Các sai phạm ở khu đô thị Thanh Hà

Trạng thái
Thớt đang đóng

To Uyen 2605

Xe tải
Cháu chưa bao giờ up thông tin/hình ảnh gì về Thanh Hà để dìm hàng cụ ah. Cháu chỉ hỏi về thông tin để biết và chém gió cho vui thôi cụ ơi.

@: Mà cụ có thông tin gì mang tính xây dựng không up cho các cụ trong thớt tham khảo và bình luận cho xôm ???
Bác có mỗi mấy câu hỏi ai cũng biết là cái gì cứ nói đi nói lại từ tháng này qua tháng khác. Biết thừa đáp án còn hỏi.
Thế nào là xây dựng? Là cùng thảo luận về vấn đề hiện tại và đưa ra góc nhìn của mình. Chứ ko phải xây dựng cứ phải là mới. Vì có bn cái mới thì báo đài cũng ầm ầm rồi. Chỉ cần đơn giản thế thôi bác ạ.

Toilatoi2019

Xe tải
M
Gồm tất cả tài sản trên công trình.
May mà cụ ko làm quan. Em ko nói là ko được cưỡng chế cụ hiểu chứ? Phương án cưỡng chế nó sẽ quy định cái gì tháo ra bàn giao lại cho cđt cái gì đập phá được và phá thế nào...nên phương án này còn phải được cơ quan chuyên môn phê duyệt là hợp lý. Cơ bản sẽ giống như tháo, phá dỡ thay cho cđt và cũng sẽ bảo vệ các tài sản có thể sử dụng như chính chủ đầu tư làm vậy vì cđt là người phải thanh toán tất cả các chi phí cho toàn bộ quá trình tháo, phá dỡ. Có rất nhiều vấn đề phát sinh cần xem xét nên thường rất lâu như vụ 83B. Còn như cụ nói chỉ cần phá hết mọi thứ tren công trình là xong thì em đến lạy cụ nếu đúng PL quy định vậy

To Uyen 2605

Xe tải
M

May mà cụ ko làm quan. Em ko nói là ko được cưỡng chế cụ hiểu chứ? Phương án cưỡng chế nó sẽ quy định cái gì tháo ra bàn giao lại cho cđt cái gì đập phá được và phá thế nào...nên phương án này còn phải được cơ quan chuyên môn phê duyệt là hợp lý. Cơ bản sẽ giống như tháo, phá dỡ thay cho cđt và cũng sẽ bảo vệ các tài sản có thể sử dụng như chính chủ đầu tư làm vậy vì cđt là người phải thanh toán tất cả các chi phí cho toàn bộ quá trình tháo, phá dỡ. Có rất nhiều vấn đề phát sinh cần xem xét nên thường rất lâu như vụ 83B. Còn như cụ nói chỉ cần phá hết mọi thứ tren công trình là xong thì em đến lạy cụ nếu đúng PL quy định vậy
Em thấy bác giải thích rất hợp lý. Luật có đưa ra phải lên phương án phá dỡ và còn phải được duyệt, chủ đầu tư còn phải trả tiền cho việc cưỡng chế. Trong này có rất nhiều tài sản không nằm trên đất đai, nên em thấy sai rõ còn gì nữa. Trong khi đó mường thanh đã gửi văn bản xin kéo dài tgian, chấp thuận hay ko cũng phải báo ng ta, bét ra phải báo trước khi hết hạn cưỡng chế để ng ta lo liệu. Đây là ngồi me cho hết tgian tự tháo dỡ sang đập luôn, còn chưa trả lời văn bản xin kéo dài tgian cơ mà. Dĩ nhiên em cũng ko ủng hộ mường thanh, cơ bản là cũng nhây quen rồi

Palisade

Xe buýt
Cưỡng chế 1 công trình xây xi măng sắt thép nó khác 1 công trình với nhiều hạng mục kỹ thuật đắt tiền nó khác hẳn nhau. Việc ra quân hàng với 100 nhân lực để phá hủy công trình kia trong 2 ngày hẳn là có mưu đồ của một cuộc tổng tiến công mặc dù công trình kia ko nguy hiểm, ko gây bức xúc gì đến XH

Toilatoi2019

Xe tải
Em thấy bác giải thích rất hợp lý. Luật có đưa ra phải lên phương án phá dỡ và còn phải được duyệt, chủ đầu tư còn phải trả tiền cho việc cưỡng chế. Trong này có rất nhiều tài sản không nằm trên đất đai, nên em thấy sai rõ còn gì nữa. Trong khi đó mường thanh đã gửi văn bản xin kéo dài tgian, chấp thuận hay ko cũng phải báo ng ta, bét ra phải báo trước khi hết hạn cưỡng chế để ng ta lo liệu. Đây là ngồi me cho hết tgian tự tháo dỡ sang đập luôn, còn chưa trả lời văn bản xin kéo dài tgian cơ mà. Dĩ nhiên em cũng ko ủng hộ mường thanh, cơ bản là cũng nhây quen rồi
Đúng sai thế nào thì em ko dám khẳng định. Nhưng vụ này mà cơ quan chức năng ko phân định nổi đúng sai ở đâu thì em nghĩ sẽ là một lỗ hổng quá lớn của luật pháp rồi. Vụ này mà ko làm rõ thì cũng ảnh hưởng lớn đến môi trường đầu tư đấy các cụ nhỉ

túc sơn

Xe tải
Vụ này có vẻ làm căng nhỉ, để đưa được lên chương trình thời sự 7h tối của vtv thì chắc cụ Thản cũng mất công mất của đấy. Nhưng mà các bác đoán ý đồ sau vụ này là gì, đòi bồi thường chắc chắn ko được rồi, em đoán mục đích chính vẫn là để xin phê duyệt sửa đổi quy hoạch thôi.

skymoon123

Xe tải
gấy sưc ép trươc không thi săp tơi nó dỡ mấy cái nhà dân như king coffe và một loạt nhà xây sai chi còn chêt nữa, vì lúc đó anh hưởng đến quyền lợi của dân, như thế thi ai dám mua nhà của ông thản tư giờ trở đi nữa, chung cư đà nắng thi bị phá bỏ, liên kề thanh hà thi đập bỏ những nhà sai. nói chung bác thản tính trươc rôi, phải kêu khóc trước, phá bỏ công viên nước là tài sản của ông thản thi còn đỡ thiệt hại, chứ cư đập bỏ nhà dân thanh hà như mấy cái kiing cofe thi vơ mặt hết cả lượt
có vẻ chuẩn. vì lúc PV vị phó tổng bẩu là "có thể 'xem xét trách nhiệm của cq.

skymoon123

Xe tải
ban đầu mường thanh cũng có tháo. e nhớ ko nhầm là tháo cái trò hố đen vũ trụ. nhưng tháo kiểu làm cho có. tháo có nửa ngày thì phải. xong ko làm gì nữa. sau đó cò đất ttung hô là ko vđ gì cả. lại đâu vào đấy rồi. nhưng mà lần này cq cương quyết thật. e tin là họ đã tính toán để ko bị khép lỗi lấy sai để sửa sai

Koka2015

Xe tăng
Cưỡng chế 1 công trình xây xi măng sắt thép nó khác 1 công trình với nhiều hạng mục kỹ thuật đắt tiền nó khác hẳn nhau. Việc ra quân hàng với 100 nhân lực để phá hủy công trình kia trong 2 ngày hẳn là có mưu đồ của một cuộc tổng tiến công mặc dù công trình kia ko nguy hiểm, ko gây bức xúc gì đến XH
Cụ không bức xúc không có nghĩa là người/ doanh nghiệp khác cũng không bức xúc.
Việc của chính quyền là thực thi pháp luật chứ không phải hành động theo cảm xúc của một số nhóm người.

LePower

Xe buýt
Cụ Thản chơi CQ Hà đông thế này thì lại khổ cho các Cụ mua nhà ở đấy thôi.
Thế này thì sổ đỏ, xây dựng làm sao có được nữa.

Buhaki

Xe tải
à hòa cả làng mà khi
Cụ Thản chơi CQ Hà đông thế này thì lại khổ cho các Cụ mua nhà ở đấy thôi.
Thế này thì sổ đỏ, xây dựng làm sao có được nữa.
Không chỉ quận Hà Đông mà các quận khác cũng đố dám chơi với ông Thản nữa. Em thì nghĩ chắc bác ý cũng hết bài nên chơi trò chết trùm để cù cưa đợi nhiệm kỳ mới may ra có thay đổi thôi. UBND Đà Nẵng bác ý cũng kiện thì ngại j ông Hà Đông.

Koka2015

Xe tăng
Không chỉ quận Hà Đông mà các quận khác cũng đố dám chơi với ông Thản nữa. Em thì nghĩ chắc bác ý cũng hết bài nên chơi trò chết trùm để cù cưa đợi nhiệm kỳ mới may ra có thay đổi thôi. UBND Đà Nẵng bác ý cũng kiện thì ngại j ông Hà Đông.
Kiện là bước đường cùng thôi cụ, khi mình còn lực có khi chỉ cần một cuộc điện thoại là xong, giờ bước đường cùng mới vùng vẫy lung tung, giống dân đen hết cửa toàn lên ngồi vỉa hè phủ chủ tịch.

Buhaki

Xe tải
Kiện là bước đường cùng thôi cụ, khi mình còn lực có khi chỉ cần một cuộc điện thoại là xong, giờ bước đường cùng mới vùng vẫy lung tung, giống dân đen hết cửa toàn lên ngồi vỉa hè phủ chủ tịch.
Vâng. Thì em cũng nói bác ý hết bài nên chơi cù cưa đợi nhiệm kỳ mới mà. Chứ nếu không làm j, Đà Nẵng cũng phá, Nha Trang cũng phá thì có tiền tấn cũng không xây lại được.

kimthanh_jsc

Xe tăng
Nói chung đã đập thì thủ đô phải làm gương, đập trước ko lăng nhằng

Justforfuntoo

Xe container
Công trình sai phép thì là phá dỡ chứ không phả tháo dỡ
Tóm lại, đối với công trình xây dựng không có giấy phép hoặc sai giấy phép xây dựng được cấp thì bên cạnh phạt tiền, cá nhân/tổ chức vi phạm sẽ bị áp dụng biện pháp “buộc tháo dỡ công trình, bộ phận công trình vi phạm”, trường hợp cá nhân không chấp hành thì sẽ bị cưỡng chế phá dỡ theo quy định của Luật Xây dựng và hướng dẫn của Thông tư 03/2018/TT-BXD.

lemlem

Xe hơi
Nghe nói phải nghiệm thu đường BT thì mới cấp sổ? Mà giờ chưa nghiệm thu đường, đất thì cấm xây ---> ai có nhà thì thôi, còn ko cungc khó giao dịch? Giao dịch bằng hd mua bán với chủ đầu tư à các cụ?
Toang thật ông giáo ...

lemlem

Xe hơi
Tóm lại, đối với công trình xây dựng không có giấy phép hoặc sai giấy phép xây dựng được cấp thì bên cạnh phạt tiền, cá nhân/tổ chức vi phạm sẽ bị áp dụng biện pháp “buộc tháo dỡ công trình, bộ phận công trình vi phạm”, trường hợp cá nhân không chấp hành thì sẽ bị cưỡng chế phá dỡ theo quy định của Luật Xây dựng và hướng dẫn của Thông tư 03/2018/TT-BXD.

Phá dỡ hay tháo dỡ lên đến cửa quan rồi thì cụ Ciẽnco 5 cũng k có cửa

lemlem

Xe hơi
ban đầu mường thanh cũng có tháo. e nhớ ko nhầm là tháo cái trò hố đen vũ trụ. nhưng tháo kiểu làm cho có. tháo có nửa ngày thì phải. xong ko làm gì nữa. sau đó cò đất ttung hô là ko vđ gì cả. lại đâu vào đấy rồi. nhưng mà lần này cq cương quyết thật. e tin là họ đã tính toán để ko bị khép lỗi lấy sai để sửa sai
Quá phí cho 1 khoản đầu tư tiện ích công cộng
Thành phố đang thiếu
Hà Nội lại càng chậm (vì không vội được)

phammut

Xe tăng
Cùng chờ thôi các bác ạ!

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF

Phá dỡ thì cũng đã xong rồi cụ ah. Của đau, con xót thì hoắng lên tý thôi cụ ơi. Làm lố, quá đà thì CQ nó hành cho bằng chết, cái gì cũng đúng quy đình/đúng trình tự mới cho phép thực hiện thì đắp cmn chiếu luôn.

Suy cho cùng rồi người dân mua nhà, mua đất còn dang dở chưa xây, chưa sổ lại mòn mỏi chịu khổ đợi chờ thôi!

Trạng thái
Thớt đang đóng