[Thảo luận] Các kụ lưu thông Pháp Vân - Cầu Giẽ lưu ý nhé!

Lai-Lua

Xe tăng
Các kụ lưu thông Pháp Vân - Cầu Giẽ chú ý nhé!

http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/241639/ha-noi--nguoi-phu-nu-lao-ra-cao-toc-chan-dau-o-to.html

Hà Nội: Người phụ nữ lao ra cao tốc chặn đầu ô tô

Hôm qua, ngày 5/6, trên mạng xã hội đã xuất hiện đoạn video ghi lại cảnh một người phụ nữ liều lĩnh chạy ra giữa đường cao tốc Pháp Vân – Cầu Giẽ, Hà Nội và chặn đầu ô tô. Toàn bộ sự việc đã được ghi lại bằng camera hành trình của chiếc ô tô.

Người phụ nữ, chặn đầu ô tô, cao tốc

Người phụ nữ đã khiến lái xe hết hồn vì chạy ra giữa đường cao tốc, chặn đầu ô tô và xin đi nhờ.

Theo người đăng đoạn video, sự việc xảy ra vào khoảng 11 giờ trưa ngày hôm qua. Sau khi chặn đầu ô tô, người phụ nữ này đã vòng qua bên trái và phải, ôm gương xe rồi đập cửa xin đi nhờ. Tuy nhiên, người lái chiếc ô tô không đồng ý.

Khi đăng đoạn video lên mạng xã hội, người lái ô tô đã băn khoăn không biết hành động từ chối người phụ nữ xin đi nhờ của mình có hợp lý không. Sau đó, anh đã nhận được chia sẻ của không ít người.
người phụ nữ, chặn đầu ô tô, cao tốc

Chia sẻ của những người khác về người phụ nữ trong đoạn video.

Theo chia sẻ, đã có một số người từng gặp người phụ nữ này trong hoàn cảnh tương tự. Có 2 người khác đã từng gặp người phụ nữ này ở cao tốc Pháp Vân – Cầu Giẽ, đoạn qua huyện Thường Tín, Hà Nội. Có người lại gặp người phụ nữ ở đường tránh Phủ Lý.

Tương tự lần này, người phụ nữ cũng chặn đầu ô tô và xin đi nhờ. Thậm chí, người phụ nữ còn quỳ để xin đi nhờ. Ngoài ô tô, người phụ nữ cũng xin đi nhờ cả xe máy. Theo một số người, mục đích của người phụ nữ khi chặn ô tô và xin đi nhờ là để xin tiền. Tuy nhiên, điều này hiện vẫn chưa được làm rõ.

(Theo Tri thức trẻ)

Chỉnh sửa cuối:

hp30s3704

Xe buýt
Thánh.. đi nhờ đường 10 đây rồi....chắc chuyển địa bàn hoạt động đấy các cụ.

ALTIS 98

Xe buýt
Theo em là không nên ạ, thời buổi bây giờ chẳng biết đằng nào mà lần.

ngungo thien ly

Xe container
Đúng rồi, mợ này chuyển địa bàn từ đường 10 lên đây sau 1 hồi yên ắng

Bigisbest

Xe container

carrier668

Xe đạp
Cảm ơn các cụ đã thông báo.e mời các cụ ly rượu muộn.

anhtho

Xe ngựa
Mợ này cũng khôn đấy, chặn đầu xe ở cao tốc nhưng ở đoạn đầu cao tốc thôi. Lúc này lái xe còn đi chậm (hình như còn có biển 40). Chứ ở đoạn giữa cao tốc thì chắc phải dặn trước người nhà đến nhặt xác.

ubisapro

Xe trâu
bó tay@@ chắc xin đi nhờ (biết là ko được) lại quay ra xin ít tiền bắt xe khách đây mờ@@

hamcuare!

Xe container
hôm trước e từ Đông Hà ra, cách tp tầm 10km, thì cũng bị một thằng, ko biết là điên, dở, say hay tỉnh...
đứng giữa đường chặn xe em, nó cứ lấy cái áo ba lỗ vẫy vẫy,
e đi chầm chậm rồi tránh nó, ko ngờ nó lấy tay đập vào gương chiếu hậu bên phụ, gấu ngồi bên ấy :(
làm bọn e hú hồn, may mà nó chỉ lấy tay, chứ nó cầm cục gạch thì chả bít dư lào :(

kiencoi

Xe tải
sao lâu thế mà không thấy cơ quan NN nào vào cuộc nhỉ ?

Mr. Keen

Xe buýt
Đúng người này chuyển từ Thái Bình, Nam Định lên rồi.

ubisapro

Xe trâu
hôm trước e từ Đông Hà ra, cách tp tầm 10km, thì cũng bị một thằng, ko biết là điên, dở, say hay tỉnh...
đứng giữa đường chặn xe em, nó cứ lấy cái áo ba lỗ vẫy vẫy,
e đi chầm chậm rồi tránh nó, ko ngờ nó lấy tay đập vào gương chiếu hậu bên phụ, gấu ngồi bên ấy :(
làm bọn e hú hồn, may mà nó chỉ lấy tay, chứ nó cầm cục gạch thì chả bít dư lào :(
E cũng sợ y như cụ, gặp mấy thành phần này, nó vỗ gương hay nắp capo là thấy may rùi, nó đứng từ xa làm củ đậu bay thì chịu@@ Em có lần đưa cả nhà đi Đền trần, xong đền Trần gần đó có chùa Phổ minh nên em đưa nhà đến nhưng em ko vào, dừng xe bên đường cho cả nhà vào, em định đi ra chỗ khác đậu xe chờ thì bị xin tiền gửi xe??? Em bảo em có đậu xe vào bãi đâu mà đòi tiền gửi thì mấy thằng bảo vệ bảo, trả khách vào chùa là đỗ xe rồi, cần nộp tiền gửi xe. Em bảo lại, đây là đường chung (cái đường đôi dọc đền trần và chùa), tôi dừng cho nhà tôi xuống chứ ko phải khách và chưa vào bãi gửi. Bọn nó thấy thế bắt đầu chửi và gõ cửa kính xe em, còn dọa mày đừng có để tao thấy dừng ở đâu. Lúc đó em cứng lắm, nhưng thật lòng lúc dừng cách đó 1 đoạn chỉ sợ nó phi xe máy qua cho em củ đậu bay:(

PS: các cụ đừng nghĩ em tiếc 30k tiền gửi xe, vào đến trần, họ chắn đường đôi từ ngoài, thu 30k em trả đàng hoàng và vui vẻ. Đằng này chùa Phổ minh ko chắn để đậu xe chỗ đường đôi (có bãi gửi phía trong) mà xin đểu em đừng hòng em cho. Em hôm đó cũng xác định ăn củ đậu bay thì chịu, chứ để nó xin đểu kiểu đó em ko chấp nhận được.

Chỉnh sửa cuối:

hamcuare!

Xe container
E cũng sợ y như cụ, gặp mấy thành phần này, nó vỗ gương hay nắp capo là thấy may rùi, nó đứng từ xa làm củ đậu bay thì chịu@@ Em có lần đưa cả nhà đi Đền trần, xong đền Trần gần đó có chùa Phổ minh nên em đưa nhà đến nhưng em ko vào, dừng xe bên đường cho cả nhà vào, em định đi ra chỗ khác đậu xe chờ thì bị xin tiền gửi xe??? Em bảo em có đậu xe vào bãi đâu mà đòi tiền gửi thì mấy thằng bảo vệ bảo, trả khách vào chùa là đỗ xe rồi, cần nộp tiền gửi xe. Em bảo lại, đây là đường chung (cái đường đôi dọc đền trần và chùa), tôi dừng cho nhà tôi xuống chứ ko phải khách và chưa vào bãi gửi. Bọn nó thấy thế bắt đầu chửi và gõ cửa kính xe em, còn dọa mày đừng có để tao thấy dừng ở đâu. Lúc đó em cứng lắm, nhưng thật lòng lúc dừng cách đó 1 đoạn chỉ sợ nó phi xe máy qua cho em củ đậu bay:(

PS: các cụ đừng nghĩ em tiếc 30k tiền gửi xe, vào đến trần, họ chắn đường đôi từ ngoài, thu 30k em trả đàng hoàng và vui vẻ. Đằng này chùa Phổ minh ko chắn để đậu xe chỗ đường đôi (có bãi gửi phía trong) mà xin đểu em đừng hòng em cho. Em hôm đó cũng xác định ăn củ đậu bay thì chịu, chứ để nó xin đểu kiểu đó em ko chấp nhận được.
hi, e được cái đi đâu là ko tiếc tiền gửi xe :P
vừa rồi e cũng đi Huế, đỗ xe trong khu Nội đô, ngta bảo free, e cứ gửi bà cụ bán nước gần chỗ e đỗ 20k, nhờ bà ngó hộ cái xe, vừa là yên tâm cho mình, lại vừa gọi làm người già vui :)
còn các khu vui chơi khác cũng vậy, đôi khi phải tin là họ bỏ ra cả mớ tiền để được thầu cái bãi đỗ xe, nên mình phải chấp nhận chung chi vậy :(
ko đỗ thì cũng nên nhẫn thôi ạ :), đúng là nó chơi cho viên gạch hay vệt chìa khóa là cũng quá tội rồi :(

ubisapro

Xe trâu
hi, e được cái đi đâu là ko tiếc tiền gửi xe :P
vừa rồi e cũng đi Huế, đỗ xe trong khu Nội đô, ngta bảo free, e cứ gửi bà cụ bán nước gần chỗ e đỗ 20k, nhờ bà ngó hộ cái xe, vừa là yên tâm cho mình, lại vừa gọi làm người già vui :)
còn các khu vui chơi khác cũng vậy, đôi khi phải tin là họ bỏ ra cả mớ tiền để được thầu cái bãi đỗ xe, nên mình phải chấp nhận chung chi vậy :(
ko đỗ thì cũng nên nhẫn thôi ạ :), đúng là nó chơi cho viên gạch hay vệt chìa khóa là cũng quá tội rồi :(
thứ 1: xe em có bảo hiểm nên em cứng lắm, cùng lắm đi làm lại@@

thứ 2: em ko tiếc tiền gửi xe mà hôm đó vào đền Trần xong mệt, với lại em chở nhà đi là chính chứ bản thân em ko tín ngưỡng mấy ợ + nhà bảo chỉ tạt vào chút rồi ra nên em mới muốn ở ngoài cho mát mẻ, đỡ mệt. Em ko vào bãi đỗ, cũng rất ý tứ ko đỗ chình ình lối vào chùa + bãi đỗ nhưng ra xin đểu em thì còn lâu em mới cho. Chính xác là em đỗ cách chỗ vào chùa + vào bãi đỗ phải đến 20m là ít, gần rìa chùa rồi. Chính xác là mấy thằng đó thấy biển HN, lại dừng cho người trên xe vào chùa nên ra xin đểu tiền gửi. Chứ bọn nó là bảo vệ trông xe ở bãi phía trong, phía ngoài đường làm quái j có cái bãi đỗ nào mà thò mặt ra đấy. Cụ chắc cũng ở HN, các dịp lễ, đi gửi xe bị chém là chuyện bình thường nhưng vẫn trả, ko trả thì đừng đỗ, đơn giản vậy thôi. Nhưng em ko muốn phí tiền cho bọn xin đểu, để trả tiền cho việc mình ko làm.

Chỉnh sửa cuối:

congaconcon

Xe hơi
Lại gặp con mẹ nó trù bố nó tai nạn chết ở phía trước để xin đi nhờ, cho 10k nó lượn đi bắt xe khác, ko cho nó cứ bám gương chả đi được.
Têt vừa rồi em gặp nó ở gần trạm thu phí ở Nam Định đường tránh Phủ Lý - Nam Định.
Tiếc là xóa mất cái video đó rồi.

Huthasa

Xe container
Ơ, đệch. Con này lần trước bị mình dí cho phát rồi mà không chừa nhở, giờ lại chạy lên tận đây. Các cụ gặp con này chạy chậm lại rồi dí chết mẹ nó đi. Không sợ đâu, nó chạy nhanh lắm.

Huthasa

Xe container
Lại gặp con mẹ nó trù bố nó tai nạn chết ở phía trước để xin đi nhờ, cho 10k nó lượn đi bắt xe khác, ko cho nó cứ bám gương chả đi được.
Têt vừa rồi em gặp nó ở gần trạm thu phí ở Nam Định đường tránh Phủ Lý - Nam Định.
Hình như em vẫn còn. Để em tìm lại xem.
Đây rồi
https://www.youtube.com/watch?v=-I6jdrc_70Y&feature=youtu.be

Chỉnh sửa cuối:

mr zeus

Xe hơi
Đây là lúc cần đến xxx làm trong sạch địa bàn, đảm bảo an toàn giao thông đây, vậy mà chẳng thấy đâu. Chỉ bắt đểu, ăn bẩn là nhanh