[Thảo luận] Các kụ đi xe máy xịn nên cẩn trọng

MR_TIM

Xe tải
từ giờ E ko dám ra đường 1 mình đâu ... sợ quá

yokogeri

Xe đạp
chuyện này có thật các bác ạ, em mới nghe một chuyện tương tự, mà là một thằng cu trong đám bạn của thằng em, đang đi đường trong SG gặp một con đi song song đòi làm quen vì bảo là cùng quê, xong nó bảo dừng lại móc máy ra nháy máy lưu số điện thoại, thằng này vừa dừng lại thì nó rút kim tiêm, hỏi muốn mất đt hay xe, thế là thằng này sợ quá đưa luôn đt, xong cũng chẳng dám đuổi theo, hèn không chịu nổi. Em nghĩ bọn nó toàn trông mặt bắt hình dong hết, nhìn chú naò có vẻ công tử con nhà giàu lại lành lành chắc nó dễ thịt :^) May trò này mới bắt đầu trong SG, chưa lan ra đến HN

thaoeo

Xe buýt
Không biết ngoài HN thế nào, trong Sài gòn 113 giờ không gọi được nữa đâu kụ, khi có chuyện chả biết gọi ai, xong chuyện thì lếch thếch lên CA phường thì còn bị mấy "anh ấy" mắng cho 1 trận là không cẩn thận, để bọn cướp lợi dụng sơ hở. Nghe mấy anh ấy nói 1 hồi, hình như nhiệm vụ CA không phải là bắt cướp hay sao ấy :77::77:
Thank cụ cảnh báo ngoài HN hình như ko có chuyện này bọn này láo thật nếu gặp em kêu 113 đến thịt liền.

fan

Xe máy
Em đi sờ phây xi điện ko biết có sao ko các bác nhể..:21::21::21:
Xe xịn dọt lẹ chứ. Xe điện càng chết.Mấy vụ này gọi là cướp. Sao tụi nó không xách dao ra chặn xe rồi cướp luôn cho lẹ cần gì hỏi làm quen bày ra đủ chuyện. Ra đường thấy ai lạ bắt làm quen thì dọt cho lẹ, ham vui là chết.

Em_Bes

Tháo bánh
Cái này em nói cho vui thôi các kụ nhé: trong sài gòn từ SBC ngoài nghĩa săn bắt cướp còn có nghĩa là đội săn bắt chó :21:
Cái này Cụ giải thích rõ hơn một chút được không ạ? Em ở ngoài Hà nội chỉ được đọc mấy bài ca ngợi các anh SBC thôi. Thế hóa ra bà con trong đó không ủng hộ đội SBC giống như các cơ quan tuyên truyền đang ra rả hàng ngày à?

Cry

Xe máy
Nguồn: http://forum.zing.vn/thao-luan-cac-van-de-noi-bat/cuop-xe-tai-tphcm-dong-nguoi-duong-lon-van-cuop/t331456.html

Chuyện 1 :
Em có thằng bạn, đi Nuvou LX, nhà khá giả, mặt nhìn công tử bột lắm! Hôm đó là 7h30 tối, nó đi học về trên đường Trần Hưng Đạo, có một con nhỏ nào đó chạy lại kế bên hô hào : " ê, mày, đi đâu đó, nhớ tao hong, tao nè, nhớ tao là XYZ hong ?(em quên nó xưng là gì rồi ) bạn hồi lớp cấp 2 nè...) bạn em nhìn lạ quá, lại thấy thái độ kì kì, nên nó bỏ chạy luôn, nó kéo ga nhanh chút, bỏ đi, xong con nhỏ đó không thấy đuổi theo, bạn em nó giảm tốc lại, 20s sau xung wanh nó là 5 chiếc xe gồm max và wave ( có cả con nhỏ kia luôn, đi max một mình ), chắc có chừng 7 8 đứa xug wanh nó, một thằng la lên:" tấp vào mày, thằng chó !", trong lúc run tay, bạn em nó kéo ga lên, phóng luôn, xe nó mạnh, chạy khá, bọn kia dzí theo nhưng vẫn có khoảng cách, sợ quá, đang bỏ chạy thì nó gặp một cái bệnh viện, nó làm liều, tấp vào, gửi xe rồi ngồi đúng một tiếng trong đó. Đỡ run thì nó quay ra, lấy xe đi, tưởng tui kia bỏ rồi, ai nhè vừa chạy được chục mét là đám đó dzí tiếp, thằng bạn em lại đua tiếp, nói là đua chứ nó vặn ga cho thiệt mạnh chứ không biết lách ai kả, hên sao nó gặp ngã 4, ngay đúng đèn đỏ thì nó phóng qua luôn, người ta thắng lại quá trời ( em xém đi đám ma nó rồi ) , tụi kia thì xe chậm hơn nên bị cắt đuôi, thế là nó về tới nhà nằm luôn ở nhà 3 ngày không dám ra đường !

Chuyện 2:
Em đi Mio đi học về lúc 11h20 sáng, tại ngã 7, em bị một con nhỏ kia gọi ê ê, nó cũng giở cái trò i chang bạn em với em, mà kì này nó nói cụ thể là bạn hồi lớp 9, rồi tên phượng, bạn thằng Phong gì gì ( em chưa có 2 đứa bạn nào tên vây) mà nó diễn rất thật, em đảm bảo là nó nói mà cứ như là nó là bạn thân lắm lắm của mình, còn mình là thằng có trí nhớ tồi tệ... ( em cũng ngu, bị lừa, đừng **** ) Em cũng ậm ừ, xong nó cứ bám em hoài, vừa **** thề rồi còn nói em làm lơ, coi thường nó, còn đòi đập em ( bạn bè *** gì chả hỉu) . Xong nó bám quá em cũng tức tức, cái nó nói: " thứ 7 là SN nó, nó định mời em mà sao gọi hoài số cũ không được (vui cái là em chưa bao h đổi sim dt) nó đòi em cho số mới, kiu em lấy dt ra nó ghi lại số, em nói em để quên thì nó lại **** thề và nói em nghĩ nó ăn cắp dt (chưa đánh đã khai), em nói **** nữa thì bỏ đi, em cũng hiền, mấy bác thông cảm, nó kiu em lấy giấy bút ra ghi lại, em đành dừng xe, vừa dừng thì một đám ập tới, tổng cộng khoảng 4 thằng 1 con, một thằng hỏi con nhỏ: " bạn mày hả, cha xe đẹp quá cho mượn chạy thử nghen" em đẩy nó ra, nó tát em một cái rồi cả đám bay vào múc em, tụi nó ốm, em mập mập, em chỉ cần đẩy mạnh là tụi nó văng ra nhưng mà tụi nó rất liều, em la lên ăn cướp ! Người xung quanh dừng xe lại, có một thằng hô lên rằng: " đánh ghen, đánh ghen, thằng chó giật bồ !" xong người ta thấy em mặt bột quá người ta mới la lên : " làm gì vậy, kiu ******* đi" , thấy vậy tụi nó bỏ đi, còn nói : " tao mà gặp mày lần nữa là chết với tao..!".Em bàng hoàng đứng dậy, hên là có bác kia dẫn em về đến nhà...
Cái vụ này bàn tán sôi nổi trên forum bikervn lắm . Mấy mem trong đó thành lập đội SBC nữa chứ . Mắc cười nhất là ông tướng nào trong đó tự phong mình là đội trưởng SBC của biker rồi đứng ra off phân công từng tổ đi lùng con bé đó khí thế lắm . Không ngờ có đồng bọn con nhỏ đó trà trộn vào đi off chung . Nó lấy được số đt của ông tướng này nhăn tin hăm dọa . Chỉ mới nhăn tin thôi ông đội trưởng SBC đã sợ vãi mức :)):)) lập theart ngưng truy tìm con này liền , rồi sau đó trốn mất xác luôn
:)):)):)) . Vãi chưởng mấy chú teen

AnhNB

Xe buýt
Em chạy Exciter, nhưng ko ở trong xì-gòong nên cũng chả sợ!
Công nhận TP HCM là địa bàn mà MỌI CHUYỆN ĐỀU CÓ THỂ thật! Em sợ vào SG làm việc lắm rồi! :77::77::77:

codam

Xe hơi
Oài, chúng nó đi 5,6 xe việc gì mà phải giả vờ chạy lên xin số. Em tưởng trong SG các thể loại tội phạm manh động hơn HN chứ nhỉ. Đọc báo thấy Hn chúng nó cướp toàn kẹp 3, chạy ngang xe muốn cướp đạp đổ xe hoặc chém luôn cho người ta ngã rồi nhảy xuống cướp xe. Chứ chả thấy thể loại chim mồi xin sdt như bài này. hay chúng nó muốn cướp dt là chính, tùy tình hình nó mới cướp xe thôi ạ

lexus_ldn

Xe tải
ko biết xe Dream II, Thái Lan xịn mua được 10 năm rồi thì chúng nó có cướp ko các cụ nhể?:21:

lin.levis

Xe tải
bọn này cướp phải mấy tổ laid hà nội nhin non choẹt nhưng chạy cho ngửu khói ngạy gắp 10 tổ lái như thế trả tiền xăng cũng đủ chết:21::21::21::21:

Grandtouring

Xe điện
Rồi, ngoài bắc thì gấu hơn, nhưng thằng nào mà cứ vớ vỉn khi em đang đi xe là em gạ oánh nhau luôn. Đùng hỏi :)):)):))

hoangyenF430

Xe tăng
may em chưa gặp con bé nào như cụ tả , em mà gặp thì nó chết với em :21::21::21:

tiger_86

Xe hơi
ko biết xe Dream II, Thái Lan xịn mua được 10 năm rồi thì chúng nó có cướp ko các cụ nhể?:21:
Em nghĩ là cướp hết đó.Hôm qua em đang làm việc có tin nhắn từ số lạ loằng ngoằng nó gạ tối nay tới đón em đi cướp net :)) (em thì cướp gì được :^)).Đọc bài này mới thấy bây h nó rộ lên trò "rủ nhau cướp" như một trò chơi.Ngay trên phòng chat nó cũng rủ nhau cướp.Các cụ cũng nên cảnh giác ạ (b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)