Các sai phạm ở khu đô thị Thanh Hà

Trạng thái
Thớt đang đóng

phammut

Xe tăng
Mong từng ngày để được xây :) giờ sắp được xây thành đâm lo vì tiền đâu mà đóng :D
Ps: theo các anh sắp tới xây thô thì đất lên hay xuống ạ?
Hết lo pháp lý giờ lo tài chính
Mình nghĩ là vẫn lên. Thứ nhất là giá vẫn rẻ,thứ 2 pháp lý tốt hơn, thứ 3 tiện ích nhiều hơn. Để mua khu này tháng 4 năm ngoái m phải bán 1 ô LK Tasco Xuân Phương, đường 17m, tiền xây thô cỡ 1 tỷ, cả thô cả đất cỡ 6 tỷ. Khi bán cả môi giới và sang tên mất đưt hơn 100tr. Giờ các khu đô thị đâu cũng phải xây.
Còn đương nhiên giá tăng, tiền đầu tư tăng thì lượng người mua/ đầu tư ít đi theo đồ thị hình nón.
Mình thấy giá lên cũng muốn bán, nhưng hai vợ chồng cãi nhau mãi ko thống nhất đc là bán thì mua đâu!

ALOTHX

Xe máy
Mình nghĩ là vẫn lên. Thứ nhất là giá vẫn rẻ,thứ 2 pháp lý tốt hơn, thứ 3 tiện ích nhiều hơn. Để mua khu này tháng 4 năm ngoái m phải bán 1 ô LK Tasco Xuân Phương, đường 17m, tiền xây thô cỡ 1 tỷ, cả thô cả đất cỡ 6 tỷ. Khi bán cả môi giới và sang tên mất đưt hơn 100tr. Giờ các khu đô thị đâu cũng phải xây.
Còn đương nhiên giá tăng, tiền đầu tư tăng thì lượng người mua/ đầu tư ít đi theo đồ thị hình nón.
Mình thấy giá lên cũng muốn bán, nhưng hai vợ chồng cãi nhau mãi ko thống nhất đc là bán thì mua đâu!
Em thích câu cuối của anh nhất :)
Bán Thanh Hà thì mua bđs ở đâu?

BMV_HN

Xe điện
Nếu được xây thì cũng là cách tốt để cho những người mua thật ở thật.
Chúc mừng những cụ đầu tư Thanh Hà là đã có hướng tốt.

hoanghauha

Xe tải
Sắp về đích rồi :) chốt xây thô ko đc tự xây mất rồi
em thấy đây mới là trang đầu của thông báo kết quả thẩm định. bác nào rành pháp lý cho em hỏi là như vậy đã đủ đk để cđt xây chưa. kể ai có lòng chụp cái câu kết luật của thông báo này thì mới ổn đc. nếu không thì phải đợi cđt động thổ làm thì ae mới chắc chắn là đc triển khai tiếp phải hôk ạ ;)

ALOTHX

Xe máy
em thấy đây mới là trang đầu của thông báo kết quả thẩm định. bác nào rành pháp lý cho em hỏi là như vậy đã đủ đk để cđt xây chưa. kể ai có lòng chụp cái câu kết luật của thông báo này thì mới ổn đc. nếu không thì phải đợi cđt động thổ làm thì ae mới chắc chắn là đc triển khai tiếp phải hôk ạ ;)
Em cũng đang hóng như anh xem cụ thể thế nào :) kể mà cho dân tự xây theo mẫu nhà nước quy định thì tuyêtk với

Koka2015

Xe tăng
Có ba bước thiết kế, thứ tự như sau:

+ Thiết kế cơ sở

+ Thiết kế kỹ thuật

+ Thiết kế bản vẽ thi công

Công văn trên mới chỉ là thẩm định thiết kế cơ sở (bước 1), để phê duyệt thiết kế bản vẽ thi công là điều kiện để khởi công công trình thì còn khá dài.

phammut

Xe tăng
Em thích câu cuối của anh nhất :)
Bán Thanh Hà thì mua bđs ở đâu?
Giờ chỗ cũ Tasco cũng lên, bán ô 100m măt đg 25m ở đây kể cả xây thô ko mua đc lô 82,5m đã xây thô đg 17m. Rẻ nhất ở đó đg 14m cả thô giờ tầm 7 tỷ, 95% tiền

Chỉnh sửa cuối:

To Uyen 2605

Xe tải
Có ba bước thiết kế, thứ tự như sau:

+ Thiết kế cơ sở

+ Thiết kế kỹ thuật

+ Thiết kế bản vẽ thi công

Công văn trên mới chỉ là thẩm định thiết kế cơ sở (bước 1), để phê duyệt thiết kế bản vẽ thi công là điều kiện để khởi công công trình thì còn khá dài.
Bác cho hỏi thường bao lâu sau mới tới thiết kế bản vẽ thi công hả bác

BMV_HN

Xe điện
Bác cho hỏi thường bao lâu sau mới tới thiết kế bản vẽ thi công hả bác
Đây là dự án BT nên còn phụ thuộc vào việc:1 hoàn thành BT ( đường ) 2. Nghiệm thu bàn giao BT sau đó mới đến 3. Các pháp lí cơ bản theo quy định khi xây dựng ( thiết kế cơ sở> thẩm định> thiết kế kỹ thuật....) tùy từng loại công trình sẽ có các bước cụ thể mợ nhé.
Nhưng điều kiện là phải xong 1 và 2

To Uyen 2605

Xe tải
Đây là dự án BT nên còn phụ thuộc vào việc:1 hoàn thành BT ( đường ) 2. Nghiệm thu bàn giao BT sau đó mới đến 3. Các pháp lí cơ bản theo quy định khi xây dựng ( thiết kế cơ sở> thẩm định> thiết kế kỹ thuật....) tùy từng loại công trình sẽ có các bước cụ thể mợ nhé.
ý anh là phải bàn giao đường 20km còn lại thì mới được xây tiếp đúng ko ạ? Em có biết cái đường Trần Hữu Dực có xuân phương Tasco hình như cũng theo dạng BT thế này. Nhưng nếu như hoàn thành BT nữa và duyệt cho xây thì tức là pháp lý đã rất ổn rồi.

phammut

Xe tăng
ý anh là phải bàn giao đường 20km còn lại thì mới được xây tiếp đúng ko ạ? Em có biết cái đường Trần Hữu Dực có xuân phương Tasco hình như cũng theo dạng BT thế này. Nhưng nếu như hoàn thành BT nữa và duyệt cho xây thì tức là pháp lý đã rất ổn rồi.
Vâng, em mua tasco 2027, bán 2019, đến giờ vẫn chưa có sổ, đóng 95% tiền cả đất và thô. Ngoài ra kể từ khi bàn giao 2018, đóng 5.000đ/m2 phí quản lý/ tháng, tướng đươcng khoảng 5tr 1 năm

BMV_HN

Xe điện
Đúng vậy e. nhưng hoàn thành xong đến bước 2 bàn giao nghiệm thu quyết tuyết không hề đơn giản, nhất là đối với doanh nghiệp quá nhiều lỗi vi phạm đang trong thời gian khởi tố, dự án BT có vết về chuyển nhượng. Mỗi cái PCCC ở mấy cái chung cư Xa La Đại Thanh...còn bàn giao khi dân đã ở mấy năm rồi .
Còn đương nhiên hoàn thành bt xong được mục 2 thì quá ok rồi.

Kaka1984

Xe tải
Thế này bác hàng xóm định giá khoảng 100/m2 cả xây thì khó bán hàng rùi, ae lại chạy sang TH hết.

ALOTHX

Xe máy
Cho em hỏi trường hợp phải xong BT đường mới cho xây thì biteexco vẫn chưa xong BT đường Chu Văn An mà vẫn được xây dựng thì họ lách luật hay trường hợp ko bắt buộc ạ?

BMV_HN

Xe điện
Cho em hỏi trường hợp phải xong BT đường mới cho xây thì biteexco vẫn chưa xong BT đường Chu Văn An mà vẫn được xây dựng thì họ lách luật hay trường hợp ko bắt buộc ạ?
BT của mường thanh khác BT của bit khác nhau mỗi ô một đoạn tuy cùng trục đường mà em.

Thiện Lành

Xe hơi
Cụ cho e hỏi văn bản nào qui định phải xong đường BT rồi mới được xây nhà?

tu_spark

Xe tải
CHụp mà không chụp luôn mặt kia vb, úp mở quá

BMV_HN

Xe điện
Cụ cho e hỏi văn bản nào qui định phải xong đường BT rồi mới được xây nhà?
Cái đó cụ phải tự đọc luật nếu quan tâm hoặc đang có ý định mua ở đây.
Nếu đọc mà thấy không đúng thì mới tranh luận được.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đọc còm của vài cụ cháu tý sặc :)) :)):))

To Uyen 2605

Xe tải
Mặt sau em đọc rồi. Ý là đúng quy hoạch của thành phố rồi, duyệt thiết kế cơ sở thôi, đã có dấu của sở xây dựng hà nội nữa. Cơ mà nghe chừng vẫn còn là con đường dài. Chờ nhà nước duyệt xong đống giấy tờ ko biết đỡ móm hết chưa.
Anh Phammut cho em hỏi chút, hồi nó mở bán Tasco là năm 2017 hả anh? Lúc đó là BT xong đường rồi mà phải ko anh

Trạng thái
Thớt đang đóng