Các thắc về Cerato full 2011 nhập khẩu

Tobias

Xe máy
Đúng là thằng Cerato này lắm phiên bản, lắm kiểu option. Mỗi đợt nhập lại một khác, không biết đâu mà lần. Theo em các cụ đi xem xe xong để ý chỗ VIN rồi về nhờ các cụ trên này check số VIN cho là sẽ ra hết option và năm sản xuất.....

ceratoman

Đi bộ
Em xin trả lời: Chắc chắn là sale độ thêm rồi thì mới có giá 32,5K chứ, mới lại nguyên bản 2010 ko có 3 màn hình đâu, ko có 2 ống xả và cánh gió. vì nhà em bán loại này quá nhìu rồi hehe.

PoBeo

Xe điện
sao các bác không để í đến em accent 2012 đẹp như avante í giá lại thơm bổ rẻ nữa chứ
Cụ là sâu mà chốt câu nghe ko ngửi được ý ạ.....

Accent nhìn đi nhìn lại ngoài đời vừa ngắn vừa xấu, trông em nó là em lại nghĩ về taxi dầu khí......Avante ít ra em còn thấy ưng mắt (ko ưng tiền) chứ cái xe Accent 1.4 yếu ớt + lùn lùn (chỉ dài hơn Vios và Fiesta) mà giá thì 557tr ....ặc ặc....có cho em chọn lại cũng ko bao giờ chọn Accent.....

Arc_Ml350

Xe buýt

KarinMoon

Xe tăng
Máy cụ ơi cho e hỏi. Cerato 2011 fullop đã có máy GDI chưa

antufo

Xe hơi
Website
www.samnamtrieutien.nhanh.re
Cảm ơn các bác trong thời gian qua đã cố vấn cho em, Hôm nay đúng 10h00 em đã chính thức dắt vợ 2 về nhà. Xe vừa về cảng hôm 14.4 nên em có vài thắc mắc mong các bác giải quyết :
1. Tại sao trong xe chỉ có 6 điểm ghi là Air bag, 2 điểm còn lại ở sườn ghế sau thi chỉ có 2 nút chờ. Trong khi em đặt là 8 túi, Ngoài ra họ nói là 10 điểm nổ là thế nào.
2. Xe mới về cảng hôm 14/4 thì thì bao jo đăng ký được.
3. Hướng dẫn SD toàn là tiếng Liên Xô (Sale bảo là hàng xuất Châu Au, ko cãi dc)

WhiteGet

Xe điện
Chúc mừng cụ có xe mới!

tocxanh

Xe tải
10 điểm nổ nghĩa là trên thân vỏ xe có 10 điểm nếu va chạm mạnh vào khu vực đó sẽ kích hoạt túi khí nổ ( với điều kiện phải thắt dây an toàn), còn 10 điểm đó ở đâu thì em chịu
Xe cập cảng ngày 14/4 thì kụ cứ phải cộng khoảng 10-14 ngày ( nếu đại lý làm nhanh) mới có giấy tờ xe để đăng ký. Xe em mua lúc xe cập cảng khoảng chục ngày rồi mà em vẫn phải chờ gần 2 tuần đấy

Ranmong

Xe hơi
Cảm ơn các bác trong thời gian qua đã cố vấn cho em, Hôm nay đúng 10h00 em đã chính thức dắt vợ 2 về nhà. Xe vừa về cảng hôm 14.4 nên em có vài thắc mắc mong các bác giải quyết :
1. Tại sao trong xe chỉ có 6 điểm ghi là Air bag, 2 điểm còn lại ở sườn ghế sau thi chỉ có 2 nút chờ. Trong khi em đặt là 8 túi, Ngoài ra họ nói là 10 điểm nổ là thế nào.
2. Xe mới về cảng hôm 14/4 thì thì bao jo đăng ký được.
3. Hướng dẫn SD toàn là tiếng Liên Xô (Sale bảo là hàng xuất Châu Au, ko cãi dc)
1. Xe có 10 điểm nổ là xe chỉ có 6 túi khí thôi cụ nhé ( 1 túi ở vô lăng tay lái, 1 túi ở mặt táp lô trước ghế phụ, 2 túi ở hai bên sườn phải và trái ghế trước, 6 điểm nổ nhưng thực chất là 2 túi khí ( gọi là túi khí dây ) ở dọc hai bên khung thân xe phía trên cánh cửa trước sau đới cụ ợ =>như vậy xe của cụ chỉ có 4 túi khí và 8 điểm nổ thôi ợ, như vậy là các chú sale nói không đúng, hoặc giao xe không đúng cho cụ. Theo nhà cháu biết thì không có 8 hay 10 túi khí đâu, mà chỉ có như nhà cháu vừa giả thích cho cụ thôi ( Xe nhà cháu cũng Ce full 2011 xuất Châu âu mà chả có tí tiếng Liên xô nào cả, nhà cháu lại chỉ đọc được mỗi chữ Liên xô thôi, không đọc được tiếng Anh. Rõ là chán:)) )
2. Xe về cảng ngày 14/4 => Nếu nhà nhập khẩu mà làm thương mại tốt thì chỉ 5 đến 7 ngày làm việc thì có giấy tờ cho cụ đang ký, còn không thì........?ư
3. Các cụ sale thì^:)^^:)^^:)^
P/s. Dưng mờ dù sao cũng chúc mừng cụ cưới được vợ hai cho dù ntn =))

antufo

Xe hơi
Website
www.samnamtrieutien.nhanh.re
Cảm ơn bác, em có vào trang http://wpc.mobis.co.kr/VendorLogin để check số VIN, thấy xe mình xuất TUKMENISTAN, cũng là Trung Á, nhưng SHD toàn tiếng Nga, Sale hót hay quá, bảo 100% Châu Âu, 10 túi khí, Bác nào am hiểu cho em ý kiến. Ko biết loại này có tốt ko? Xe thì đã mua, jo ko trả được, hix

Chỉnh sửa cuối:

dkts

Xe hơi
Cảm ơn bác, em có vào trang http://wpc.mobis.co.kr/VendorLogin để check số VIN, thấy xe mình xuất TUKMENISTAN, cũng là Trung Á, nhưng SHD toàn tiếng Nga, Sale hót hay quá, bảo 100% Châu Âu, 10 túi khí, Bác nào am hiểu cho em ý kiến. Ko biết loại này có tốt ko? Xe thì đã mua, jo ko trả được, hix
Có bác nào check được VIN Cerato xuất đi châu Âu chưa, giờ e thấy toàn xuất đi Cambodia, có bác nào biết chỗ nào bán xe xuất châu Âu thì chỉ e với

xuantien_mobis

Xe lăn
Có bác nào check được VIN Cerato xuất đi châu Âu chưa, giờ e thấy toàn xuất đi Cambodia, có bác nào biết chỗ nào bán xe xuất châu Âu thì chỉ e với
Âu "xịn" 100% thì không có đâu Bác và cũng chẳng thể tìm được bản nào nhiều hơn 06 túi khí, mà Bác cần gì phải tìm cầu kỳ thế, Cambodia hay đâu cũng vậy thôi, quan trọng là options nguyên bản có gì.

Chỉnh sửa cuối:

luckytiamo

Xe máy
trời " có cả vụ này hả các cụ, e ở Hp nên đăng ký ở HP, ko biết ở chỗ em đã có biểu áp thuế chước bạ chưa , mà đội salon ở gần nhà em kêu ở HP tính thuế chuoc bạ 12% theo hóa đơn , chứ ko bị áp theo model ?! ko biết có fai ko các cụ nhỉ
Bác cứ yên tâm, chi cục thuế ở HP, nó thu theo hóa đơn. Nếu bác lấy Cerato, chắc thuế tầm 55 mil ( cò sale nó làm việc với mấy đứa ở CCT rồi, mất thêm 500k bồi dưỡng)
nhưng hóa đơn phải thấp thôi, ko thì ăn ớt, chỉ áp dụng cho xe tư nhân, không áp dụng cho xe công ty :D. Vì thuế xe em nó viết có 413 mil. trong khi trả tiền nó 654 mil

Chỉnh sửa cuối:

ngotuanbn

Xe tải
Các cụ cho hỏi Cerato xuất Trung Đông gương gập điện và camera trên gương là nguyên bản hay về Việt Nam độ thêm hả các cụ

ngotuanbn

Xe tải
Nguyên bản cũng có, về VN độ cũng có bác ạ
Cám o­n các cụ, thế các cụ phân biệt 2 loại nguyên bản và độ thêm này nh­u thế nào, hay phải check VIN?

Phong111

Xe hơi
Cụ là sâu mà chốt câu nghe ko ngửi được ý ạ.....

Accent nhìn đi nhìn lại ngoài đời vừa ngắn vừa xấu, trông em nó là em lại nghĩ về taxi dầu khí......Avante ít ra em còn thấy ưng mắt (ko ưng tiền) chứ cái xe Accent 1.4 yếu ớt + lùn lùn (chỉ dài hơn Vios và Fiesta) mà giá thì 557tr ....ặc ặc....có cho em chọn lại cũng ko bao giờ chọn Accent.....
Em thấy avante phiên bản mới đẹp đấy chứ, hơi giống sonata, e đồ rằng bác nhầm avante phiên bản cũ của a Hải rồi.
Còn check xe Forte or Cerato có phải bản nội địa hay không thì chỉ cần nhìn taplo của nó có ghi tiếng hàn hay ko là biết liền :)) ngoài ra Forte bản nội địa có ăng ten chìm phía trong ko giống Forte của a Hải ợ