Các kụ ơi, em mệnh mộc, mua i30 màu gì thì hợp

nhphuonghn

Xe buýt
Cụ mệnh Mộc như em chắc lại 80 chứ giề: tránh Kim và Hoả cụ nhé. Xe ô tô chủ yếu là kim loại là mệnh Kim, nhiên liệu chủ yếu để chạy là xăng hoặc Diesel nghĩa là hoả như vậy theo ngũ hành anh em chúng ta không hợp với ô tô mà chỉ hợp với Xe bò, Thuyền độc mộc, Khinh khí cầu và guốc gỗ cụ ạ:21::21::21: Em trêu cụ thế thôi nhưng theo em âm dương cứ phải hài hoà. Chẳng lẽ cụ chọn nội thất trong nhà cũng xanh và đen rồi sơn tường cũng xanh và đen thì chắc rùng rợn lắm. Em chọn con màu nòng súng vì thấy màu đó đẹp còn nội thất thì chọn màu đen như thế là hài hoà cả 2. Mình ngồi trong xe là chủ yếu nên chỉ cần nội thất hợp mệnh là được rồi. Cứ theo ngũ hành này các cụ mệnh Kim khắc mộc sẽ khi bem nhau không được dùng Condorm vì nó làm từ cây cao su. Thế thì lại càng dễ toi hơn :21: Không chết vì thiếu hiểu biết mà chết vì biết nhiều

Chỉnh sửa cuối:

M3E92

Xe điện
Mệnh mộc thì cứ xanh lá cây mà bem:21::21::21:

nhala75

Xe hơi
E mệnh thủy thì đi màu nòng súng được không các cụ?

Loong Phoong

Xe điện
xe mà đẹp thì màu j cũng đẹp (b)

Tuan1268

Xe máy
Cụ chủ thớt đã hỏi về màu tức là đã có tí mê muội vào tín ngưỡng --> nên chọn màu đen cho nó lành cụ ợ. Giống em(b). Người ko để ý đến nó thì ko sao, đã để ý thì cứ kiêng ra cho lành. Đời này còn nhiều điều khó lý giải lắm, đến bản thân em vốn nghĩ cuộc đời là tổng hợp những sự lựa chọn của mình nhưng đến khi đọc qua cái món dịch số vẫn thấy có tí yếu tố ko giải thích được chi phối những sự lựa chọn của mình đó. Vậy nên tốt nhất là cứ chọn màu hợp cho thoải mái về tâm lý cụ ợ, được cái thoải mái đó là mình đã được nhiều rồi :6:

speeder_fancy

Xe máy
Em thấy bác này nói chí phải, mệnh miếc gì, đẻ có chọn được ngày đâu mà chọn màu xe theo mệnh, thích màu gì là múc thôi.
Ví dụ bác này chọn màu đỏ thì tốt cho xe vì MỘC sinh HỎA nhưng lại xấu cho bác ý vì HỎA gặp MỘC thì toi.
Nếu bác chọn màu xanh dương hay màu đen thì tốt cho bác vì THỦY sinh MỘC nhưng nếu vợ con bác mà mệnh HỎA thì cũng gay đấy.
Tốt nhất là bác lái cho chuẩn, không thể chọn màu hợp với cả nhà được đâu!
Cụ phán chuẩn đấy ^^ Em cũng mệnh Mộc, muốn chọn xe màu tối như bác Cua Biển (nòng pháo :21:), vừa đẹp vừa lịch sự nhưng gấu nhà em dọa tối cho ngủ đi-văng nếu chon màu đấy nên em phải quyết màu đỏ đun. Nếu là cụ chủ thớt, giữa hợp mệnh và ngủ đi-văng thì cụ chắc cũng giống em thoai :)):)):))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
bác mệnh mộc thì dứt khoát lấy xe màu đen hoặc xanh dương cho e nhé.đừng lấy màu khác.e đọc sách tàu đấy:6:
Chính xác! Em cũng mệnh mộc. Chỉ thích màu đen(b)

HTC Touch Pro2

Xe đạp
Cụ phán chuẩn đấy ^^ Em cũng mệnh Mộc, muốn chọn xe màu tối như bác Cua Biển (nòng pháo :21:), vừa đẹp vừa lịch sự nhưng gấu nhà em dọa tối cho ngủ đi-văng nếu chon màu đấy nên em phải quyết màu đỏ đun. Nếu là cụ chủ thớt, giữa hợp mệnh và ngủ đi-văng thì cụ chắc cũng giống em thoai :)):)):))
Cụ giống cháu quá, gấu cũng dọa nên phải mua đỏ đun, mà giờ đã có xe về đâu.

master_guy

Xe buýt
Em cũng mệnh mộc, thích màu đen và xanh blue, nhưng xem ra lựa chọn blue ít hơn đen nhiều, nên cụ chủ thớt cứ xe màu đen mà khừ, vừa sang trọng lại hợp với mệnh của cụ.
Về phong thủy, em thấy chả tránh được xung khắc, có điều ít hay nhiều mà thôi.
Dưng mà em vẫn thích đi xe màu đen hợp với mệnh mộc của em :21::)):)):))

jrhan

Xe buýt
Mệnh Mộc cụ cứ chọn màu véc ni là chuẩn nhất.:21:
Hay cụ chọn tông hai màu kiểu gỗ cây sưa cũng được, cho nó thêm phần độc, lại quý hiếm nữa chứ:41::41::41:

oto9fun

Xe tải
đọc bài của các cụ Em ty nữa ngã từ gối xuống đệm :) :))

Em thấy đi xe sau đít có: chữ B vẫn cánh là Em thấy lành và vượng nhất các cụ ah

Em đang order 1 xe màu INVISIBLE...để các cụ phán tiếp (b)

coldwinter

Xe tải
Cụ mệnh Mộc như em chắc lại 80 chứ giề: tránh Kim và Hoả cụ nhé. Xe ô tô chủ yếu là kim loại là mệnh Kim, nhiên liệu chủ yếu để chạy là xăng hoặc Diesel nghĩa là hoả như vậy theo ngũ hành anh em chúng ta không hợp với ô tô mà chỉ hợp với Xe bò, Thuyền độc mộc, Khinh khí cầu và guốc gỗ cụ ạ:21::21::21: Em trêu cụ thế thôi nhưng theo em âm dương cứ phải hài hoà. Chẳng lẽ cụ chọn nội thất trong nhà cũng xanh và đen rồi sơn tường cũng xanh và đen thì chắc rùng rợn lắm. Em chọn con màu nòng súng vì thấy màu đó đẹp còn nội thất thì chọn màu đen như thế là hài hoà cả 2. Mình ngồi trong xe là chủ yếu nên chỉ cần nội thất hợp mệnh là được rồi. Cứ theo ngũ hành này các cụ mệnh Kim khắc mộc sẽ khi bem nhau không được dùng Condorm vì nó làm từ cây cao su. Thế thì lại càng dễ toi hơn :21: Không chết vì thiếu hiểu biết mà chết vì biết nhiều
cụ này 80 giống em roài, đọc bài cụ buồn cười phết, nhất là cái đoạn cuối vì tình yêu của em mệnh KIM :))
Được cái em cưỡi cái xe xanh nước biển sậm nên chắc ko sao

tungcalo

Xe điện
các cụ lại thích buôn đồ cổ rồi. Cụ chủ thớt đã lấy màu lông chuột lâu rùi ạ

Shop245

Xe buýt
Cụ cứ chọn xe nội thất màu đen là đươc ợ! Cụ ngồi trong xe đi có thằng xe đạp hay xe máy nào húc vào xe cụ thì cụ chả bị sao cả...ngoại thất thì thằng nào húc vào thì thằng đó mới không hợp ấy!

thanglacceti

Xe buýt
E cũng mệnh mộc đây. Chuẩn nhất là màu xanh cửu long và màu đen cụ nhé!

xe may cu

Xe hơi
Bác chọn màu gỗ là hợp nhất

anhnh80

Xe hơi
"Nội thất hợp mệnh là được" Em yêu câu này của cụ - em mệnh mộc.

oojimioo

Xe tăng
màu vàng, xanh, đen cụ nhé

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt