Các hỏi đáp thường gặp về Bảo mật và Virus

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
Cám ơn bác đã nhắc nhở em!

Xe thồ nói:
Xin nhắc các bác không tuyên truyền các phần mềm không hợp pháp trên OF, các bài viết có thể bị xoá. Các thông tin nhạy cảm các bác có thể PM riêng cho nhau.
Thế mà em cứ vô tư quá! Tại em thấy các 4rum info họ cứ post ầm ầm! Em sorry bác nhé!

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Các bác cẩn thận với phần crack này, máy em bị treo và suýt bị xoá cái ổ cứng, may mà backup trước nên hồi phục được.

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
cuongvx nói:
Các bác cẩn thận với phần crack này, máy em bị treo và suýt bị xoá cái ổ cứng, may mà backup trước nên hồi phục được.
Cái kasspersky em cài tới 5 máy lận! Chưa máy nào sao bác ạ! Chạy rất ổn định nữa! Bác cần em mail cho bác!

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Bluebloa nói:
Cái kasspersky em cài tới 5 máy lận! Chưa máy nào sao bác ạ! Chạy rất ổn định nữa! Bác cần em mail cho bác!
Thanks bác, cho em cái link và PM cho em cái KIA là được rồi!

rgvmen

Xe container
Kasper chạy chán òm mà các bác nghiện thía :D
Hiện nay em dùng Symantec+AdAware Pro+No Adaware+SpyRemover Update đều đặn, dăm năm nay chả chết phát nào trong khi a c e trong phòng cứ hoành tá tràng với các soft mới nhưng vẫn chết như ngả rạ, he he, thế mới biết Quảng cáo cũng vẫn chỉ là quảng cáo mà thoai, xin share chút kinh nghiệm với các bác như vầy :D

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com

stdt

Xe tải
Giúp em diệt con virut W32.Mytob A1 với

Máy tính của em hiện đang bị nhiễm con này.Em đang dùng Bkav quét thấy và báo đã diệt nhưng cứ mỗi lần khởi động lại máy là con này lại xuất hiên.Loại này rất hay gây khởi động lại máy tính.Hôm qua em đã thử cài Symantec 10 nhưng phần mềm này nặng quá nên treo bố nó máy ,may mà em cũng đẵ gỡ đc.Bác nào biết bảo giúp em với nhé

cuongni

[Tịch thu bằng lái]
bác nên dùng kaspersky để quét đảm bảo ok còn nếu bác thích sài thì em có bác xếp hạng cho bác chọn

1.Kaspersky
2.Bitdefender
3.Pada (Platinum)
4.AVG
5.NAV

còn BKAV thì em nghĩ nên uninstall và del hết đi vì nó vô dụng ^^ chúc vui

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Em dùng Mcafee được 5 năm rồi thấy hay ra phết, (cả công ty em cũng dùng bác này) chỉ tội chạy rất nặng.

stdt

Xe tải
Cám ơn các bác ,nhưng vì máy em già quá nên cài Mca va Symantec là máy ngoẻo luôn.E se thử cài AVG xem sao

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
cuongni nói:
bác nên dùng kaspersky để quét đảm bảo ok còn nếu bác thích sài thì em có bác xếp hạng cho bác chọn

1.Kaspersky
2.Bitdefender
3.Pada (Platinum)
4.AVG
5.NAV

còn BKAV thì em nghĩ nên uninstall và del hết đi vì nó vô dụng ^^ chúc vui
Bác nói chuẩn! Em đã sài qua các em trên hết rồi. Chạy kapersky internet security 6.0 em thấy ổn nhất! Máy em đang dùng chú này!

Còn bác stdt muốn diệt bằng thuốc trừ sâu BKAV thì vào đây coi thử xem sao, em nghĩ nó cũng có tác dụng: http://www.bkav.com.vn/home/default.aspx?Noidung=hotrokhachhang
Chúc bác thành công!

nel

Xe hơi
Em xài Mcafee quen rồi nhưng Karspersky cũng khá hay.
Bác ko nên xài bkav em đã 1 lần chỉ vì nghe nói nó diệt đc mấy con virus nội nên thử diệt => cuối cùng cài lại máy. Giờ thâm thù lắm! :D
Tìm hiểu ra thì thằng này nó ngu là chỉ gỡ các đoạn mã ghi ngờ mà ko nghĩ là còn cần phải bảo toàn dữ liệu của Windows nữa. Nên nó phá hỏng luôn cái file hệ thống.

Chỉnh sửa cuối:

amater

Xe máy
Website
www.dhl.com
Xài Karspersky đê bác ơi, mấy bác trên phân tích đúng rùi đấy. Em thấy dân ngân hàng toàn xài thằng này, update liên tục là ngon thôi. Còn BKAV chuối lắm, nó thấy virus liền hỏi "có muốn diệt không?", nếu có, nó xoá luôn file (chắc cú quá đi). À, thằng Karspersky xài một thời gian sẽ chiếm không gian HDD khá lớn . Để giải quyết, các bác vào C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\Kaspersky Lab\AVP6\Report xoá hết file trong đó đi. Rửa là OK liền thui.

lx125_black

Xe container
BKAV là ngon lành nhất, máy em bị bao lần virus, nó phá lung tung, nào auto, nào là khóa task, khóa registry,... BKAV chơi tật Loại nào mà không diệt được, lấy mẫu bằng Bkavtool gửi mail cho mấy anh Bkis, 1 đến 2 hôm sau load bản mới về là okie. vừa nhẹ nhàng vừa hiệu quả Các bác đừng có chê hàng nội :D

Vietkid

Xe điện
amater nói:
Xài Karspersky đê bác ơi, mấy bác trên phân tích đúng rùi đấy. Em thấy dân ngân hàng toàn xài thằng này, update liên tục là ngon thôi. Còn BKAV chuối lắm, nó thấy virus liền hỏi "có muốn diệt không?", nếu có, nó xoá luôn file (chắc cú quá đi). À, thằng Karspersky xài một thời gian sẽ chiếm không gian HDD khá lớn . Để giải quyết, các bác vào C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\Kaspersky Lab\AVP6\Report xoá hết file trong đó đi. Rửa là OK liền thui.
Bác để thời gian lưu của data report ngắn là nó tự động xóa mà. Vào setting - service - data files

ChiePCW

Xe tăng
lx125_black nói:
BKAV là ngon lành nhất, máy em bị bao lần virus, nó phá lung tung, nào auto, nào là khóa task, khóa registry,... BKAV chơi tật Loại nào mà không diệt được, lấy mẫu bằng Bkavtool gửi mail cho mấy anh Bkis, 1 đến 2 hôm sau load bản mới về là okie. vừa nhẹ nhàng vừa hiệu quả Các bác đừng có chê hàng nội :D

Cái Bkavtool lấy ở đâu vậy bác?
Em thấy BKAV kết hợp với Bit quá ổn, ít ra là với em đến giờ vẫn ổn.

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
Caterpillar nói:
Cái Bkavtool lấy ở đâu vậy bác?
Em thấy BKAV kết hợp với Bit quá ổn, ít ra là với em đến giờ vẫn ổn.
Em nó đây bác ơi: http://bkav.com.vn/download/bkavhometool.exe
Nếu bác nghi máy tính có virus mà chưa phát hiện được bằng phần mềm AV thì bác dùng em này như một công cụ để chuẩn đoán, bác gửi file log lên để họ phân tích mẫu rồi xử lý!
Nếu bác bắt được chính xác file thì bác làm như sau:
nén em đó vào file zip sau đó đặt mật khẩu là a. Gửi tới: bkav@bkav.com.vn để các bác chiên da cập nhật!
Bác cần hướng dẫn thêm gọi vào số: 868 4757

Ở nhà em dùng: Kaspersky Internet Security 6.0 + BKAV
VP máy khủng hơn, em dùng: Bit 10 plus + BKAV
Kết luận: quá ổn:P :P :P

stdt

Xe tải
Hôm nọ em cài Karrpersky ,cài xong máy đơ luôn ,chả chạy đc gì nữa ,bây giờ em muốn gỡ ra cũng chẳng đc nữa ,đang đợi cài lại win vậy.Bác nào biết hướng dẫn cụ thể cho em cach cài lại win xp với nhé ,em đã có đĩa boot lht ,win xp rồi.Em muốn format lại tất cả ổ cứng cho hết virus luôn thể

SpecX7426

Xe tăng
Các bác giúp E với, máy tính của E bị sao thế này?

E mới cài lại WINXP, đã cài phần mềm anti-virus AVG và update bản mới nhất! Hôm nay máy tự động quét virus thì thông báo như sau:
Warrning:
C:\WINDOWS\system32\kernel32.dll : Changed (960,5k lên 961k)
C:\WINDOWS\system32\user32.dll : Changed (563,5k lên 564k)
C:\WINDOWS\system32\shell32.dll : Changed (8384000 bytes lên 8453632 bytes)
C:\WINDOWS\system32\\ntoskrnl.exe : Changed (2180992 bytes xuống 2180352 bytes)

Có phải máy E bị dính virus hay ko? hay do mình cài phần mềm nào đó làm thay đổi dung lượng các file nảy E ko vào các trang web sex hay linh tinh gì cả. Chỉ vào OF và đọc tin vnexpress thôi! Hệ điều hành thì mới cài lại. Trước đây dùng AVG vẫn rất tốt, chưa gặp trường hợp này bao h!
Các bác giúp E với, máy tính của E có nhiều thứ quan trọng lắm, bỗng nhiên 1 ngày đẹp trời nó cho đi cả ổ thì tèo! Cảm ơn các bác trước!