Các thánh nào chém là không đeo dây bảo hiểm thì túi khí không nổ thì xem nhé !

zippo111983

Xe buýt
các thánh toy cho em hỏi đâm chính diện và lực đâm đủ mạnh để bẹp rúm toàn bộ đầu xe thụt vào trong cabin như vậy đã đúng cách chưa ạ , mà sao túi khí vẫn ko bị nổ nhỉ công nhận bền dã man
cụ phải xem kỹ xem xe này là xe gì đã rồi hãy nói, xe này có phải vios J của taxi ko nhỉ ? nếu là J thì ko có túi khí thì lấy gì mà nổ !

tuantu68

Xe buýt
cụ phải xem kỹ xem xe này là xe gì đã rồi hãy nói, xe này có phải vios J của taxi ko nhỉ ? nếu là J thì ko có túi khí thì lấy gì mà nổ !
cụ nhìn kỹ hộ em cái la răng hợp kim như thế là vios e hoặc g chứ cụ , mà hôm nay nhờ cụ khai sáng em mới biết là vios j mà toyota sản xuất riêng cho taxi ko có túi khí , thế mà em ngu thật đi taxi toàn chọn mấy hãng đắt tiền chạy xe vios cho nó an toàn. nhưng nếu đúng như cụ nói thì nguyên cái việc toyota sản xuất cái xe ko có túi khí để khách hàng chạy taxi càng cho thấy rõ sự xấu xa của mình vì chạy theo lợi nhuận sẵn sàng coi thường sự an toàn của khách hàng, vì các cụ đều biết tần xuất chạy của taxi lớn đến thế nào

trancongdung

Xe điện
cụ nhìn kỹ hộ em cái la răng hợp kim như thế là vios e hoặc g chứ cụ , mà hôm nay nhờ cụ khai sáng em mới biết là vios j mà toyota sản xuất riêng cho taxi ko có túi khí , thế mà em ngu thật đi taxi toàn chọn mấy hãng đắt tiền chạy xe vios cho nó an toàn. nhưng nếu đúng như cụ nói thì nguyên cái việc toyota sản xuất cái xe ko có túi khí để khách hàng chạy taxi càng cho thấy rõ sự xấu xa của mình vì chạy theo lợi nhuận sẵn sàng coi thường sự an toàn của khách hàng, vì các cụ đều biết tần xuất chạy của taxi lớn đến thế nào
E nghĩ cái thằng toy nó là nhà sản xuất, khách hàng yêu cầu nó làm như thế nào nó làm như thế. Đơn giản cái bọn taxi nó sẽ cắt giảm hết sức có thể để đưa cái xe ra đường với chi phí thấp nhất cụ ạ.

Davidpham1109

Xe hơi
Em thi rất ít khi thắt an toàn khi đi nội thành nhưng ra ngoại thành hoặc đi xa thì lúc nào e cũng thắt

tuantu68

Xe buýt
E nghĩ cái thằng toy nó là nhà sản xuất, khách hàng yêu cầu nó làm như thế nào nó làm như thế. Đơn giản cái bọn taxi nó sẽ cắt giảm hết sức có thể để đưa cái xe ra đường với chi phí thấp nhất cụ ạ.
em ko nghĩ như cụ , nếu là nhà sản xuất có lương tâm thì cho dù khách đặt cũng ko bao giờ sản xuất ra một dòng sản phẩm vô nhân đạo như vậy,

trancongdung

Xe điện
em ko nghĩ như cụ , nếu là nhà sản xuất có lương tâm thì cho dù khách đặt cũng ko bao giờ sản xuất ra một dòng sản phẩm vô nhân đạo như vậy,
Vâng, và chúng ta đang sống ở thiên đường, và đồng tiền đang vượt lên mọi giá trị ạ.
Voka cụ 1 ly

nganvitga

Xe tăng
Sao thế giới không tẩy chay thằng Toy này vì nó bán xe cho IS nhỉ. Mong thằng mẽo nó cấm bán Toy ở mẽo luôn cho chết thằng Toy đi. Thằng này nó hút máu dân Vịt quá nhiều rồi, toàn xe lởm, không an toàn, giá trên giời thôi.

pacman

Xe máy
cái bỏ đi đấy là do hãng taxi đặt bỏ để giảm giá thành cụ ạ.

zippo111983

Xe buýt
vành hợp kim hay vành sắt thì ko liên quan đến việc J hay ko, có những xe khi mua xe của tãxi, người chủ or thợ buôn xe sẽ thay la zăng khác vào để biến vịt thành thiên nga cho nó hoành tá tràng, còn việc toyota sx xe ko có túi khí là do khách hàng là các hãng taxi đặt hàng riêng là chính, còn khách cá nhân mấy ông mua xe ko có túi khí đâu, vì cá nhân đều sợ chết, còn các cty thì ko sợ chết, vì chết thì nhân viên chết chứ mấy ông cầm đầu công ty có chết đâu mà lo, với cả công ty thì tiêu chí đặt ra là rẻ nhưng lợi nhuận cao thu hồi nhanh , mua xe cứ vay ngân hàng đền 70% , sau 5 năm đem bán thanh lý lại mua xe mới , em hỏi cụ các cty như kiểu mailinh thì 1 năm họ mua mấy trăm con xe thì toyota ko coi các hãng taxi lớn như khách vip ko hả ? mà khách VIp thì phải phục vụ nhiệt tình và chu đáo chứ !

ducletrung

Xe container
Đcmm bọn đăng kiểm xe thế mà cũng cho tham gia giao thông? Mạng sống con người chắc cỡ vài trăm đô công nhận quá rẻ mạt

Chỉnh sửa cuối:

starchoice

Xe hơi
Thánh toy bảo phải đeo dây mới nổ, bao biện cho lỗi túi khí của mình.
Em thấy hai thằng nó làm việc khác nhau, túi khí nổ là do cảm biến tiếp nhận va chạm còn dây bảo hiểm có tác dụng giữ người ngồi chặt ở ghế không văng lung tung?
Cụ nói lung tung.
Theo em được biết, Toyota chưa bao giờ dám phát ngôn là phải đeo dây mới nổ.
Dây an toàn và hệ thống túi khí làm việc hoàn toàn độc lập.

Em cá là cụ không sở hữu xe Toyota. Vì nếu cụ sở hữu xe Toyota, cụ sẽ được phát một cuốn sách gọi là : "Sách an toàn Toyota" bên cạnh hướng dẫn sử dụng. Trong cuốn sách này có nói về những lưu ý về an toàn trong đó có nói về túi khí, những nguy hiểm khi không đeo dây an toàn mà túi khí hoạt động...

zippo111983

Xe buýt
Cụ nói lung tung.
Theo em được biết, Toyota chưa bao giờ dám phát ngôn là phải đeo dây mới nổ.
Dây an toàn và hệ thống túi khí làm việc hoàn toàn độc lập.

Em cá là cụ không sở hữu xe Toyota. Vì nếu cụ sở hữu xe Toyota, cụ sẽ được phát một cuốn sách gọi là : "Sách an toàn Toyota" bên cạnh hướng dẫn sử dụng. Trong cuốn sách này có nói về những lưu ý về an toàn trong đó có nói về túi khí, những nguy hiểm khi không đeo dây an toàn mà túi khí hoạt động...
cụ này nói cực chuẩn luôn, em đã đọc cuốn HDSD xe toyota xong và ko thấy nói phải đeo dây mới nổ mà họ chỉ khuyên là nên đeo đai bao hiểm để khi xảy ra va chạm thì an toàn hơn thôi ạ, và họ nói dây đai và túi khí là 2 hệ thống hoạt động độc lập ! mai em chụp cái ảnh trang đó để post lên đây !

ducletrung

Xe container
Họ có hướng dẫn cách đâm sao cho nổ túi khí không các bác? :))

starchoice

Xe hơi
các thánh toy cho em hỏi đâm chính diện và lực đâm đủ mạnh để bẹp rúm toàn bộ đầu xe thụt vào trong cabin như vậy đã đúng cách chưa ạ , mà sao túi khí vẫn ko bị nổ nhỉ công nhận bền dã man

Xin trả lời cụ như sau:
1. Xe này là xe Yaris nhé (xe này nhập từ Tháiland). Cái đầu nó ngắn vô cùng. Nhìn hình thì kinh nhưng thực tế thì không vấn đề gì.
2. Nhìn tiếp ảnh cũng biết là đâm vào cây hoặc cột điện. Mà đâm vào cây hoặc cột điện thì Toyota có khuyến cáo là túi khí có thể hoạt động tùy thuộc vào tốc độ va chạm.

Hẳn cụ cũng biết, cảm biến túi khí hoạt động dựa theo việc tính toán gia tốc giảm đột ngột. Trường hợp này có thể gia tốc giảm đột ngột chưa đủ lớn dẫn đến túi khí không bung ra.
Ngoài ra để biết được gia tốc có đủ lớn hay không, nhà sản xuất bao giờ cũng thiết kế phía đầu khung xe một đoạn khung được đục lỗ (dẫn kỹ thuật gọi là dầm chùn). Nếu khung này bị biến dạng thì gia tốc đủ lớn, lúc đó cảm biến túi khí sẽ hoạt động.

starchoice

Xe hơi
Cụ đợi em một tí nhé. Em sẽ chụp hình gửi lên đây cho các cụ xem ~o)

starchoice

Xe hơi
Cụ cho em hình minh họa được không? Đâm vị trí nào thì nổ và vị trí nào thì không?
Của các cụ đây nhé. Hy vọng các cụ sẽ hiểu thêm về túi khí.
Quan trọng nhất là các cụ phải thắt dây an toàn nhé.

Em không upload được ảnh lên, phiền các cụ vào link One Drive để xem nhé.
http://1drv.ms/1QllR0H

Cụ nào upload được ảnh, vui lòng up giùm em lên để mọi người xem với ạ. Em cám ơn.

Chỉnh sửa cuối: