Thảo luận Các lỗi hay gặp của SH2017

anninhs12

Xe đạp
Không biết có cụ nào bị như e không, thính thoảng đi chậm có nghe thấy tiếng kít kít ở đằng sau. E đang theo dõi xem là do phanh hay do giảm xóc.

Xe e bản ABS nên 2 má phanh cực kỳ sát với phần đĩa phanh(tốc độ phanh cả chục phát 1s thì hành trình phải ngắn rồi) nên đang nghi chỉ bụi 1 tí là có thể ra tiếng hoặc hại phanh rồi.

JasonNghia

Xe điện
Không biết có cụ nào bị như e không, thính thoảng đi chậm có nghe thấy tiếng kít kít ở đằng sau. E đang theo dõi xem là do phanh hay do giảm xóc.

Xe e bản ABS nên 2 má phanh cực kỳ sát với phần đĩa phanh(tốc độ phanh cả chục phát 1s thì hành trình phải ngắn rồi) nên đang nghi chỉ bụi 1 tí là có thể ra tiếng hoặc hại phanh rồi.
có em ạ, xe em cbs

nhquang19

Xe hơi
E thấy đẹp đó, tùy nhu cầu của mỗi ng thôi

anninhs12

Xe đạp
Xe của bác cũng bị y hệt ạ, e cứ tưởng do ABS. Nhiều lúc dắt xe nó cũng kêu.

Hôm qua dựng chân chống giữa quay vòng vòng cái bánh sau cũng thấy tiếng nên lau sạch sẽ má phanh với điểm tiếp xúc với má phanh thì hết.
Sáng nay dắt xe lại nghe thấy tiếng. Xe e chạy dc ~600km chưa thay dầu gì cả.

JasonNghia

Xe điện
Xe của bác cũng bị y hệt ạ, e cứ tưởng do ABS. Nhiều lúc dắt xe nó cũng kêu.

Hôm qua dựng chân chống giữa quay vòng vòng cái bánh sau cũng thấy tiếng nên lau sạch sẽ má phanh với điểm tiếp xúc với má phanh thì hết.
Sáng nay dắt xe lại nghe thấy tiếng. Xe e chạy dc ~600km chưa thay dầu gì cả.
đi chậm e cũng nghe thấy tiếng kít kít, xoay bánh trc sau thì k thấy tiếng gì, nhưng mấy hnay cũng đỡ hơn hôm trước rồi ạ, xem em 2700km rồi :D

newch

Xe tăng
đi chậm e cũng nghe thấy tiếng kít kít, xoay bánh trc sau thì k thấy tiếng gì, nhưng mấy hnay cũng đỡ hơn hôm trước rồi ạ, xem em 2700km rồi :D
Ko sao đâu cụ, đĩa phanh dính bẩn lau sạch là hết. Đi vài nghìn km là hết, tuỳ vào sử dụng phanh thế nào

Vụ nước vào đồng hồ vài người bị rồi nhé, nguyên nhân là có xe bị keo dán ko kỹ. Khắc phục bằng cách ra thợ dán lại keo.

Các cụ rửa xe chú ý, nếu thấy bị lỗi này thì ra Head ăn vạ nhé vì vẫn đang bảo hành

zoder

Đi bộ
Mình cũng bị kít kít bánh sau , cũng có bác bị giống mình .

anninhs12

Xe đạp
Vụ kín kít bánh sau sáng nay e vác qua Head bảo dưỡng xem sao thì mấy ông bảo dưỡng bảo nhiều xe bị các cụ ạ. Nhưng head lại nói do bánh đầu nên e cho vệ sinh cả 2 luôn.

Chủ yếu do má phanh rất sát với đĩa phanh nên ba via với bụi bẩn dính vào họ tháo ra cho vào máy mài chổi sắt đánh cho sạch rồi lau lại thôi.

Nếu bác nào không thích ra head thì cũng không sao, để đó đi 2-3000km là cũng tự hết thôi.
E thấy có bác bảo chạy 500km ra thay dầu hãng rồi sau thay dầu ngoài nên tiện còn bảo hành vào thay luôn. (Vệ sinh phanh cũng trong bảo hành nên miễn phí các cụ ạ)

lai thue

Xe điện
Hôm nay tự nhiên phát hiện ra xe ko có dây công tơ mét, hoá ra nó lắp ở bánh sau. Xe chạy được 200km rồi, thấy máy có hiện tượng gằn máy, mấy thanh niên bảo phải thay cái nồi gì mà V.4 của các hãng quái quỷ nào đó, trên nắp hộp em thấy có chữ VN

Aqvamen

Xe tải
Hôm nay tự nhiên phát hiện ra xe ko có dây công tơ mét, hoá ra nó lắp ở bánh sau. Xe chạy được 200km rồi, thấy máy có hiện tượng gằn máy, mấy thanh niên bảo phải thay cái nồi gì mà V.4 của các hãng quái quỷ nào đó, trên nắp hộp em thấy có chữ VN
Cứ chạy tẹt đi cụ, đi một thời gian nó tự hết
Nồi kia là nồi độ của tư nhân sản xuất, chất lượng có người nói được người nói không, em thì cứ đồ zin mà dùng

newch

Xe tăng
Đọc quả phát hiện dây công của cụ em cười tý sặc ợ

Cụ cứ chạy tẹt đi, em nghĩ gằn là do thiết kế. Máy xe bó vòng tua ở một tốc độ nào đấy
Cụ đừng thay nồi linh tinh, mấy ông thợ vườn ko lại được cả đống thợ hãng đâu. Trừ khi cụ thích tăng tốc hay thật êm thì hãy độ, ko thì cứ gin cho lành

Chiều nay em đi thay dầu máy theo xe, dầu máy vẫn vàng ươm. Hoá ra dầu hãng cũng ngon phết đấy chứ

kemsu

Xe buýt
200 km ăn thua gì cụ phải chạy tầm vài kìn trở lên! Lúc đó 3 búa nó với ăn đều với chuông cả bị nó trượt hoặc lăn đều hơn ở puly trước (các cu hay gọi là quen ổ ý) ;))

tranvietvba

Đi bộ
Xe mình abs 150 cũng có hiện tượng kêu zit khi dắt xe hoặc đi, mới chạy được 200k. Thấy lỗi này nhiều cụ bị quá!

17 hay về trước cụ? em đi 12 bị lỗi này, 17 thì hết hoàn toàn
đúng là cái lỗi gợn gợn khi đều ga ở dải tốc độ 50-60 km rất khó chịu. Bác phải đi đường trường mới nhận ra cơ

lai thue

Xe điện
Đọc quả phát hiện dây công của cụ em cười tý sặc ợ

Cụ cứ chạy tẹt đi, em nghĩ gằn là do thiết kế. Máy xe bó vòng tua ở một tốc độ nào đấy
Cụ đừng thay nồi linh tinh, mấy ông thợ vườn ko lại được cả đống thợ hãng đâu. Trừ khi cụ thích tăng tốc hay thật êm thì hãy độ, ko thì cứ gin cho lành

Chiều nay em đi thay dầu máy theo xe, dầu máy vẫn vàng ươm. Hoá ra dầu hãng cũng ngon phết đấy chứ
Lúc đầu em cũng bất ngờ vì nhìn ko thấy dây công của nó đâu mà đồng hồ vẫn lên, dựng chân chống giữa lên, tăng ga thấy đồng hồ lên mới biết là nó lắp ở bánh sau

newch

Xe tăng
Lúc đầu em cũng bất ngờ vì nhìn ko thấy dây công của nó đâu mà đồng hồ vẫn lên, dựng chân chống giữa lên, tăng ga thấy đồng hồ lên mới biết là nó lắp ở bánh sau
đến giờ này em vẫn rất hài lòng với em 150ABS. Chỉ rình vụ nước vào đồng hồ mà rửa xe mấy lần chưa thấy gì

JasonNghia

Xe điện
đúng là cái lỗi gợn gợn khi đều ga ở dải tốc độ 50-60 km rất khó chịu. Bác phải đi đường trường mới nhận ra cơ
Em đi phố cũng thấy mà, đi phố em đóng 60 đều :)) cơ mà đấy là con sh2012 thôi, sh2017 em làm mấy chuyến ba vì rồi, ko thấy bị thế

tran.hung

Xe tải
xinh đẹp, học giỏi nhưng cũng cần may mắn nữa bác à, có tiền mua xe rồi, nhưng tìm tiệm mua cũng nhiều khi như là đặt vận may nữa ....

Meninblack.711

Xe đạp

trộm vía, xe em cũng abs mà k thấy kêu gì, e đc 300km rồi