Các nhà Cửa Lò học vào giúp em với ạ

4X4=16

Xe điện
Mai em cùng gấu và lũ nhi đồng thối tai đi Cửa Lò đón Quốc tế lao động sớm cho nó vắng. Phương tiện là tàu hỏa ạ. Sáng ngày kia sẽ có mặt tại Vinh, các cụ thông thái cho em hỏi ở Vinh ăn sáng thì ăn món gì và chỗ nào ngon ạ ?
Tiếp đó em sẽ phi xuống Cửa Lò, dự định ở 3-4 ngày vậy có nhà hàng nào đạt tiêu chí ngon, rẻ, bổ ạ. Các chiên gia cho em xin tên nhà hàng kèm số đt liên lạc với ạ. Em xin cám ơn các chiên gia.

emhamvui

Xe tăng
Ăn sáng ở Vinh có món xúp lươn ăn kèm bánh mì rán, bánh tráng. Ngon nhất là cái quán ở trên đg quốc lộ 1 đoạn ngã tư ga vinh (hướng từ ga đi ra nhé) rẽ trái, đi khoảng 1km thì nó nằm bên đg (tay phải). Trông quán xấu xấu bẩn bẩn nhưng rất ngon. Ăn xong cả nhà cụ đi xuống cửa lò luôn càng tiện.

vnr_82

Xe điện
Ở Vinh thì cụ đến Quán Lươn đằng sau khách sạn Thượng Hải mà táng món Súp lươn bánh mướt, e thấy ở đó ngon và sạch. Cách Ga Vinh 1,5 km.
Ở Cửa Lò thì sàn sàn, nói thật e cũng ăn linh tinh mà chả biết chỗ nào ngon hơn chỗ nào :)), e hay ăn mạn Cửa Hội vì rẻ hơn mà chất lượng tương đương.
Cụ có gì thì cứ ới theo alo e :P

dpftu

Xe đạp
Chào cụ, em dân Vinh đây ạ , tư vấn cho cụ như sau.
Cụ xuống Vinh rồi, thì không thể không ăn cháo (súp) lươn được cụ ạ, nhưng không phải quán nào cũng để lại ấn tượng cho khách đâu. :D
Cụ tìm đến địa chỉ này nhé 87 Đường Mai Hắc Đế, TP. Vinh, tỉnh Nghệ An, trên đường quốc lộ 1A nhé, dễ tìm.
Sau đó bắt taxi xuống Cửa Lò mà vui vẻ thôi, xuống tới Cửa Lò thì em không biết nhiều nữa rồi. Chúc cụ và gia đình vui vẻ nhé

Dân Nghệ

Xe tăng
Mai em cùng gấu và lũ nhi đồng thối tai đi Cửa Lò đón Quốc tế lao động sớm cho nó vắng. Phương tiện là tàu hỏa ạ. Sáng ngày kia sẽ có mặt tại Vinh, các cụ thông thái cho em hỏi ở Vinh ăn sáng thì ăn món gì và chỗ nào ngon ạ ?
Tiếp đó em sẽ phi xuống Cửa Lò, dự định ở 3-4 ngày vậy có nhà hàng nào đạt tiêu chí ngon, rẻ, bổ ạ. Các chiên gia cho em xin tên nhà hàng kèm số đt liên lạc với ạ. Em xin cám ơn các chiên gia.
Cụ vào Vinh thì nên ăn món đặc sản của Vinh cụ nhé, món đó là: Phở gia truyền Nam Định :D
Em đùa tý, cụ đi tàu hỏa thì xuống ga Vinh nên ăn xúp lươn ở 87 Mai Hắc Đế đối diện nội thất oto Ngọc Hà trên đường đi Của Lò. Còn xuống CL thì Thúy Hiếu vẫn là nhất cụ ạ ( sđt 0983 616 792 - Thúy )

Chỉnh sửa cuối:

Lavenders

Xe tăng
Món lươn hoặc cháo chim tần cũng ok, cửa lò có mỗi món mực nhảy (mùa này có) là ngon thôi.....

Bây giờ đang vắng, nếu bác ở KS tốt tốt thì buổi sáng nên đặt món, họ mua về làm cho mình chứ ra ăn hay bị bực mình đấy.

heroesdaubu

Xe điện
Năm ngoái gia đình em tự lái vào Cừa Lò. Cụ nên đi vào đầu tuần hoặc giữa tuần thì chọn khách sạn thỏa méo. Ăn thì sang Cửa hội ngon hơn.

Thắng_Mềm

Xe điện
Cụ vào Vinh thì nên ăn món đặc sản của Vinh cụ nhé, món đó là: Phở gia truyền Nam Định :D
Em đùa tý, cụ đi tàu hỏa thì xuống ga Vinh nên ăn xúp lương ở 87 Mai Hắc Đế đối diện nội thất oto Ngọc Hà trên đường đi Của Lò. Còn xuống CL thì Thúy Hiếu vẫn là nhất cụ ạ ( sđt 0983 616 792 - Thúy )
Ăn sáng cửa lò có đặc sản phở Hà nội và bia trúc bạch :))

lyhuong

Xe điện
Hồi em đi thì chả ăn uống gì ở Vinh, cũng đi với mấy nhi đồng thối tai, xuống ga Vinh thì có taxi phục kích sẵn rồi, em nhảy luôn xuống Cửa Lò, vào nhà nghỉ của Công đoàn ngành Y tế , phòng không xịn lắm nhưng ở được, có nhà bếp, ăn gì xuống đặt trước, nếu không phi sang bãi biển ăn, cũng tạm được , không đến nỗi ẹ quá
Cụ đi nghỉ mát vui vẻ nhé, hè này em còn cầy cuốc nên chửa đi được, chán thế

soul 9133

Xe tăng
Em đùa tý, cụ đi tàu hỏa thì xuống ga Vinh nên ăn xúp lương ở 87 Mai Hắc Đế đối diện nội thất oto Ngọc Hà trên đường đi Của Lò. Còn xuống CL thì Thúy Hiếu vẫn là nhất cụ ạ ( sđt 0983 616 792 - Thúy )
Cụ nói chuẩn đới. Mợ này người Bắc Ninh vào đây lập nghiệp cũng lâu rồi. E còn nhớ dạo năm 2003-2004 mỗi lần vào đây họp hành về mấy cái DA treo. Lần nào Bác H ( BT), Bác Đ (PCT) A V thư ký UB tỉnh cũng mời ra đây. E thấy ở đây cũng Ngon bổ rẻ

trungtroc250

Xe buýt
kụ xuống tàu , bắt taxi bảo cho ra quán LƯƠN ĐỒNG bên Hưng nguyên (từ ga Vinh ra đấy khoảng 5 đến 7 km gì đấy , em để ý)
chỗ đấy ngon số 1 ở Vinh, giá rổ cũng bình dân thôi..
kụ chủ ra đấy ăn thử 1 lần cho biết

ATTILA

Xe điện
Các cụ cho em ké tí, em cũng sắp đưa gia đình đi Cửa Lò mà chỉ biết mỗi cái khách sạn Xanh-3sao. Hôm rồi gọi điện đặt phòng thì báo đã hết, các cụ có biết cái khách sạn nào chất luợng như vậy ( phòng sạch sẽ, diện tích vừa đủ cho 2 vợ chồng, 2 cháu nhỏ, nếu có hồ bơi thì càng tốt, dịch vụ tốt, có kèm ăn sáng và quan trọng nhất là giá phải chăng thì perfect ạ). Cụ nào đã ở hoặc biết thì cho em xin cái tên và số điện thoại thì đỡ phải google. Em ở đó 3 ngày từ 28 tới 1/5.
Tks các cụ nhiều.

nunachuoi

Xe điện
Về ăn uống, em thấy Cửa Hội ngon hơn, rẻ hơn, chỗ ngồi rộng rãi, thoáng hơn. KS thì ngoài cái Kim Liên ra thì còn Xanh với Hòn Ngư, Thái Bình Dương là OK. Kinh nghiệm của em hè năm ngoái, đúng đợt cháy phòng, hỏi đâu cũng kêu hết, em alo cho văn phòng hướng dẫn du lịch TX Cửa Lò, họ book phòng luôn cho mình, đến chỉ việc ở, giá cả cũng rất hợp lý, cụ thử xem sao. Tiếc là em quên số đt, cụ hỏi anh gúc xem sao.

Jaispierre

Xe buýt
Các cụ cho em ké tí, em cũng sắp đưa gia đình đi Cửa Lò mà chỉ biết mỗi cái khách sạn Xanh-3sao. Hôm rồi gọi điện đặt phòng thì báo đã hết, các cụ có biết cái khách sạn nào chất luợng như vậy ( phòng sạch sẽ, diện tích vừa đủ cho 2 vợ chồng, 2 cháu nhỏ, nếu có hồ bơi thì càng tốt, dịch vụ tốt, có kèm ăn sáng và quan trọng nhất là giá phải chăng thì perfect ạ). Cụ nào đã ở hoặc biết thì cho em xin cái tên và số điện thoại thì đỡ phải google. Em ở đó 3 ngày từ 28 tới 1/5.
Tks các cụ nhiều.
Theo như các tiện ích cụ muốn kèm theo thì e khuyên cụ nên book ở Resort Bãi Lữ, giờ thì hết phòng bt rùi, còn phòng vip thôi, đúng tiêu chuẩn cụ đề ra8->

Tantittt

Xe hơi
Em ko ấn tượng tốt với Cửa Lò, phục vụ cực kém, khó chịu lém. Xin lỗi cụ nào NA nhé.