Thảo luận Các lỗi của Honda Civic

likeforte

Xe tải

Chào các bác. Cho em hỏi chút em có con civic đời 2008 đang chạy , kiểm tra thấy một quạt gió phía bên trái nhìn từ đầu xe lại không chạy em nghi nổ cầu chì nên có rút từng cầu chì để kiểm tra khi máy đang nổ . sau khi kiểm tra xong không nổ chì nào nhưng lại nhìn thấy trên bảng tapno bó hình màu vàng như ở dưới nên mình ghi khi tháo cầu chì đột ngột khi máy đang nổ bị lỗi trên, xe vẫn đi bình thường. nhờ các bác chỉ bảo cho cách nào reset hết lỗi trên. cảm ơn các bác.
Em mà như cụ thì em sẽ đưa vào gara vì em sợ mấy cái cảnh báo check engine này lắm ạ.

Trilq.dongdobqp

Xe đạp
các bác cho em hỏi khoảng bao lâu nên thay pin các chìa khóa nhẻ ? vì dạo này em bấm nó vẫn khóa mà không còn thấy nhá đèn xe nữa

thehearttimid

Xe tải
Website
lexusthanglong.com.vn
Cụ thử vào hãng test lại các phần đấy xem.Bạn em đi xe này thấy cũng bt mà

mobilecare

Xe máy
Em bị một lần.
Đi bảo hành thì phát hiện ra cái ốc vặn kính vào mô tơ đẩy lên/xuống lỏng (xe mới, ốc xịn, chạy nhiều đường xóc nên lỏng mà, hihi) -> khi đẩy lên nó gây vẹo kính sang 1 bên. Thợ mà lười sẽ xịt RP7 cho trơn. Thợ cẩn thận hơn nó sẽ tháo ốp cửa ra, chỉnh thẳng cái kính, vặt chặt ốc lại là ngon.
Trộm vía, sau lần vặn chặt lại đó, nó êm ro ko bị sao nữa.

Rolexdatejust

Đi bộ
Tôi đang đi CV2.0 đk 12/2007, chay 10 vạn, vừa rồi chạy vày ngày KIA FORTE 2012 và FOCUS 2.0 đời 2011 quyết định không đổi xe nữa. Xe nào cũng có hỏng vặt bất kể TOY hay HON. Các bác mà đi MEC, BI chắc topic này phải tầm 500 trang về lỗi lặt vặt

máy cày

Xe tải
Tôi cũng đi civic gần 5 năm, nói chung là ổn, lỗi không đáng kể, chỉ phải thay đồ do hao mòn thời gian thôi.

Zuyhuan

Xe đạp
Hom trước e hoi Gara sưa chưa o tinh họ đòi 700k. ( xe e cv 2.0 - 2008)

Zuyhuan

Xe đạp
Các bác cho e hỏi e bị mất chìa khóa điện mà khóa cả cưa rồi thì làm sao? Hôm qua có gọi ông thợ khóa ngoài phố về mở kiểu dây thép xước hết cả xe mà k sao mở được cửa, chưa nói đến khóa điện. Nhìn mà sót cho e nó các bác ạ. Xe e là xe civic 2.0AT 2008. Tiện cho e hỏi là chìa khóa điện dòng này có khóa tự k ạ. Cám ơn các bác e cung mới dùng cái mon otofun này lên cung k biết pos bài nữa. Xin hâu tạ các bác sau ạ

máy cày

Xe tải
Bác qua hãng làm cái chìa mới thôi

Songokuxd

Xe đạp
Chào các bác, Em đang đi CV 2.0 2009
Xe em có bệnh gần đây cứ bật chìa khóa điện (nấc 2) chưa đề thì có tiếng kêu ọt.....ọt .... 2 lần như vậy. Nhưng chỉ thường xảy ra khi lần đầu khởi động buổi sáng hoặc để xe đỗ lâu >30p sau bật lại khóa điện thì mới bị.
Lỗi này em ra Hãng check thì khó vì xe chỉ kêu lần đầu, đến hãng thì ko kêu vì phải chờ 20-30 phút.
Các bác có kinh nghiệm phán giúp em. Không biết bộ phận gì hoạt động khi mới mở khóa nấc 2, chưa đề.
Em tìm hiểu thì có 2 thứ 1 motor trợ lực hoặc sấy máy cho dễ nổ. Lỗi vậy có nguy hiểm không? khắc phục ntn? chi phí bao nhiêu?
Thanks các bác nhiều.

cu.dung

Xe máy
Em mới mua lại e civic đời 2008 dk lần đầu t1/2009.không biết lúc đấy biển 30 gì a.
Em của e bi sau tiếng đề nó kêu gù 1 cái.song đi bình thường,e xuống honda mỹ đình khám thì bs ở đấy nói bị đề,tháo đề ra kiểm tra vs không sao.lắp vào đề vẫn bị..e lên honda tây hồ khám thì các bác ấy nói bi chây máy,mà cái chân máy bác chủ cũ mới thay năm ngoái.các bác giup e với

ht_hondapart

Xe hơi
Em mới mua lại e civic đời 2008 dk lần đầu t1/2009.không biết lúc đấy biển 30 gì a.
Em của e bi sau tiếng đề nó kêu gù 1 cái.song đi bình thường,e xuống honda mỹ đình khám thì bs ở đấy nói bị đề,tháo đề ra kiểm tra vs không sao.lắp vào đề vẫn bị..e lên honda tây hồ khám thì các bác ấy nói bi chây máy,mà cái chân máy bác chủ cũ mới thay năm ngoái.các bác giup e với
Bác kiểm tra lại bánh răng đề xem có mòn không, vì máy đề chỉ hoạt động lúc khởi động thôi. Em có cảm giác đề của bác không nhao ra hết. Còn bảo do chân máy cũng khó, đúng là lúc khởi động máy có dung nhiều hơn, nhưng cũng làm sao bằng lúc bác đẩy vòng tua máy lên cao được.... Nếu bác phải thay thế phụ tùng, có nhu cầu tham khảo hàng ngoài thì pm em....

tuyenngocphat

Xe hơi

Chào các bác. Cho em hỏi chút em có con civic đời 2008 đang chạy , kiểm tra thấy một quạt gió phía bên trái nhìn từ đầu xe lại không chạy em nghi nổ cầu chì nên có rút từng cầu chì để kiểm tra khi máy đang nổ . sau khi kiểm tra xong không nổ chì nào nhưng lại nhìn thấy trên bảng tapno bó hình màu vàng như ở dưới nên mình ghi khi tháo cầu chì đột ngột khi máy đang nổ bị lỗi trên, xe vẫn đi bình thường. nhờ các bác chỉ bảo cho cách nào reset hết lỗi trên. cảm ơn các bác.
do bắc đang nổ máy rút cầu trì máy tắt đột ngột bắc chỉ cần tháo 2 cọc âm dương ở bình acquy đê 5 phút lắp lại là ok

cu.dung

Xe máy
e lên honda tây hồ họ lắp chân may mới vào hêt bị luôn.e chua thay bi e ngi ko biêt phai bi bệnh đấy ko.hay thay vào nó lai ko bi o chân máy mà bị ở chỗ khác

Tadk

Đi bộ
Thưa các cụ, e mới cươi 1 e at 2011 7,8 vạn <- nhiều hay ít ợ? . Em đi tầm chục km sờ vào mui xe thì thấy động cơ rất nóng ( để tay tầm 10s là k chịu đc ). E kiểm tra thấy thiếu dầu nhưng e nghĩ k phải đó là lí do máy nóng? Các cụ có bị thế k ạ? Xe e còn bị dơ bánh phía lái phụ thấy bảo phải thay bi. Các cụ biết chỗ nào uy tín vs giá rổ ntn k ạ? Em cảm ơn

ht_hondapart

Xe hơi
Thưa các cụ, e mới cươi 1 e at 2011 7,8 vạn <- nhiều hay ít ợ? . Em đi tầm chục km sờ vào mui xe thì thấy động cơ rất nóng ( để tay tầm 10s là k chịu đc ). E kiểm tra thấy thiếu dầu nhưng e nghĩ k phải đó là lí do máy nóng? Các cụ có bị thế k ạ? Xe e còn bị dơ bánh phía lái phụ thấy bảo phải thay bi. Các cụ biết chỗ nào uy tín vs giá rổ ntn k ạ? Em cảm ơn
Bác xem đồng hồ báo nhiệt độ nước là bao nhiêu? Nóng máy theo em chỉ có ba nguyên nhân thôi
- hệ thống làm mát không tốt: kiểm tra nước, xem lại đường ống, xem két nước, quạt làm mát két nước...
- dầu máy: thiếu dầu, dầu chất lượng kém, không đúng chủng loại
- xem lại hệ thống đánh lửa (mô bin, bugi..)...
- Mà trời mùa này nhiệt độ ngoài trời nóng mà + với nhiệt tỏa ra từ máy lên sờ trên nắp capo nóng là bình thường. Không thì bác xem lại chống nóng capo còn tác dụng không. Nếu muốn thay alo em báo giá cho. Cả vòng bi moay ơ trước nữa. Em chuyên bán đồ Honda .

ht_hondapart

Xe hơi
e lên honda tây hồ họ lắp chân may mới vào hêt bị luôn.e chua thay bi e ngi ko biêt phai bi bệnh đấy ko.hay thay vào nó lai ko bi o chân máy mà bị ở chỗ khác
Bác thay chân máy muốn tham khảo hàng ngoài thì pm em.

Tadk

Đi bộ
Bác xem đồng hồ báo nhiệt độ nước là bao nhiêu? Nóng máy theo em chỉ có ba nguyên nhân thôi
- hệ thống làm mát không tốt: kiểm tra nước, xem lại đường ống, xem két nước, quạt làm mát két nước...
- dầu máy: thiếu dầu, dầu chất lượng kém, không đúng chủng loại
- xem lại hệ thống đánh lửa (mô bin, bugi..)...
- Mà trời mùa này nhiệt độ ngoài trời nóng mà + với nhiệt tỏa ra từ máy lên sờ trên nắp capo nóng là bình thường. Không thì bác xem lại chống nóng capo còn tác dụng không. Nếu muốn thay alo em báo giá cho. Cả vòng bi moay ơ trước nữa. Em chuyên bán đồ Honda .
Chống nóng capo là lớp sơn hay là thiết bị gì ạ cụ?
Vòng bi moay ơ trước giá rổ cụ inbox cho e? Thây thợ bảo xe bị dơ bánh bên phụ phải thay bi