[Thảo luận] Các lỗi xxx bắt tại Hà nội trước Tết!

pick-up

Xe buýt
nói chung xxx vẫn là xxx thôi.Mình muốn đúng luật cho lành nhưng xxx nó có cho đâu.Đi xe mà nhổ hết chỗ đỗ xe thì minh đi bằng xxx a :^)nói chung xxx là loại xxx:mad:Bọn xxx nó đi có bao giờ nghĩ đến luật đâu ,nó thích đỗ đâu nó đỗ đấy nó trình độ xxx nên xxx :mad:xxx hơi nhiều thôi em nghỉ(b)

heno

Đi bộ
Em đi trên đường Thái Hà, đến ngã tư Chùa Bộc thì rẽ trái. Đèn xanh báo còn 3 giây, nhưng sang đến bên kia thì bị xxx tóm. Lúc đó đang bận, em lại chưa có kinh nhiệm cãi nên đành mất tiền oan. :mad:

Cường già

Xe tải
Cụ heno nói thế thì bó tay chấm tương nhé không sai mà chịu nộp tiền thì uổng quá lần sau nếu gặp trường hợp như vậy gọi em ra cãi lý hộ nhé tiền phạt mình chia đôi :101:

heno

Đi bộ
Cũng tại em bị vướng mấy chú hai bánh ngược chiều nên sang đến bên kia ngã tư hơi muộn. Các bác đến ngã tư này thấy đường đông thì cứ từ tốn mà đi nhá. Ko lại bị tóm như em thì khổ.

duytrong

Xe lăn
chỉ có 1 mong muốn nho nhỏ,là không phải điều khiển xe vào hà nội ội ội .:21:

tieusufu

Xe tải
Em đi trên đường Thái Hà, đến ngã tư Chùa Bộc thì rẽ trái. Đèn xanh báo còn 3 giây, nhưng sang đến bên kia thì bị xxx tóm. Lúc đó đang bận, em lại chưa có kinh nhiệm cãi nên đành mất tiền oan. :mad:
Ấy chết, kụ làm như thế là làm hư các em nó đấy. Nói chung kinh nghiệm là cứ cái nhau đã, xem tình hình thế nào thì tính. Ở Hanoi em ít khi mất tiền lắm, cứ cái nhau 1 lúc, dân bu lại xem, thế là tắc đường lúc đấy nó phải giải quyết cho mình đi thôi, trừ khi nó có xe kéo thì chịu, chứ bình thường cứ cãi, các lỗi đèn đỏ, xi nhan... chẳng có bắng chứng nên cãi được, trừ khi đi vào đường cấm thì mình chịu thôi. còn mấy cái kia thì cãi tuốt. Nó vừa mất thời gian với mình, thời gian đó nó đi phạt những thằng yếu bóng vía còn nhiều hơn, chưa kể có hôm em còn đòi xem quyết định điều động và cắm chốt ( nếu chỉ có 2 thằng thì nó ko phạt được đâu, quy định là 2 chú mà). Nhưng mà đi các tỉnh khác thì cứ đưa tiền cho nó êm các kụ nhé, vì ở đó ko quen biết ai, với lại lỡ việc của mình, còn ở Hanoi thì cứ phải cãi đã, ko cãi được thì mới phải xin, chứ tuyệt đối ko được đấm mồm đấm miệng chúng nó luôn đâu nhé