Các sai phạm ở khu đô thị Thanh Hà

Trạng thái
Thớt đang đóng

qazwsxedc

Xe tăng
Sáng nay lên cả vtv1 chào buổi sáng rồi, có vẻ lên án vụ cưỡng chế của quận Hà Đông. Lão phó chủ tịt ubnd quận Hà Đông phỏng vấn mà mặt tái mét. Vụ này lại hay rồi đây. Về luật q Hà Đông sai rồi.

xichlo18

Xe tải
Sáng nay lên cả vtv1 chào buổi sáng rồi, có vẻ lên án vụ cưỡng chế của quận Hà Đông. Lão phó chủ tịt ubnd quận Hà Đông phỏng vấn mà mặt tái mét. Vụ này lại hay rồi đây. Về luật q Hà Đông sai rồi.
Khả năng lại được chỉ đạo bằng mồm :D

Altis 2011

Xe điện
Em thấy rao cũng giảm giá rồi thì phải. Giờ chắc tầm 2 tỷ có 1 miếng 85-100m2 rồi các cụ nhỉ?
Cả 1.5ty em cũng ko mua, pháp lý ko có mua làm gì. Xây lên cũng phải nộp thêm tiền. Túm lại là đắt chứ ko rẻ

kimthanh_jsc

Xe tăng
Đập cũng chết mà ko đập cũng chết, làm quan đâu dễ

hoanghauha

Xe tải
Vụ công viên nước e thấy khó hiểu quá. Chắc có khúc mắc j rồi. Sáng nay vtv1 đưa tin nội dung như các báo đã đưa tin mấy hôm nay.

hoanghauha

Xe tải
E vừa xem lại hết tgian tạm gian 4 tháng rồi mà ko thấy mấy anh này ra trả lời công chúng nhỉ. Hay suốt ruột anh em ngồi trong mà cay quá phá nát cvn cho hả giận :)). E fun tý :).

Michael J

Xe điện
E vừa xem lại hết tgian tạm gian 4 tháng rồi mà ko thấy mấy anh này ra trả lời công chúng nhỉ. Hay suốt ruột anh em ngồi trong mà cay quá phá nát cvn cho hả giận :)). E fun tý :).
Mấy chú chủ tịch với phó chủ tịch quận đâu cụ nhỉ? Ko liên quan gì à

skymoon123

Xe tải
pha phản công này nguy hiểm quá các cụ nhỉ

ms0910

Xe tăng
thế này thì giải quyết sao
Vụ công viên nước e thấy khó hiểu quá. Chắc có khúc mắc j rồi. Sáng nay vtv1 đưa tin nội dung như các báo đã đưa tin mấy hôm nay.
View attachment 4330369
Mịe, rục rịch chính quyền đánh tiếng từ tháng 11/2019 mà thằng cđt vẫn oang oang là ko đủ thời gian. Thuê thằng luật sư đểu phát biểu.
1. Báo viết "Theo chủ đầu tư, việc xây dựng công viên này không nhằm thu lợi nhuận mà mục đích chính là tạo nơi vui chơi cho trẻ em khu vực quận Hà Đông", "chặt phá cả những hàng cây xanh vô tội", đọc mà sao muốn nôn ọe.
2. Luật xử lý vi phạm hành chính 2012 thì một trong những biện pháp khắc phục hậu quả của hành vi vi phạm hành chính là buộc tháo dỡ công trình, phần công trình xây dựng không có giấy phép hoặc xây dựng không đúng với giấy phép. Như vậy việc tháo dỡ theo thông báo ban đầu là việc của chủ đầu tư. Quá thời hạn thông báo, chính quyền tổ chức cưỡng chế phá dỡ (chứ không có trách nhiệm tháo dỡ) phần vi phạm được hướng dẫn rõ trong Thông tư 02/2014 của Bộ Xây dựng. Thiếu sót của UBND quận Hà Đông chính là không gọi đồng nát vào dọn dẹp chiến trường, trả lại hiện trạng khu đất trống.

Chỉnh sửa cuối:

Michael J

Xe điện
Mịe, rục rịch chính quyền đánh tiếng từ tháng 11/2019 mà thằng cđt vẫn oang oang là ko đủ thời gian. Thuê thằng luật sư đểu phát biểu.
1. Báo viết "Theo chủ đầu tư, việc xây dựng công viên này không nhằm thu lợi nhuận mà mục đích chính là tạo nơi vui chơi cho trẻ em khu vực quận Hà Đông", đọc mà sao muốn nôn ọe.
2. Luật xử lý vi phạm hành chính 2012 thì một trong những biện pháp khắc phục hậu quả của hành vi vi phạm hành chính là buộc tháo dỡ công trình, phần công trình xây dựng không có giấy phép hoặc xây dựng không đúng với giấy phép. Như vậy việc tháo dỡ theo thông báo ban đầu là việc của chủ đầu tư. Quá thời hạn thông báo, chính quyền tổ chức cưỡng chế phá dỡ (chứ không có trách nhiệm tháo dỡ) phần vi phạm được hướng dẫn rõ trong Thông tư 02/2014 của Bộ Xây dựng. Thiếu sót của UBND quận Hà Đông chính là không gọi đồng nát vào dọn dẹp chiến trường, trả lại hiện trạng khu đất trống.
Thật thế à cụ?

Vậy cụ cho hỏi: khi công trình xây dựng 3ha trên triển khai thì chủ tịch và các phó chủ tịch quận ở đâu? Làm gì?

tieudaovnt

Xe tăng
Cào mặt ăn vạ với chính quyền chả ích gì, toang đến nơi, lại còn đang làm ăn trên đất ấy, giờ chơi bài cào mặt thế này nói chung coi như dự án này toang, vài năm nữa chắc vẫn không động đậy gì thêm.

Michael J

Xe điện
Cào mặt ăn vạ với chính quyền chả ích gì, toang đến nơi, lại còn đang làm ăn trên đất ấy, giờ chơi bài cào mặt thế này nói chung coi như dự án này toang, vài năm nữa chắc vẫn không động đậy gì thêm.
Ăn bẩn ko đc thì phá, thôi thì cái gì cũng có giá của nó cả cụ. Đại hội tới là dọn sạch sẽ bọn không biết điều, hợp tác kém.

ms0910

Xe tăng
Thật thế à cụ?
Vậy cụ cho hỏi: khi công trình xây dựng 3ha trên triển khai thì chủ tịch và các phó chủ tịch quận ở đâu? Làm gì?
Em không quen họ, không họ hàng nên cũng không biết trả lời cụ thế nào.
Nhưng cụ thể việc này là em ủng hộ mạnh tay.

Visa Du Lich

Xe buýt
1. Báo viết "Theo chủ đầu tư, việc xây dựng công viên này không nhằm thu lợi nhuận mà mục đích chính là tạo nơi vui chơi cho trẻ em khu vực quận Hà Đông", "chặt phá cả những hàng cây xanh vô tội", đọc mà sao muốn nôn ọe.
Em cũng ủng hộ việc đập bỏ.
Xây dựng và hoạt động khi chưa được phép làm. Liệu có đảm bảo chất lượng khi đưa vào hoạt động ko ? Biết đâu đó là nguyên nhân làm chết 2 cháu nhỏ thương tâm. Nếu ko đập bỏ biết đâu còn có vài cháu nhỏ nữa ra đi thì sao, ai chịu trách nhiệm cho việc này ?
Ủng hộ xử lý mạnh mấy khu sai phạm (B2.1) đi để những khu khác đc cấp phép xây dựng trở lại.

Nguyenlan90

Xe đạp
mấy ông BĐS này đi đến đâu rối ren đến đấy. đã xây thì phải xin phép, luật đã rõ ràng. xây không phép:=> đập.
mấy chú CĐT BĐS chuyên gia lươn lẹo, giấu nhẹm or làm sai khác thiết kế được duyệt. riêng tội cung cấp thông tin quảng cáo sai để bán, phải quy vào tội lừa đảo khách hàng. tuy nhiên đến nay hầu như thằng nào cũng làm láo, mà chưa thằng nào bị xử. các Bộ nên xem lại để mang lại lợi ích cho người dân.

buonchuoi

Xe tăng
Ai mua đất nền Thanh Hà xây dựng nhà lo dần là vừa, chủ trương cđt phải xây theo thiết kế đc phê duyệt khu đô thị

hoanghauha

Xe tải
Ai mua đất nền Thanh Hà xây dựng nhà lo dần là vừa, chủ trương cđt phải xây theo thiết kế đc phê duyệt khu đô thị
CĐT với chính quyền còn đang căng như dây đàn. Họ đang lo ko được xây kia kìa bác. đc xây theo thiết kế đc phê duyệt khu đô thị đã tốt. :)

Visa Du Lich

Xe buýt
Thông tin mới à cụ ?
Em tưởng chỉ xây mặt ngoài theo thiết kế của CĐT xin duyệt quy hoạch với tp thôi chứ.

Trạng thái
Thớt đang đóng