Thảo luận Các lỗi OBD thường gặp ở xe Fiat (OBD Fault Code)

LamQK4

Xe buýt
Xe em đang ở chỗ Bác Hậu nhưng mà em sẽ không bỏ qua cơ hội được gặp gỡ các cụ đâu...
Ở đâu, mấy giờ các cụ cho em biết với nhé!

Xe em đang ở chỗ Bác Hậu nhưng mà em sẽ không bỏ qua cơ hội được gặp gỡ các cụ đâu...
Ở đâu, mấy giờ các cụ cho em biết với nhé!
Lúc nào rỗi cụ qua chỗ e có bia Thu Hằng ở trước, bia Cường Hói đằng sau nhìn ra hồ, 50 m nữa thì lòng lơn tiết canh ... lói chung ngày nào ae cũng .. hội thảo X_X

Frech

Xe điện
Từ ngày cụ mèo mở tiệm mới, ae cứ báo hỏng xe hoài =)) thế mới lạ :))

temex_tid

Xe máy
Kính các cụ,

Chả là nhà cháu có điều kiện được mó vào cái X431 của Launch Trung hoa anh hùng ở Autocare.. thấy hay ra phết. Đọc được phần lớn các lỗi lưu trong ECU của xe giúp việc chữa bệnh chính xác & dễ dàng hơn nhiều.
Nhà cháu sẽ lần lượt phọt lên các lỗi thông thường mà Fiat hay gặp cùng cách xử lý để các cụ được biết. Phần từ kỹ thuật cụ nào thấy không sát thì cứ đóng góp vì nháu cháu íu phải dân chiên ngành .. chỉ hóng hớt thoai.
Hôm qua xe bác Thành hói bị bệnh tăng ga xe bị lịm, máy báo những lỗi sau liệt dạng Intermittent (chập chờn):
- P1325: Cyl. 1 Knock Control Limit Attained (cảm biến đánh lửa)
- P0500: Vehicle Speed Sensor Malfunction ( cảm biến tốc độ )
- P0335: Crankshaft Position Sensor A Circuit Malfunction (Mạch cảm biến A bánh đà)

Sáng nay chắc làm sạch cảm biến rồi xem ntn, chắc phải thay em cảm biến tốc độ thoai.

Thấy hay các cụ nhớ vote nhé.
gủi cho em list nhé

Chimchip

Xe tăng
Website
www.eaglesport.com.vn
anh Mèo ơi, bán cho em cái xe cái, mãi nó chẳng hỏng gì, gara anh xa quá, mang xe lên check lỗi ngại quá.

bên anh giải quyết với ông fubon ngon chứ??? 2 cái gương của em nó gật gù rồi, mà 2 năm nay chưa ăn đồng bảo hiểm nào, lần này chắc phải nhờ các bác fubon chi cho ít tiền để tân trang, mông má lại xe.

anh Mèo ơi, bán cho em cái xe cái, mãi nó chẳng hỏng gì, gara anh xa quá, mang xe lên check lỗi ngại quá.

bên anh giải quyết với ông fubon ngon chứ??? 2 cái gương của em nó gật gù rồi, mà 2 năm nay chưa ăn đồng bảo hiểm nào, lần này chắc phải nhờ các bác fubon chi cho ít tiền để tân trang, mông má lại xe.
Líu mệ người nhà nước mà mua BH chỉ chăm để .. ăn vạ, vụ này phải hội thảo cật lực mới được.
Fubon làm dễ mà, Siena của chú bán dễ lắm .. vừa tầm xiền ... :D

F.I.A.T

Xe điện
Thụy Khuê vẫn cho xe đi 1 chiều cụ Mèo nhỉ, em ở Đông Anh, đi đường nào đến là tiện nhất hả cụ, 266 nó ở đoạn gần phía Lăng hay phía bưởi hay ở giữa đấy cụ

congnhuanphat

Xe điện
Thụy Khuê vẫn cho xe đi 1 chiều cụ Mèo nhỉ, em ở Đông Anh, đi đường nào đến là tiện nhất hả cụ, 266 nó ở đoạn gần phía Lăng hay phía bưởi hay ở giữa đấy cụ
Em trả nhời hộ; là phía Bưởi ạ

cominup

Xe hơi
Đông Anh thì giống em. Qua cầu Chương Dương rẽ phải theo đê, ra đến đường Thanh Niên thì rẽ trái, ngắm hồ tây tí, hết đường rẽ phải. Vào đường Thụy Khuê, cứ thế là đi thẳng. Đi qua cái SomerSet thì để ý bên phải tí. Chỗ nào rộng rộng có quán bia thì là đích thị TVT roài.

P.S: Thế hôm nào bác lên đấy, cho em bám càng tí.

F.I.A.T

Xe điện
Đông Anh thì giống em. Qua cầu Chương Dương rẽ phải theo đê, ra đến đường Thanh Niên thì rẽ trái, ngắm hồ tây tí, hết đường rẽ phải. Vào đường Thụy Khuê, cứ thế là đi thẳng. Đi qua cái SomerSet thì để ý bên phải tí. Chỗ nào rộng rộng có quán bia thì là đích thị TVT roài.

P.S: Thế hôm nào bác lên đấy, cho em bám càng tí.
Bác cominup ở mạn nào thế

Frech

Xe điện
Phải nói là đi trên đường Thụy Khuê thấy chỗ nào người ta tự dưng đập nhà dân ra để làm đường thì chính là trụ sở của cụ Mèo.
Còn ai bảo mở đường thì cháu không biết =))

enki

Xe hơi

Bác Chimchip ơi, đừng nghĩ đến vấn để trục lợi bảo hiểm của Fubon nhà em nhé. Không dễ xơi đâu.

Mõ Xóm

Xe hơi
Tuyền thông tin bổ ích. Cảm ơn các cụ!

tranhainam

Xe điện
enki nói:
Bác Chimchip ơi, đừng nghĩ đến vấn để trục lợi bảo hiểm của Fubon nhà em nhé. Không dễ xơi đâu.
Cụ là fubon à, hướng dẫn cách nào dễ xơi chút, a e nhờ

Frech

Xe điện
Cụ enki chạy xe đạp mà tạt đầu cụ Nam xe điện, rồi lại vượt luôn cụ Mèo container... :(. Đúng là dân trồng được bảo hiểm có khác. Chạy tít thật =))
Lần này không biết "hội thảo" hạy "hội chẩn" đây?

Nếu cứ vào diễn đàn hỏi kinh nghiệm đòi BH rồi bị "phốt" thế này thì, 1 là không vào OF và 2 là không mua...
Cụ Nam nhớ chọn kỹ đi nhé! :D

enki

Xe hơi
Cụ enki chạy xe đạp mà tạt đầu cụ Nam xe điện, rồi lại vượt luôn cụ Mèo container... :(. Đúng là dân trồng được bảo hiểm có khác. Chạy tít thật =))
Lần này không biết "hội thảo" hạy "hội chẩn" đây?

Nếu cứ vào diễn đàn hỏi kinh nghiệm đòi BH rồi bị "phốt" thế này thì, 1 là không vào OF và 2 là không mua...
Cụ Nam nhớ chọn kỹ đi nhé! :D
Cụ French lại nhầm rồi, em làm kinh doanh thì phải bảo vệ khách hàng để còn giữ khách hàng cho năm sau chứ, nhưng ngược lại cụ nào có ý định trục lợi bảo hiểm thì em cũng xin từ chối thôi vì khi bị lộ thì em cũng chết theo cụ luôn.

enki

Xe hơi
Lúc nào rỗi cụ qua chỗ e có bia Thu Hằng ở trước, bia Cường Hói đằng sau nhìn ra hồ, 50 m nữa thì lòng lơn tiết canh ... lói chung ngày nào ae cũng .. hội thảo X_X
Chỗ bác có nhiều quán bia, nhưng quan trọng ai là người trả tiền bia đây, heeeeeeeee.

Vinh75

Xe tải
Cho e hỏi tí, có phải xe Cụ mèo màu trắng, biển 323 j đó, hay đỗ trước tòa nhà HCM ko ạ! E làm ở Đốc Ngữ mỗi khi đi qua cũng lườm Cụ cái cho đỡ thèm.