[Funland] Các mem OF học Bách Khoa vào ôn kỷ niệm ạ

ngoclya

Xe buýt
Em vừa có việc đi qua đây, nhìn và chụp cái ảnh mà có chút buồn các cụ mợ ạ. Chắc nhiều cụ mợ phải nhìn một lúc mới nhận ra hình trong ảnh:
Quán Cơm và Bia Bắc Âu ngày nào
Em cũng vào BK 1996... nhớ ngày nào cứ 2 thằng 1~ 2 ca đỏ bia áp lực với mấy cái bánh đa hoặc đĩa đậu phụ... thế mà cũng say ra phết. giờ thì bia này bia nọ, nhưng vẫn "nhớ về ngày xưa, ngày còn đang đi học" đi thi thì "5 gầy còn hơn 4 béo"...

Hà Tam

Xe điện
Đọc mãi mà chả thấy cụ nào cùng thời E cả. Thời bọn E, trẻ con ở khu phường BK mà khóc chỉ cần nói: nín ngay! không lớn lên tao cho mày vào BK học đấy. Lập tức im bặt.
P/s: E K28 các cụ nhé.
Bạn nhà ở phường BK? khu nhà nào thế: K1 "nhà trắng", K2, K3, K4, K5, K6, hay sau này K7, K8, K9, hay khu các nhà H của Bộ ĐH?

ihuhu4u

Xe hơi
em học K29 lúc đó mỗi khóa chỉ khoảng 500 sinh viên, khuân viên trường rộng rãi còn sinh viên thì gầy còm
Cụ học K29 mà cái avatar... chẹp chẹp.
Papa em học K2,3 gì đó. Còn em K41.
Xin kính chào các cụ, mợ BK. Mà tên tiếng Anh của BK đổi nghe chuối chuối thế nào ý các cụ nhể? Em thấy ko hay bằng tên cũ.

my_angle

Xe hơi
Bồi hồi quá. Em đúp 1 năm, haiz. về ông cụ chả đánh mắng gì chỉ im lặng, làm em ko dám đúp nữa. Em chết vì điện tử, nhiều quá em ko vào ko được, em nghiện đến nỗi đến khi có gấu em dắt gấu vào ngồi chờ em xong trận, đến khi gấu đòi về dở trận em ko về nổi, nó dỗi em các cụ a. Cũng nơi đây em với gấu quen nhau, bạn thân của nhau rồi về với nhau. Lúc cưới bọn em chụp bộ ảnh cưới ở đây luôn, nhiều kỉ niệm quá mà, hẹn hò học hành tất tật trong trường hết. Gấu em cũng BK, nó kéo em ra khỏi điện tử rồi kèm em học, suýt nhận học bổng luôn ợ:)). BK có nhiều đôi ra trường cưới nhau luôn. Vài đôi thì tan rã, buồn thế, yêu nhau suốt 5 năm đến khi du học chia tay mới nản!

yeumamtom

Xe máy
Có hôm cuối tháng. Em vào phòng bên B10 chơi.
cả lũ móc ra đc hơn 10k.
xuống làm đc chai riệu pha cồn.
cộng thêm mỳ cô em có sẵn. Thế là trận nhậu :))
con cái món film dâu Tây B7 bis. Ông nào học BK chả đc xem ít nhất 1 lần =))=))
Sao mình ko được xem nhể
:(

dân vận

Xe hơi
Cụ nào có biết thằng nào K42 và ở phòng 301-B7 thì giúp em liên lạc lại ạh. Em thất lạc chúng nó lâu lắm rồi!!!!!!

yeumamtom

Xe máy
Bồi hồi quá. Em đúp 1 năm, haiz. về ông cụ chả đánh mắng gì chỉ im lặng, làm em ko dám đúp nữa. Em chết vì điện tử, nhiều quá em ko vào ko được, em nghiện đến nỗi đến khi có gấu em dắt gấu vào ngồi chờ em xong trận, đến khi gấu đòi về dở trận em ko về nổi, nó dỗi em các cụ a. Cũng nơi đây em với gấu quen nhau, bạn thân của nhau rồi về với nhau. Lúc cưới bọn em chụp bộ ảnh cưới ở đây luôn, nhiều kỉ niệm quá mà, hẹn hò học hành tất tật trong trường hết. Gấu em cũng BK, nó kéo em ra khỏi điện tử rồi kèm em học, suýt nhận học bổng luôn ợ:)). BK có nhiều đôi ra trường cưới nhau luôn. Vài đôi thì tan rã, buồn thế, yêu nhau suốt 5 năm đến khi du học chia tay mới nản!
Gấu của cụ này đúng là dạng Gấu của năm chứ ko phải gấu dạng vừa đâu

ihuhu4u

Xe hơi
Em cũng vào BK 1996... nhớ ngày nào cứ 2 thằng 1~ 2 ca đỏ bia áp lực với mấy cái bánh đa hoặc đĩa đậu phụ... thế mà cũng say ra phết. giờ thì bia này bia nọ, nhưng vẫn "nhớ về ngày xưa, ngày còn đang đi học" đi thi thì "5 gầy còn hơn 4 béo"...
Cụ này học cùng khóa đây này, nhớ đội lớp em vào uống bia này, có chú say đau đầu quá nằm *** nó lên cái bàn bán thịt lợn ngủ... nghĩ lại vui vãi.

Hà Tam

Xe điện
Hồi đấy chỉ mong được đau đầu cụ nhỉ. Cầy cả đêm mới được 15k, có đêm lại mang 15k cho thằng khác. Có những buổi cầy cả ngày Fifa nhừ cả đầu, bã cả người mà hết có 18k. Có những buổi đút xèng đến quen cả tay, đến mức về nhà mà quen tay đút mẹ bánh xà vào khe cửa sổ, rơi ngay xuống rãnh. Có những ngày cả phòng gom tiền để 1 thằng về quê......mua ngay 1 cái ống nhòm để mở phòng chiếu phim 'Râu ngô tây" ở B7 bis. Cụ nào còn quỵt tiền xem phim của phòng 301 B7 thì cho em xin lại đê!!!!!!!!!!!!!!
Thời trước, B7 bis là KTX của sinh viên quốc tế, và là khoa tiếng Việt của trừơng ĐH Tổng hợp HN hay Ngoại ngữ HN, không phải của trường BK nhé các cụ.
Có thời gian có đông lưu học sinh Cuba, sau này có 1 Sv làm đại sứ Cuba tại VN, lấy tên tiếng Việt từ thời Sv là Nguyễn văn Hùng.

f1_hn

Xe container
Diễn Hiệp với em học cùng BK38 ạ.
Mà cụ tên gì. Có khi em biết thật chứ chả chơi :))
E với cụ nhìn nhau chắc biết chứ tên thì chắc ko biết...hôm nọ cụ có đi ăn cưới thằng Diễn ko nhỉ?

An_Vi

Xe điện
Phải nói là ngày trước quán bia này thi thoảng có món lòng ngon! :)) Giờ sv ít quan tâm đến quán nhậu vặt, chủ yếu là game, game và game!

NoWD

Xe Cứu Trợ
Lễ tốt nghiệp K36 có khoảng 650 kỹ sư được nhận bằng, trên tổng số 950 sinh viên vào trường (theo lời ông Tạ quang Đởn, phó phòng giáo vụ, người đọc tên từng người lên nhận bằng),..., vậy K29 có khoảng 500 sinh viên là tăng nhiều rồi.
Khoảng 79-84, K24-K29, là thời kỳ rất khó khăn, nhiều trường còn bắt sinh viên đóng gạo,...
Sau này số học sinh tăng lên nhanh quá, dạy và học buông lỏng nhiều,.. (nghe nói vậy), K41 có cả 3000, giáo viên dạy tăng ca luôn thì phải.
K38, lớp 9 đầu tiên của hệ 12 năm, lấy điểm đầu vào thấp nhất trong lịch sử BK, đâu chỉ có 12-13 điểm, ...

Chỉnh sửa cuối:

BangFiesta

Xe điện
Em với cụ cùng khoá cùng ngành, em cũng làm ngoài. Sắp mất nghề rồi. Giảng đường 1,2 em biết nhiều nhưng chắc ko biết cụ
Nếu cụ học lớp htd 2 thì có lẽ em với cụ biết nhau.
còn htd 3 4 thì em ko quen nhiều lắm.
em tên Bằng.

newidea09

Xe tăng
Em K48 đây. Chỗ này từ năm thứ 2 bọn em cứ có dịp là ra ngồi. Bia bán theo ca. Bia vi sinh nên lắm hôm uống hôm trước mà hôm sau đi học vẫn còn đau đầu :D. Nhưng nhờ đó mà 1 thằng trong nhóm ko uống bia rượu được rồi cũng lên cơ dần :D

Chỉnh sửa cuối:

BangFiesta

Xe điện
Thế em biết cụ từ hồi BK31. Em học mấy ngày rồi chuyển sang lớp Pháp. Em tưởng trước cụ làm bên Nam Thăng Long, giờ lại vào Nam rồi à?
Em BK38.
Trc em làm bên đó. Giờ chuyển vào chi nhánh cty trong SG.
:-? thế là lão biết rõ em rồi.

Bo_Dau

Xe tải
Em BK38.
Trc em làm bên đó. Giờ chuyển vào chi nhánh cty trong SG.
:-? thế là lão biết rõ em rồi.
Hơi rõ thôi ạ. Anh em biết Nick nhau thi thoảng chào hỏi. Giảng đường cụ có thằng Thái Béo em thấy nó suốt ngày lang thang trên này.
Khoá mình trên này cũng nhiều, em biết vài Nick