Các hỏi đáp thường gặp chung chung về máy tính và kỹ thuật số

raklei

Xe điện
chuột usb khó cài đặt lắm, vứt đi mua chuột P/S thôi.

hung303

Xe điện
raklei nói:
chuột usb khó cài đặt lắm, vứt đi mua chuột P/S thôi.
Sao lại vứt, phí quá bác ah, nếu cần thì mua thêm 1 rác chuyển sang cổng tròn là ok ngay, còn nếu bác vứt đi thì call e nhé, e đến lấy hộ cho bác đỡ rác nhà :))

Longvh

Xe điện
Cắm vào lần đầu ko lên ngay, hay lên rồi ko được
1. Vào BIOS check xem main đã ENABLE USB mouse & key chưa
2. Cắm ra cắm vào phát xem sao (chuột của em thỉnh thoảng nó cũng đơ, rút ra cắm lại nó lại chạy)
3. Check xem cái cổng USB làm việc bình thường với các thiết bị khác ko, và cái đống chuột phím đấy có làm việc với máy khác ko?

Hết mấy cái trên mà vẫn hỏng thì gọi anh em ở đây đến lấy nhé :)

busycat555

Xe hơi
cáp S-video out, nhờ các bác giúp

Em muốn nhờ bác nào biết chỉ cho em cho có bán cái cable S-video để xuất được tín hiệu từ laptop ra TV với, hồi trước cái này đi theo mấy cái laptop nội địa của Nhật nhiều lắm nhưng bây giờ em tìm mua mãi mà ko thấy, cám ơn các bác

cuongfinger

Xe đạp
Laptop của bác là máy gì? Có cổng firewall ko hay dùng đầu ra của card hình? Bác ra các hàng vi tính nó bán cao nhất là 30k 1 cái.

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Đầy ở dọc phố hai bà trưng hay hàng bài ý, bác ra đó họ bán cho....

busycat555

Xe hơi
cám ơn bác chuoiday để em thử chạy ra đấy xem, thế mà cứ loay hoay vơi mấy thằng bán phụ kiện vi tính

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
busycat555 nói:
Em muốn nhờ bác nào biết chỉ cho em cho có bán cái cable S-video để xuất được tín hiệu từ laptop ra TV với, hồi trước cái này đi theo mấy cái laptop nội địa của Nhật nhiều lắm nhưng bây giờ em tìm mua mãi mà ko thấy, cám ơn các bác
Bác chạy ra chợ trời bán nhiều lắm, 30k 1 sợi

busycat555

Xe hơi
cám ơn các bác nhiều, voted to all

nightpinky

Xe buýt
Chợ Trời đi bác, em mới mua có 25K thôi mà! Trung của giật mìn thôi ạ!

dac

Xe tăng
Cơ mà bác`dùng S-video thì chất lượng chán lắm.
Bác mua cái HDTV tầm 40" có đầu VGA in về cắm laptop vào thì lên OF với chơi game cứ là phê lòi

Mazspeed

Xe container
user32.dll was relocated in memory - Lỗi gì mà kinh thế?

Laptop cua em mấy hôm nay cứ khởi động lên là nảy ra một cái cửa sổ có tiêu đề: RTHDCPL.EXE - Illegal System DLL Relocation nội dung như sau:

The system DLL user32.dll was relocated in memory. The application will not run properly. The relocation occurred because the DLL C:\WINDOWS\system32\HHCTRL.OCX occupied and address range for Windows system DLLs. The vendor supplying the DLL should be contacted for a new DLL.

Sau đó bấm vào OK thì vẫn dùng bình thường. Đọc thông báo em thấy hơi ớn vì hình như nó động vào khá sâu trong Windows. Nhưng nếu cứ để thì cũng khó chịu. Có cao thủ nào biết lỗi này cho em cách khắc phục với. Xin cảm tạ bằng vodka ạ.:)

Chỉnh sửa cuối:

loox600

Xe máy
Mazspeed nói:
Laptop cua em mấy hôm nay cứ khởi động lên là nảy ra một cái cửa sổ có tiêu đề: RTHDCPL.EXE - Illegal System DLL Relocation nội dung như sau:

The system DLL user32.dll was relocated in memory. Tha application will not run properly. The relocation occurred because the DLL C:\WINDOWS\system32\HHCTRL.OCX occupied and address range for Windows system DLLs. The vendor supplying the DLL should be contacted for a new DLL.

Sau đó bấm vào OK thì vẫn dùng bình thường. Đọc thông báo em thấy hơi ớn vì hình như nó động vào khá sâu trong Windows. Nhưng nếu cứ để thì cũng khó chịu. Có cao thủ nào biết lỗi này cho em cách khắc phục với. Xin cảm tạ bằng vodka ạ.:)
Máy Desktop của em hôm trước do Update mấy cái miếng vá (pacth) của bác Bill nên cũng có lỗi này (xung đột với phần mềm quản lý của sound card).
Hỏi bác Bill thì thấy nói là down 1 bản pacth khác về WindowsXP-KB935448-x86-ENU. Bác down về thử xem sao. Em là newbie ko att fie được :(
(sau khi update thì nó sẽ hỏi update lại mấy cái 1,2 patch gi đó thì bác ingore nhé).
Chúc Lap của bác hết bệnh.

Mazspeed

Xe container
Đúng đúng, lỗi này xảy ra là sau khi em update patch. Em sẽ thử theo cách các bác chỉ bảo xem sao.
Vodkaed!

Mazspeed

Xe container
Sau khi thử giải pháp của bác Lò xo 600 máy em đã hết lỗi rồi. Cám ơn các bác, quý hoá quá!(b) (b) (y) (y) (y)

Xehan

Xe đạp
Nhờ các Bác giúp ẹm

Máy tính của em trước đây khi bấm "turn off computer " thấy hiện đủ cả 03 button standby, restart, shutdown nhung hiện nay chỉ thấy hiện lên 01 box để mình chọn, không thấy 03 button đâu, vậy muôn khôi phục lại nhu cũ thì phải làm thế nào a. Em mù mờ tin học, mong các Bác thông cảm nhẹ