Các loại bệnh của LAC 2010

sepbu

Xe điện
Các Cụ đi LAC có thấy chân phanh nặng không ? nó nặng hơn chân ga nhiều quá nên nhiều khii không quen là rất hay bị đạp quá đà , nhất là những người đi 1-2 lần đầu. Có cách nào làm cho chân phanh nhẹ hơn không ạ ???

FreeMan2009

Xe hơi
Các Cụ đi LAC có thấy chân phanh nặng không ? nó nặng hơn chân ga nhiều quá nên nhiều khii không quen là rất hay bị đạp quá đà , nhất là những người đi 1-2 lần đầu. Có cách nào làm cho chân phanh nhẹ hơn không ạ ???

Chân phanh vẫn thấy nhẹ mà cụ, xe em CDX (b)

wanacar

Xe máy
chiều nay em khám bệnh ở 87 Láng Hạ, kết luận ban đầu là hỏng cái nút mở cốp rồi, không thấy tín hiệu điện.

Gọi cho số 1 Lê Trọng Tấn thì bẩu ở đó không có một đồ gì của Lac nhập hết...

Toi em rồi :'(:'(:'( các cụ lượn qua lượn lại cũng không giúp được gì em hử??
Bác đem đến thợ quen (hay hỏi anh em OF) xem là lỏng dây hay thế nào? Vì nó là 1 sợi dây điện nối từ công tắc sang phần táp lô điện phía sau cốp (mở tấm lót khoang ra là thấy). Sau đó xem luôn phần công tắc (switch) xem nó bị thế nào, cái này chẳng phức tạp hay công nghệ cao gì đâu bác!

namfox

Xe tải
Các cụ cho Em hỏi, Sao con Lac-CDX nó uống xăng dã man thế nhỉ? Em cứ đổ 800K thì chỉ đi được có khoảng 320 km là nó lại báo đèn vàng rùi. :'(:'(:'(

Có cách nào, hạn chế được không ạh?
Thanks !!!

cukiss

Xe điện
Em thấy nhẹ đấy chứ cụ:^)

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Các cụ xem có các nào thay được cái công tắc mở cốp không ? (b)(b)
Tốt nhất bác tháo ra là biết ngay nó dùng loại tiếp điểm gì ấy mà, em đoán cái này dùng tiếp điểm giống như nút ấn mở đầu CD, ra chợ Giời đầy. Có lẽ cái mở cốp xe của bác bị nước vào hoặc bẩn nên nó mất tác dụng thôi.

phunggiahai

Xe hơi
Nhược điểm LAC CDX : 1. Chạy hơi yếu. 2 Điều hòa không mát nhanh bằng Toyota. Còn lai mọi thứ đều ổn.

sepbu

Xe điện
Em thấy nhẹ đấy chứ cụ:^)
Em chưa đi thử xe khác nhưng nặng là có thật ạ ! tại so sánh giữa chân phanh và ga thì độ năng chỉ nên chênh nhau ít thôi. Lúc đầu em cũng không để ý , tại xe mình đi thì quen rồi , nhưng đến 10 người đi thử thì có 9 người kêu là chân phanh nặng còn chân ga nhẹ . Cho nên nếu có chỗ nào có thể làm nhẹ hơn em sẽ làm thử xem sao ???

ducan

Xe tăng
Em thấy lac đánh hết lái thì có tiếng kêu rung rung tay lái(b)
Dòng xe nào đánh hết lái cũng kêu kèn kẹt , lý do đó là tiếng nghiến của dây cu roa

Lac thì số AT hơi ngu ngu, nên đi trong thành phố cứ dật dật. Bệnh òa ga nữa, kinh niên rồi.
P/S : em thấy mọi người bảo thế, em ứ biết

xe AT mà òa ga thì:102::77::77::77::102:, cụ hóng hớt thì cũng phải có tí lô gích chứ

Các cụ cho Em hỏi, Sao con Lac-CDX nó uống xăng dã man thế nhỉ? Em cứ đổ 800K thì chỉ đi được có khoảng 320 km là nó lại báo đèn vàng rùi. :'(:'(:'(

Thanks !!!

Hạn chế bằng cách luyện lại chân ga cụ ợ , trước em đổ 800k chỉ chạy được 300 km tròn , chạy một thời gian xe được tầm 2000km thì giảm xăng rõ rệt , trước đến nay em chạy chỉ toàn nội thành loanh quanh khu phố cổ quận Hoàn Kiếm mà bây giờ đổ 800 k chạy được 460 km đèn mới vàng đấy

themlaixe

Xe buýt

Thanks !!!
cụ chạy thế thì bên PETROLIMEX sướng quá cụ ơi. chắc là tết này cụ được P thưởng tết nhớn lắm nhỉ????? em đổ 850k có lúc đi được 620km (nếu đi nhiều đường dài) mà em cũng mới lấy xe nhé. đi trong thành phố thì khoảng 460-500km thôi. chắc lâu dần cụ sẽ chạy giống em thôi, khi mà quen chân ga, phanh và côn.

Nhược điểm LAC CDX : 1. Chạy hơi yếu. 2 Điều hòa không mát nhanh bằng Toyota. Còn lai mọi thứ đều ổn.
cụ nói chuẩn quá. điều hòa cứ gọi là lều phềo, phèo phẽo, không ăn thua. loại điều hòa mà khi trời nóng thì cứ lèo phèo hơi mát, khi trời mát thì lại đóng băng. rõ là chán. em cũng chưa có cách giải quyết

thangkv

Xe hơi
Đúng là thằng LAC này điều hòa lởm thật.

minhnhi

Xe tải

Thanks !!!
Thế thì hơi tốn nhẩy, xe tui SE đổ 800k đi chủ yếu trong thành phố thì đi được 560km. Tui thấy như vậy là cũng tạm ổn!

Laceti2010

Xe tăng
cụ chạy thế thì bên PETROLIMEX sướng quá cụ ơi. chắc là tết này cụ được P thưởng tết nhớn lắm nhỉ????? em đổ 850k có lúc đi được 620km (nếu đi nhiều đường dài) mà em cũng mới lấy xe nhé. đi trong thành phố thì khoảng 460-500km thôi. chắc lâu dần cụ sẽ chạy giống em thôi, khi mà quen chân ga, phanh và côn.

cụ nói chuẩn quá. điều hòa cứ gọi là lều phềo, phèo phẽo, không ăn thua. loại điều hòa mà khi trời nóng thì cứ lèo phèo hơi mát, khi trời mát thì lại đóng băng. rõ là chán. em cũng chưa có cách giải quyết
Cụ nói đến se và sx thì nói làm gì đây Cụ ý đang nói CDX mà(b)

FreeMan2009

Xe hơi
Tốt nhất bác tháo ra là biết ngay nó dùng loại tiếp điểm gì ấy mà, em đoán cái này dùng tiếp điểm giống như nút ấn mở đầu CD, ra chợ Giời đầy. Có lẽ cái mở cốp xe của bác bị nước vào hoặc bẩn nên nó mất tác dụng thôi.

Hôm em đem ra 87 láng Hạ bác thợ khám bẩu là hỏng công tắc, đúng là nó giống với công tắc điện đầu CD ấy, nhưng chả sửa được, thay cũng chưa có.

mà Lac nhập hầu như em nào cũng thiếu ga nên điều hoà kém, em vừa phải bổ sung 3 lạng gas 134, mất 150k thì chạy ngon lắm, mát tê tái luôn ợ (b)(b)(b)

ducan

Xe tăng
Hôm em đem ra 87 láng Hạ bác thợ khám bẩu là hỏng công tắc, đúng là nó giống với công tắc điện đầu CD ấy, nhưng chả sửa được, thay cũng chưa có.

mà Lac nhập hầu như em nào cũng thiếu ga nên điều hoà kém, em vừa phải bổ sung 3 lạng gas 134, mất 150k thì chạy ngon lắm, mát tê tái luôn ợ (b)(b)(b)

xe em điều hòa ngon lắm , mát tê người luôn chả thấy yếu gì:P:P:P

coolman

Xe tải
xe em điều hòa ngon lắm , mát tê người luôn chả thấy yếu gì:P:P:P
xe iem cũng thế, lạnh run người, chưa bao giờ bật quá số 2, trừ lúc lên xe, hệ thống tự động lam việc là iem fair giảm xuống ngay lập tức. Nhớ hôm lấy xe, về buổi tối, nhiệt độ ngoài trời chi 14độ C, tự dưng thấy lưng mình nóng ran, về đến nhà cứ thắc mắc mãi. Hóa ra hệ thống tự điều chinh.
Chạy lac sướng thật, các kụ ạ

docomo

Xe hơi
xe iem cũng thế, lạnh run người, chưa bao giờ bật quá số 2, trừ lúc lên xe, hệ thống tự động lam việc là iem fair giảm xuống ngay lập tức. Nhớ hôm lấy xe, về buổi tối, nhiệt độ ngoài trời chi 14độ C, tự dưng thấy lưng mình nóng ran, về đến nhà cứ thắc mắc mãi. Hóa ra hệ thống tự điều chinh.
Chạy lac sướng thật, các kụ ạ
Lưng mà nóng ran thì chắc đến 99% bác bật sưởi ghế rồi :P

Về điều hòa em nghĩ các bác ấn nút Auto xong rồi chỉnh hướng gió về phía trước và dưới chân (bình thường auto nó thổi 3 hướng cả lên kính lái nữa nên cảm giác sẽ lâu mát). Sau đó điều chỉnh nhiệt độ tăng giảm là sẽ đc như ý, mát lạnh hoặc ấm áp

Lacet_ti

Xe container

Cụ đổ ga ơe chỗ 87 đó luôn ạ. Em cũng thấy Đh thằng này lâu mát. Bật chắc đến 10p mới cảm thấy độ mát sau của nó

haittr

Đi bộ
Các bác ơi. Em đang định cưới em này mà các bác kể ra đủ thứ tật của em nó thế thì chết em mất. Em tán mãi bà cả mới chịu gật để em chuẩn bị cưới em này thế mà???