Các sai phạm ở khu đô thị Thanh Hà

Trạng thái
Thớt đang đóng

Justforfuntoo

Xe container
Ăn dầy thế mà suốt ngày dìm TH hoá ra muốn mua, dìm để mua rẻ của ae ah. Nói chuyện hài quá=))=))=))
Dìm xuống đáy rồi còn chả thèm mua kìa :))
Đừng nghĩ ai cũng như mình
Đây thấy cò vạc điêu toa lừa người, ngứa mồm nên vào nói cho rõ bản chất thôi
Cái kiểu muốn bán xong lừa người khác là muốn mua để tạo cầu giả mới đáng khinh ;))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Các cụ hạ hoả đi, cháu mời các cụ thẩm tý nhạc xưa ~o) ~o)~o)

Justforfuntoo

Xe container
Các cụ hạ hoả đi, cháu mời các cụ thẩm tý nhạc xưa ~o) ~o)~o)

Bình thường em cũng chả thích dạy dỗ người khác nhưng tự dưng đọc không hiểu xong quote bài em bảo em không hiểu gì về TH thì em cho luôn bài học :))
Ps. Em cũng rất thích bài này, nghe suốt, tks cụ

k3nvjn

Xe tải
Khả năng sắp tới còn toang nữa các cụ ạ :D

redbuttlerkt

Xe buýt
em hôm nay đi có việc, qua sàn cienco thấy vắng hoe , hay là mưa gió nhờ :)))
trên mạng thì thấy toàn rao bán với giá corona . Hổng hiểu sao trên này cccm bảo là giá về lúc tháng 7 rồi ??? hay là tháng 7 năm ngoái đã có con corona rồi ?

Justforfuntoo

Xe container
Công nhận ghi rõ số lô thế rồi mà vẫn còn cãi được =))
Cụ đọc cho kỹ đi
Cụ trumpet nói liền kề chỗ đấy giá 26, cụ ý là người mới, không hiểu ký hiệu BT
Tôi mới trích còm của cụ trumpet nói là lk chỗ đấy mà giá 26 thì chỉ có gần tha ma
Đồng chí kia tay nhanh hơn não, quote còm của tôi bảo làm gì có tha ma chỗ đấy (b1.4), chứ tôi lạ gì thanh hà nữa
Nên có cụ trumpet nhầm (và đã xác định là nhầm rồi), đồng chí kia cũng đã nhận là tay nhanh hơn não rồi nhé :))
Còn trong cái group này khối cò vạc hận tôi thấu xuơng nên thấy ai chửi tôi cũng vội like, cũng 1 kiểu tay nhanh hơn não, cùng 1 giuộc với đồng chí kia chứ có gì phải tự hào cmt nhiều like :)) =))

Justforfuntoo

Xe container
trên mạng thì thấy toàn rao bán với giá corona . Hổng hiểu sao trên này cccm bảo là giá về lúc tháng 7 rồi ??? hay là tháng 7 năm ngoái đã có con corona rồi ?
Tự dưng thêm gần 2 tỷ tiền xây mà chả biết bao giờ có sổ đỏ, tiền nộp vào rẻ cũng 5-6 tỷ, lại thêm corona, bđs đóng băng, nhân cơ hội này thoát hàng chứ đánh lên sao được nữa, cái gì cũng có thời của nó

Justforfuntoo

Xe container
Nghe cụ nói em phải mò vào mấy group bds xem thế nào, có 2 sàn gọi hỏi tình hình đã tăng giá, dù chả biết có ai mua không, xong tự thủ râm tinh thần là giá đã lên gần đỉnh tháng 7 :))
Thấy trong đấy rao bán nhiều lắm, toàn qc rẻ nhất thị trường ;))

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nghe cụ nói em phải mò vào mấy group bds xem thế nào, có 2 sàn gọi hỏi tình hình đã tăng giá, dù chả biết có ai mua không, xong tự thủ râm tinh thần là giá đã lên gần đỉnh tháng 7 :))

Nói chung đời là vậy cụ ah. Đơn cử như chuyện nhà cháu dây thật 100%: Nhà có bộ ghế sofa trước mua hơn 20 chục củ, dùng cũng đã lâu nên cháu mua bộ bàn ghế gỗ về thay và nghĩ cho bền để lâu càng được giá. Vợ gọi người thanh lý, ơn giời cũng có vài người đến xem. Đầu tiên vk đòi 3,5 củ rồi sau mấy lần rút xuống còn 2,5 củ. Về khách thì đầu tiên có ông trả 1,5 củ méo bán, mấy ông sau đến thì trả 500, rồi 700 lần sau cùng có ông trả 1,2 củ còn y/c ship đến khu Thành Công nên vk cũng méo bán. Do để ngoài hành lang nên các bà giúp việc xung quanh hàng ngày toàn cho bọn trẻ con ra ngồi chơi với bón cơm, thi thoảng chắc nó tè ra khai mù. Để lâu quá bị bảo vệ nhắc nhở, cuối cùng phải cho bà dọn vệ sinh 100k bà ý khuân đi cho giúp.

Đấy, chỉ là một vật dụng có giá trị thấp mình cũng còn phải tính toán, cân lên đặt xuống khi bán thì huống hồ cả một mảnh đất có giá trị lớn thì việc người bán tính toán sao cho được giá cao nhất âu cũng là điều dễ hiểu cụ ah. Thực tế là chỉ khi cơ hội qua đi nhiều khi ta mới nhận biết được ~o)

L Italiano

Xe đạp
Em cũng định tìm mảnh đất, cơ mà thấy tình hình dịch bệnh rồi kinh tế có vẻ bi đát nên hôm nay chuyển từ ngắn hạn sang dài hạn quyển số tiết kiệm đến hạn. Lãi suất cũng giảm nhưng chẳng đủ thuyết phục để em phải đi mua đất.

Justforfuntoo

Xe container
Nói chung đời là vậy cụ ah. Đơn cử như chuyện nhà cháu dây thật 100%: Nhà có bộ ghế sofa trước mua hơn 20 chục củ, dùng cũng đã lâu nên cháu mua bộ bàn ghế gỗ về thay và nghĩ cho bền để lâu càng được giá. Vợ gọi người thanh lý, ơn giời cũng có vài người đến xem. Đầu tiên vk đòi 3,5 củ rồi sau mấy lần rút xuống còn 2,5 củ. Về khách thì đầu tiên có ông trả 1,5 củ méo bán, mấy ông sau đến thì trả 500, rồi 700 lần sau cùng có ông trả 1,2 củ còn y/c ship đến khu Thành Công nên vk cũng méo bán. Do để ngoài hành lang nên các bà giúp việc xung quanh hàng ngày toàn cho bọn trẻ con ra ngồi chơi với bón cơm, thi thoảng chắc nó tè ra khai mù. Để lâu quá bị bảo vệ nhắc nhở, cuối cùng phải cho bà dọn vệ sinh 100k bà ý khuân đi cho giúp.

Đấy, chỉ là một vật dụng có giá trị thấp mình cũng còn phải tính toán, cân lên đặt xuống khi bán thì huống hồ cả một mảnh đất có giá trị lớn thì việc người bán tính toán sao cho được giá cao nhất âu cũng là điều dễ hiểu cụ ah. Thực tế là chỉ khi cơ hội qua đi nhiều khi ta mới nhận biết được ~o)
Nói chung phải hiểu được giá trị cái mình có (đời phải biết mình là ai), và phải biết chốt lãi đúng thời điểm cụ ạ
Chứ nhà trên phố, 4 quận trung tâm nó cũng lên đỉnh của nó rồi nằm im hoặc tăng không đáng kể 10 năm nay nữa là những chỗ xa tít tắp, tắc đường suốt ngày

Justforfuntoo

Xe container
Em cũng định tìm mảnh đất, cơ mà thấy tình hình dịch bệnh rồi kinh tế có vẻ bi đát nên hôm nay chuyển từ ngắn hạn sang dài hạn quyển số tiết kiệm đến hạn. Lãi suất cũng giảm nhưng chẳng đủ thuyết phục để em phải đi mua đất.
Ít ra 1 năm cụ cũng được lãi 7-8%, chứ bds nhiều chỗ 1 năm nữa cũng không lên, có chỗ còn giảm, 1 năm nữa cụ mua có khi còn rẻ hơn bây giờ, thành ra lãi kép

L Italiano

Xe đạp
Ít ra 1 năm cụ cũng được lãi 7-8%, chứ bds nhiều chỗ 1 năm nữa cũng không lên, có chỗ còn giảm, 1 năm nữa cụ mua có khi còn rẻ hơn bây giờ, thành ra lãi kép

Em gửi SCB,8,65%/ năm, thấp hơn năm ngoái 0,1% cụ ạ.

khoaisan_123

Xe hơi

Về vấn đề lên xuống: các cụ có nhu cầu tìm hiểu thì tư xuống tham khảo khu đó với xung quanh, đừng tin cò vạc kền kền. Mỗi loại cò vạc kền kền có một mục đích khác nhau nên chém gió khác nhau hoàn toàn.
1. mình có một lô đất ko hiểu sao cò vạc kền kền có số gọi điện hỏi có nhu cầu bán ko. Với giọng thanh hà ko dc xây, pháp lý ko rõ ràng. Bán nhanh đỡ lỗ.
2. Nếu mình gọi họ với tư cách là người mua: khu này đã dc xây, pháp lý giờ đã rõ rồi... giá giờ đang tăng từng ngày. Đặt cọc nhanh ko có mất. Đặt cọc nhiều ko có mất cọc ....
nên mọi Thoòng tin chỉ mang tính chất tham khảo.

Palisade

Xe buýt
Kền kền cò vạc nhạy cảm với thị trường nhất , khi có tin xấu tốt đều nhào lên ngay, mấy ông cố tình dìm hàng là toàn đạo đức giả cứ lải nhải lo người khác bị lừa , toàn dạng non gan, bán lúa non rồi giá lên như bị mất cắp xoay ra lèm bèm lọ chai , nói cho vuông đất thanh hà mua là được đừng hy vọng rẻ hơn mà dìm

Trạng thái
Thớt đang đóng