Các lỗi thường gặp của Corolla Aka Altis!!!

Bóng Chày

Xe lừa
Vâng thế là cụ ko may vớ đúng xe lỗi. Cái này chấp nhận được vì có bảo hành. Nếu xe nhập thì chả ai bảo hành cho. Đây cũng la 1 lợi thế của xe lô đề!
[GMT];6035967 nói:
@linhmc : Nó bị hở ở chỗ khớp nối, ống này bằng nhôm, kiểu như bị lỗi đúc chi tiết ấy cụ ạ, nên nó mới bị rò rỉ, nhỏ thôi nên rất khó phát hiện, mới đầu thay gioăng cao su nhưng không hết, lúc vào hãng, nhân viên trong hãng bảo trước cũng có em camry bị "tương tự", thay toàn bộ gioăng là hết.

Các bác chạy ô tô mà tư duy vẫn kiểu như thời đi xe đạp hay bị tuột xích ấy nhỉ =)) Em đi xe Getz còi mà 2 năm nay chỉ có đổ xăng và thay dầu là chạy, chả hỏng thứ gì. Còn đối với Toy, em dự là nó hay bị lỗi "túi khí không bung vì đâm chưa đủ mạnh" He he, em té!

Bourne

Xe tải
Các cụ cho em hỏi: xe altis 2011 hộc đồ bên ghế phụ không có khóa, mình có lắp thêm khóa vào được ko ợ?

Mima08

Xe tải
Em chạy AT2010 được 1,2 vạn. Cảm giác khó chịu hiện tại là cứ có tiếng lọc xọc phía băng ghế sau như kiểu các chi tiết chạm nhau mà vẫn chưa tìm ra ở chỗ nào:|, còn lại thì nói chung là ok.

K_80A

Xe điện
em thấy xe cụ nham nhở hét cả mông với má, chắc lỗi tay vặn còn giề:D

Hero_xalo

Xe đạp
1. xe e là 1.8G MT, khi e cắt côn ở số 1 lên số 2 hoặc 2 lên 3 thì tự nhiên ga như kiểu òa lên lại xuống liên tục trong khi đạp côn (đôi khi lên cao đến 3000v), e đã mang đến hãng hỏi thì họ có giải thích là chế độ bù ga mới của Toy để tránh chết máy khi đi đường HN, e nghe cũng xuôi xuôi nên lại vác xe về, e hỏi cũng có 1 vài cụ xe cũng bị như e, nhưng cũng có cụ nói ko thấy gì, em ko biết có phải lỗi chân ga như dòng Dewoo ko ? có cụ nào giống e ko ạ ??
Xe mới của em cũng bị hiện tượng giống cụ.
Em kiến nghị đến tận lãnh đạo Toyota MĐ, hôm đó có chuyên gia Toyota VN + 2 chuyên gia tây (thấy bảo là chuyên gia Toyota phụ trách khu vực châu á) trực tiếp kiểm tra xe em, họ còn yêu cầu chạy thử, chạy cả hành trình thường đi.
Hôm sau thông báo kết luận với em trong xe có bộ phận chương trình thông minh tự học điều khiển xe trên đường, vì tuyến đường em đi hay tăng tốc đột ngột, đông, nên trạng thái ga luôn duy trì cao nhả côn là đi nhanh không cần ga.
Nếu muốn hết tình trạng trên reset lại bộ nhớ bằng cách tháo cực âm ắc qui. Em thấy tháo thử thấy không còn hiện tượng trên. Từ đó quãng 3 tháng em tháo một lần thấy ok nên trả kiện gì, đi tầm 1,5 vạn lâu rồi em ko tháo thấy cũng không còn hiện tượng trên. Không biết là thế nào tạm chấp nhận cách giải thích của họ.

Chỉnh sửa cuối:

Venus

Xe buýt
Gạt nước ko sạch, có cụ nào bị ko?

kensy

Xe đạp
Các a/c các cụ cho nhà em hỏi tý,
Xe em 2011 2.0 AT cứ nhả phanh tay là màn hình dvd tự ngắt rồi hiện cảnh bảo khi đi xe không được xem màn hình hay đại loại thế, có cách nào xử lý không các cụ ?? xin các cụ chỉ giáo vì em là lính mới tham gia.

min khờ

Xe tải
Xe mới của em cũng bị hiện tượng giống cụ.
Em kiến nghị đến tận lãnh đạo Toyota MĐ, hôm đó có chuyên gia Toyota VN + 2 chuyên gia tây (thấy bảo là chuyên gia Toyota phụ trách khu vực châu á) trực tiếp kiểm tra xe em, họ còn yêu cầu chạy thử, chạy cả hành trình thường đi.
Hôm sau thông báo kết luận với em trong xe có bộ phận chương trình thông minh tự học điều khiển xe trên đường, vì tuyến đường em đi hay tăng tốc đột ngột, đông, nên trạng thái ga luôn duy trì cao nhả côn là đi nhanh không cần ga.
Nếu muốn hết tình trạng trên reset lại bộ nhớ bằng cách tháo cực âm ắc qui. Em thấy tháo thử thấy không còn hiện tượng trên. Từ đó quãng 3 tháng em tháo một lần thấy ok nên trả kiện gì, đi tầm 1,5 vạn lâu rồi em ko tháo thấy cũng không còn hiện tượng trên. Không biết là thế nào tạm chấp nhận cách giải thích của họ.
em nghĩ đây chỉ là cách bịt miệng chúng ta thôi cụ ạ, nếu đúng là có chế độ vậy thì việc quái ji chúng ta phải reset lại ECU, và khi đi sang cung đường khác thì phải tự động set một kiểu khác chứ ?? tại sao e đến hộ lại giải thích là chế độ "bù ga" để tránh chết máy trên đường HN ???? tại sao có xe ko bị ??? túm lại e nghĩ là lỗi ECU nhưng họ ko muốn bảo hành. nếu cụ muốn chúng ta có thể cùng dắt tay nhau đến để bắt đền cái lũ vô trách nhiệm này ??? có cụ nào trường hợp như trên thì pm nhé. hay là chúng ta may mắn được cái xe có chế độ thông minh dở hơi này :))

min khờ

Xe tải
Các a/c các cụ cho nhà em hỏi tý,
Xe em 2011 2.0 AT cứ nhả phanh tay là màn hình dvd tự ngắt rồi hiện cảnh bảo khi đi xe không được xem màn hình hay đại loại thế, có cách nào xử lý không các cụ ?? xin các cụ chỉ giáo vì em là lính mới tham gia.
Xe cụ hiện đại quá, vác đến hãng bảo nó off bỏ chế độ này đi là được :))

Bóng Chày

Xe lừa
khổ quá, không phải. Cụ vào setup, chọn chế độ xem khi chạy và chọn on.
thông thường các DVD để mặc định là cài số P thì mới xem được (ý nó là đang chạy không xem cho an toàn ấy mà)
Xe cụ hiện đại quá, vác đến hãng bảo nó off bỏ chế độ này đi là được :))

min khờ

Xe tải
khổ quá, không phải. Cụ vào setup, chọn chế độ xem khi chạy và chọn on.
thông thường các DVD để mặc định là cài số P thì mới xem được (ý nó là đang chạy không xem cho an toàn ấy mà)
Xe của ông cụ nhà e trước cũng bị zư lày, e nhảy vào nghịch cả buổi sáng chả được, e vác đến hãng nó cắm cái gì vào như kiểu remote ý, ấn ấn dí dí vài cái là được, mình gà quá =))

Venus

Xe buýt
Xe em thi thoảng mở máy lạnh mà lấy gió trong nó hôi như có mùi mốc. em phải lấy gió ngoài mới hết. Các cụ có bị ko? Có cách nào trị ko các cụ?

@linhmc: Xe mới mua cụ ui, ko hiểu sao nó gạt cứ còn mờ mờ. Cái avatar em còn thấy khó chịu nữa là cụ :D

Bóng Chày

Xe lừa
đó là tiếng miếng kim loại của đai an toàn đôi khi gõ vào thành cửa khi xe chạy, tiếng ốc nhái phía trong ghế trường hợp cụ dán trải sàn chúng nó lắp không kỹ, tiếng hàng hóa phía cốp đập vào vách ngăn sau ghế (vách này rất mỏng) ... cụ kiểm tra em lói có đúng k0?
Em chạy AT2010 được 1,2 vạn. Cảm giác khó chịu hiện tại là cứ có tiếng lọc xọc phía băng ghế sau như kiểu các chi tiết chạm nhau mà vẫn chưa tìm ra ở chỗ nào:|, còn lại thì nói chung là ok.

Bóng Chày

Xe lừa
cụ cho vào TOY vệ sinh điều hòa thôi. Đồng thời chăm chỉ vệ sinh nội thất cho sách sẽ, sẽ hết mùi nấm mốc
Xe em thi thoảng mở máy lạnh mà lấy gió trong nó hôi như có mùi mốc. em phải lấy gió ngoài mới hết. Các cụ có bị ko? Có cách nào trị ko các cụ?

@linhmc: Xe mới mua cụ ui, ko hiểu sao nó gạt cứ còn mờ mờ. Cái avatar em còn thấy khó chịu nữa là cụ :D

Bóng Chày

Xe lừa
Cụ đi ọp với Chi Hội Altis cuối tuần em chỉnh cho, cần quái gì thiết bị gì. Cụ hình dung nó như cài đặt TV nhà cụ ấy! bấm bấm là ok mà
Xe của ông cụ nhà e trước cũng bị zư lày, e nhảy vào nghịch cả buổi sáng chả được, e vác đến hãng nó cắm cái gì vào như kiểu remote ý, ấn ấn dí dí vài cái là được, mình gà quá =))