[Thảo luận] Các kụ thử ngó qua trường hợp này xem có đúng ko

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Cụ xem lại đi đèn gầm cụ nguyên bản hay lắp thêm, nếu nguyên bản thì ko thể phạt được còn lắp thêm thì cũng có thể bị phạt đấy ( Xem lại nghị định 34 đã ).
Em lắp thêm tới 2 cặp đèn mà có bao giờ xxx hỏi đâu. Hỏi thế thì mấy cụ bên ọp dốt chắc phải bán xe quá :-o

New_Carens

Xe điện
Hôm trước ông ở cty em bị tóm ở ngã tư Tôn Thất Tùng & Trường Chinh vì tội đi buổi tối...bật đèn gầm(đương nhiên là đã bật đèn pha rồi). Theo như giải thích của mấy chú cá vàng đèn gầm chỉ được bật khi dừng. Tội này bị phạt 750K theo luật hay nghị định gì đó, cuối cùng làm luật mất 400K. Em thấy vô lý quá hỏi các kụ xem có đúng ko ?
Bật đèn pha thì bị phạt là phải quá rồi, làm gì có điều luật nào cấm bật đèn gầm.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Trời Tối bác bật tất cả các đèn là không có lỗi !

tuananhbmw

Xe buýt
Chết dở,thế có khi mai em phải đi tháo cái giắc cắm đèn xe em ra mất,chứ cái xe của em cứ lúc nào đánh lái hoặc bật xinhan bên nào là đèn gầm bên đấy nó sáng,hãng nó lại bảo làm thế để tăng độ an toàn khi vào cua,thế có chết em không chứ,tiên sư bố chúng nó :((

Tribute

Xe container
Đèn gầm thường nó có công tắc riêng nên khả năng là xe bác ấy mới chỉ bật đèn đăng téc và đèn gầm, chưa bật nấc pha/cos. Nhưng dù như thế mà xxx phạt cũng là cố đấm ăn xôi thôi chứ chưa đúng Luật vì Luật chỉ quy định phải bật đèn chiếu sáng từ 17h30, chứ không chỉ rõ là phải bật đèn nào. Với xe có đèn gầm là đèn chiếu gần hoặc đèn lắp thêm (ko phải đèn vàng) thì vẫn có thể cãi rằng đó là đèn chiếu sáng (vì nó còn sáng hơn cả đèn cos ấy chứ).

PHC

Xe buýt
Nhà cháu dự là cụ chủ thớt sáng tác ạ. :D
Có thể "ông ở cty cụ" vi phạm 1 lỗi khác, về cho tí mắm muối, thêm tí hành tỏi vào mời cụ xơi, đến lượt cụ lại thêm tí dưa góp vào thế là thành cái chuyện này để mời anh em OF xơi... Vô lý thế mà mất 400k, chiểu theo luật hay nghị định nào cũng không biết. ^:)^

Taxi25

Xe buýt
Kụ ơi vào box này hỏi ai lại sáng tác làm gì. Kết luận lại là khổ chủ bị chăn tiền đúng như em cũng đã nói với khổ chủ lúc đầu

Nhà cháu dự là cụ chủ thớt sáng tác ạ. :D
Có thể "ông ở cty cụ" vi phạm 1 lỗi khác, về cho tí mắm muối, thêm tí hành tỏi vào mời cụ xơi, đến lượt cụ lại thêm tí dưa góp vào thế là thành cái chuyện này để mời anh em OF xơi... Vô lý thế mà mất 400k, chiểu theo luật hay nghị định nào cũng không biết. ^:)^

Comeback86

Xe buýt
em thì đây là lần đầu nghe thấy bị phạt lỗi này , nhưng cảm ơn cụ lần sau e bị vặn vẹo se có kinh nghiệm hơn

dungdv

Xe hơi
Đèn gầm thường nó có công tắc riêng nên khả năng là xe bác ấy mới chỉ bật đèn đăng téc và đèn gầm, chưa bật nấc pha/cos. Nhưng dù như thế mà xxx phạt cũng là cố đấm ăn xôi thôi chứ chưa đúng Luật vì Luật chỉ quy định phải bật đèn chiếu sáng từ 17h30, chứ không chỉ rõ là phải bật đèn nào. Với xe có đèn gầm là đèn chiếu gần hoặc đèn lắp thêm (ko phải đèn vàng) thì vẫn có thể cãi rằng đó là đèn chiếu sáng (vì nó còn sáng hơn cả đèn cos ấy chứ).
Em cũng nghĩ bạn chủ thớt mắc phải lỗi như bác Tri dự này. Nhiều bác lên xoay 1 nấc vào đèn đỗ cứ nghĩ là đèn cốt roài (nhất là bật cả gầm nên cũng sang sáng)

3_banh

Xe điện
Có lần em chờ F1 ở đường, phải tắt cos vì ko muốn chiếu thẳng vào bà cụ bán vé số ở bên đường, lúc F1 lên xe thì quên mất phải bật lại, chạy ra ngã tư gần đó thì bị xxx vẫy, trong lúc xxx quay sang hè đường dẫn xe em vào thì e bật luôn cos lên, chú này cũng ko để ý, đến khi xuống em cãi, bảo chú này nhìn gà hóa cuốc và gói gọi sếp ra, chú chạy lại gọi 1 bác xxx khác ra sờ vào đèn thì thấy nóng (chả là e chạy từ cty về đón F1 thì vưỡn đủ đèn), nhưng vưỡn nói là rõ ràng anh ko bật đủ đèn thì chúng tôi mới bắt, nhưng thấy có vẻ ko cương quyết nên em bảo các anh nhìn nhầm còn hoạch họe rồi e lên xe đi luôn, làm 2 chú chán và lững thững quay lại ngã tư.

Mà luật quy định là đèn chiếu sáng về ban đêm là từ 18h đến 6hr sáng ngày hôm sau chứ nhể.

Chỉnh sửa cuối:

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Nếu đèn gầm theo xe (đúng vị trí đèn gầm) thì em nghĩ là bật được, chỉ đèn lắp thêm là không được.
Chắc cụ chủ lắp thêm đèn đúng không?

LDHanoi

Xe buýt
Có lần em chờ F1 ở đường, phải tắt cos vì ko muốn chiếu thẳng vào bà cụ bán vé số ở bên đường, lúc F1 lên xe thì quên mất phải bật lại, chạy ra ngã tư gần đó thì bị xxx vẫy, trong lúc xxx quay sang hè đường dẫn xe em vào thì e bật luôn cos lên, chú này cũng ko để ý, đến khi xuống em cãi, bảo chú này nhìn gà hóa cuốc và gói gọi sếp ra, chú chạy lại gọi 1 bác xxx khác ra sờ vào đèn thì thấy nóng (chả là e chạy từ cty về đón F1 thì vưỡn đủ đèn), nhưng vưỡn nói là rõ ràng anh ko bật đủ đèn thì chúng tôi mới bắt, nhưng thấy có vẻ ko cương quyết nên em bảo các anh nhìn nhầm còn hoạch họe rồi e lên xe đi luôn, làm 2 chú chán và lững thững quay lại ngã tư.

Mà luật quy định là đèn chiếu sáng về ban đêm là từ 18h đến 6hr sáng ngày hôm sau chứ nhể.
Cụ lày cái gì cũng chuẩn, cải chuẩn mà luật cũng chuẩn!!
Cụ làm ly cho ấm bụng!!
Kính!!

pocket

Xe buýt
Gặp trường hợp này em sẽ đề nghị đồng chí ấy lập biên bản, ghi đúng nội dung lỗi đồng chí ấy quy kết vào xem đồng chí ấy có rét không. :D :D :D

Cụ New_Carens có thể cho em biết khoản nào của luật/nghị định xử cái lỗi bật đèn trong xe và mức phạt bao nhiêu không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

tok

Xe tải
Về đèn đóm thì :
- Phạt khi xe không đủ một trong các loại đèn
- Phạt khi bật đèn chiếu xa (pha) trong đô thị. Phạt khi vào đường hầm không bật đèn. Còn bật chiếu gần ngoài đô thị, bật đèn gầm sương mù v.v..., bật lúc trời sáng v.v... thì không phạt
Cụ chủ thớt bị xxx chăn gà rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Loong Phoong

Xe điện
lỗi này hơi bị lạ, bật đèn gầm càng bảo đảm độ sáng để tham gia giao thông an toàn hơn, phạt lỗi này kể cũng lạ, e k tìm thấy điều này trong luật, xxx vớ va vớ vẩn, đói quá bắt bừa rồi nói luyên thuyên

bb8100van

Xe đạp
Xe của ông ở cty em là 4` cụt 5 cửa ạ. Đèn pha bật ở chế độ cos
Em cũng vừa hỏi lại rồi, ông ấy còn giải thích đèn gầm là cái đèn nằm thấp nhất trước mũi xe =))
Phải em thì cũng còn lâu mới ăn được tiền, hay tai xe mới bị bắt nạt nhỉ ?
Hông phải đâu ợ !
Đèn gầm là cái đèn sáng nhất và soi chếch lên cao nhất, làm chói mắt nhất đới !

Đùa bác tí.
Bác và ông kia phải đọc kỹ luật đi, lí đâu ra mà cứ gặp XXX là rúm lại thế.