Thái Nguyên Các thành viên OF Thái Nguyên vào đóng góp ý kiến xây dựng hoàn thiện quy chế OFTN

ktsthh

Xe container
Văn phòng thiết kế,Công ty CP tư vấn kiến trúc TAC
Các thành viên OF Thái Nguyên vào đóng góp ý kiến xây dựng hoàn thiện quy chế OFTN
Quy chế cũ đây ạ! Mọi người cho ý kiến nhé
Quy chế tổ chức và hoạt động OFTN:

1. OF Thái Nguyên là một chi hội trực thuộc OTOFUN nên tuân theo mọi quy chế chung của diễn đàn otofun.net ( các mem có thể vào đây tìm hiểu thêm : http://otofun.net/forumdisplay.php/4...ng-d%E1%BA%ABn )
2. Các thành viên OF Thái Nguyên sinh hoạt trên tinh thần tự nguyện và có quyền rút khỏi danh sách nếu không muốn sinh hoạt tiếp cùng chi hội
3. OFTN Tập hợp, đoàn kết và thúc đẩy phát triển các thành viên. Đẩy mạnh các hoạt động sinh hoạt giao lưu học hỏi và nâng cao tinh thần, niềm đam mê đối với oto - xemay ... và các vấn đề xã hội. Giúp đỡ nhau và chia sẻ kinh nghiệm trong các lĩnh vực kiến thức chơi, độ , sử dụng, bảo quản oto - xemay...
4. Bảo vệ quyền lợi của các thành viên trong phạm vi chi hội OFTN. Cùng đoàn kết đưa ra tiếng nói chung bảo vệ cái đúng cho các thành viên của mình.
5. Tuân thủ quy định đóng góp thu chi kinh phí khi tham gia các hoạt động tập thể cùng chi hội OFTN. ( Trên tinh thần Cambuchia ) .
- Việc thu chi được áp dụng chia đều 100% cho tất cả các thành viên tham gia kể cả các cụ và các mợ, đây là sự thống nhất mới dựa trên sự tham khảo thu chi của một số chi hội khác cùng OF ( Trước nhà OFTN có ít mợ nên khuyến khích Free 100% nhưng nay đã có một số mợ nên áp dụng theo quy chế mới ).
- Thành lập quỹ OFTN được thống nhất đồng ý của đa số thành viên bắt đầu từ tháng 12/2010 mới mức quỹ 50k/ người/ tháng áp dụng cho tất cả các thành viên có tên trong danh sách nhà OFTN những ai không đóng quá 2 tháng thì loại tên ra khỏi danh sách chính thức online + offline và có thể chuyển sang danh sách thành viên online.
- Trường hợp miễn thu chi 100% trong các cuộc off được áp dụng cho những mợ đang đi học chưa làm ra tiền và hiện tại áp dụng duy nhất cho mợ Bi nhà ta. ( Đây là hình thức khuyến khích tham gia các hoạt động của OFTN )
- Trường hợp người ngoài tham gia các hoạt động của OFTN là đóng góp 100% dựa trên tinh thần chung cambuchia.
- Trường hợp miễn phí khi tham gia các hoạt động của OFTN là các thành phần Gấu, Sói, F1 - F vô cùng .
6. Có trách nhiệm và nghĩa vụ xây dựng chi hội ngày càng phát triển hơn nữa, có tiếng nói trên diễn đàn otofun.net và trên địa bàn sinh hoạt Thái Nguyên.

Chúc cả nhà luôn mạnh khỏe và tham gia nhiệt tình mọi hoạt động OFTN

Chỉnh sửa cuối:

Civic TN

Xe lăn
E tham gia với tinh thần FUN nên e theo quy chế chung thôi

ktsthh

Xe container
Quy chế ban đâu em tự tham khảo rồi lập lên có những thứ đúng có thứ chưa đúng có thứ đã lạc hậu ....... mọi người đóng góp ý kiến bổ xung các mục thôi ạ! VD như có nên đóng quỹ không hay thôi .v.v.v. quy chế xin vào chi hội OFTN, quy chế chi tiêu việc chung như thế nào cho hợp lý ..............

viet haoqt

Xe tải
Quy chế ban đâu em tự tham khảo rồi lập lên có những thứ đúng có thứ chưa đúng có thứ đã lạc hậu ....... mọi người đóng góp ý kiến bổ xung các mục thôi ạ! VD như có nên đóng quỹ không hay thôi .v.v.v. quy chế xin vào chi hội OFTN, quy chế chi tiêu việc chung như thế nào cho hợp lý ..............
ko đóng quỹ gọi j là hội,muốn chi hội phát triển thì phải có tiền để chi vào những việc chung .50k một người một tháng e nghĩ ai cũng làm được.bi beo là e ut đang đi học còn ko thắc mắc j, thế mà...

quanghuy2588

Xe máy
các cụ các mợ ơi!cả nhà mình cùng nhau đóng góp ý kiến đê.

Chỉnh sửa cuối:

quanghuy2588

Xe máy
ko đóng quỹ gọi j là hội,muốn chi hội phát triển thì phải có tiền để chi vào những việc chung .50k một người một tháng e nghĩ ai cũng làm được.bi beo là e ut đang đi học còn ko thắc mắc j, thế mà...
em cũng đồng quan điểm với cụ Hào, còn chữ "thế mà..." thì em không hiểu. :-? :D

dangtruong_ok

Xe tải
theo em cứ theo nguyên tắc số đông - quá bán với tinh thần đây là chỗ cụ em mình fun!
Mọi thứ khác gác lại - thiểu số phải theo đa số! Hihihi....

Chỉnh sửa cuối:

BMW735

Xe tăng
Chánh ơi! Xóa hết những comment không phù hợp đi chánh ạ!

Chỉnh sửa cuối:

xethainguyen

Xe hơi
Website
gialinhpc.vn
[FONT=&quot]Kính thưa các cụ![/FONT][FONT=&quot]

Em thiết nghĩ để tạo ra được một chi hội OFTN trong đó có đa dạng thành phần, tính cách khác nhau có thể cùng hướng tới cái chung một cách tích cực thì chúng ta phải cùng thống nhất một phương châm hay nói cách khác là phải cam kết trung thành với những nguyên tắc của chi hội mà từ trước tới giờ chúng ta vẫn coi nó như một quy chế, tiêu chí hoạt động của hội. Ngày ngày cùng nhau nghiên túc thực hiện và góp ý, xây dựng để nó hoàn thiện hơn.[/FONT]
[FONT=&quot]
Sau nhiều cuộc nhậu, chè chén, trà dư tửu hậu… bàn nhiều nhưng vẫn chưa đi tới được thống nhất quy chế hoạt động thì lần này với sự quyết tâm cao độ cụ Chánh đã lập thớt này mong nhận được sự góp ý kiến đến hết mình của các cụ các mợ để hòan thiện quy chế. Nếu đồng ý hay không đồng ý điểm gì thì các cụ các mợ đưa ý kiến đề suất để anh em ghi nhận chỉnh sửa nếu thấy phù hợp với thực tế chung của hội vì mục đích phát triển chi hội OFTN đòan kết vững mạnh!, Các cụ, các mợ lưu ý đây là thớt xin ý kiến vì vậy không SPAM trong thớt này. Cụ, nợ nào ném đá, quăng gạch không thiện chí thì mong CT sẽ xóa bài cho nó đỡ rác một thớt nghiêm túc, ý nghĩa!
[/FONT]
[FONT=&quot]Em xin chân thành cảm ơn.[/FONT]

phuong.zen

Xe tăng
E vào qua vào lại thớt này rùi. cơ bản e là 1 thằng hay ý kiến ý cò linh tinh nhất. e xin góp 1 vài ý kiến như sau.(chấm xuống dòng gạch đầu dòng)

1. Lập riêng danh sách thành viên chính thức và thành viên dự khuyết. ( k phải cứ nộp quỹ thì là thành viên chính thức.)
2. Muốn chi hội phát triển trước tiên chi hội phải quan tâm sâu sát tới ace trong chi hội và nhưng người thân cận trong gia đình thành viên của chi hội. tích cực hoạt động thăm nom.ốm đau tới thành viên. cái này là quan hệ cộng sinh. Tham gia trong 1 hội thì thành viên cũng phải có quyền lợi của mình. Nếu phải đóng quỹ để được cái tiếng là chơi otofun thì chi hội này chỉ là chi hội oto thái nguyên thui chứ không fun nữa.nên e mong rằng BLD sẽ đưa ra 1 bộ máy cơ bản để duy trì chi hội hoạt động có hệ thống. chính quy hơn nữa. 1 cụ Bí. 1 cụ Chánh. 3 cụ Phó. vậy 3 cụ phó cần phải chi việc cho 3 cụ. 1 Phó đối nội.( tổ chức các hoạt động.tham gia tư vấn tổ chức,hoạt động. giao lưu trong tỉnh) 1 Phó đối ngoại.( cái này các cụ biết cả.) 1 Phó công đoàn ( phó về công đoàn là phải trăm no, quan tâm sâu sát tới các thành viên, chủ động kêu gọi ae đi thăm nom thành viên và người thân cận trong gia đình thành viên bị ốm đau. cái này cần phải làm và làm bằng thật.) cái này cụ Trường OK làm tốt.......... đang viết khách vào hết văn lun.
Tóm lại e nghĩ làm gì thì làm, chơi gì thì chơi. nhưng cái quan trọng nhất trong 1 chi hội là phải có sự quan tâm tới hội viên và gia đình hội viên. nói là làm. chứ không phải võ mồm song để đấy.
3.Các thành viên có nhu cầu tham gia sinh hoạt chi hội cũng cần phải có quy chế riêng. thời gian thử thách. nếu trong thời gian thử thách hoạt động thường xuyên và theo được thì ok mời vào. còn không. chật chỗ. ra ra vào vào => mệt.
4. Đã là thành viên chính thức thì được hưởng mọi quyền lợi như nào thì mời cụ Kính vào xác nhận. quyền lợi trước tiên được hưởng là Nộp quỹ. và sau đó là được sự quan tâm của chi hội.và như nào nữa thì đề nghị BLD chỉ ra thêm.
5. Đề nghị các cụ cho ý kiến thẳng thắn và cụ Chánh nên chọn lọc các ý kiến và đưa vào quy chế. quy chế e nghĩ cũng cần 5 dòng ngắn là ok. đọc cho rễ nhớ.
Cũng nên có 1 buổi họp đàng hoàng. để thấy sự nghiêm túc trong chi hội.
6. Về phần quỹ. e nghĩ cũng phải đưa ra rõ ràng. Nộp quỹ và Quỹ xuất ra vào những việc gì ? cái này cũng cần bàn cụ thể và thống nhất. chứ nộp quỹ chỉ để đi sinh nhật các chi hội thì e nghĩ không cần thiết.
7. HẾT

Mệt quá. e hết ý kiến. các cụ nào ném đá e thì ném nhẹ thôi.

viet haoqt

Xe tải
E vào qua vào lại thớt này rùi. cơ bản e là 1 thằng hay ý kiến ý cò linh tinh nhất. e xin góp 1 vài ý kiến như sau.(chấm xuống dòng gạch đầu dòng)

1. Lập riêng danh sách thành viên chính thức và thành viên dự khuyết. ( k phải cứ nộp quỹ thì là thành viên chính thức.)
2. Muốn chi hội phát triển trước tiên chi hội phải quan tâm sâu sát tới ace trong chi hội và nhưng người thân cận trong gia đình thành viên của chi hội. tích cực hoạt động thăm nom.ốm đau tới thành viên. cái này là quan hệ cộng sinh. Tham gia trong 1 hội thì thành viên cũng phải có quyền lợi của mình. Nếu phải đóng quỹ để được cái tiếng là chơi otofun thì chi hội này chỉ là chi hội oto thái nguyên thui chứ không fun nữa.nên e mong rằng BLD sẽ đưa ra 1 bộ máy cơ bản để duy trì chi hội hoạt động có hệ thống. chính quy hơn nữa. 1 cụ Bí. 1 cụ Chánh. 3 cụ Phó. vậy 3 cụ phó cần phải chi việc cho 3 cụ. 1 Phó đối nội.( tổ chức các hoạt động.tham gia tư vấn tổ chức,hoạt động. giao lưu trong tỉnh) 1 Phó đối ngoại.( cái này các cụ biết cả.) 1 Phó công đoàn ( phó về công đoàn là phải trăm no, quan tâm sâu sát tới các thành viên, chủ động kêu gọi ae đi thăm nom thành viên và người thân cận trong gia đình thành viên bị ốm đau. cái này cần phải làm và làm bằng thật.) cái này cụ Trường OK làm tốt.......... đang viết khách vào hết văn lun.
Tóm lại e nghĩ làm gì thì làm, chơi gì thì chơi. nhưng cái quan trọng nhất trong 1 chi hội là phải có sự quan tâm tới hội viên và gia đình hội viên. nói là làm. chứ không phải võ mồm song để đấy.
3.Các thành viên có nhu cầu tham gia sinh hoạt chi hội cũng cần phải có quy chế riêng. thời gian thử thách. nếu trong thời gian thử thách hoạt động thường xuyên và theo được thì ok mời vào. còn không. chật chỗ. ra ra vào vào => mệt.
4. Đã là thành viên chính thức thì được hưởng mọi quyền lợi như nào thì mời cụ Kính vào xác nhận. quyền lợi trước tiên được hưởng là Nộp quỹ. và sau đó là được sự quan tâm của chi hội.và như nào nữa thì đề nghị BLD chỉ ra thêm.
5. Đề nghị các cụ cho ý kiến thẳng thắn và cụ Chánh nên chọn lọc các ý kiến và đưa vào quy chế. quy chế e nghĩ cũng cần 5 dòng ngắn là ok. đọc cho rễ nhớ.
Cũng nên có 1 buổi họp đàng hoàng. để thấy sự nghiêm túc trong chi hội.
6. Về phần quỹ. e nghĩ cũng phải đưa ra rõ ràng. Nộp quỹ và Quỹ xuất ra vào những việc gì ? cái này cũng cần bàn cụ thể và thống nhất. chứ nộp quỹ chỉ để đi sinh nhật các chi hội thì e nghĩ không cần thiết.
7. HẾT

Mệt quá. e hết ý kiến. các cụ nào ném đá e thì ném nhẹ thôi.
1 em chỉ sợ được là thành viên chính thức nhưng ko nộp quỹ
2 em đồng quan điểm nhưng nhà mình hiện tại là chốn nộp quỹ rất nhiều mà có nộp thì với 50k một tháng thì em dự là làm được hơi khó mà áp dụng kiểu a # nhiều người lại chủi cho [thuế thì ít an sinh xã hội thì nhiều
3. cái này là chơi với tinh thần fun cùng san sẻ niềm vui và chung tay sây dựng of phát triển.đã vào of thì phải biết quy chế song rồi sẽ nhận thức được cách chơi ko cần phải thử thách như đi xin việc làm đâu sách nhiễu quá dân chạy hết
4. cái này tất cả các thành viên cùng nhau xây dựng cùng bld việc chung ko chỉ riêng ai
5.đúng ko cần nói thêm
6.cái này phải đưa ra rõ ràng là điều tất lẽ rĩ ngẫu rồi. nộp quỹ và quỹ xuất ra vào những việc j thì từ trước tới giờ có xuất vào cái việc vớ vẩn nào đâu.sn nhà mình các chi hội bạn đến có quà thế chi hội ban sn mình đi bằng j mà lại ko cần thiết rất vấn đề chỗ này.
ai ném đá quang gạch cứ thoải mái nhé

Chỉnh sửa cuối:

phuong.zen

Xe tăng
1 em chỉ sợ được là thành viên chính thức nhưng ko nộp quỹ
2 em đồng quan điểm nhưng nhà mình hiện tại là chốn nộp quỹ rất nhiều mà có nộp thì với 50k một tháng thì em dự là làm được hơi khó mà áp dụng kiểu a # nhiều người lại chủi cho [thuế thì ít an sinh xã hội thì nhiều
3. cái này là chơi với tinh thần fun cùng san sẻ niềm vui và chung tay sây dựng of phát triển.đã vào of thì phải biết quy chế song rồi sẽ nhận thức được cách chơi ko cần phải thử thách như đi xin việc làm đâu sách nhiễu quá dân chạy hết
4. cái này tất cả các thành viên cùng nhau xây dựng cùng bld việc chung ko chỉ riêng ai
5.đúng ko cần nói thêm
6.cái này phải đưa ra rõ ràng là điều tất lẽ rĩ ngẫu rồi. nộp quỹ và quỹ xuất ra vào những việc j thì từ trước tới giờ có xuất vào cái việc vớ vẩn nào đâu.sn nhà mình các chi hội bạn đến có quà thế chi hội ban sn mình đi bằng j mà lại ko cần thiết rất vấn đề chỗ này.
ai ném đá quang gạch cứ thoải mái nhé
thử thách là chuyện cần có. chơi là ok. nhưng tham gia hội thì phải nghiên cứu. ô xem được mấy người ra mắt rùi mất tăm. ra mắt chỉ để sướng mồm thì ra mắt làm chó gì. tôi thích 1 chi hội muh sống phải quan tâm tới nhau thui tôi chả thích suốt ngày đi ăn đâu.

viet haoqt

Xe tải
thử thách là chuyện cần có. chơi là ok. nhưng tham gia hội thì phải nghiên cứu. ô xem được mấy người ra mắt rùi mất tăm. ra mắt chỉ để sướng mồm thì ra mắt làm chó gì. tôi thích 1 chi hội muh sống phải quan tâm tới nhau thui tôi chả thích suốt ngày đi ăn đâu.
khó là khó ở chỗ đó lên em có một đề nghị như này bld xem ntn bắt đầu từ ngày 1 tháng 4 năm 2012 tất cả các mem mới gia mắt phải nộp 600k tiền quỹ tháng như clb offroad để tránh tình trạng họp chợ vỉa hè.đây là góp ý của e các cụ mợ thủ nghiên cứu xem có được ko

dangtruong_ok

Xe tải
khó là khó ở chỗ đó lên em có một đề nghị như này bld xem ntn bắt đầu từ ngày 1 tháng 4 năm 2012 tất cả các mem mới gia mắt phải nộp 600k tiền quỹ tháng như clb offroad để tránh tình trạng họp chợ vỉa hè.đây là góp ý của e các cụ mợ thủ nghiên cứu xem có được ko
Mình nhất trí hoàn toàn với 2 ý kiến của cụ Hao_qt.
Ý kiến cụ Fương_zen e nhất trí 80%.
Chiều nay ọp, cụ Tùng_2378 chủ tri (mới ốm dậy) chủ chi - Lệ Quyên.
Thân ái - quyết thắng!
Trường_OK. (Duytung 2378 kí nháy)

ktsthh

Xe container
Y kien hay a.! Em dang vao mang bang dien thoai len danh khong dau sorry cac cu

BMW735

Xe tăng
Áp dụng với tất cả tv mới và cũ, em cũng ủng hộ cái này, nhưng chắc chắn sẽ có tv phản đối vì vậy chúng ta nên lên kế hoạch sử dụng hiệu quả cho quỹ!

dangtruong_ok

Xe tải
Cứ theo nguyên tắc số đông, quá bán là em tin sẽ thành.
Việc chốt thu thuế lưu hành phương tiện GT quốc hội cũng đang làm như vậy!.
Các cụ mợ cứ tự tin góp ý kiến, bld sẽ tổng hợp và trước khi chốt sẽ lấy biểu quyết công khai.
Đây là quyền lợi của các cụ, mợ là mem chính thức của nhà Of TN. :)

tuvit77

Xe tăng
em nhất trí cao ý kiến này , nhưng nếu vẫn còn lẫn lộn người đóng và ko đóng như nhau một xu em cũng ko góp nữa...!!!

phuong.zen

Xe tăng
E nghĩ thực ra đây cung chỉ là hội chơi. Nếu chi hội phát huy sử dụng quỹ hiệu quả thì nên đóng quỹ. Còn k thì thôi. E thấy ăn uống nhậu nhẹt cũng lệ quyên( cái này là đương nhiên rùi) ai ốm đau cưới hỏi ma chay cũng phong bì riêng. Làm từ thiện cũng tự góp . Sinh nhật cung thế. Trong khi đó mấy ngày lê tết của thiếu nhi. Của chị e . Chi hội cung chẳng trích quỹ ra hay tổ chức kêu goị ace tham gia gì cả. Thế đâu phải là hội. Nếu chơi chỉ để chơi thì khỏi cần nộp quỹ. Còn đã nộp quỹ thì cần phải sinh hoạt có quy củ. e hết sạch ý kiến .

Chỉnh sửa cuối:

ktsthh

Xe container
E nghĩ thực ra đây cung chỉ là hội chơi. Nếu chi hội phát huy sử dụng quỹ hiệu quả thì nên đóng quỹ. Còn k thì thôi. E thấy ăn uống nhậu nhẹt cũng lệ quyên( cái này là đương nhiên rùi) ai ốm đau cưới hỏi ma chay cũng phong bì riêng. Làm từ thiện cũng tự góp . Sinh nhật cung thế. Trong khi đó mấy ngày lê tết của thiếu nhi. Của chị e . Chi hội cung chẳng trích quỹ ra hay tổ chức kêu goị ace tham gia gì cả. Thế đâu phải là hội. Nếu chơi chỉ để chơi thì khỏi cần nộp quỹ. Còn đã nộp quỹ thì cần phải sinh hoạt có quy củ. e hết sạch ý kiến .
Cái đó lên làm nhưng cũng do quỹ còn ít 50k trên tháng thu được nửa năm 1 chương trình là hết thậm chí còn âm thì thía nào ???? anh sợ đóng góp nhiều chú lại là ngươi xin ra đâu tiên ấy chứ :P