[Funland] Các mợ lấy ck năm bao tuổi ạ

thichlexus

Xe điện
Em vợ em 31 tuổi, xinh gái, làm ngân hàng mà từ nhỏ đến giờ chưa có mối tình vẳt vai.

QUANG1970

Xì hơi lốp
^:)^^:)^^:)^ Quả là kỳ tài!
Cụ không những giỏi thơ văn ứng đối mà tư duy rành mạch logic. Cụ tinh tế và cẩn thận, tỷ như cụ có vẻ như đã dành tới gần 25 phút để cọp lại các còm cũ rồi tinh chỉnh lại các đoạn thơ về lề trái! (Em đoán chúng trước đây được căn giữa).
^:)^^:)^^:)^
Không những thế nội dung vừa hài hước, sâu cay lại ấn tượng.
Cụ nếu là là giáo hẳn là 1 nhà giáo tài, cụ có dùng cây bút làm nghề phụ không ạ?

Em xin lỗi vì dông dài lạc đề với cụ Quang tý, mong các bác rộng lượng bỏ qua!

Trước hết xin cảm ơn những mỹ từ, mỹ ý mà bác đã viết dành cho em trong "còm" trên. =D>

Rất tiếc, em sống bằng nghề kinh doanh, và chưa hề có duyên với "bảng đen phấn trắng"! Em dạy em còn chửa xong,:)) thì dạy được ai hả bác?! :P
VÀ, khi đi học, Các môn chính em theo học cũng như nổi trội là khoa học tự nhiên (Toán, Lý, Hóa, ngôn ngữ) chứ không phải các môn Khoa học Xã hội! :))

Cũng như đã nhiều lần chia sẻ với các bác khác, em vào OF là để rèn luyện , học tập tiếng Việt và chia sẻ kiến thức kinh nghiệm. Khi chia sẻ không chỉ là để mình nói ra cái mình biết, ôn luyện các kiến thức và kỹ năng, mà còn là dịp để minh rèn luyện kỹ năng tư duy, cách lập luận logic cũng như phân tích tổng hợp một vấn đề và nâng cao kỹ năng viết tiếng Việt. Nên ở một chừng mực nào đó, chính em mới phải là người nói cám ơn các bác cho em cơ hội thực hiện những điều vừa nói trên.

Từ bé em học ở trường bằng ngôn ngữ khác. Tiếng Việt chỉ là ngôn ngữ thứ hai của em. Nhà em ly tán em không may mắn như một số bác được "sống dầm, ở thắm" trong cái nôi ngôn ngữ Việt. Rõ ràng so với các bác, thì chữ nghĩa của em cũng gọi là còn non kém!

Mục đích của em chia sẻ với bác thông tin cá nhân về em cũng như bình thơ đối hoa không phải để khoe tài, khoe người, mà em chỉ muốn bác Kiwi8 và các bác khác qua những gì biết về em, nghe em chia sẻ, hãy yêu quý tiếng Việt cũng như ra sức trau dồi và rèn luyện hầu cho tiếng Việt ngày càng phong phú, tươi đẹp!

Bản thân em không có nhiều cơ hội để nói và viết tiếng Việt, (khi nói chuyện với bác thì em đang ở một nơi khác đến giữa tuần này mới về lại Sài Gòn) ngay khi lưu cư ở Sài Gòn hàng ngày chỉ khi ở nhà, còn lúc ra ngoài, trừ thật cần thiết, thì em mới nói tiếng Việt bằng không em sử dụng một ngôn ngữ khác. Tuy vậy, em luôn cố gắng viết chuẩn xác mỗi khi cầm bút. Em mong các bác trong diễn đàn OF, đang dằm thắm trong ngôn ngữ này, hãy cố gắng viết tốt hơn nữa, vì đâu đó, đôi khi đọc các "còm" của một số bác, em cảm thấy rằng các bác ấy chỉ dùng từ ngữ để nói ra khỏi miệng cái mà mình nghĩ thật thoải mái, với một số vốn từ, có thể nói là còn .... và chưa biết nâng niu, trân trọng cái ngôn ngữ mình đang nói hằng ngày là tiếng Việt. Quả thật là đáng tiếc! :-/ :((

Đây là "còm" cuối em viết trong thớt này vì quấy quả các bác như thế đã là nhiều, và với em, như thế là đã đủ! ^:)^

Em cũng xin lại một lần nữa, họa lại bài "Bạn đến chơi nhà" của cụ Tam Nguyên Yên Đổ, để kính cảm ơn bác Kiwi8 đã có nhã ý hỏi thăm, cũng như cho vài dòng nhận xét về cá tính, văn phong, của em. Ngoài ra, cũng xin phép mượn cách hoạ thơ để tặng các bác khác trong thớt, qua đó bày tỏ suy nghĩ của em về diễn đàn OF này - một diễn đàn tập hợp nhiều anh tài, trong đó không chỉ có các nam nhân tài tuấn mà cũng không thiếu nữ nhân xinh đẹp lại tài tú, hay nói nôm na là trai tài gái sắc đều đủ cả! =D> :P

Việc rèn luyện tu dưỡng của từng cá nhân là rất cần thiết trong cuộc sống, tuy nhiên nếu "hợp quần" lại thì không gì bằng sức mạnh của tập thể!
Không chỉ thế, khi tham gia vào một cộng đồng, chúng ta không những có cơ hội để bày tỏ bản thân mà còn là dịp tốt để học tập lẫn nhau để "đã tốt nay lại càng tốt hơn"! Hay nói theo cách của người Trung Hoa "cẩu nhật tân, nhật nhật tân, hựu nhật tân.” (苟日新,日日新,又日新)

Trân kính,
信無窮無盡的話,

大衛,

"Bạn đến chơi nhà"

Đã bấy lâu nay bác tới nhà,
Trẻ thời đi vắng, chợ thời xa.
Ao sâu nước cả khôn chài cá,
vườn rộng rào thưa khó đuổi gà.
Cải chửa ra cây, cà mới nụ,
Bầu vừa rụng rốn, mướp đương hoa.
Đầu trò tiếp khách trầu không có
Bác đến chơi đây ta với ta

- Nguyễn Khuyến -

Em xin họa lại ntn:

Đọc câu bác nói như lời ca , :x
Nghe đã thân thương lại đậm đà . :">
Gặp người tri ngộ, nào ai xá, [-X
Thấy kẻ đáng thương, chẳng nề hà. :P

Nam tử bách phương, tài, hội tụ, ^:)^
Mỹ nhân tứ hướng, sắc, như hoa @};-
Tự thân cố gắng, luôn cần có :D
Hợp quần hơn hẳn, chỉ mình ta
=D>

Chỉnh sửa cuối:

Thichhaihoa

Xe tải
Em năm nay 25 mà bố mẹ hối quá - nếu nhiều mợ lấy ck trễ thì còm em 1 phát để em không thấy mình cô đơn đi ...
Mợ cứ vững tâm mà ...nhịn nhá. Em có đứa em học xong cấp 3 nó đi làm vài năm qua đi bố mẹ giục nó lấy chồng vì ở quê các cụ sợ con gái ế, nó bảo 30 côn lấy chồng, đến tuổi đó dui què mè sứt cũng lấy. thế mà 30 nó lấy thật, lấy một anh sỹ quan đẹp trai như sy điều nó chúng nó gặp nhau tận trong Nam

kimma

Xe điện
Em năm nay 25 mà bố mẹ hối quá - nếu nhiều mợ lấy ck trễ thì còm em 1 phát để em không thấy mình cô đơn đi ...
Vô lượng thiên tôn. Thí chủ đang bị 1 con vong nó theo. Muốn giải vong để sớm lấy chồng. Đơn giản thôi. Đến gặp em. 50 củ hữu nghị. Em giải vong cho:D

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn

lâm khôi

Xe hơi
em không nhó tuổi, chỉ nghe nói tắc kinh rồi thì cưới thôi

Chun SUV

Xe buýt
Em lấy chồng năm 31t,bây giờ cũng 2 thèng F1,chả kém gì đứa lấy chồng lúc 18t.Có chăng em hơn nó được mười mấy năm ăn chơi :D
Mợ nhìn chồng có thấy anh ý viên mãn ko mợ?
Em thì chả muốn lấy con vợ ăn chơi mười mấy năm trước khi lấy nó lấy mình,
:))

Xoaichuangot

Đi bộ
:)) e 27t mới lấy bạn bè con đứa thứ 2 cả rồi,

Heo Lung Ljnh

Xe đạp
25 tuổi bây giờ đã 2 đứa thấy mình lấy sớm qá còn chưa chơi chán

Roses

Xe điện
Lấy sớm làm gì, cứ chơi đi đã.