn lại 1-2 năm bảo dưỡng 1 lần. Ah với do nồm ẩm bị chết mất cái khiển, mất thêm 100k mua khiển tàu :D . E dùng thấy điều hòa nhật cảm giác nó mát dịu, không kiểu lạnh sâu như các loại khác.
bởi vậy, chưa dùng nên cứ chê đồ nhật bãi

vandatAT

Xe container
Đã đi xem 1 lần và không hiểu sao nhiều bác thần tượng kinh thế.
Quan trọng chữ viết loằng ngoằng nhìn váng cả đầu 1 chữ tiếng A bẻ đôi không có thì tìm hiểu để sử dụng bảo trì như thế nào?
Chữ thì giờ đã có google dịch, soi đt là xong. Cơ mà bãi về VN đa số bin mông má lẩu thập cẩm. Thời bây giờ cũng khác trước rồi. Cứ đập hộp mà chơi thôi

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em dùng nhiều loại điều hòa lắm rồi, nhưng khuyên các cụ thật sự nếu có điều kiện nên mua lấy cái điều hòa Nhật nội địa các cụ sẽ thấy sự khác biệt rất lớn đó ah (em ko khuyên mua cũ nhé cứ mới nguyên hộp mà mua). Điều hòa chạy rất rất êm, ít tốn điện, sét nhiệt độ chuẩn luôn, ít bị khô da có chế độ ion âm khử mùi diệt khuẩn và có chế độ tự vệ sinh điều hòa vô cùng giá trị. Em có máy đo nhiệt độ và độ ẩm trong phòng nên theo dõi được những thông số này. Còn nhìn cảm quan các cụ chỉ cần mở nắp dàn lạnh ra là đã thấy sự khác biệt quá lớn rồi.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Em dùng nhiều loại điều hòa lắm rồi, nhưng khuyên các cụ thật sự nếu có điều kiện nên mua lấy cái điều hòa Nhật nội địa các cụ sẽ thấy sự khác biệt rất lớn đó ah (em ko khuyên mua cũ nhé cứ mới nguyên hộp mà mua). Điều hòa chạy rất rất êm, ít tốn điện, sét nhiệt độ chuẩn luôn, ít bị khô da có chế độ ion âm khử mùi diệt khuẩn và có chế độ tự vệ sinh điều hòa vô cùng giá trị. Em có máy đo nhiệt độ và độ ẩm trong phòng nên theo dõi được những thông số này. Còn nhìn cảm quan các cụ chỉ cần mở nắp dàn lạnh ra là đã thấy sự khác biệt quá lớn rồi.
Ngại mỗi khoản chuyển sang điện 110v cụ ạ .

LeoMessi85

Xe buýt
hàng mới đập hộp thì tầm bn hả cụ, loại 9 hoặc 12000 btu , mấy hãng phổ thông như daikin, pana, fujitsu

Newbaby

Xe hơi
Hàng mới cũng là hàng Nhật mà, với lại đồ điện tử giờ ít người dùng hàng bãi ah.