Các nhà Cửa Lò học vào giúp em với ạ

diepvien43

Xe máy
Cụ đi đường HCM hôm nào đi? Em cũng đang định chạy sáng 28 đây

Jaispierre

Xe buýt
Cụ đi đường HCM hôm nào đi? Em cũng đang định chạy sáng 28 đây
Có vẻ nhà OF sẽ gặp nhau nhiều vào ngày 28/4 trên đường HCM đây:D. E nháy đèn chào nhớ đáp lại đấy nhá:))

Maz

Xe tải
Em ko ấn tượng tốt với Cửa Lò, phục vụ cực kém, khó chịu lém. Xin lỗi cụ nào NA nhé.
Thú thật với cụ là em có cảm giác cụ hơi khó tính! Em 100% không phải người Vinh nhưng em xin cụ xem lại. Chắc phải đi Sầm Sơn cụ mới thích. Nếu không có điều kiện vào sâu trong Nam thì từ Khu 4 đổ vào Bắc Cửa Lò là 1 nơi nên đi.

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
Cụ vào Vinh thì phải ăn cháo lươn. Có 2 chỗ cụ có thể vào (rất tiện đường): Chỗ thứ nhất ở trong cái ngõ bé tý ngay cạnh khách sạn Thượng Hải & chỗ thứ hai nằm trên đường Phan Đình Phùng (gần ngã tư Phan Đình Phùng- Hồ xuân Hương, nếu đi từ chợ Vinh thì bên tay phải. Bà chủ quán luôn mồm quát nhân viên nhưng bát thì nhỏ mà thịt lươn thì nhiều vô đối). Chỗ nãy em thấy hay vì nhà cụ lỡ có ai không dùng được món lươn thì ngay ngã tư bên kia đường có món "bò né" khá ngon!
Đến Cửa Lò nếu cụ không ngại thì chịu khó đi chợ mua đồ hải sản rồi mang nhờ nhà hàng nấu giùm: vừa tươi, ngon lại hạt rẻ :)
Em xác nhận quán nằm trên đường Phan đình phùng này ngon nhất ở Vinh theo cảm nhận của em
Phía bên trái đường có quán bánh mỳ (same same như bánh mỳ ở Hiếu ý) nhưng mà ăn ngon hơn, quán này nằm ở Ngã ba đường đi sang Hưng Nguyên.
quán lươn thì có cháo lươn, súp lươn. Súp lươn ăn với bánh cuốn cũng tuyệt ngon.
Còn cháo lươn nếu muốn ăn ngon đúng chuẩn thì phải đi vào phía trong sân vận động, (em quên đường và quên tên quán), hình như là Bà Lan, trong đó thì ko phải người nào cũng tìm thấy đường, cháo lươn nấu mà hạt gạo như búp nở hoa ý. Nhưng quán này cháo cay lắm. Cho ít ớt cũng thấy cay lắm lắm.
Ở trong đó mùa này còn có món hết xúc bánh đa, uống bia thì thôi rồi.

Chỉnh sửa cuối:

mazda368

Xe tải
Nhà e cũng đi cung đường đó cùng ngày với cụ, có khi sẽ gặp cụ:)
He he nhưng e chưa book được phòng ạ, cụ có thừa phòng nào cho e ké với. Năm ngoái cũng đi dịp này k book phòng trước vào đến nơi bọn trẻ con lang thang 2 tiếng đến khổ

quocanhpack

Xe tăng
Em đưa thông tin lên đây cho các cụ luôn nhé. Đã PM cho bác Attila nhưng không thấy hồi âm.
sáng nay em gọi hỏi khách sạn Bình minh giúp bác Attila, họ nói còn phòng. Giá 700k/đêm, ks sát biển. Em cũng ở ks này từ 28 > 30/4.

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Thú thật với cụ là em có cảm giác cụ hơi khó tính! Em 100% không phải người Vinh nhưng em xin cụ xem lại. Chắc phải đi Sầm Sơn cụ mới thích. Nếu không có điều kiện vào sâu trong Nam thì từ Khu 4 đổ vào Bắc Cửa Lò là 1 nơi nên đi.
Cụ chuẩn, em cũng định hỏi cụ này có phải người Sầm Sơn không?

Jaispierre

Xe buýt
He he nhưng e chưa book được phòng ạ, cụ có thừa phòng nào cho e ké với. Năm ngoái cũng đi dịp này k book phòng trước vào đến nơi bọn trẻ con lang thang 2 tiếng đến khổ
E đặt từ đầu tháng đc 3 phòng ở đây. Gọi khắp nơi mà đều hết chỗ. Cụ định đặt mấy phòng? Đoàn e đi 3 gđ nhưng có 1 gđ vẫn chưa chắc chắn. Cụ gọi luôn xem thế nào, nếu còn phòng chuyển khoản đặt cọc luôn ko mất. Nếu cụ cần 1 phòng mà trc hôm đi 3 ngày ko đặt đc thì bảo e, nếu có e để lại cho vì lúc đó gđ kia mới trả lời chính xác xem có đi đc hay ko:-)
http://dulichcualo.com.vn/news/Khach-san-Nha-hang-Dich-vu/Khach-san-Tien-Anh-Cua-Lo-468.html

mazda368

Xe tải
E đặt từ đầu tháng đc 3 phòng ở đây. Gọi khắp nơi mà đều hết chỗ. Cụ định đặt mấy phòng? Đoàn e đi 3 gđ nhưng có 1 gđ vẫn chưa chắc chắn. Cụ gọi luôn xem thế nào, nếu còn phòng chuyển khoản đặt cọc luôn ko mất. Nếu cụ cần 1 phòng mà trc hôm đi 3 ngày ko đặt đc thì bảo e, nếu có e để lại cho vì lúc đó gđ kia mới trả lời chính xác xem có đi đc hay ko:-)
http://dulichcualo.com.vn/news/Khach-san-Nha-hang-Dich-vu/Khach-san-Tien-Anh-Cua-Lo-468.html
Vâng cám ơn cụ nhiệt tình giúp em, nếu em k book được phòng thì gần tới hôm đi e pm cụ. Hẹn gặp cụ tại Cửa lò.

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
Iem là dân trong nớ, nhưng nhà em cách cửa lò tầm khoảng 20km đường bộ nếu ko em mời các cụ ghé qua nhà trải chiếu đất nằm ngủ.
Có cụ trên nào đó nhận xét ko tốt về CL trong năm ngoái thì em thấy hơi oan ạ, vì trong 3 năm gần đây, du lịch cửa lò thay đổi nhiều lắm rồi ạ, máy chém không đặt ở nhà hàng khách sạn nữa đâu. Tuy vẫn có những người bán hàng rong nhưng đại để là giá cả cũng phù hợp.
Ngoài ra, muốn rẻ hơn, các cụ có thể đi vào chợ hải sản mua đồ rồi ra thuê nhà hàng nấu ăn, nhưng mà e thấy các cụ về cửa lò ăn hải sản, giá rẻ hơn ăn ở hà nội mà lại tươi ngon hơn thì cũng hợp lý mà.

Poirot

Xe buýt
Nhà em cũng lên lịch tự lái về Cửa Lò vào sáng 26 đơi, đi sớm hơn các cụ tý vì còn qua nhà gấu ở Vinh chơi 1 ngày. Ăn sáng thì ở Vinh cũng nhiều món lắm, đặc sản thì là cháo lươn mấy chỗ các cụ chỉ đều ok, cụ nào thích đồ nếp thì ăn xôi trứng-chả rất ngon, không thì bánh mướt, cháo canh, bò né...Xuống Cửa Lò em book phòng KS bình dân cho nó rẻ, phòng 400k/2 giường đôi, cách bãi biển có 60m, ăn uống cũng dễ và nhiều lựa chọn, nhất là nhà em có thổ địa di cùng :P Cụ nào thích KS bình dân, phòng ốc sạch sẽ nhẹ nhàng thì book cùng chỗ em ở cho vui nhé. KS Minh Hương: 0974160778

cuky99

Xe buýt
Ở Cửa Lò hàng hải sản thì em thấy hàng Thúy Hiếu vẫn đông nhất còn ăn lươn đúng là phải ra Vinh. Cụ muốn tìm chi tiết thêm thì vào Vinh gọi 1080 để hỏi, các em tổng đài tư vấn nhiệt tình lắm đăc biệt giọng nói của các em thì thôi dồi. Chỉ muốn nạp thêm thẻ để buôn tiếp thôi :))

diepvien43

Xe máy
Có vẻ nhà OF sẽ gặp nhau nhiều vào ngày 28/4 trên đường HCM đây:D. E nháy đèn chào nhớ đáp lại đấy nhá:))
Haha. Em mò ra được đường HCM lúc đó chắc khoảng 7h30. Yên tâm chào đủ các bác OF mà lại. =)). Sáng mai em mới biết chạy con xe biển nào =)). Cái số đi thuê là thế, còn sướng hơn bị bọn cò bến xe, tàu nó móc túi =))

Maz

Xe tải
Iem là dân trong nớ, nhưng nhà em cách cửa lò tầm khoảng 20km đường bộ nếu ko em mời các cụ ghé qua nhà trải chiếu đất nằm ngủ.
Có cụ trên nào đó nhận xét ko tốt về CL trong năm ngoái thì em thấy hơi oan ạ, vì trong 3 năm gần đây, du lịch cửa lò thay đổi nhiều lắm rồi ạ, máy chém không đặt ở nhà hàng khách sạn nữa đâu. Tuy vẫn có những người bán hàng rong nhưng đại để là giá cả cũng phù hợp.
Ngoài ra, muốn rẻ hơn, các cụ có thể đi vào chợ hải sản mua đồ rồi ra thuê nhà hàng nấu ăn, nhưng mà e thấy các cụ về cửa lò ăn hải sản, giá rẻ hơn ăn ở hà nội mà lại tươi ngon hơn thì cũng hợp lý mà.
Thế thì mợ người Vinh còn gì (không thì Nghi Lộc). Các cụ đi Cửa Lò ăn chán hải sản rồi thì đến khoảng 5h chiều (đến muộn là hết) vào Vinh ăn đuôi bò hầm uống với rượu hâm nóng tại quán gần KS Mường Thanh Thanh Niên đường Lê Hồng Phong, hay ăn cá Tràu (cá quả) nướng ở chợ Vĩnh Tân. Tối khuya có quán bánh mướt (bánh cuốn) sáo vịt cuối đường Phan Chu Trinh; ngay đoạn ga Vinh đường Lệ Ninh (nếu đi từ đường Phan Bội Châu thì rẽ phải) có quán gà đen già luộc hay cháo lòng, lòng lợn đường Lê Lợi đoạn đối diện chợ Cửa Bắc & k.sạn Thượng Hải- những thứ này làm thêm vài xị riệu Can Lộc thì thôi rồi hehe :)

wall

Xe tăng
Thế thì mợ người Vinh còn gì (không thì Nghi Lộc). Các cụ đi Cửa Lò ăn chán hải sản rồi thì đến khoảng 5h chiều (đến muộn là hết) vào Vinh ăn đuôi bò hầm uống với rượu hâm nóng tại quán gần KS Mường Thanh Thanh Niên đường Lê Hồng Phong, hay ăn cá Tràu (cá quả) nướng ở chợ Vĩnh Tân. Tối khuya có quán bánh mướt (bánh cuốn) sáo vịt cuối đường Phan Chu Trinh; ngay đoạn ga Vinh đường Lệ Ninh (nếu đi từ đường Phan Bội Châu thì rẽ phải) có quán gà đen già luộc hay cháo lòng, lòng lợn đường Lê Lợi đoạn đối diện chợ Cửa Bắc & k.sạn Thượng Hải- những thứ này làm thêm vài xị riệu Can Lộc thì thôi rồi hehe :)
Oánh dấu phát, 26-29 em cũng ở Vinh :D Các cụ cứ phím hàng tiếp giúp nhé
Tks

anhldit

Xe tải
Cậu bạn thân cùng cấp ba với em mở khách sạn ở Cửa Lò được hai năm, các cụ mợ ủng hộ nhé:
Khách sạn Sóng Biển
Địa chỉ: Đường 9B - Nghi Hương – Thị xã Cửa Lò – Nghệ An
Điện thoại: 0383 956988 Fax: 0383 956366 Hotline: 0983424242
Email: songbienhotel@gmail.com
Vị trí: Tọa lạc trong khuôn viên rộng 800m2, khách sạn có 3 tầng, lối 2 mặt biển trung tâm thị xã Cửa Lò cách bãi tắm 30m, cách khách sạn Xanh và Quảng trường thị xã 100m.

Dân Nghệ

Xe tăng
Nhà em đối diện quán này luôn , theo em các cụ không nên ăn món này ạ. Hơn nữa hơn 10PM tr­ỏ đi không nên lên ăn quán cháo đêm gần cổng thành nhé vì dễ tai vạ gió bay lắm.

Maz

Xe tải
Nhà em đối diện quán này luôn , theo em các cụ không nên ăn món này ạ. Hơn nữa hơn 10PM tr­ỏ đi không nên lên ăn quán cháo đêm gần cổng thành nhé vì dễ tai vạ gió bay lắm.
Bẩm cụ em cũng chả biết nó thế nào. Em chỉ biết khi về Vinh ae rủ đến đấy ngồi nhậu, thấy hay nên giới thiệu cho các cụ khác. Thế còn chỗ gần cổng thành thì em biết, nhưng mình không làm gì chẳng nhẽ có ai lại làm phiền phải không cụ? cái gì cũng có 2 mặt. Nhưng chắc cụ cũng đồng ý với em món dê Hải Quan đường Phong Đình Cảng chỉ thua thịt dê cầu Đòn và me Nam Nghĩa (trên đường đi Nam Đàn)? Như em đã trình bày, em không phải người Vinh nhưng Vinh thực sự đáng là điểm đến nếu cụ nào đấy muốn có kỳ nghỉ vui vẻ!

vnr_82

Xe điện
Tốt nhất các cụ cứ chọn KS lối 1 tắm hay ăn, chơi đều tiện.
Nên chọn KS khu vực từ Hòn Ngư đến 382 BCA ấy, trung tâm nhất lại an toàn khi tắm.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em đã đặt 01 phòng standard tại Sài gòn Kim Liên, nhận phòng từ trưa 28/4, trả ngày 1/5. Tổng chi phí tiền phòng là 6 triệu (03 ngày), đã đặt trước 03 triệu. Em không có nhu cầu nữa, cụ có lấy lại không?
Em muốn lấy cụ ạ, cụ để giá bn hầy?