[Funland] Các thầy cô bắt đầu lên đường đi trông thi tại địa phương

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Hi vọng năm nay các cháu thi thật, điểm thật, không cán bộ, thầy cô giáo nào bị đi tù.

meomun346

Xe container
Vấn đề mã hoá số phách nữa thì mới ko sai sót đc. Chứ đã scan bài thi chấm rồi mà vẫn phải chấm tại địa phương thì lỏng lẻo quá. Công an gác 24/24 nhưng bản chất đội đấy lại gửi gắm ko kém ý (minh chứng tại Sơn la)
Bài trắc nghiệm thì ko có cắt phách ạ. Họ tên thí sinh, tên trường hs theo học có luôn trên bài. Còn bài thi tự luận mới cắt phách (đấy là các năm trước ạ)

kien.humg

Xe buýt
Sang tuần e cũng phải đi coi thi đây. Nói thật là cái gọi là kỳ thi tốt nghiệp PTTH này nên dẹp bỏ mà thay vào thi tuyển sinh vào ĐH-CD, trường nào trg ấy tự tổ chức thi hơ j thi 3 chung như trc e thấy ổn hơn

Olala baby

Xe hơi
Mong sao nghàng giáo phát triển
Mong sao giáo Việt ko còn tiêu cực
Mong sao các Thầy Cô tốt sức khoẻ tốt
Đất nước hiện tại nhân tài thì ít mà sâu mọt thì nhiều. Mong cho thế hệ tương lai con em chúng ta lễ trước tài sau.

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun

Windy Ngọc

Xe buýt
Bài trắc nghiệm thì ko có cắt phách ạ. Họ tên thí sinh, tên trường hs theo học có luôn trên bài. Còn bài thi tự luận mới cắt phách (đấy là các năm trước ạ)
Trắc nghiệm em tưởng có cắt phách chứ nhỉ. Hic

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]

meomun346

Xe container
Trắc nghiệm em tưởng có cắt phách chứ nhỉ. Hic
K0 đâu bạn ơi, nếu cắt phách thì bài thi phải có ô viết phách chứ, chỉ bài thi viết là có cắt thôi. À năm nay thì tôi chưa biết, là tôi nói từ năm ngoái trở về trước. :))

TamAn7810

Xe tăng
Nếu việc mã hoá số phách, trộn ngân hàng câu hỏi (khoảng 100 câu) để tạo ra khoảng 30 đề tương tự ko thực hiện thì mọi thứ vẫn chỉ để làm trò.
Không quá khó để minh bạch với công nghệ 4.0 hiện nay, nhưng...
Có người nhắc, sửa điểm trên phòng máy.. vấn đề mình có thích tiêu cực hay không thôi :D

TamAn7810

Xe tăng
Cứ tuyển sinh như ngày xưa thì có phải tốt không, giờ thả ra vậy thì bung bét là điều đương nhiên. Bệnh thành tích, rồi tiêu cực nó ăn vào máu rồi.

hatinh5760

Xe điện

minhvmu

Xe buýt
Năm nay bài trắc nghiệm được đưa về chấm tại các trường đại học lớn, độ an toàn cao hơn hẳn. Năm ngoái chấm tại địa phương nên các sở giáo dục mới bát nháo. Mà năm nay có thêm điểm mới, phó trưởng điểm thi - người trường đại học - sẽ phải ngủ tại điểm thi để canh phòng đựng túi bài thi, còn trưởng điểm thi(người của sở giáo dục) được cho về ngủ ở nhà.
Còn trong phòng thi, 1 trong 2 giám thị phải là người trường đại học. Giám sát và thanh tra điểm thi cũng là người trường đại học. Trường đại học thuộc đia phương nào thì sẽ không được coi thi tại địa phương ấy. Như vậy việc gian lận tại điểm thi e rằng bất khả thi.
Em ngó đi ngó lại, chỉ thấy sơ hở: quá trình vận chuyển bài thi từ sở địa phương về các trường đại học lớn mất nhiều time, số người trên xe không nhiều, có thể mua được => khâu sửa bài trắc nghiệm có lẽ được thực hiện tại điểm yếu này.

xegiacmo

Xe container
Thầy cô làm ăn đàng hoàng nhé , năm ngoái có người bị bắt rồi đấy :T

minhvmu

Xe buýt
Thầy cô làm ăn đàng hoàng nhé , năm ngoái có người bị bắt rồi đấy :T
Giọng kẻ cả thế cụ? Giáo viên địa phương có thể sợ kiểu nói đó. Còn đối với giáo viên đại học, cụ mà nói vậy thì họ chẳng thèm nhìn cụ bằng nửa con mắt đâu.

xegiacmo

Xe container
Giọng kẻ cả thế cụ? Giáo viên địa phương có thể sợ kiểu nói đó. Còn đối với giáo viên đại học, cụ mà nói vậy thì họ chẳng thèm nhìn cụ bằng nửa con mắt đâu.
Oh , có chuyện đi tù vì giáo viên gian lận điểm đó . Giáo viên đh có gì mà ghê vậy ?

minhvmu

Xe buýt
Oh , có chuyện đi tù vì giáo viên gian lận điểm đó . Giáo viên đh có gì mà ghê vậy ?
Em nhầm, giảng viên đại học mới đúng cụ nhá. Giáo viên là nói về các giáo viên phổ thông tại địa phương thôi
Giảng viên đại học cũng chẳng có gì ghê, họ cứ phép công họ làm, chả phải sợ hay dòm thái độ của ai cả. Còn giáo viên địa phương bị đeo nhiều tròng trên cổ lắm
Mà sao cụ không mạnh dạn đến thẳng điểm thi hoặc chỗ nghỉ ngơi của giảng viên đại học để nói với họ nhỉ?

xegiacmo

Xe container
Em nhầm, giảng viên đại học mới đúng cụ nhá. Giáo viên là nói về các giáo viên phổ thông tại địa phương thôi
Giảng viên đại học cũng chẳng có gì ghê, họ cứ phép công họ làm, chả phải sợ hay dòm thái độ của ai cả. Còn giáo viên địa phương bị đeo nhiều tròng trên cổ lắm
Mà sao cụ không mạnh dạn đến thẳng điểm thi hoặc chỗ nghỉ ngơi của giảng viên đại học để nói với họ nhỉ?
Chỉ dặn dò là làm việc cho nó cẩn thận kẻo đi tù thôi có cần phải đến tận nơi không ?

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Năm nay bài trắc nghiệm được đưa về chấm tại các trường đại học lớn, độ an toàn cao hơn hẳn. Năm ngoái chấm tại địa phương nên các sở giáo dục mới bát nháo. Mà năm nay có
thêm điểm mới, phó trưởng điểm thi - người trường đại học - sẽ phải ngủ tại điểm thi để canh phòng đựng túi bài thi, còn trưởng điểm thi(người của sở giáo dục) được cho về ngủ ở nhà.
Còn trong phòng thi, 1 trong 2 giám thị phải là người trường đại học. Giám sát và thanh tra điểm thi cũng là người trường đại học. Trường đại học thuộc đia phương nào thì sẽ không được coi thi tại địa phương ấy. Như vậy việc gian lận tại điểm thi e rằng bất khả thi.
Em ngó đi ngó lại, chỉ thấy sơ hở: quá trình vận chuyển bài thi từ sở địa phương về các trường đại học lớn mất nhiều time, số người trên xe không nhiều, có thể mua được => khâu sửa bài trắc nghiệm có lẽ được thực hiện tại điểm yếu này.
Bài thi trắc nghiệm có niên phong đóng dấu và chữ ký viết rõ Họ và tên của Giám Thị coi thi.
Sau đó cho vào thùng tôn có khóa vận chuyển về .
Bên cạnh đó có công an đi kèm.
Cụ nghĩ thế nào bảo là sơ hở .