Thảo luận Các lỗi của Honda Civic

Blue-newbie

Xe hơi
Chào các cụ,

Xe em 2.0 đời 2007 gần đây bị lỗi cụp gương bên phụ. Gương bên lái vẫn đóng mở tốt nhưng bên phụ thì lúc đóng (hoặc mở) không song hành với gương bên lái. Gần đây mới bị thôi các cụ ạ, không hiểu lỗi gì các cụ nhỉ?

DaiHaiThuy1982

Xe tải
chào cụ mợ

e đi civic 2.0 đã rất lâu mà chưa có thừa ngân sách đổi xe mới.

gần đây mưa to gió lớn cái cửa sổ giời của e cao su nó cứng nước nó thấm vào bên trong các cụ ah. không khác gì hà lội thủ đô khi gặp mưa to.

e gọi điện hỏi hãng nó bảo phải thay cả kính nóc luôn giá 18 củ vì không có gioăng lẻ.

Thiết nghĩ xe đã cũ (đời 2007) không hơi đâu đi bỏ đống tiền vào việc đó.

Cụ nào có kinh nghiệm thay gioăng cao su hoặc làm mềm gioăng hoặc chế thế nào đó hay làm sao cho nó hết dột tư vấn cho e cái.

cám ơn cụ mợ nha.

xuantu

Xe tải
chào cụ mợ

e đi civic 2.0 đã rất lâu mà chưa có thừa ngân sách đổi xe mới.

gần đây mưa to gió lớn cái cửa sổ giời của e cao su nó cứng nước nó thấm vào bên trong các cụ ah. không khác gì hà lội thủ đô khi gặp mưa to.

e gọi điện hỏi hãng nó bảo phải thay cả kính nóc luôn giá 18 củ vì không có gioăng lẻ.

Thiết nghĩ xe đã cũ (đời 2007) không hơi đâu đi bỏ đống tiền vào việc đó.

Cụ nào có kinh nghiệm thay gioăng cao su hoặc làm mềm gioăng hoặc chế thế nào đó hay làm sao cho nó hết dột tư vấn cho e cái.

cám ơn cụ mợ nha.
Việc đầu tiên cụ nên mua hóa chất bảo dưỡng cao su (có nhiều loại, cụ dư giả cứ chơi của 3M là ổn), từ từ tham khảo trên các kênh phụ tùng, e ko tin là vì cái gioăng này mà phải thay cả cái cửa trời.

Thao My Thao

Xe đạp
Các bác ơi tình hình con civic của em vừa bị hỏng lốp. E mới thay dòng lốp falken sincera của indo. Không biết đã có bác nào thay dùng dòng lốp này chưa. Đi dòng lốp này có được không các bác?

mango09

Xe máy
Em đang đi civic MT 2009 đây ạ, và cũng vừa lấy vios 2010 AT cho "nhạc phụ". Thời gian này, cứ cuối tuần phải về ngoại để bổ túc tay tái cho nhạc phụ.
Dựa trên sự trải nghiệm của em em thấy thế này:
- Độ lành: Một điểm mà nhiều người thường nói tới khi chọn xe thì em thấy như nhau, em đi civic không thấy hỏng vặt gì, chỉ là mấy cái đến thời hạn phải thay như roăng, cao su chân máy... nhiều cụ đề cập tới. Vios mới lấy ~ 1 tháng, trước khi lấy cũng kiểm tra, check choác ở cả hãng và Anycar, và cũng không thấy hỏng hóc gì lớn ngoài ba cái bóng đèn bị cháy (đèn si nhan gương phải, đèn lăng-téc, đèn phanh trên cao) và một bên má phanh mòn ko đều. Cả hai đều đi đc số km tương đương nhau.
- Độ ồn: mọi người cứ kêu civic ồn, riêng em thấy Vios ồn hơn, tiếng máy vọng vào rõ hơn, đặc biệt ở tốc độ cao.
- Cảm giác lái, sự phấn khích khi cầm lái thì civic hơn hẳn.
- Độ thoải mái khi ngồi trong xe, Civic hơn hẳn.
- Độ đầm, civic hơn hẳn. Em đi civic lên 120km/h vẫn thấy bình thường, nhưng Vios lên 110 đã thấy tròng trành
- Civci bị nhược điểm lớn là góc chữ A lớn, nhưng đi quen thì thấy bình thường, nhưng bù lại nội thất hơn, đồng hồ hiển thị rõ ràng, dễ quan sát hơn....

Còn nhiều vẫn đề khác để so sánh, nhưng tức thời em chỉ mới nghĩ đc như vậy

Ý kiến cá nhân em: Civic hơn, chính vì vậy khi mua xe cho mình em đã chọn civic, đến giờ khi đã trải nghiệm cả hai xe, em không thấy hối hận. Em lấy vios cho nhạc phụ bởi ý thích riêng của cụ, hơn nữa với người lớn tuổi, lại mới đi xe thì vios dễ đi hơn.
Chuẩn đấy cụ ạ. Vios không có cửa gì để so với Civic luôn

bridge

Xe điện
Chào các cụ,

Xe em 2.0 đời 2007 gần đây bị lỗi cụp gương bên phụ. Gương bên lái vẫn đóng mở tốt nhưng bên phụ thì lúc đóng (hoặc mở) không song hành với gương bên lái. Gần đây mới bị thôi các cụ ạ, không hiểu lỗi gì các cụ nhỉ?
Trước thì xe em cũng bị lỗi này, thay cái mô tơ gương là xong (giá hình như 500~700K thì phải) :D

mimoza07

[Tịch thu bằng lái]
Xe E bị nc vào ở cốp sau (dưới bánh dự phòng) và thấy vào cả ghế hàng sau ghế lái, có cụ nào bj ntn chưa và cách khắc phục sao ak?

anhtuanhk2003

Xe hơi
xe em cũng bị như thế 2 lần, em đang theo dõi nhưng chưa thấy bị lại, lạ ở chỗ là không bị ướt gì thảm cả, mấy lần trước hay rửa gầm xịt thẳng vào khu cốp có khi làm nguyên nhân

AlexHEO

Xe tăng
Con la già nhà em lại giở chứng. Giờ ko biết sao tịt 2 cái loa ở cửa trước rồi các cụ ơi!!!
Giờ ktra dư lào các cụ dạy em với!!!

xe bagac

Xe buýt
Xe E bị nc vào ở cốp sau (dưới bánh dự phòng) và thấy vào cả ghế hàng sau ghế lái, có cụ nào bj ntn chưa và cách khắc phục sao ak?
mua keo đen Dán lại mếng nilon dán cánh là hết, nó là bệnh của Civic rồi do chân kính ngắn + nẹp chân kính cũ + bong miếng dán nolon cánh cửa

mimoza07

[Tịch thu bằng lái]
mua keo đen Dán lại mếng nilon dán cánh là hết, nó là bệnh của Civic rồi do chân kính ngắn + nẹp chân kính cũ + bong miếng dán nolon cánh cửa
Cụ có làm đc k ak cụ giúp em mời cụ chầu cf chém gió ah

xe bagac

Xe buýt
Tháo tapi cửa rồi dùng keo đen loại ống như silicon dán kính mua ở chợ dán lại rồi lắp, ngại cụ ra Gara bảo nó làm nó có keo luôn nếu gara quen chắc nó cũng hộ thôi mà.

mimoza07

[Tịch thu bằng lái]
Tháo tapi cửa rồi dùng keo đen loại ống như silicon dán kính mua ở chợ dán lại rồi lắp, ngại cụ ra Gara bảo nó làm nó có keo luôn nếu gara quen chắc nó cũng hộ thôi mà.
Khoản này e ngu lắm cụ, gara thj e k quen ai nếu ra lại rơi mất dăm ba lít cụ ak :-?

1/ Lái nhao sang bên phụ: trước hết cần kiểm tra lại ap suất lốp đã cân bằng nhau hay chưa? Sau đó chạy trên đường phẳng (ko nghiêng về bên nào hết, tốt nhất chạy trên đường trong khu công nghiệp, chạy giữa đường cho cân xe). Nếu vẫn nhao thì đưa xe vào Hãng cân lại thước lái!

2/ Gạt nước kêu: thay lưỡi gạt mới, đổ nước rửa kính phù hợp là êm ru
3/ Kẹt cửa kính:
- Khắc phục tạm thời bằng cách tra mỡ của Hãng là êm, nhưng 1 thời gian sau lại bị
- Xử lý dứt điểm bằng cách thay zoăng cửa kính mới trong Hãng (cái này ko mất tiền nếu còn bảo hành)
Úi, đầy đủ ghê. Cảm ơn kinh nghiệm của cụ nhé! :P