Các sai phạm ở khu đô thị Thanh Hà

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vz1233

Xe tải
Tui mệt các bác ghê, giờ cả đất nước giảm, bds đóng băng, đất nào cũng như nhau thôi. Chờ vài năm nữa mà bds ấm lại thì thanh hà chắc cũng đã giải quyết xong. Chung thuyền với cả nước. Thế cấm xây hay ko cấm xây bh giải quyết vấn đề giề? Đằng nào cũng đóng băng toàn quốc nên nhà nước cứ xử lý nghiêm là em vui rồi. Khi lên thì lên bền vững, một khi mà pháp lý ổn thì ko bh có cái giá như bây giờ, vậy thôi à. Mấy bác đã đầu tư cứ bềnh tễnh, bán lỗ vỡ mồm cả tỷ đồng thì để đó 1,2 năm cũng bằng nhau. Việc gì phải xoắn mà bán tháo?
Cụ cũng k phải là một tay vừa nhề...hehe

darkcat

Xe buýt
Tui mệt các bác ghê, giờ cả đất nước giảm, bds đóng băng, đất nào cũng như nhau thôi. Chờ vài năm nữa mà bds ấm lại thì thanh hà chắc cũng đã giải quyết xong. Chung thuyền với cả nước. Thế cấm xây hay ko cấm xây bh giải quyết vấn đề giề? Đằng nào cũng đóng băng toàn quốc nên nhà nước cứ xử lý nghiêm là em vui rồi. Khi lên thì lên bền vững, một khi mà pháp lý ổn thì ko bh có cái giá như bây giờ, vậy thôi à. Mấy bác đã đầu tư cứ bềnh tễnh, bán lỗ vỡ mồm cả tỷ đồng thì để đó 1,2 năm cũng bằng nhau. Việc gì phải xoắn mà bán tháo?
Thôi em can, nói với đội này làm j cho mệt vì họ rất đông và hung hãn ;)

Cut Kit@

Xe tải
Thanh Hà lại tiếp tục có đợt thanh tra công trình khác (ngoài vụ công viên nước) phải ko các cụ/mợ

hhnd

Xe tăng
những nhà đầu tư ít vốn thì phải bán tháo để trả nợ -> ảnh hưởng đến những người mua để ở

tu_spark

Xe tải
Tình hình có j mới k các cụ

viethung_1107

Xe hơi
Tình hình kinh tế đi xuống. Nếu chờ 2 năm liệu trong khoảng thời gian đó có đủ tiền để thanh toán tiền lãi ngân hàng và một phần tiền gốc hay ko ? Nếu quá hạn ko thanh toán ngân hàng cưỡng chế tài sản đảm bảo thì lúc đó còn nặng nề hơn. Cắt lỗ đúng thời điểm vẫn là tối ưu. Lỗ còn hơn là phá sản

toansong

Xe tải
Túm lại các cụ cứ hô bình tĩnh với chờ đợi rồi cũng qua. nhưng thử hỏi có bao nhiêu anh tài tiền dưng túi để chờ, bao nhiêu người mua bằng tiền vay các kiểu mong đổi đời chờ tăng giá. Xã hội mình bản chất còn nghèo, số người có thật tiền vài tỉ trong túi ko nhiều đâu, giá đất so với thu nhập chung rất chênh lệch nên còn lâu mới tăng được nhiều, phần nhiều bất động sản của mình chỉ là nơi chôn tiền tham nhũng thôi, đâu để ở, một số thì có thật để đầu cơ còn lại là của anh ngân hàng tất. Tham nhũng ngày một khó sống, thu nhập chính đáng sẽ lên ngôi và giá trị đất sẽ chững cho đến khi cân bằng với thu nhập thật.

Còn vụ pháp lý thì e thấy còn chờ dài, Thản cũng chỉ là 1 trong vô van vấn đề cần phải xử lý, BCT còn nhập kho huống hồ gì ông này. Khó với chính quyền là xử lý với đối tượng dân đã mua và ổn định chỗ ở thôi, chứ bản thân doanh nghiệp với cái chính quyền thì xử lý đâu có khó.

hhnd

Xe tăng
Túm lại các cụ cứ hô bình tĩnh với chờ đợi rồi cũng qua. nhưng thử hỏi có bao nhiêu anh tài tiền dưng túi để chờ, bao nhiêu người mua bằng tiền vay các kiểu mong đổi đời chờ tăng giá. Xã hội mình bản chất còn nghèo, số người có thật tiền vài tỉ trong túi ko nhiều đâu, giá đất so với thu nhập chung rất chênh lệch nên còn lâu mới tăng được nhiều, phần nhiều bất động sản của mình chỉ là nơi chôn tiền tham nhũng thôi, đâu để ở, một số thì có thật để đầu cơ còn lại là của anh ngân hàng tất. Tham nhũng ngày một khó sống, thu nhập chính đáng sẽ lên ngôi và giá trị đất sẽ chững cho đến khi cân bằng với thu nhập thật.

Còn vụ pháp lý thì e thấy còn chờ dài, Thản cũng chỉ là 1 trong vô van vấn đề cần phải xử lý, BCT còn nhập kho huống hồ gì ông này. Khó với chính quyền là xử lý với đối tượng dân đã mua và ổn định chỗ ở thôi, chứ bản thân doanh nghiệp với cái chính quyền thì xử lý đâu có khó.
anh Thản kéo dài được vài tháng là may mắn do dịch bệnh phát sinh. Sau đợt dịch này thì chắc chắn lên thớt rồi

phammut

Xe tăng
nhà hàng, khách sạn, bia hơi, du lịch, hàng nhập khẩu, xuất khẩu, sản xuất dùng nguyên liệu TQ , vận tải., trường học... đều chết hết. hôm qua e đi dọc Tôn Thất Tùng đóng của đến 1/3 cửa hàng. Vài tháng nữa tình hình ko cải thiện thì biết tay nhau. Em có đứa bạn có 3 căn ở Vinhom Greenbay cho khách hàn xẻng thuê, khách cũ hết HĐ, khách mới hạ giá vẫn chưa bắt đc đây.
BĐS chỉ là 1 khía cạnh của nên kinh tế. Chưng khoản sụt giảm, vagf lên xuống thất thường, Ngân hàng mà ko cho vay đc đầu ra, vì Doanh nghiệp cũng phá sản, thì cắt giảm lãi suất và phá sản ngân hàng là tương lai gần.
Thôi chia tiên ra nhiều giỏ và tiền mặt giwof là vua

Visa Du Lich

Xe buýt
những nhà đầu tư ít vốn thì phải bán tháo để trả nợ -> ảnh hưởng đến những người mua để ở
Đã là mua để ở thì liên quan gì đến tăng giảm hả cụ ?

Thuantrung

Xe tăng
Em biết nhiều đại gia mà toàn tiền thật của họ các cụ ạ. Vay ngân hàng rất ít. Nhiều người giầu lắm và họ cũng chẳng cần thể hiện gì nhiều. Em biết có đại gia có cỡ vài trăm tỷ điều hành công ty doanh thu vài trăm tỷ mà không phải vay ngân hàng 1 đồng nào và em cũng biết có vài trường hợp nữa tài sản cỡ vài chục tỏi mà cũng chẳng thấy vay gì. Các đại gia mà em biết có điểm chung là thích tích rất nhiều đất. Còn em chỉ là tiểu gia thôi nhưng cũng có tiền nhàn rỗi mua đất Thanh Hà vứt đó rồi đó cu Tieu Song.

Chỉnh sửa cuối:

To Uyen 2605

Xe tải
Tình hình kinh tế đi xuống. Nếu chờ 2 năm liệu trong khoảng thời gian đó có đủ tiền để thanh toán tiền lãi ngân hàng và một phần tiền gốc hay ko ? Nếu quá hạn ko thanh toán ngân hàng cưỡng chế tài sản đảm bảo thì lúc đó còn nặng nề hơn. Cắt lỗ đúng thời điểm vẫn là tối ưu. Lỗ còn hơn là phá sản
Thời này là thời 2020 ko phải 2008 bạn nhé, ko nhiều người ôm tiền ngân hàng mà đi mua đất đâu. Ko ai ngu suốt 10 năm cả. Nếu có, thì đã thoát vốn cả năm nay một cách ồ ạt, còn đã trụ đc tới giờ này thì chắc ko có nhiều cơ hội cho mấy bác chờ giá down về 1xx mà mua đâu ạ

Pv Châu Vũ

Xe đạp
Em đang có ít vốn muốn mua 1 lô, trên đây cụ nào muốn cắt lỗ LK thanh hà thì ib em nhé, khu B, nhưng giá chỉ 2xxx thôi nhé, ko đâm đụng, ko gần nghĩa trang_ đền chùa.

hhnd

Xe tăng
Em đang có ít vốn muốn mua 1 lô, trên đây cụ nào muốn cắt lỗ LK thanh hà thì ib em nhé, khu B, nhưng giá chỉ 2xxx thôi nhé, ko đâm đụng, ko gần nghĩa trang_ đền chùa.
cụ cứ bình tĩnh quan sát trong 1 năm tới thể nào cũng mua được mảnh như ý với giá hời

viethung_1107

Xe hơi
Thời này là thời 2020 ko phải 2008 bạn nhé, ko nhiều người ôm tiền ngân hàng mà đi mua đất đâu. Ko ai ngu suốt 10 năm cả. Nếu có, thì đã thoát vốn cả năm nay một cách ồ ạt, còn đã trụ đc tới giờ này thì chắc ko có nhiều cơ hội cho mấy bác chờ giá down về 1xx mà mua đâu ạ
Em không nghĩ nó về đến 1x đâu bác nhưng sắp tới em nghĩ nó sẽ giảm mạnh. Xem xét theo phương diện vĩ mô thì kinh tế thế giới đang khủng hoảng, tình hình tròn nước cũng đang bị ảnh hưởng rất nghiêm trọng do bệnh dịch. Xuất, nhập khẩu với trung quốc gần như ngừng trệ, với châu âu và mỹ thì sắp tới cũng bị hạn chế. Doanh nghiệp trong nước thì hết nguyên liệu đầu vào, đầu ra không xuất được. Với tình trạng này kéo dài nền kinh tế không thể hổ phục nhanh chóng được. Trong lúc này chi tiêu là chính, không sx, kinh doanh được thì các nhà đầu tư bđs lấy đâu ra nguồn thanh toán lãi vay ngân hàng nói gì đến gốc( của các khoản vay đầu tư đất). Hết dịch thì tiềm lực kinh tế, tiền sẽ được tập trung để đầu tư cho tái hoạt động sản xuất kinh doanh chứ không phải là bds hay cổ phiếu. Vậy còn cơ hội nào cho BĐS trong năm nay ko ạ ? Em nghĩ giai đoạn này tiền mặt vẫn là tối ưu

Thuantrung

Xe tăng
E nghĩ chắc 1_2 năm nữa mới nên mua vào

chuyenchemgio

Xe tăng
Vừa rồi mấy cò dựa vào cái văn ẩm ương nào đó ko pháp lý, đánh sóng lên. Mấy bố hăm hở mua vào như ăn cướp. Được 1 - 2 tuần rồi lại ỉu xìu. Khổ thân quá. Cụ nào yêu quý Bác thẩn thì ôm vào này. :))

Trạng thái
Thớt đang đóng