Thảo luận Các phụ kiện cho Xe chính hãng và hàng ngoài.

nhichtymot

Xe tải
À còn các loại ốp gầm không biết có cần thiết không nhỉ?

OLDSOW

Xe đạp
Kinh nghiệm của e với mấy cụ khác là hàng ebay nó như cái chợ trời ấy ạ. Nhiều khi toàn hoàn China đẩy sang Mỹ làm tăng thêm chi phí, thuế má nhiều, nhiều cái thời gian giao hàng còn ko xác định luôn. Thế nên cái nào chính hãng cứ mua Hãng, đắt tia nhưng nó lành, đảm bảo nguồn gốc. Còn cái j hàng ngoài cụ cứ chơi taobao cho nhanh, giá thuần Việt.
Cụ ơi, em mua của chính Hãng mà. Đặt hàng trước khi cụ mở topic mà.
Cụ kiếm và đặt giúp em 01 lưới chằng đồ cho Forester nhé, cảm ơn cụ.

NTK

Xe máy
Anh đặt bây giờ cho tháng 12 xe về là hợp lý chưa Tùng ơi:
1. Ốp nhựa nỉ 47.54
2. Vè che mưa 194.29
3.Chắn bùn 95.15
4. Chống xước cốp sau 63.43
5. Lưới chằng đồ 37.26
6. thảm cao su lót (cái này loại nào tốt hơn Tùng chọn giúp anh)
7.. Van Tháo dầu
8. Các hạng mục khác cái nào cần thiết Tùng tư vấn thêm cho anh nhé.
Anh "nhích tý một" đặt sớm thế, hàng về trước xe chắc luôn . Mục số 6 em khuyên anh không nên lấy cái thảm này, nó bé xíu, vẫn hở rất nhiều phần nỉ, anh nhờ Tùng đặt cho bộ thảm 3D giả da sẽ ngon hơn.

phuongc74

Đi bộ
Chào các bác! E moi tien e rx450h ve voi chu moi va quyet dinh don e ob 3.6 ve nha! Nho cac bac tu van giup e cac phu kien nao kem theo xe va cai nao phai mua o ngoai? E moi tham gia chem gio lan dau mong cac bac giup do nhe.

tungkhuyen

Xe điện
Chào các bác! E moi tien e rx450h ve voi chu moi va quyet dinh don e ob 3.6 ve nha! Nho cac bac tu van giup e cac phu kien nao kem theo xe va cai nao phai mua o ngoai? E moi tham gia chem gio lan dau mong cac bac giup do nhe.
Chào bác tham gia CLB. Nhà e năm ngoái chờ mãi ko thấy Outback về lại nhập Rx350, giờ vẫn đang thấy tiếc quá ạ.

NTK

Xe máy

Cái rail của outback Nhật đã về các cụ này, hy vọng lắp đặt không phát sinh gì!

tungkhuyen

Xe điện
Anh "nhích tý một" đặt sớm thế, hàng về trước xe chắc luôn . Mục số 6 em khuyên anh không nên lấy cái thảm này, nó bé xíu, vẫn hở rất nhiều phần nỉ, anh nhờ Tùng đặt cho bộ thảm 3D giả da sẽ ngon hơn.
Thảm weathertech đẹp hơn, fit hơn nhiều, giá khoảng 4,9trieu. Hôm nay e lấy dc hàng cho bác Hải Outback lắp vào đẹp lắm. Nhưng hai a e mải chém gió nên quên chụp ảnh. Mai bác ấy chụp gửi e thì e up lên nhé ạ.

tungkhuyen

Xe điện
À còn các loại ốp gầm không biết có cần thiết không nhỉ?
Xe a còn xa mới lấy thì sang tuần a e cafe e chỉ cho bác mấy món cho nhanh và đỡ lãng phí ạ. Báo giá đồ của bác thì e có đây rồi ạ.

mauxehoi

Xe máy

Cái rail của outback Nhật đã về các cụ này, hy vọng lắp đặt không phát sinh gì!
Cụ lắp xong cho anh em xin tí review về công đoạn lắp đặt nhé. Không biết có phải tháo ốp trần không?

darkxt

Xe buýt
Cụ lắp xong cho anh em xin tí review về công đoạn lắp đặt nhé. Không biết có phải tháo ốp trần không?
Chắc vẫn phải tháo ốp trần thì mới lắp bộ mới vào được ah... bác Kiên lắp bộ này lên chắc sẽ rất đẹp, nhưng được khoản thẩm mỹ thì bác phải bỏ tính tiện dụng của bộ rail cũ đi: bộ rail nguyên bản của OB thực ra là 2 phần riêng biệt: bộ giá đỡ (nhựa mầu đen, nhìn hơi thô) và hai thanh cross-bar có sẵn đấy bác ah - nếu bác cần lắp thùng (roof basket) hoặc giá để đồ gì khác lên nóc xe (vd tải thêm lốp sơ cua lên nóc khi đi phượt etc) thì bác chỉ việc tháo hai cross-bar ra lắp ngang nóc xe là có chỗ để neo tải đồ luôn rồi

Fxt thì chỉ có hai thanh rail cố định, để tải đồ trên nóc thì phải đặt bộ cross-bar OEM lắp thêm (em đã nhờ Tùng đặt một bộ về cho xe em, đang chờ hàng về)

tungkhuyen

Xe điện
E nhìn quả rail có chi chít ốc kia thì ngoài tháo trần có khi phải khoan thêm ấy ah.

Bác tung son: ảnh thực tế Outback 2015 xe bác Hải

NTK

Xe máy
Phải tháo hết cụ ah, muốn đẹp thì phải chịu đau thôi. Thực ra em không bao giờ có ý định chở cài trên nóc nên mới lắp chứ cái rail cũ theo xe rất khoẻ.

NTK

Xe máy

Em lắp xong rồi các cụ nhé, các cụ xem tạm cái hình này, nhìn đẹp và tháo ra thấy gioăng của cái rail bên Nhật này xịn hơn của cái cũ. Có thời gian em sẽ share thêm thông tin.

hathai1977

Xe máy

Em lắp xong rồi các cụ nhé, các cụ xem tạm cái hình này, nhìn đẹp và tháo ra thấy gioăng của cái rail bên Nhật này xịn hơn của cái cũ. Có thời gian em sẽ share thêm thông tin.
Lắp ở Ahcom hả a?