Thái Nguyên Các thành viên OF Thái Nguyên vào đóng góp ý kiến xây dựng hoàn thiện quy chế OFTN

Tengcha

Xe hơi
E nhất trí chung với mọi người hihi

phuong.zen

Xe tăng
Cái đó lên làm nhưng cũng do quỹ còn ít 50k trên tháng thu được nửa năm 1 chương trình là hết thậm chí còn âm thì thía nào ???? anh sợ đóng góp nhiều chú lại là ngươi xin ra đâu tiên ấy chứ :P
Chuẩn rùi a. e chơi bao nhiu hội muh. sức đâu kham được. hihi.e cũng sắp rút rùi. chứ k phải xin ra. vì e đã vào đâu muh xin ra.
E còn cái logo đồng hôm sinh nhật làm để đấu giá ,cụ nào lấy thì ra cửa hàng e gửi trả nhá nhá. e k giữ làm gì đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Civic TN

Xe lăn
Chuẩn rùi a. e chơi bao nhiu hội muh. sức đâu kham được. hihi.e cũng sắp rút rùi. chứ k phải xin ra. vì e đã vào đâu muh xin ra.
E còn cái logo đồng hôm sinh nhật làm để đấu giá ,cụ nào lấy thì ra cửa hàng e gửi trả nhá nhá. e k giữ làm gì đâu.
Bán cho a 1 cái giá nội bộ đê, hàng đang xuống mình ôm vào đầu cơ xem có lãi kô​

ktsthh

Xe container
Văn phòng thiết kế,Công ty CP tư vấn kiến trúc TAC

Bán cho a 1 cái giá nội bộ đê, hàng đang xuống mình ôm vào đầu cơ xem có lãi kô​
Vì còn thừa một cái rất khó phân chia hôm nay em ngồi với cụ Bí và Duy Tùng và cùng định tặng những người đã ủng hộ từ thiện đợt vừa rồi là : Cụ Xegiday?; Cụ Xuân Civic; Cụ Huy hoa sim; Cụ Hào vì những đóng góp của các cụ vào công việc từ thiện chung của OF. nhưng rất tiếc là logo còn có 1 cái làm thế nào nhỉ ? Mọi người cho ý kiến ạ ? hay bốc thăm, hay in thêm cho 5 cụ trên, hay lại đấu giá vui với mức đấu giá vui là 10k ạ :P Mọi người cho tý ý kiến về chiếc logo còn thừa duy nhất này nhé :)

Chỉnh sửa cuối:

Civic TN

Xe lăn
Vì còn thừa một cái rất khó phân chia hôm nay em ngồi với cụ Bí và Duy Tùng và cùng định tặng những người đã ủng hộ từ thiện đợt vừa rồi là : Cụ Xegiday?; Cụ Xuân Civic; Cụ Huy hoa sim; Cụ Hào vì những đóng góp của các cụ vào công việc từ thiện chung của OF. nhưng rất tiếc là logo còn có 1 cái làm thế nào nhỉ ? Mọi người cho ý kiến ạ ? hay bốc thăm, hay in thêm cho 5 cụ trên, hay lại đấu giá vui với mức đấu giá vui là 10k ạ :P Mọi người cho tý ý kiến về chiếc logo còn thừa duy nhất này nhé :)
Thế thôi e ơi, xe a cũng có 1 cái logo thường cụ BÍ biếu rồi

dangtruong_ok

Xe tải
Phương án 1 đặt thêm 4 chiếc x đơn giá (tiền quĩ) để tặng 5 cụ có tấm lòng vàng hợp lí đấy ạ.
Tuy nhiên nếu số đông mà không nhất trí thì theo phương án 2 cũng đc, đấu giá thì em theo 20k :P

dangtruong_ok

Xe tải
Mà để 5 cụ ấy nhân dịp một buổi ọp nào đó bốc thăm cũng ok, sẽ rất FUN :)

phuong.zen

Xe tăng
Cụ nào rảnh chạy qua nhà e lấy nha. Thanks các cụ

quanghuy2588

Xe máy
ý kiến của em là người nào ửng hộ nhiều người đó được nhận logo đó cụ chánh ạ.thưa các cụ các mợ ý kiến của em như vậy có được ko ự?

quanghuy2588

Xe máy
E nghĩ thực ra đây cung chỉ là hội chơi. Nếu chi hội phát huy sử dụng quỹ hiệu quả thì nên đóng quỹ. Còn k thì thôi. E thấy ăn uống nhậu nhẹt cũng lệ quyên( cái này là đương nhiên rùi) ai ốm đau cưới hỏi ma chay cũng phong bì riêng. Làm từ thiện cũng tự góp . Sinh nhật cung thế. Trong khi đó mấy ngày lê tết của thiếu nhi. Của chị e . Chi hội cung chẳng trích quỹ ra hay tổ chức kêu goị ace tham gia gì cả. Thế đâu phải là hội. Nếu chơi chỉ để chơi thì khỏi cần nộp quỹ. Còn đã nộp quỹ thì cần phải sinh hoạt có quy củ. e hết sạch ý kiến .
Cái đó lên làm nhưng cũng do quỹ còn ít 50k trên tháng thu được nửa năm 1 chương trình là hết thậm chí còn âm thì thía nào ???? anh sợ đóng góp nhiều chú lại là ngươi xin ra đâu tiên ấy chứ :P

Em thấy ban lãnh đạo cũng nên xem sét ý kiến của phuong .zen ạ.quý ít thì ta làm theo kiểu quý it ạ.tấm lòng sự quan tâm và sự nhiêt tình của of mình là chính thui ạ.

Chỉnh sửa cuối:

ktsthh

Xe container
Em thấy ban lãnh đạo cũng nên xem sét ý kiến của phuong .zen ạ.quý ít thì ta làm theo kiểu quý it ạ.tấm lòng sự quan tâm và sự nhiêt tình của of mình là chính thui ạ.
Từ trước đến nay vẫn có mà tuy nhiên không triệt để hết vì nhiều lý do trong đó có cả thông tin chuẩn nữa! ngoài kinh phí lấy từ quỹ anh em sinh nhật toàn dưa góp, đi thăm toàn xiền túi vì cũng biết quỹ không có nhiều :)

quanghuy2588

Xe máy
"Trong đó có cả thông tin chuẩn nữa!" Nghĩa là sao vậy cụ Chánh?

quanghuy2588

Xe máy
Từ trước đến nay vẫn có mà tuy nhiên không triệt để hết vì nhiều lý do trong đó có cả thông tin chuẩn nữa! ngoài kinh phí lấy từ quỹ anh em sinh nhật toàn dưa góp, đi thăm toàn xiền túi vì cũng biết quỹ không có nhiều :)
Nghĩ đi nghĩ lại thì em thấy chi hội ta cần tổ chức một buổi họp mặt, để các thành viên OF được xây dựng đóng góp ý kiến một cách thực tế. Chứ chỉ vào diễn đàn rồi mỗi người một ý kiến, dù là đúng hay là sai thì chưa chắc Ban lãnh đạo đã tìm được hướng đi chung cho các thành viên. Em mong một buổi họp mặt sớm nhất để chi hội ta cùng nhau xây dựng hoàn thiện quy chế OFTN ngày một lớn mạnh.

ktsthh

Xe container
"Trong đó có cả thông tin chuẩn nữa!" Nghĩa là sao vậy cụ Chánh?
Chuẩn là ốm thế nào thì nên đi chứ không phải hơi hắt hơi xổ mũi là đi ; Hay nhiều nhiều tình huống khác nhé nói chung chơi với nhau thì đâu phải quy định gì bản thân như anh và một số cụ khác có chuyện gì vẫn đến thăm nhau, chúc mừng .... và đương nhiên kinh phí tự túc đâu cần đến quỹ OFTN vì quỹ đâu có nhiều. Một số việc cần đại diện chung thì mới nên thôi. 50k/tháng không đủ cho mọi việc cần làm vì vậy cần có sự chon lọc các việc cần làm cái này mọi người phải cân đối ạ! 50k/ tháng anh nghĩ vẫn là mức thu vừa phải hợp lý cho mọi người vậy mà còn không thu được hết nếu thu số tiền lớn hơn e là khó! OF Thái Nguyên là cộng đồng chung lên vẫn cần số lượng thành viên đông nếu số lượng thành viên quá ít thì thành nhóm chơi với nhau rồi. Chính vì vậy nên hoạch định và làm những việc nào ta có thể không nên tham vọng quá mức của mình. Giống như gia đình mình thôi lên cân ví rồi đi chợ ạ! Có nhiều cái khó đấy ạ cá nhân em thì em thích đông vui còn chơi với nhau mức độ thân thiết thì đâu cần phải trên diễn đàn cái này thì phải tự người với người thôi ạ :x

Chỉnh sửa cuối:

quanghuy2588

Xe máy
Chuẩn là ốm thế nào thì nên đi chứ không phải hơi hắt hơi xổ mũi là đi ; Hay nhiều nhiều tình huống khác nhé
Vâng em cũng nghĩ như cụ. Hắt hơi xổ mũi thì đi thăm làm sao cho hết...

xethainguyen

Xe hơi
Website
gialinhpc.vn
[FONT=&quot]Hôm nay nhà cháu cùng đại diện các cụ, mợ đi thăm F1 nhà cụ Thiều, sau buổi thăm mọi người cùng ngồi lại họp xin ý kiến, thấy mọi người góp ý cần 1 quy chế về thăm hỏi các thành viên. Nhà cháu mạo muội có 1 ý kiến như sau: (đây là ý kiến cá nhân nhà cháu thôi nhé, nhà mình cùng góp ý) Thank all!
[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]QUY CHẾ THĂM HỎI OFTN
[/FONT]
[FONT=&quot](Quyết định số: 1/QĐ-OFTN, ngày 04/04/2012 )[/FONT]​

[FONT=&quot]Căn cứ vào phí thành viên do thủ quỹ OF thu hàng tháng.[/FONT]
[FONT=&quot]Để kịp thời thăm hỏi, động viên thành viên và người thân của thành viên khi ốm đau, hoạn nạn.[/FONT]
[FONT=&quot]Ban chấp hành OFTN khóa họp ngày 04 tháng 04 năm 2012, quyết định mức thăm hỏi cụ thể như sau:[/FONT]

[FONT=&quot]A.- BAN LÃNH ĐẠO TRỰC TIẾP THĂM HỎI:[/FONT]

[FONT=&quot]I- Những người thuộc diện thăm hỏi:[/FONT]
[FONT=&quot]- Các thành viên bị bệnh nằm viện thuộc loại bệnh nặng (kể cả bị tai nạn rủi ro).[/FONT]
[FONT=&quot]- Các thành viên bị tai nạn lao động điều trị tại bệnh viện.[/FONT]

[FONT=&quot]II- Mức thăm hỏi:[/FONT]
[FONT=&quot]Tùy trường hợp cụ thể Ban lãnh đạo sẽ quyết định mức thăm hỏi, nhưng tối đa không quá 1.000.000đ (Một triệu đồng).[/FONT]

[FONT=&quot]B.- BAN LÃNH ĐẠO TRỰC TIẾP HOẶC ỦY QUYỀN CÁC THÀNH VIÊN THĂM HỎI:[/FONT]

[FONT=&quot]I- Những người thuộc diện thăm hỏi:[/FONT]
[FONT=&quot] 1) Bản thân thành viên.[/FONT]
[FONT=&quot]2) Người thân của thành viên bao gồm:[/FONT]
[FONT=&quot] - Cha mẹ ruột, cha mẹ vợ (hoặc chồng);[/FONT]
[FONT=&quot] - Vợ (hoặc chồng);[/FONT]
[FONT=&quot] - Con chưa lập gia đình còn sống chung với bố mẹ.[/FONT]

[FONT=&quot]II- Điều kiện thăm hỏi:[/FONT]
[FONT=&quot] 1) Thành viên thành hôn hoặc vu quy.[/FONT]
[FONT=&quot] 2) Thành viên qua đời.[/FONT]
[FONT=&quot] 3) Thành viên bị bệnh điều trị ở nhà từ ngày thứ 3 trở lên.[/FONT]
[FONT=&quot] 4) Thành viên điều trị ở bệnh viện do bị bệnh, tai nạn rủi ro, tai nạn lao động.[/FONT]
[FONT=&quot] 5) Nữ thành viên sinh con thứ nhất và sinh con thứ hai.[/FONT]
[FONT=&quot] 6) Đối với người thân của thành viên chỉ thăm hỏi trong các trường hợp sau:[/FONT]
[FONT=&quot] - Điều trị tại bệnh viện.[/FONT]
[FONT=&quot] - Vợ của thành viên sinh con thứ nhất và thứ hai.[/FONT]
[FONT=&quot] - Qua đời.[/FONT]

[FONT=&quot]III- Mức thăm hỏi:[/FONT]
[FONT=&quot] 1) Đối với bản thân thành viên:[/FONT]
[FONT=&quot] - Thành hôn (hoặc vu quy): Số tiền thăm hỏi 300.000đ (Ba trăm ngàn đồng).[/FONT]
[FONT=&quot] - Qua đời: Số tiền thăm hỏi 300.000đ (Ba trăm ngàn đồng).[/FONT]
[FONT=&quot] - Điều trị tại bệnh viện, nữ thành viên sinh con thứ nhất và sinh con thứ hai: Số tiền thăm hỏi 300.000đ (Ba trăm ngàn đồng).[/FONT]
[FONT=&quot] - Bệnh điều trị ở nhà từ ngày thứ 3 trở lên: Số tiền thăm hỏi 100.000đ (Một trăm ngàn đồng).[/FONT]
[FONT=&quot] - Trường hợp bản thân thành viên nằm viện thuộc loại bệnh nặng thì Ban lãnh đạo sẽ trực tiếp tổ chức thăm hỏi, nếu thành viên nằm viện dài ngày thì bố trí thành viên tổ chức thăm hỏi nhiều lần, nhưng mỗi tháng không quá 2 lần.[/FONT]
[FONT=&quot] 2) Đối với người thân của thành viên:[/FONT]
[FONT=&quot] -Qua đời, nằm viện, người vợ sinh con thứ nhất và sinh con thứ hai: Số tiền thăm hỏi 150.000đ (Một trăm năm mươi ngàn đồng).[/FONT]
[FONT=&quot]Các thành viên chủ động tổ chức thăm hỏi theo định mức như quy định, tiền sẽ được trích từ quỹ OFTN, các chứng từ dùng để thanh toán là Phiếu thăm hỏi đoàn viên theo mẫu (phải có đủ chữ ký của thủ quỹ, đại diện Ban lãnh đạo), trường hợp nằm viện phải kèm theo giấy ra viện (có thể Photocopy). Các trường hợp thân nhân thành viên ở ngoại tỉnh, thì thành viên đó phải báo cáo với Ban lãnh đạo để cử người bố trí thăm hỏi.[/FONT]
[FONT=&quot]OFTN sẽ từ chối thanh toán nếu các thành viên không thực hiện đúng thủ tục.[/FONT]
[FONT=&quot]Người chưa là thành viên chính thức của OFTN không áp dụng quy chế này.[/FONT]

[FONT=&quot]Quy chế này đã được Ban lãnh đạo và thành viên OFTN thông qua ngày 04 tháng 04 năm 2012 và có hiệu lực kể từ khi Ban lãnh đạo cùng các thành viên thống nhất quyết định ban hành. Các quy định trước đây trái với quy chế này đều bãi bỏ. Trong quá trình thực hiện có gì vướng mắc, các thành viên phản ảnh về Ban lãnh đạo nghiên cứu sửa đổi./.[/FONT]

Chỉnh sửa cuối:

Civic TN

Xe lăn
E nhất trí với quy chế này, gần bằng quy chế của cơ quan e (thiếu dấu đỏ thôi)