Bald Club Các hoạt động Từ thiện của Hội được thông báo, bàn bạc và cập nhật chi tiết tại đây!

VeryGood

Xe điện
E vừa đọc hết thớt. Phục các mợ nhà mình quá.

luclo233

Xe buýt
E vừa đọc hết thớt. Phục các mợ nhà mình quá.
Ngoài chuyện đi của nhà mình, các Mợ sẽ còn phải gánh vác 1 số việc do BĐH OF giao..mong các Mợ khỏe mạnh dẻo dai để hoàn thành nhiệm vụ và chuyến đi.
@ Én và Mợ 3 :hôm qua anh thấy có bàn vụ vui trung thu cùng các em nhỏ đấy, hay ta xem lại vụ bánh nhể?

YBV

Xe tải
Ngoài chuyện đi của nhà mình, các Mợ sẽ còn phải gánh vác 1 số việc do BĐH OF giao..mong các Mợ khỏe mạnh dẻo dai để hoàn thành nhiệm vụ và chuyến đi.
@ Én và Mợ 3 :hôm qua anh thấy có bàn vụ vui trung thu cùng các em nhỏ đấy, hay ta xem lại vụ bánh nhể?
Đến nơi, tuỳ theo sức khoẻ em sẽ xin nhận công việc cụ thể 6 ạ. Giọng nói rất quan trọng trong những dịp thế này nhưng do em không nói to được nên chắc em sẽ không làm được gì nhiều, trừ việc đi trao quà và "thì thầm" với các bé quanh mình thôi ạ. :)

luclo233

Xe buýt
Đến nơi, tuỳ theo sức khoẻ em sẽ xin nhận công việc cụ thể 6 ạ. Giọng nói rất quan trọng trong những dịp thế này nhưng do em không nói to được nên chắc em sẽ không làm được gì nhiều, trừ việc đi trao quà và "thì thầm" với các bé quanh mình thôi ạ. :)
Ok, thế là ngon rồi..cố là được..anh mua sẵn ít khăn bông to cho Cô nhé? Sợ nhất thì thầm thì ít khóc thì nhìu=))

YBV

Xe tải
Ok, thế là ngon rồi..cố là được..anh mua sẵn ít khăn bông to cho Cô nhé? Sợ nhất thì thầm thì ít khóc thì nhìu=))
Các em ở Nậm Ban có khi còn không hiểu tiếng mình nhiều ấy 6 nhỉ? Trước em có biết tiếng chút ít tiếng Mường, tiếng Tày và Thái mà giờ quên cả rồi. Lên đó hy vọng vẫn nói chuyện được với các bạn nhỏ.

luclo233

Xe buýt
Các em ở Nậm Ban có khi còn không hiểu tiếng mình nhiều ấy 6 nhỉ? Trước em có biết tiếng chút ít tiếng Mường, tiếng Tày và Thái mà giờ quên cả rồi. Lên đó hy vọng vẫn nói chuyện được với các bạn nhỏ.
Oạch..chỉ người già thôi Én ơi..trẻ con người dân tộc giờ nó nói tiếng kinh sõi hơn mình=))

YBV

Xe tải
Oạch..chỉ người già thôi Én ơi..trẻ con người dân tộc giờ nó nói tiếng kinh sõi hơn mình=))
Thế chắc em chỉ giỏi hơn các bạn ấy tý tiếng Anh thôi nhỉ? :21:

Thôi em không buôn nữa đâu, trợ lý 3 lại méc 3 bem oan em giờ. :21:

F1Da_tinh

Xe tải
Website
www.facebook.com
Chi hội hói nhà mình đợt đi nậm ban này có nhiều thành viên đi ko ạ

YBV

Xe tải
Mình lại đun nấu thớt này lên đi 63 ơi. :P

Em mong ngày đi Nậm Ban quá! Điều em tiếc nhất là không cho con trai đi cùng dịp này được.

YBV

Xe tải
Thế cứ chúng mình warm nhau up thế ư? :21:

Me3G

Xe container
Én ơi em lưu ý điều này cho chuyến đi nhé:

Gần đến ngày đi các bác một lần nữa lưu ý:

Đây là tuyến đường miền núi thường xuyên sạt lở, thời tiết thất thường, nếu trời nắng mội việc sẽ hoàn toàn yên tâm, nếu trời mưa mọi việc sẽ khó lường do vậy các bác nên tự chuẩn bị cho mình một số vật dụng cần thiết tối thiểu như sau:
Nước uống, đồ ăn khô, đồ an dự phòng cho cá nhân, áo mưa...
Đèn pin, đồ cá nhân, đối với chị em phụ nữ nên dùng các loại dùng một lần, các loại PT tự bảo vệ mình
Thuốc đau đầu, đau bụng, chống say xe, thuốc chống côn trùng và muỗi
Đêm giao lưu khả năng cao là ngủ trong xã và bản do đó nên chuẩn bị túi ngủ, lều tối miền núi đã bắt đầu lạnh
Đi điểm trường nên mặc quần áo dài tay, giầy chống trơn
Trên xã không có điện, không có sóng ĐT cơ sở vật chất rất khó khăn do đó các bác hình dung và tự có kế hoạch chuẩn bị cho mình

Lộ trình:
Hà nội - QL 32 - Sơn Tây - Cầu Trung hà - Thanh Sơn Thu Cúc - rẽ phải qua Đèo KHế lên Nghĩa Lộ - Tú Lệ - Mù Căng Chải - Than Uyên - Ngã ba Bình Lư (QL 32)- Lai châu - phong thổ (QL 4D) - Pa Tần - Nậm Ban (QL 12) . Lộ trình khoảng 640KM
, đi đường các bác lưu ý chạy đúng tốc độ, bán theo đoàn, yếu tố an toàn phải luôn được đảm bảo.

luclo233

Xe buýt
Mợ 3 cập nhật thêm thường xuyên cả tình hình mưa lũ của kụ chimbaobao nhé!!!